[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Gia cát Lợn

Xe máy
Cụ đã biết tính cách Cụ khó gần thì tự thay đổi đi là đc, chứ xem giải quyết được gì đâu?
À, từ khi biết đến tử vi thì e cũng nhìn lại mình nhiều hơn ấy cụ. E chưa hiểu rõ bản thân mình.
Cụ xấu dây tốt củ ợ?😀
E cũng không biết ngta mê e ở điểm gì. Nghèo lại xấu, ăn nói cũng không giỏi.

RongPhuongBac

Xe điện
Vẻ bề ngoài, không phải ngoại hình mà là phong thái hay đại loại nó vô hình ấy cụ. Còn cái bên trong là tính cách e quay ngoắt 180 độ.

Vâng, không phải bề ngoài ngon lành nhỏ nhẹ hay gì nhưng nó cũng là cái 'bên ngoài'. Con gái ngoài thích ngoại hình còn thích cái khác nữa mà cụ.
Cụ nói đúng r ạ, tính e cô khắc lắm. Khó có ai bắt sóng và hiểu mình được.
Mệnh cụ có Thái Dương ( chính tinh ) toạ thủ. Mà thái dương là mặt trời đấy. Nó vẫn một mình chiếu sáng đấy thôi.
Hì, tính e khó gần thật mà cụ.
Cụ thấy mặt trời chiếu sáng một mình đấy, có cần ai phụ họa thêm đâu, hơn nữa những ngày hè nắng quá, có ai muốn gần nó đâu :D. Đã ngồi vị trí không ai ngồi được thì cũng phải chịu cảm giác không ai chịu được :v

RongPhuongBac

Xe điện
Vẻ bề ngoài, không phải ngoại hình mà là phong thái hay đại loại nó vô hình ấy cụ. Còn cái bên trong là tính cách e quay ngoắt 180 độ.

Vâng, không phải bề ngoài ngon lành nhỏ nhẹ hay gì nhưng nó cũng là cái 'bên ngoài'. Con gái ngoài thích ngoại hình còn thích cái khác nữa mà cụ.
Cụ nói đúng r ạ, tính e cô khắc lắm. Khó có ai bắt sóng và hiểu mình được.
Tam phương tứ chính của cụ nom có đào hồng hỷ, là cái thứ vô hình mà cụ nói tới đó, chính cái đó làm nên thứ duyên ngầm ( gái thích ) mặc dù cụ thừa nhận cụ không phải hoàng tử, chứ mệnh cụ chỉ có văn xương ( thích văn chương chữ nghĩa ), tài bạch cự môn hóa kị cũng giúp cụ ăn nói có duyên nhưng nói vừa vừa cho hợp lòng người chứ lỡ miệng thì dễ dính thị phi.

firstfriend

Xe tải
Lá này rất đáng học hỏi nè. Mấy người bất hiển công danh. Bởi vì nhật nguyệt đồng tranh sửu mùi.
Nhưng vì sao một người sinh ra, được(hoặc bị) Nhật Nguyệt chiếu cả ngày lẫn đêm đặc biệt là vào cung Quan lộc, thì không thày đố các bác biết được

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Lá này rất đáng học hỏi nè. Mấy người bất hiển công danh. Bởi vì nhật nguyệt đồng tranh sửu mùi.
Là sao cụ?
""Nhật Nguyệt Sửu Mùi ái ngộ Tuần Không, Quý, Ân, Xương, Khúc ngoại Triều, Văn tất Thượng Cách". Khi Nhật Nguyệt Sửu Mùi được Tuần tại bản cung đã là tốt, thêm Xương Khúc Quang Quý rất tốt, vì vậy cách cục Nhật Nguyệt đồng cư Sửu Mùi không thể luận là bất cát, tốt hay xấu là do hợp cách hay không hợp. Không giống một số cách như Thất Sát Thìn Tuất, Vũ Phá Tị Hợi cần phải cát tinh phù hợp và thêm một trong Tam Hóa mới có thể trở thành tốt đẹp. "

Tham khảo

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Là sao cụ?
""Nhật Nguyệt Sửu Mùi ái ngộ Tuần Không, Quý, Ân, Xương, Khúc ngoại Triều, Văn tất Thượng Cách". Khi Nhật Nguyệt Sửu Mùi được Tuần tại bản cung đã là tốt, thêm Xương Khúc Quang Quý rất tốt, vì vậy cách cục Nhật Nguyệt đồng cư Sửu Mùi không thể luận là bất cát, tốt hay xấu là do hợp cách hay không hợp. Không giống một số cách như Thất Sát Thìn Tuất, Vũ Phá Tị Hợi cần phải cát tinh phù hợp và thêm một trong Tam Hóa mới có thể trở thành tốt đẹp. "

Tham khảo
Nhật đắc địa Nguyệt cũng đắc địa. Hai luồng ánh sáng rực rỡ này lại thủ 1 cung, mạnh quá tất sẽ nảy sinh sự tranh đấu mà không hoà hợp. Như mặt trời cùng chiếu về trái đất. Mặt trăng ngang qua thì từ trái đất sẽ chỉ thấy nhật thực mà không sao thấy được 2 luồng ánh sáng này.

firstfriend

Xe tải
Nhật đắc địa Nguyệt cũng đắc địa. Hai luồng ánh sáng rực rỡ này lại thủ 1 cung, mạnh quá tất sẽ nảy sinh sự tranh đấu mà không hoà hợp. Như mặt trời cùng chiếu về trái đất. Mặt trăng ngang qua thì từ trái đất sẽ chỉ thấy nhật thực mà không sao thấy được 2 luồng ánh sáng này.
Không hiểu được nguyên nhân tại sao một người sinh ra có lá số với sao Nhật Nguyệt chiếu thì luận được sự nhưng không luận được lý.
Chỉ luận được sự thì sẽ không đủ, giống như luận về quả trong tương lai mà không luận được nhân. Khi đó thầy tử vi nếu có đủ căn cơ được đào tạo bài bản về nền tảng hiểu biết các quy luật khách quan sẽ có lời giải thích hợp lý giúp người có lá số đó không thấy bế tắc

firstfriend

Xe tải
em thì cho rằng dù gì đi nữa biết trước được một phần tương lai gần, cũng là người có phước, lại gặp được người thiện tri thức hiểu biết các quy luật vận động khách quan có những lời hướng dân chỉ bảo đúng đắn tức là có phước lớn hơn nữa.... vẫn hơn là người thiếu phước đến nỗi không biết gì.

Tuy nhiên thiếu 1 vế sau thì vế đầu cũng không khả quan lắm. Chẳng hạn lá số kết luận phải vài lần đò, hoặc số chú phải nghiện hoặc đi tù, hoặc cuối đời trắng tay..... Mà không có lời chỉ dẫn đúng đắn thì quả là uổng phí.

Nếu biết xa hơn lý giải được nguyên nhân vì sao lại thế, họ sẽ tâm phục khẩu phục, rồi từ tâm chuyển cảnh sẽ chuyển.

Fat Frog

Xe hơi
Bản thân em thấy tử vi là một môn khoa học lý thú. Nhưng việc dự đoán tương lai tất tần tật thì khá mơ hồ.
Qua lá số tử vi của mình, em được phán mấy lời mà khá chuẩn, như sau:
- Tính lạnh. Có thể xử lý quyết đoán công việc, lẳng lặng làm một mình, không bàn bạc với ai.
- Số sinh nhiều con trai. Có nghĩa số em lấy ai cũng sinh con trai chủ yếu, không phải công lao anh chồng.

Năm 2020, em được Thiên An (Tấm) phán cho một lời rất chuẩn về một thời điểm quan trọng của tương lai.

Vậy thôi ạ, còn chưa thấy xem được cái gì khác có giá trị.

Em Bính Thìn, Dương Nữ.

RongPhuongBac

Xe điện
Không hiểu được nguyên nhân tại sao một người sinh ra có lá số với sao Nhật Nguyệt chiếu thì luận được sự nhưng không luận được lý.
Chỉ luận được sự thì sẽ không đủ, giống như luận về quả trong tương lai mà không luận được nhân. Khi đó thầy tử vi nếu có đủ căn cơ được đào tạo bài bản về nền tảng hiểu biết các quy luật khách quan sẽ có lời giải thích hợp lý giúp người có lá số đó không thấy bế tắc
Cụ thông cảm. Số em là mệnh vcd thủ Đà La. Nên nói về lý thì rất tối kiến. Thậm chí khi em nói, người ta sẽ hiểu sai luôn. Hoặc giả như có người muốn hiểu thì phải ít nhất 2-3 tháng mới hiểu ý em :D. Cho nên thà em nói về sự còn hay hơn em nói về lý mặc dù rõ biết Lý Sự phải Viên Dung.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ đã biết tính cách Cụ khó gần thì tự thay đổi đi là đc, chứ xem giải quyết được gì đâu?
Thay đổi kiểu gì hả cụ. Cụ nói dễ như ăn kẹo vậy à. Thật duy ý chí hết sức. Nếu ông trời ông ấy cho cụ iq có 90 thôi, cụ cố kiểu gì lên đươck 160. Nếu tính cụ nhút nhát, cụ luyện lên cho hung bạo, cụ luyện kiểu gì

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Là sao cụ?

Tham khảo
Xem tử vi đừng nói cách cục. Cách cục là lí thuyết trong đầu thôi. Còn nói thẳng ra xem đương số thế nào. Phải dùng ngôn ngữ bình dân cho người ta hiểu. Bất cát là cái gì, tốt hay xấu. Tốt vừa hay tốt. Hợp cách hay ko hợp cách cuóii cùng cũng phải chỉ ra người ta như thế nào.

motthoidongbim

Xe điện
Là sao cụ?

Tham khảo
Qua thống kê e thấy : những ng nhật - nguyệt sửu mùi thì dù có hoá kị, tuần - triệt. Hay bị bệnh mất ngủ or làm việc đêm nhiều -> thoái hoá sớm -> sức khoẻ suy giảm sớm hơn những lso số khác. Có thể từ đó mà tuổi thọ giảm.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ thông cảm. Số em là mệnh vcd thủ Đà La. Nên nói về lý thì rất tối kiến. Thậm chí khi em nói, người ta sẽ hiểu sai luôn. Hoặc giả như có người muốn hiểu thì phải ít nhất 2-3 tháng mới hiểu ý em :D. Cho nên thà em nói về sự còn hay hơn em nói về lý mặc dù rõ biết Lý Sự phải Viên Dung.
Cái cụ frenislist kia ít tính thực chiến quá. Tìm hiểu nhue cuk ấy bao giờ mới tới. Trước đã phân tích ròii. Ông đi xây nhà cho người ta thì ông tập trung xây thôi, ông cứ loanh quanh luản quẩn xem xi măng người ta được sản xuất thế nào. Sắt thép người ta thế nào. Ko thực tế rồi.

Tlbooks

Xe buýt
lá số này cũng là đắc cách, tuy không hầu bá chi tài như cách Nhật Nguyệt chiếu bích.
Dù Nhật Nguyệt đồng lâm, nhưng may mắn có Triệt phân minh hai vầng Nhật Nguyệt,
là người thông minh, học giỏi, tài hoa, tiền bạc công danh đều đủ dùng với đời
Sức khoẻ về mắt và khí huyết không được tốt, yếu liễu đào tơ
Theo đường nghệ thuật, văn sĩ, sáng tác...vv thì hợp cách

RongPhuongBac

Xe điện
Qua thống kê e thấy : những ng nhật - nguyệt sửu mùi thì dù có hoá kị, tuần - triệt. Hay bị bệnh mất ngủ or làm việc đêm nhiều -> thoái hoá sớm -> sức khoẻ suy giảm sớm hơn những lso số khác. Có thể từ đó mà tuổi thọ giảm.
Lá trên có thái dương đắc lại thêm hoá quyền, vòng tràng sinh đế vượng. Ngụ ý một nguyên lý chiếu nhiều quá, sáng nhiều quá. Liệu có theo 1 con đường từ thấp lên cao, tới đỉnh núi rồi thoái xuống chân núi. Xin cụ chỉ giáo.

RongPhuongBac

Xe điện
Cái cụ frenislist kia ít tính thực chiến quá. Tìm hiểu nhue cuk ấy bao giờ mới tới. Trước đã phân tích ròii. Ông đi xây nhà cho người ta thì ông tập trung xây thôi, ông cứ loanh quanh luản quẩn xem xi măng người ta được sản xuất thế nào. Sắt thép người ta thế nào. Ko thực tế rồi.
Em tìm hiểu tử vi theo hướng trung dung, dung hoà, thích dùng nguyên lý vũ trụ để giải mã các câu phú tử vi chứ không xa rời tử vi là tử vi, khoa học là khoa học :D. Em hiểu ý cụ friendliest muốn nói gì nhưng em đã nói em là mệnh vcd thủ Đà la nên nói tối lắm :D

Tlbooks

Xe buýt
em thì cho rằng dù gì đi nữa biết trước được một phần tương lai gần, cũng là người có phước, lại gặp được người thiện tri thức hiểu biết các quy luật vận động khách quan có những lời hướng dân chỉ bảo đúng đắn tức là có phước lớn hơn nữa.... vẫn hơn là người thiếu phước đến nỗi không biết gì.

Tuy nhiên thiếu 1 vế sau thì vế đầu cũng không khả quan lắm. Chẳng hạn lá số kết luận phải vài lần đò, hoặc số chú phải nghiện hoặc đi tù, hoặc cuối đời trắng tay..... Mà không có lời chỉ dẫn đúng đắn thì quả là uổng phí.

Nếu biết xa hơn lý giải được nguyên nhân vì sao lại thế, họ sẽ tâm phục khẩu phục, rồi từ tâm chuyển cảnh sẽ chuyển.
Thuộc một trong bốn điều bất khả tư nghị Đức Phật dạy rồi cụ, căn cơ của chúng sinh cõi nhân gian này không đủ trí tuệ và từ vựng để lý giải nó