[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

gautrucbe

Xe tải
Em mấy tháng trước có xem tướng tay của một bạn, bảo rằng mấy tháng nữa là em gặp hạn lớn, phải nghỉ việc một thời gian, rồi vợ chồng sắp trục trặc. Mấy cái này cộng với tâm trạng ko tốt làm em suy nghĩ 1 thời gian, vì e có bị K đã điều trị ổn định, nghĩ tới việc nó quay lại cũng ngán.
Rồi trước đây, cũng thử hỏi trên này tử vi, bảo con em có sao bất hiếu gì đó... Em cũng sốc vì cháu hiện giờ khá yêu thương bố mẹ.
Em tin vào số nhưng ở một kía cạnh nào đó, với những người hay suy nghĩ như em (mà thực tế là những người đang có vấn đề hoặc nhạy cảm lại hay đi xem) thì ko nên xem cái gì cả. Chả biết đúng sai, nhưng tự nhiên suy nghĩ khổ mình. Không khéo nghĩ về nó lại thành thật ý. Để tự nhiên đi và suy nghĩ tích cực, ắt cuộc sống sẽ tốt lên.

Xe nội lước

Xe container
Rồi tới lúc kẻ hèn này khua môi múa mép quá đà, tráng sĩ lại ra một quyền vỡ mõm kẻ hèn này mất.
Thật không dám, không dám
Tại hạ xuất thân nơi hẻo quận. Ngoại nhãn bần hàn, sức trói gà không chặt , ví như thân non trước gió đâu dám học đòi phường cường bạo. Càng chẳng dám so bì với các bậc anh hào tráng sĩ. Tiên sinh hà tất phải khiêm nhường như vậy.

Châu Tinh Tinh

Xe tải
Các cụ cho e xin vài lời khuyên năm nay với năm sau ạ. E 37 tuổi ạ. E cảm ơn các cụ nhiều ạ

kingplayer

Xe máy
Em hóng tìm liện hệ thầy xem tử vi. Cụ nào biết cho em xin liên lạc. Em không biết tìm ở đâu.

Được gửi từ iPhone - Otofun

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Ko sao đâu cụ ah, có tiền là giải quyết được hết. Chỉ sợ ko có kinh tế để lo cho trẻ con thôi. Cụ nhìn các đại gia Tây ta và các sao thể thao giải trí đấy. Con cái nhung nhúc, có khi còn k nhớ là con của vợ nào chồng nào. Nhưng cứ chu cấp và hỗ trợ cv cho bọn nó là êm hết. 1-2 năm chưa quen thì 5-10 năm cũng phải quen và thích nghi hết. Mấy ô nghèo mà nhiều vợ cũng vậy, vẫn thấy vui vẻ quây quần bên con cháu
Vui thú gì cái trò lắm vợ nhiều con mà cụ động viên kiểu này, đó là bên Tây nhé, còn em thấy ở Việt Nam! Chưa ông nào lắm vợ nhiều con mà sướng cả, ông giàu khổ kiểu giàu, thằng nghèo khổ kiểu nghèo, chưa nói về vật chất nhưng bị san sẻ tinh thần bọn trẻ cũng tội nghiệp lắm rồi. Văn hoá Việt Nam! Nó không phù hợp , con ng Việt Nam! Cũng khác Tây, đừng so sánh khập khiễng vậy.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Trẻ Tây nó khác và Trẻ ta nó cũng khác..Em ghét cái loại như Chí Trung, Thành Trung... trí khôn dồn xuống zái ạh 8-> ~X(😢
Ko muốn miệt thị nhưng đẻ con ra mà cư xử vậy quá chán, nhân cách ko còn, em dự về già con nó khinh, đời mà sống theo bản năng quá thì phần con nó át hết phần người

juve99

Xe cút kít
Vui thú gì cái trò lắm vợ nhiều con mà cụ động viên kiểu này, đó là bên Tây nhé, còn em thấy ở Việt Nam! Chưa ông nào lắm vợ nhiều con mà sướng cả, ông giàu khổ kiểu giàu, thằng nghèo khổ kiểu nghèo, chưa nói về vật chất nhưng bị san sẻ tinh thần bọn trẻ cũng tội nghiệp lắm rồi. Văn hoá Việt Nam! Nó không phù hợp , con ng Việt Nam! Cũng khác Tây, đừng so sánh khập khiễng vậy.
Nghĩ nó đơn giản thôi mợ, ai chả muốn 1v1c hoàn hảo. Tây nó cũng thế, sống k hợp thì chia tay, chia tay thì phải tìm bạn đồng hành chứ sao. Mợ đang son sắc 20-30t có ở 1m đến già dc ko, đàn ô cũng thế, đổ vỡ thì phải xây lại chứ sao. Đầy gđ kiểu mẫu 1v1c đấy, cãi chửi nhau suốt ngày, thì bọn trẻ con nó cũng sướng lắm đấy. Tôi là tôi ko có động viên, sự việc nó xảy ra rồi thì chia sẻ theo diễn biến sự việc thôi. Giờ ô thớt ô bỏ vợ r, chuẩn bị tập 2, tôi vào tôi bảo thôi ô quay về vợ cũ đi thì có là thần kinh chắc

Chỉnh sửa cuối:

maybach57

Xe tăng
Tại hạ xuất thân nơi hẻo quận. Ngoại nhãn bần hàn, sức trói gà không chặt , ví như thân non trước gió đâu dám học đòi phường cường bạo. Càng chẳng dám so bì với các bậc anh hào tráng sĩ. Tiên sinh hà tất phải khiêm nhường như vậy.
Sông sâu tĩnh lặng, lúa chín cúi đầu. Bọn các cụ đã dạy như thế, kẻ hèn này niên kỷ sơ khai, sở học ngu dốt, sao dám trái lời bậc cao niên xưa

maybach57

Xe tăng
Em hóng tìm liện hệ thầy xem tử vi. Cụ nào biết cho em xin liên lạc. Em không biết tìm ở đâu.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Thầy An số 2 phố Phù Đổng Thiên Vương Hanoi. Tầng 1 là nhà bán dưa cà muối và bún ốc nhé

nguyenhuy2210

Xe điện
Hồi lớp 5, mẹ em đi lấy lá số tử vi cho em. Theo lá số thì kể cả khi có gđ rồi vẫn rất nh ng bám đuổi, 2 lần đò, số 3 trai 2 gái..😄. Đến giờ ngoài 40 rồi mà chưa điều gì đúng cả. Bác hoà hợp tinh thần và xxx là thoả đủ 3 tiêu chí bạn đời, bạn tình, bạn thân. Mọi thứ chỉ mang tính chất tham khảo, bác chốt dc thì chốt thôi.
thầy giỏi xem khá chuẩn thì rất rất ít còn lại toàn thầy bà tào lao. Nói chung kệ số mà sống thôi. Đến thầy dc coi là giỏi xem còn có phần sai lệch.

maybach57

Xe tăng
Cám ơn cụ. Cụ cho em hỏi là em tới đó có đặt lịch hay cứ đi hỏi. Em kính cụ 1 ly.
Cụ cứ đi sáng sớm trước 9h. Thầy phát tâm thôi, không làm kinh tế nên không đông đâu. Thường em lễ thầy 200k. Nhưng nhớ tôn trọng. Thầy 82 tuổi rồi

maybach57

Xe tăng
Ko muốn miệt thị nhưng đẻ con ra mà cư xử vậy quá chán, nhân cách ko còn, em dự về già con nó khinh, đời mà sống theo bản năng quá thì phần con nó át hết phần người
Cũng chỉ là thằng hề, quân xướng ca vô loài mà thôi cụ ạ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ko sao đâu cụ ah, có tiền là giải quyết được hết. Chỉ sợ ko có kinh tế để lo cho trẻ con thôi. Cụ nhìn các đại gia Tây ta và các sao thể thao giải trí đấy. Con cái nhung nhúc, có khi còn k nhớ là con của vợ nào chồng nào. Nhưng cứ chu cấp và hỗ trợ cv cho bọn nó là êm hết. 1-2 năm chưa quen thì 5-10 năm cũng phải quen và thích nghi hết. Mấy ô nghèo mà nhiều vợ cũng vậy, vẫn thấy vui vẻ quây quần bên con cháu
một chứ nếu có thể bỏ cả thâp effein vào một cái chai. Đâu phải ai cũng nhiều tiền, nói như cụ không ích gì.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Trẻ Tây nó khác và Trẻ ta nó cũng khác..Em ghét cái loại như Chí Trung, Thành Trung... trí khôn dồn xuống zái ạh 8-> ~X(😢
E thích còm của cụ. Ngay cả hai làng cùng xã đã có lề thói khác nhau rồi. Việc đem dâu ông nọ cắm cằm ông kia không bao h là thực tế. Không ích lợi gì

juve99

Xe cút kít
một chứ nếu có thể bỏ cả thâp effein vào một cái chai. Đâu phải ai cũng nhiều tiền, nói như cụ không ích gì.
E đang làm với 1 ô sn 71 gốc Hoa, 4 vợ 8 đứa con. Lương ô chẵn 10tr. Chả khác gì, thấy ô còn vô tư hơn cả mấy ô 1 vợ. Dần cũng quen và điều tiết dc hết cụ ah. Giàu thì dễ thu xếp hơn còn nghèo thì cũng có cách xoay sở vun vén của họ.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
85 nhưng nếu được chăm sóc tốt vẫn xinh xắn lắm cụ ạ
E thì thấy tuoiir sinh năm 85 là tuỏii ất sửu, đây là tuổi thiên can địa chi khắc nhau. Nên cuộc sống có nhiều trắc trở, dễ làm đổ gẫy sự nghiệp một cách bất ngờ. Tuoiir trẻ có nhiều nét sáng sủa nhưng từ thanh niêm trở đi thì gặp nhiều chuyện không hay, nghịch cảnh. Nói chung là cái môi sinh nó khắc mìh làm cho mình khó khăn. Đây là nói chung, còn tuỳ từng người năm ất sửu phải xem cụ thể, vãn có người ất sửu sung sướng thuận lợi nhưng số đó sẽ ít. Trong các tuoiir sửu thì tuoiir kỷ sửu là đẹp nhất phúc lộc tiềm tàng, cuôc đời như đi trên mây trên gió. Thanh niêm trở đi thì nhiều điều hay đẹp đến với mình. E thấy kết hợp tứ hoá phái và nam phái (tức là tử vi việt) xem khá tốt. Tứ hoá phái xem quan hệ giữa người với người ý muốn nói là với vợ với bố mẹ anh em bạn bè khá chuẩn.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nếu không tin tử vi tướng số thì kệ, cứ hợp người hợp cảnh thì tiến tới hôn nhân.

Nếu đã tin thì đi xem thầy cẩn thận, chứ post lên đây xin ý kiến kiểu ba vơ chú váo này cho 1 việc nghiêm túc là chọn vợ, thì em chả hiểu chủ thớt là dạng người ntn?
Tử vi xem cho biết và ngẫm thôi cụ, chứ bảo xem xong mà làm theo thì thực tế được mấy người. Thực tế người ta vãn sẽ làm theo phản xạ và bản năng thôi. Một anh lười xem tử vi xong thấy mình lười hay một anh nhát cáy xem tử vi xong thấy mình nhát mà muốn thay đổi cung không được đâu nó là thiên tính rồi, bảo tôi phải chăm chỉ lên có mà chăm chỉ vào mắt. Còn một ông chăm chỉ có tiền xem tử vi bảo ông số giàu đấy cứ ngồi mà ăn cũng có tiền, nhưng ông ays còn lâu mới ngồi môtk chỗ, cái bản nămg kiém tiền thì nó chả chịu ngồi yên đâu.

MyWay FS

Xe máy
1. quả lá số của thân chủ 1985 có tử tức và phu xấu. Không thể tiến tới
2. Cung nô bộc của thân chủ 1974 có thiên tướng gặp Tuần, lại thêm điếu khách/phục binh, nếu cố đấm ăn vợ hai nhẽ dính kiện
3. Tử tức của thân chủ 1974 chính tinh là vũ khúc, chủ về xa lánh với người thân. Nếu thân chủ này đi bước nữa, e rằng có con mà như không có
Đôi lời ngu xuẩn, có ngứa tai xin hãy bỏ qua
Tuổi sinh 74 và gặp em 85 thì chả kêu hợp.., gặp cùng lứa đầu 7 thì chả chê .., hic lại đổ cho tử vi của vợ. Sorry cụ chủ thớt.