[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

MuathuHN252

Xe cút kít
Có phải hồi bé mợ đã từng bị ốm nặng, tay hoặc chân kiểu gì cũng có vết sẹo hồi bé bị ngã, đúng ko ? Hỏi tiếp bố mẹ hay ông bà xem trong họ hồi xưa có ai chết trẻ ko. Nếu có thì lập đàn xin Cậu bé đỏ, Cô bé đỏ. Xong rồi thì bình tĩnh chờ chàng hoảng tử cưỡi uây tàu, đeo kính cận đến làm quen và hỏi cưới thôi. Đời còn dài, giai còn nhiều ! Cứ ngoan là kiểu gì cũng có chồng.
Tất nhiên nếu mợ thích phụ nữ thì em chệu.
Cụ wave-tau ib mợ ấy chưa

TN1805

Xe điện
Em chào các cao nhân trong diễn đàn. Em là nữ, giờ tính tuổi mụ cũng đã 30 mà mãi vẫn chưa tiến đến hôn nhân, yêu ai cũng ko thành, công việc thì cũng tạm coi là ổn định mặc dù chưa ưng ý lắm. Gia đình cũng hối rất nhiều. Rất mong các cao nhân trong diễn đàn ghé qua lá số tử vi của em và cho vài lời ạ
Tử vi xem cho vui thôi. Có tổng cộng khoảng vài ngàn lá số tử vi.....nhưng hiện dân số VN đã ~100tr người, nếu xem tủ vi sẽ phần lớn trùng lá số.....:))

KLQ, nhưng bạn chưa hiểu thế nào là tuổi mụ thì phải ?! Không phải ai cũng cứ + 1 tuổi vào tuổi Dương là thành tuổi mụ đâu.
Theo quan niệm người Việt thời xưa khi chưa dùng lịch Dương ( và có lẽ cả toàn thể người Châu Á khi còn dùng duy nhất lịch mặt trăng ), thì tuổi con người được tính từ khi thụ thai trong bụng mẹ.
Vì vậy những người sinh ra đời ( ra khỏi bụng mẹ) sẽ + 9 tháng 10 ngày thì ra tuổi mụ.

Do vậy, những người sinh ngày dương lịch từ ngày 11 tháng 9 đến hết 31 / 12 thì sẽ không có tuổi mụ, tức là tuổi Tây là bao nhiêu thì tuổi mụ là bấy nhiêu. Vì sao ? Vì thời điểm thụ thai những người này cũng nằm trong năm Dương lịch đó thôi ( không phải vào năm trước đó ). :))

Như trường hợp của bạn, bạn sinh 26/11/1994....như vậy bạn đang 29 tuổi Tây, và tuổi mụ hay tuổi ta của bạn cũng chính là 29 tuổi thôi. Bạn không phải tuổi mụ là 30 đâu nhé. :))

Chỉnh sửa cuối:

toiyeunuocduc

Xe đạp
Có phải hồi bé mợ đã từng bị ốm nặng, tay hoặc chân kiểu gì cũng có vết sẹo hồi bé bị ngã, đúng ko ? Hỏi tiếp bố mẹ hay ông bà xem trong họ hồi xưa có ai chết trẻ ko. Nếu có thì lập đàn xin Cậu bé đỏ, Cô bé đỏ. Xong rồi thì bình tĩnh chờ chàng hoảng tử cưỡi uây tàu, đeo kính cận đến làm quen và hỏi cưới thôi. Đời còn dài, giai còn nhiều ! Cứ ngoan là kiểu gì cũng có chồng.
Tất nhiên nếu mợ thích phụ nữ thì em chệu.
hồi bé em từng bị ốm nặng, nhưng không có sẹo ạ. Đến lúc lớn, cách đây mấy năm, em có bị tai nạn, có vết sẹo lớn ở chân. Bố mẹ em có mất 1 đốt ạ

duonglamkhoa

Xe tăng
Lá số này mợ xem trên mạng nên không đúng đâu. Em khá giỏi tử vi. Hôm nào sắp xếp ta gặp nhau trực tiếp để em xem cho. Đảm bảo chuẩn đét. Mợ làm theo em chỉ phút mốt là yên bề gia thất, các cụ hết đường hối thúc.

MuathuHN252

Xe cút kít
Lá số này mợ xem trên mạng nên không đúng đâu. Em khá giỏi tử vi. Hôm nào sắp xếp ta gặp nhau trực tiếp để em xem cho. Đảm bảo chuẩn đét. Mợ làm theo em chỉ phút mốt là yên bề gia thất, các cụ hết đường hối thúc.
Cụ hỏi ý gấu nhà chưa thế

theanh212

Xe điện
hồi bé em từng bị ốm nặng, nhưng không có sẹo ạ. Đến lúc lớn, cách đây mấy năm, em có bị tai nạn, có vết sẹo lớn ở chân. Bố mẹ em có mất 1 đốt ạ
Lá số trên mạng làm theo thuật toán. Ko chuẩn đâu mợ.

MuathuHN252

Xe cút kít

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em chào các cao nhân trong diễn đàn. Em là nữ, giờ tính tuổi mụ cũng đã 30 mà mãi vẫn chưa tiến đến hôn nhân, yêu ai cũng ko thành, công việc thì cũng tạm coi là ổn định mặc dù chưa ưng ý lắm. Gia đình cũng hối rất nhiều. Rất mong các cao nhân trong diễn đàn ghé qua lá số tử vi của em và cho vài lời ạ
Yêu nước Đức thì sao lấy chồng VN được hả mợ?