[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Rô-Ron

Xe điện
Em đọc cái thớt này nhận ra làm nghề xem tử vi có thể kiếm được rất nhiều tiền! Cụ mợ nào đang trăn trở việc trồng cây gì, nuôi con gì có thể xem xét việc học nghề xem tử vi này!

Duhloss

Xe tải
Cụ nào giảng giúp e ca này ạ:
Năm e mới ra trường chưa vợ con gì, ô già e có nhờ người bạn lập cho e lá số tử vi. Gần đây e rảnh tình cờ e lấy ra đọc thử thì có 1 chi tiết là: thầy phán em có 2 cô con gái, trúng phóc 100% luôn 😀
Vậy e post hình lá số phần đó lên đây nhờ các cụ giảng giúp xem căn cứ vào điều gì để thầy phán rõ như vậy, cảm ơn các cụ 😀 (em cũng thân mệnh đồng cung có triệt án ngữ, đủ bộ 3 sát-phá-tham như cụ chủ thớt 😅 ):

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
cụ post tiếng nước nào vậy ? e đọc không hiểu =))
Cụ cứ hiểu như này là gần như đầy đủ và ứng dụng được cho vạn sự: Chày mà đâm vào cối thì tốt, chày mà đọ với chày là hỏng bét

Cuongheisei

Xe buýt
Chuyện thật nhà em ạ. Năm lớp 8, ông F1 đùng đùng đòi đi luyện thi chuyên trong khi đang học ở 1 trường tư sạch đẹp. Em rất ngạc nhiên và cũng không ủng hộ vì ngại khoản học luyện thi phải đưa đón, học hành vất vả nên hỏi lí do thì nó bảo muốn thi Y, em can mãi không được nên mới rủ nó đi xem 1 ông thày tử vi với thỏa thuận là nếu ông thày nói làm nghề gì mà khác nghề Y thì bỏ thi chuyên, thằng F1 nhà em đồng ý. Thế là 2 bố con giữa trưa nắng đi xem, ông thày sau khi đọc lá số tử vi thì phán đúng 1 câu: "cháu này làm bác sĩ là chuẩn" (em không hề nói trước về lí do đi xem), em ngậm đắng nuốt cay về cho nó đi thi chuyên.

Đến khi F1 đi thi Đại học, gần đến hôm công bố điểm chuẩn thì tin trong lọt ra là điểm chuẩn dự kiến cao hơn điểm thi của nó, em thông báo thì nó buồn lắm, đóng cửa phòng không nói năng gì, Em gửi lại lá số tử vi của F1 rồi alo cho ông thày hỏi là có cửa không thì ông ấy chỉ trả lời: "yên tâm". Hôm sau thì kết quả đúng là đỗ Y thật.

Trong lần đầu tiên gặp thì em có hỏi về sức khỏe của ông bà, ông thày bảo là chưa phải lo cho ông mà lo cho bà trước đi trong khi ông vừa mới thập tử nhất sinh từ viện về mà bà lại đang khỏe mạnh. Giờ thì bà đã đi xa mà ông vẫn còn sống.

Còn nhiều chuyện nữa mà đôi khi em nghe lại băng ghi âm thấy giật cả mình, vài năm sau chuyện xảy ra mới thấy đúng trong khi lúc nghe lại cứ cười trong bụng.

Cơ mà em vẫn không mê tín đâu ạ, kệ thôi, cứ vẫn phải cố gắng sống khỏe và tốt đã.
cụ cho em xin thông tin ông thầy đc k ạ

vanhai493

Xe điện
Cụ nào giảng giúp e ca này ạ:
Năm e mới ra trường chưa vợ con gì, ô già e có nhờ người bạn lập cho e lá số tử vi. Gần đây e rảnh tình cờ e lấy ra đọc thử thì có 1 chi tiết là: thầy phán em có 2 cô con gái, trúng phóc 100% luôn 😀
Vậy e post hình lá số phần đó lên đây nhờ các cụ giảng giúp xem căn cứ vào điều gì để thầy phán rõ như vậy, cảm ơn các cụ 😀 (em cũng thân mệnh đồng cung có triệt án ngữ, đủ bộ 3 sát-phá-tham như cụ chủ thớt 😅 ):
thầy có nói là con thứ 3 không cụ?
cụ thử đẻ con thứ 3 xem có đúng như thầy nói không.

cuc_cu

Xe tăng
Cụ nào tóm tắt được ko ? Dài quá em lười đọc :-o

AT_Speed

Xe tăng
Em xem tử vi thì thấy các cụ OF đều:
- Số tự lập, vất vả lúc trẻ
- Hậu vận tốt hơn, về già đc nhờ con cái
- Lúc đi làm có nhiều kẻ gièm pha, nói xấu sau lưng
- Quan hệ tốt nên có quý nhơn phù trợ
- Phải nỗ lực hết sức mới có thể thành công
- Trung niên sức khỏe đi xuống
- Về già đôi lúc ốm đau
=))
Cứ phán dư này là cũng ối mợ tin đấy. Dự là làm thầy online đc rồi😂

Bemagauvn

Xe điện
Em xem tử vi thì thấy các cụ OF đều:
- Số tự lập, vất vả lúc trẻ
- Hậu vận tốt hơn, về già đc nhờ con cái
- Lúc đi làm có nhiều kẻ gièm pha, nói xấu sau lưng
- Quan hệ tốt nên có quý nhơn phù trợ
- Phải nỗ lực hết sức mới có thể thành công
- Trung niên sức khỏe đi xuống
- Về già đôi lúc ốm đau
=))
Miếng đất đấy đừng bán nhé, nghe cô / thầy đi để càng lâu càng lên giá,
Chúng mày bán giờ là hớ 😁,
Xem trăm lần như một. Xui cái có đất cát gì đâu😞.

Duhloss

Xe tải
thầy có nói là con thứ 3 không cụ?
cụ thử đẻ con thứ 3 xem có đúng như thầy nói không.
Việc có con thứ 3 thứ 4 hay không thì vẫn ko ảnh hưởng tới việc đúng là hiện tại e đã có 2 cô con gái :D
Cái em muốn hỏi là căn cứ vào đâu để thầy có thể phán như vậy, vì mấy chữ hán kia thì em mù tịt :))

lx125_black

Xe container
Cụ tên Vương, vận mệnh chắc chắn làm vua. Còn vua gì thì em không biết :))

sontung89

Xe tăng
Viết lan man, ông nào cũng đọc ko chỗ nọ thì sọ sang chỗ chai, chủ yếu khen quý anh nọ quý anh thế kia lịch thiệp chỗ này thông minh chỗ khác, ông nào đọc cũng gật gù mình giỏi mình tốt, mình chưa giàu vì chưa đủ già, và vì 90 phần tờ răm dân số vẫn là nghèo đói, chạy ăn qua ngày =))

thichnhiutien

Xe tải
Chuyện thật nhà em ạ. Năm lớp 8, ông F1 đùng đùng đòi đi luyện thi chuyên trong khi đang học ở 1 trường tư sạch đẹp. Em rất ngạc nhiên và cũng không ủng hộ vì ngại khoản học luyện thi phải đưa đón, học hành vất vả nên hỏi lí do thì nó bảo muốn thi Y, em can mãi không được nên mới rủ nó đi xem 1 ông thày tử vi với thỏa thuận là nếu ông thày nói làm nghề gì mà khác nghề Y thì bỏ thi chuyên, thằng F1 nhà em đồng ý. Thế là 2 bố con giữa trưa nắng đi xem, ông thày sau khi đọc lá số tử vi thì phán đúng 1 câu: "cháu này làm bác sĩ là chuẩn" (em không hề nói trước về lí do đi xem), em ngậm đắng nuốt cay về cho nó đi thi chuyên.

Đến khi F1 đi thi Đại học, gần đến hôm công bố điểm chuẩn thì tin trong lọt ra là điểm chuẩn dự kiến cao hơn điểm thi của nó, em thông báo thì nó buồn lắm, đóng cửa phòng không nói năng gì, Em gửi lại lá số tử vi của F1 rồi alo cho ông thày hỏi là có cửa không thì ông ấy chỉ trả lời: "yên tâm". Hôm sau thì kết quả đúng là đỗ Y thật.

Trong lần đầu tiên gặp thì em có hỏi về sức khỏe của ông bà, ông thày bảo là chưa phải lo cho ông mà lo cho bà trước đi trong khi ông vừa mới thập tử nhất sinh từ viện về mà bà lại đang khỏe mạnh. Giờ thì bà đã đi xa mà ông vẫn còn sống.

Còn nhiều chuyện nữa mà đôi khi em nghe lại băng ghi âm thấy giật cả mình, vài năm sau chuyện xảy ra mới thấy đúng trong khi lúc nghe lại cứ cười trong bụng.

Cơ mà em vẫn không mê tín đâu ạ, kệ thôi, cứ vẫn phải cố gắng sống khỏe và tốt đã.
Dạ cụ cho e xin địa chỉ của ô thầy cụ xem đc ko? E cũng muốn xem cho F1 nhà e ạ
Cám ơn cụ !

matizvan2009

Xe ba gác
uống bia vào em thường chém gió: con người có số, để tao/em chứng minh nhé, mọi người ĐANG ngồi đây nếu số không quy định thì thằng a ĐANG làm việc khác, thằng b đang đi đón con, thằng c đang đi chim gái, anh d đang ở nhà chờ vợ. Mà "số" nó quy định luôn là giờ này tao đang nói về số chứ không tao đã nói về mông em Ngọc Chinh.
Không ai cãi em được.

cụ ib giúp em địa chỉ thầy ấy ạ, em cảm ơn

zaiwaz123

Xe điện
Tử vi ra đời cách đây vài trăm năm lúc đó thế giới chắc có vài trăm ngàn người nay thế giới đã xấp xỉ 7 tỷ người , số người sinh ra trùng 1 giờ của tử vi ( 120 phút ) , trùng 1 ngày, trùng 1 tháng, trùng 1 năm, cùng 1 giới tính là cực nhiều vậy số mệnh họ có giống nhau không...???

Tử vi ra đời cách đây vài trăm năm lúc đó thế giới chắc có vài trăm ngàn người nay thế giới đã xấp xỉ 7 tỷ người , số người sinh ra trùng 1 giờ của tử vi ( 120 phút ) , trùng 1 ngày, trùng 1 tháng, trùng 1 năm, cùng 1 giới tính là cực nhiều vậy số mệnh họ có giống nhau không...???
không cụ, còn liên quan tới phụ mẫu nữa, phụ mẫu cũng trùng ngày tháng năm sinh không :)

Xe em

Xe buýt
Vụ tử vi này em theo đuổi mãi chả buồn giỏi. Chỉ lên mạng làm cái lá số có auto luận giải. Thấy có chỗ đúng chỗ sai. Nói như cụ ở phía trên " Đức năng thắng số" nghe có vẻ xa vời dưng mọi người nên làm theo, chỉ cần sống tử tế là ổn.