[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cận, da trắng, dáng trung bình, khuôn mặt hơi thon tròn phải không? Em đang tập nghiệm về hình dáng, nên cái gì chưa đúng Cụ sửa lại dùm em nha.
Cụ đi đâu làm gì cũng có khuynh hướng hay về phía Tây, công việc cũng hay ở phía Tây, Cụ làm việc ngành nghề cũng có liên quan đến ngũ hành Kim (cơ khí, máy móc, vàng bạc)
Phần này là phần soạn sẵn theo form, nên giọng văn đi theo lối văn mẫu, Cụ xem giải trí nhé: Cụ có vẻ ngoài ưa nhìn, giọng điệu lôi cuốn. Cụ thông minh, trí tuệ, có thể khiến người khác xiêu lòng vì sự gợi cảm, duyên dáng của mình. Cụ tinh tế, thanh lịch và không chấp nhận hành vi thiếu tế nhị, thiếu văn hóa... Cụ thích chau chuốt bản thân và muốn nhận được sự quan tâm, chú ý mỗi ngày, nên nhiều khi gây ra sự khó chịu với người xung quanh. Tuy thông minh và sáng tạo, nhưng đôi lúc miệng lưỡi cũng hơi mỉa mai, xiên xỏ người khác. Cụ thích tranh cãi và luôn muốn thắng vì “thể diện”, luôn muốn có tiếng nói quyết định cuối cùng. Đôi khi bản thân Cụ ẩn chứa sự mưu tính sâu xa, mà người khác không dễ nhận biết. Cụ giỏi trò chơi chính trị và đánh lạc hướng dư luận theo chiều hướng có lợi cho mình. Cụ không muốn làm việc độc lập mà lúc nào cũng muốn có nhiều người đi theo. Đối với Cụ, sống là phải có phong cách, danh tiếng, Cụ sợ hãi cuộc sống đơn giản. Cụ coi trọng mối quan hệ, không thiên vị, chân thành, cạnh tranh, gai góc, ganh đua, đa sầu đa cảm, ủy mị, tự cao, ngoan cố, khó xử lý. Cụ cần quyết đoán và độc lập hơn, không nên dựa dẫm quá nhiều vào người khác. Tính khí thất thường, dễ bị kích động. Có chí tiến thủ, thích đầu cơ mạo hiểm. Dễ nắm được vận làm giàu, từng bước tiến lên, tuy nhiên khi thành đạt thường có tâm lý tiêu xài hoang phí. Sức khỏe không tốt. Thường kết giao với bạn xấu. Hay gặp sự cố bất ngờ. Có tài kiếm tiền. Làm việc độc lập, Tránh kết hợp hợp tác làm ăn.
Khi nhỏ thi cử tốt, thuận lợi. Gia đình gia giáo có địa vị trong xã hội. Hiếu thuận với bố mẹ. Mẹ là người nhân từ.Khi nhỏ đã biết suy nghĩ, biết lý lẽ, tính hoạt bát, thích đọc sách.Khi nhỏ được đi chơi nhiều. Gia cảnh tốt. Đây chỉ là những lời luận mang tính chủ quan, dùng để xem giải trí, không chính xác hoàn toàn đâu vì mỗi lá số thực tế thế nào còn phụ thuộc vào hoàn cảnh sống, người thân xung quanh và nhất là về thái độ sống của Cụ nữa nhé.
Phần này diễn giải khái quát dựa theo các sao trong cung phu thê của Cụ nên cũng chỉ có tính tương đối, không hoàn toàn chính xác chỉ dùng để tham khảo. Tốt hơn hết nên kết hôn muộn. Bị vợ lấn áp. Hôn nhân trắc trở. Cụ có yêu cầu cao, đòi hỏi nhiều về người vợ.Vợ Cụ năng động giỏi giang, giải quyết công việc nhanh, không chú trọng tiểu tiết. Cụ dễ bị say nắng người khác ngoài vợ của mình. Tốt hơn hết nên kết hôn muộn.Cụ phải mang trách nhiệm và chịu nhiều áp lực, thân thể hay bệnh. Vợ chồng Cụ có sự chênh lệch khác biệt, khó hòa hợp. Vợ Cụ khá nóng nảy.
Về già có thanh danh và địa vị tốt, con cái đều có thành tựu. Sự nghiệp hay bị đối tác gây cản trở, làm khó. Con cái phá tài. Về già không thích sống cùng con cái, càng già càng tự ti.Con cái khó bảo. Về già chịu nhiều áp lực, sức khỏe suy kém.Cuối đời muốn học đạo, tôn giáo, tâm linh. Thích cuộc sống yên tĩnh.
Toàn nói phét nói lác. Thích vào chợ thì nộp phế. Đào mộ lên chém liên tha liên thiên.

Sazi

Xe điện
Bất hạnh khi các cai xấu đi liền nhau ví dụ
1. Lá số xấu + chim hỏng
2. Chim hỏng + nghèo
3. ..

QUANG1970

Xe lăn
Buồn quá các bác ạ. Kiểu lá số của ng khác có 12 cung xấu cái này đẹp cái kia. Nhưng của em xấu toàn tập luôn. K dc cung nào. Bệnh tật, nghèo, lấy vợ xong ly hôn đến mức em sợ k dám kết hôn. Kiểu muốn có 1 cung đẹp an ủi cũng k có luôn
Khuyên thật ai yếu kém k nên xem tử vi. Nhụt chí lắm

Giàu, nghèo, giỏi, dở, hẳn duyên?​
Xưa nay "nhân định thắng thiên" cũng nhiều.​
Ví dù gian khổ đến điều,​
Thì đem tài trí mà liều với thân!” =D>
Có câu "Đại phú do cần",​
Trời ban khéo chỉ "đủ phần vui xuân."​
Xuân đời theo tháng, đủ tuần,​
Xuân lòng lại đến mỗi lần an vui! :P

Chỉnh sửa cuối:

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
“The future is not set. There is no fate but what we make for ourselves.”

van999999

Xe đạp
Toàn nói phét nói lác. Thích vào chợ thì nộp phế. Đào mộ lên chém liên tha liên thiên.
Dạ, em chém gió kiếm bài thôi ạ, không chính xác hoàn toàn đâu ạ. Do em kém ăn nói nên ko biết gì để bình luận, chỉ có sở trường duy nhất biết chút chút lá số + có làm tool xem lá số, nên đào mộ đại topic này để kiếm bài thôi.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, em chém gió kiếm bài thôi ạ, không chính xác hoàn toàn đâu ạ. Do em kém ăn nói nên ko biết gì để bình luận, chỉ có sở trường duy nhất biết chút chút lá số + có làm tool xem lá số, nên đào mộ đại topic này để kiếm bài thôi.
Lá số??? Vậy bác tóm tắt 1 lá số sẽ chỉ ra những gì? Căn cứ vào những gì để luận 1 lá số???

Trục

Xe ba gác
Buồn quá các bác ạ. Kiểu lá số của ng khác có 12 cung xấu cái này đẹp cái kia. Nhưng của em xấu toàn tập luôn. K dc cung nào. Bệnh tật, nghèo, lấy vợ xong ly hôn đến mức em sợ k dám kết hôn. Kiểu muốn có 1 cung đẹp an ủi cũng k có luôn
Khuyên thật ai yếu kém k nên xem tử vi. Nhụt chí lắm
Cụ xem ở đâu chỉ em xem với, em chả biết lá số của mình dư lào, vì bà cụ chỉ nhớ sinh em lúc Gà lên chuồng vào ngày ấy tháng ấy năm ấy.

Trục

Xe ba gác
Em thì chả biết về tử vi đâu, nhưng thân cư quan lộc thì cứ đường quan lộ mà tiến. Xin chân điếu đóm cho trương tuần, quan phủ... kiểu gì cũng ra số. :)
Cụ có rảnh không nhòm giúp e lá số với ạ. Nhờ cụ chỉ giúp e năm sau e có gì thay đổi hay gặp khó khăn gì không ạ. E sinh vào giờ dần từ 3h -5 h sáng còn giờ chính xác thì không rõ cụ ạ.
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021...jpg

Ni No Kuni 2

Xe điện

van999999

Xe đạp
Cụ có rảnh không nhòm giúp e lá số với ạ. Nhờ cụ chỉ giúp e năm sau e có gì thay đổi hay gặp khó khăn gì không ạ. E sinh vào giờ dần từ 3h -5 h sáng còn giờ chính xác thì không rõ cụ ạ.
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021...jpg
Của bạn đây
Bạn mạnh mẽ, kiên cường, có ý chí và bản lĩnh rất lớn. Bạn là người sống có nghĩa khí, thích công lý, vì xã hội, sẵn sàng chiến đấu vì chân lý và bảo vệ những ai yếu thế. Bạn có sự chịu đựng ngoan cường, gặp khó khăn cũng không dễ từ bỏ. Bạn rất quyết tâm – một khi bạn muốn gì là cố gắng làm cho bằng được. Những thách thức, cạnh tranh càng làm bạn thêm hăng say và bạn sẽ không đầu hàng. Bởi vì bạn có tấm lòng hành hiệp trượng nghĩa nên bạn luôn nhận được phúc báo, được mọi người yêu mến, quý trọng. Khuyết điểm của bạn là quá cứng rắn, không dễ dàng uốn mình để chiều theo ý người khác nên dễ phạm sai lầm, nhất là khi vội vã, hấp tấp, mong muốn thể hiện mình là người giỏi nhất.. Bạn không thích dài dòng, màu mè mà phải đi thẳng ngay vào vấn đề, bị nhận xét là cứng nhắc, nguyên tắc. Bạn chú trọng đến thể diện và không thể chịu được nếu lỡ mất mặt, bị người xung quanh xem là yếu đuối. Bạn có xu hướng cắt đứt mọi mối quan hệ nếu một khi mối quan hệ diễn biến xấu. Vì mong muốn đấu tranh tới cùng với cái sai để đòi lại công lý, nên bạn cũng có khá nhiều kẻ thù. Là con thứ trong gia đình. Người có trách nhiệm. Nghiêm túc. Có tâm huyết với công việc. Thanh danh địa vị tốt. Hay gặp may. Thường tiếp xúc với những người hoạt động trong lĩnh vực tôn giáo, tâm linh. Hay gặp quý nhân.Thường mất tiền vì bạn bè, anh em. Khi không tiền thì ko có ai chia sẻ. Liều lĩnh. Thích đầu cơ mạo hiểm. Vận tài không ổn đinh nên tiết kiệm tích tiểu thành đại.Thích thể hiện, hiếu thắng, lấn áp. Tính thẳng thắn, không khách khí. Trọng danh dự hơn tiền bạc, thường hao tốn tiền bạc cho người thân. Có tài năng, năng khiếu. Thường không gần gũi với anh chị em.
Hiếu thuận với bố mẹ. Bố là người nhân từ. Mẹ nắm giữ tài chính trong nhà. Đây chỉ là những lời luận mang tính chủ quan, dùng để xem giải trí, không chính xác hoàn toàn đâu vì mỗi lá số thực tế thế nào còn phụ thuộc vào hoàn cảnh sống, người thân xung quanh và nhất là về thái độ sống của bạn nữa nhé.
Phần này diễn giải khái quát dựa theo các sao trong cung phu thê của bạn nên cũng chỉ có tính tương đối, không hoàn toàn chính xác chỉ dùng để tham khảo. Bạn có tính cách thẳng thắn, phản ứng nhanh nhạy. Vợ bạn là mẫu người coi trọng những giá trị tinh thần.Vợ bạn có phẩm cách và khí chất tốt. Bạn thích được sự quan tâm chăm sóc của vợ.
Kiếm tiền vất vả, dễ phạm tiểu nhân. Thích yên tĩnh, dễ phiền lòng, càng về già càng cố chấp. Về già giàu có, càng về già càng muốn kiếm tiền. Bản thân không nên tự quản lý tài chính vì tài đến nhanh cũng nhanh đi.Con cái hiếu động. Công việc thường gặp phiền não, áp lực. Đến tuổi trung niên vẫn có người theo đuổi.Kiếm tiền vất vả, dễ phạm tiểu nhân. Thích yên tĩnh, dễ phiền lòng, càng về già càng cố chấp.
Khi vận hạn xấu đến, nó có nghĩa là lúc phần ngũ hành tạp khí xấu dụng vào mình, với ai có tâm trong sáng, tâm bình tĩnh, ít loạn động thì phần ngũ hành đó nó sẽ không tác động mạnh đến chủ nhân lá số nên sẽ dễ dàng vượt qua. Càng lo lắng thì càng rối càng tệ thêm, nên khi trải qua hoàn cảnh xấu bạn cố gắng giữ cho mình tâm bình tĩnh nha.
Dưới đây là phần vận hạn năm bạn xem tham khảo nhé
Từ 12/2/2021 đến 9/6/2021 bạn dễ gặp các vấn đề về tài chính, tiền bạc hao tổn, tài sản xe cộ dễ bị hư hao, việc đi lại bị cản trở. Công việc khó khăn, áp lực. Nếu bạn đã có vợ, đây là lúc cần quan tâm đến vợ nhiều hơn. Thời gian này bạn cố gắng không giữ tiền mặt quá nhiều bên mình, nên gởi ngân hàng, tiết kiệm, không nên đầu tư. Ở nhà, ở công ty, sếp, hoặc con gái của bạn có thể trợ vận cho bạn lúc này. Từ 10/6/2021 đến 31/1/2022 là khoảng thời gian bước ngoặt. Kí kết, thỏa thuận, giao dịch, đứng tên trên giấy tờ. Từ thời điểm mùa thu, bạn dễ gặp các vấn đề về tài chính, tiền bạc hao tổn, tài sản xe cộ dễ bị hư hao, việc đi lại bị cản trở. Công việc khó khăn, áp lực. Nếu bạn đã có vợ, đây là lúc cần quan tâm đến vợ nhiều hơn. Thời gian này bạn cố gắng không giữ tiền mặt quá nhiều bên mình, nên gởi ngân hàng, tiết kiệm, không nên đầu tư. Ở nhà, ở công ty, sếp, hoặc con gái của bạn có thể trợ vận cho bạn lúc này. Khoảng 2 tháng sau cùng trong mốc thời gian nêu trên, chi tiêu nhiều. Áp lực. Thị phi. Chú ý sức khỏe.
Từ 1/2/2022 đến 29/5/2022 khoảng thời gian này bạn dễ có cơ hội gặp gỡ, tiếp xúc, ăn nói nhiều. Bạn cũng dễ có cơ hội học hỏi, trải nghiệm thêm môn mới. Từ 30/5/2022 đến 21/1/2023 đi du lịch hoặc có tiền ngoài dự tính. Thu nhập từ công việc chính không tốt. Từ thời điểm mùa thu, công việc và gia đình gặp nhiều áp lực. Cẩn thận mắc thị phi, tiểu nhân. Việc liên quan đến cơ quan công quyền, pháp lý, pháp luật. Khoảng 2 tháng sau cùng trong mốc thời gian nêu trên, lao lực, mệt mỏi, phải gánh vác nhiều trách nhiệm.
Từ 22/1/2023 đến 17/6/2023 chi tiêu nhiều. Áp lực. Thị phi. Chú ý sức khỏe. Từ 18/6/2023 đến 9/2/2024 thu nhập tốt từ công việc chính thức.
Từ 10/2/2024 đến 5/6/2024 đi du lịch hoặc có tiền ngoài dự tính. Thu nhập từ công việc chính không tốt. Từ 6/6/2024 đến 28/1/2025 lao lực, mệt mỏi, phải gánh vác nhiều trách nhiệm. Từ thời điểm mùa thu, chi tiêu nhiều. Áp lực. Thị phi. Chú ý sức khỏe. Khoảng 2 tháng sau cùng trong mốc thời gian nêu trên, thu nhập tốt từ công việc chính thức.
Chi tiết các sự kiện đã và sẽ xảy ra trong khoảng thời gian gần đây, gởi bạn để bạn chiêm nghiệm:
Từ 29/6-9/7: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 10/7-21/7: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 22/7-28/7: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 29/7-3/8: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 4/8-7/8: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 8/8-19/8: công việc áp lực.
Từ 20/8-25/8: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 26/8-31/8: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 1/9-6/9: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 7/9-18/9: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 19/9-5/10: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 6/10-17/10: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 18/10-23/10: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 24/10-29/10: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 30/10-4/11: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 5/11-16/11: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 17/11-22/11: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 23/11-3/12: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 4/12-15/12: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 16/12-2/1/2022 buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 3/1/2022-14/1: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 15/1-20/1: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 21/1-26/1: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 27/1-31/1/2022: buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 1/2/2022 đến 13/2/2022: có lộc ăn, gặp gỡ.

Nắng mùa Đông

Xe đạp
Của bạn đây
Bạn mạnh mẽ, kiên cường, có ý chí và bản lĩnh rất lớn. Bạn là người sống có nghĩa khí, thích công lý, vì xã hội, sẵn sàng chiến đấu vì chân lý và bảo vệ những ai yếu thế. Bạn có sự chịu đựng ngoan cường, gặp khó khăn cũng không dễ từ bỏ. Bạn rất quyết tâm – một khi bạn muốn gì là cố gắng làm cho bằng được. Những thách thức, cạnh tranh càng làm bạn thêm hăng say và bạn sẽ không đầu hàng. Bởi vì bạn có tấm lòng hành hiệp trượng nghĩa nên bạn luôn nhận được phúc báo, được mọi người yêu mến, quý trọng. Khuyết điểm của bạn là quá cứng rắn, không dễ dàng uốn mình để chiều theo ý người khác nên dễ phạm sai lầm, nhất là khi vội vã, hấp tấp, mong muốn thể hiện mình là người giỏi nhất.. Bạn không thích dài dòng, màu mè mà phải đi thẳng ngay vào vấn đề, bị nhận xét là cứng nhắc, nguyên tắc. Bạn chú trọng đến thể diện và không thể chịu được nếu lỡ mất mặt, bị người xung quanh xem là yếu đuối. Bạn có xu hướng cắt đứt mọi mối quan hệ nếu một khi mối quan hệ diễn biến xấu. Vì mong muốn đấu tranh tới cùng với cái sai để đòi lại công lý, nên bạn cũng có khá nhiều kẻ thù. Là con thứ trong gia đình. Người có trách nhiệm. Nghiêm túc. Có tâm huyết với công việc. Thanh danh địa vị tốt. Hay gặp may. Thường tiếp xúc với những người hoạt động trong lĩnh vực tôn giáo, tâm linh. Hay gặp quý nhân.Thường mất tiền vì bạn bè, anh em. Khi không tiền thì ko có ai chia sẻ. Liều lĩnh. Thích đầu cơ mạo hiểm. Vận tài không ổn đinh nên tiết kiệm tích tiểu thành đại.Thích thể hiện, hiếu thắng, lấn áp. Tính thẳng thắn, không khách khí. Trọng danh dự hơn tiền bạc, thường hao tốn tiền bạc cho người thân. Có tài năng, năng khiếu. Thường không gần gũi với anh chị em.
Hiếu thuận với bố mẹ. Bố là người nhân từ. Mẹ nắm giữ tài chính trong nhà. Đây chỉ là những lời luận mang tính chủ quan, dùng để xem giải trí, không chính xác hoàn toàn đâu vì mỗi lá số thực tế thế nào còn phụ thuộc vào hoàn cảnh sống, người thân xung quanh và nhất là về thái độ sống của bạn nữa nhé.
Phần này diễn giải khái quát dựa theo các sao trong cung phu thê của bạn nên cũng chỉ có tính tương đối, không hoàn toàn chính xác chỉ dùng để tham khảo. Bạn có tính cách thẳng thắn, phản ứng nhanh nhạy. Vợ bạn là mẫu người coi trọng những giá trị tinh thần.Vợ bạn có phẩm cách và khí chất tốt. Bạn thích được sự quan tâm chăm sóc của vợ.
Kiếm tiền vất vả, dễ phạm tiểu nhân. Thích yên tĩnh, dễ phiền lòng, càng về già càng cố chấp. Về già giàu có, càng về già càng muốn kiếm tiền. Bản thân không nên tự quản lý tài chính vì tài đến nhanh cũng nhanh đi.Con cái hiếu động. Công việc thường gặp phiền não, áp lực. Đến tuổi trung niên vẫn có người theo đuổi.Kiếm tiền vất vả, dễ phạm tiểu nhân. Thích yên tĩnh, dễ phiền lòng, càng về già càng cố chấp.
Khi vận hạn xấu đến, nó có nghĩa là lúc phần ngũ hành tạp khí xấu dụng vào mình, với ai có tâm trong sáng, tâm bình tĩnh, ít loạn động thì phần ngũ hành đó nó sẽ không tác động mạnh đến chủ nhân lá số nên sẽ dễ dàng vượt qua. Càng lo lắng thì càng rối càng tệ thêm, nên khi trải qua hoàn cảnh xấu bạn cố gắng giữ cho mình tâm bình tĩnh nha.
Dưới đây là phần vận hạn năm bạn xem tham khảo nhé
Từ 12/2/2021 đến 9/6/2021 bạn dễ gặp các vấn đề về tài chính, tiền bạc hao tổn, tài sản xe cộ dễ bị hư hao, việc đi lại bị cản trở. Công việc khó khăn, áp lực. Nếu bạn đã có vợ, đây là lúc cần quan tâm đến vợ nhiều hơn. Thời gian này bạn cố gắng không giữ tiền mặt quá nhiều bên mình, nên gởi ngân hàng, tiết kiệm, không nên đầu tư. Ở nhà, ở công ty, sếp, hoặc con gái của bạn có thể trợ vận cho bạn lúc này. Từ 10/6/2021 đến 31/1/2022 là khoảng thời gian bước ngoặt. Kí kết, thỏa thuận, giao dịch, đứng tên trên giấy tờ. Từ thời điểm mùa thu, bạn dễ gặp các vấn đề về tài chính, tiền bạc hao tổn, tài sản xe cộ dễ bị hư hao, việc đi lại bị cản trở. Công việc khó khăn, áp lực. Nếu bạn đã có vợ, đây là lúc cần quan tâm đến vợ nhiều hơn. Thời gian này bạn cố gắng không giữ tiền mặt quá nhiều bên mình, nên gởi ngân hàng, tiết kiệm, không nên đầu tư. Ở nhà, ở công ty, sếp, hoặc con gái của bạn có thể trợ vận cho bạn lúc này. Khoảng 2 tháng sau cùng trong mốc thời gian nêu trên, chi tiêu nhiều. Áp lực. Thị phi. Chú ý sức khỏe.
Từ 1/2/2022 đến 29/5/2022 khoảng thời gian này bạn dễ có cơ hội gặp gỡ, tiếp xúc, ăn nói nhiều. Bạn cũng dễ có cơ hội học hỏi, trải nghiệm thêm môn mới. Từ 30/5/2022 đến 21/1/2023 đi du lịch hoặc có tiền ngoài dự tính. Thu nhập từ công việc chính không tốt. Từ thời điểm mùa thu, công việc và gia đình gặp nhiều áp lực. Cẩn thận mắc thị phi, tiểu nhân. Việc liên quan đến cơ quan công quyền, pháp lý, pháp luật. Khoảng 2 tháng sau cùng trong mốc thời gian nêu trên, lao lực, mệt mỏi, phải gánh vác nhiều trách nhiệm.
Từ 22/1/2023 đến 17/6/2023 chi tiêu nhiều. Áp lực. Thị phi. Chú ý sức khỏe. Từ 18/6/2023 đến 9/2/2024 thu nhập tốt từ công việc chính thức.
Từ 10/2/2024 đến 5/6/2024 đi du lịch hoặc có tiền ngoài dự tính. Thu nhập từ công việc chính không tốt. Từ 6/6/2024 đến 28/1/2025 lao lực, mệt mỏi, phải gánh vác nhiều trách nhiệm. Từ thời điểm mùa thu, chi tiêu nhiều. Áp lực. Thị phi. Chú ý sức khỏe. Khoảng 2 tháng sau cùng trong mốc thời gian nêu trên, thu nhập tốt từ công việc chính thức.
Chi tiết các sự kiện đã và sẽ xảy ra trong khoảng thời gian gần đây, gởi bạn để bạn chiêm nghiệm:
Từ 29/6-9/7: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 10/7-21/7: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 22/7-28/7: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 29/7-3/8: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 4/8-7/8: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 8/8-19/8: công việc áp lực.
Từ 20/8-25/8: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 26/8-31/8: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 1/9-6/9: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 7/9-18/9: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 19/9-5/10: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 6/10-17/10: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 18/10-23/10: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 24/10-29/10: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 30/10-4/11: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 5/11-16/11: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 17/11-22/11: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 23/11-3/12: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 4/12-15/12: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 16/12-2/1/2022 buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 3/1/2022-14/1: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 15/1-20/1: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 21/1-26/1: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 27/1-31/1/2022: buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 1/2/2022 đến 13/2/2022: có lộc ăn, gặp gỡ.
E vodka cụ

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuy2210

Xe điện
Em gởi cụ xem chơi, cái này em chém gió thôi, cụ đừng tin quá nha
Bạn thông minh, ham học hỏi, nói năng khéo léo dễ đi vào lòng người. Bạn cũng là người biết giữ chữ tín. Tuy nhiên đôi khi, vì bạn hay đá đưa nên lời nói có thể không có trọng lượng. Bạn giàu lòng vị tha, dễ đồng cảm với người khác. Tính cách khá hiền hòa với bề ngoài khiêm tốn nhưng trong lòng rất có tham vọng. Tuy nhiên nhược điểm là cả tin nên trong đời hay bị thua thiệt về kinh tế. Bạn thường dễ thay đổi thất thường, dễ bị thuyết phục vì thương người, thích làm phúc. Dù hay bị lầm lẫn nhưng bạn cũng tỉnh ngộ rất nhanh. Bạn thích có nhiều bạn bè song thường không nhờ vả được nhiều vào bạn bè. Tính cách khá mềm yếu, dễ buồn phiền, đa sầu đa cảm. Song dù nội tâm có xung động bạn cũng rất ít khi có thái độ cực đoan. Bạn được lòng nhiều người, rất dễ thích ứng với hoàn cảnh thay đổi và dễ tùy cơ ứng biến. Nếu hợp tác với người khác dễ gặt hái thành công. Thường mất tiền vì bạn bè, anh em. Khi không tiền thì ko có ai chia sẻ. Liều lĩnh. Thích đầu cơ mạo hiểm. Vận tài không ổn đinh nên tiết kiệm tích tiểu thành đại. Biết chăm lo cho gia đình. Siêng năng vất vả kiếm tiền.Có may mắn cơm áo no đủ. Thích sáng tạo, tìm tòi. Thích độc lập kiếm tiền, không thích dựa dẫm. Dễ mệt mỏi vì suy ngẫm quá nhiều.Tính khí thất thường, dễ bị kích động. Có chí tiến thủ, thích đầu cơ mạo hiểm. Dễ nắm được vận làm giàu, từng bước tiến lên, tuy nhiên khi thành đạt thường có tâm lý tiêu xài hoang phí. Sức khỏe không tốt. Thường kết giao với bạn xấu. Hay gặp sự cố bất ngờ.
Khi nhỏ được đi chơi nhiều. Gia cảnh tốt. Khi nhỏ không dễ trao đổi với người lớn, gặp nhiều chuyện không may, gia đạo bất ổn.Khi nhỏ thi cử tốt, thuận lợi. Gia đình gia giáo có địa vị trong xã hội.Mẹ nắm giữ tài chính trong nhà. Đây chỉ là những lời luận mang tính chủ quan, dùng để xem giải trí, không chính xác hoàn toàn đâu vì mỗi lá số thực tế thế nào còn phụ thuộc vào hoàn cảnh sống, người thân xung quanh và nhất là về thái độ sống của bạn nữa nhé.
Phần này diễn giải khái quát dựa theo các sao trong cung phu thê của bạn nên cũng chỉ có tính tương đối, không hoàn toàn chính xác chỉ dùng để tham khảo. Tính cách tư tưởng của vợ bạn giống bạn. Bạn cảm thấy vợ coi trọng bạn bè, anh chị em hơn mình.
Con cái dễ kiếm tiền. Về già cuộc sống dư dả, thích du chơi. Sự nghiệp hay bị đối tác gây cản trở, làm khó. Con cái phá tài. Về già không thích sống cùng con cái, càng già càng tự ti.Con cái khó bảo. Về già chịu nhiều áp lực, sức khỏe suy kém.Con cái dễ kiếm tiền. Về già cuộc sống dư dả, thích du chơi.
Năm 2019: Từ 5/2/2019 đến 2/6/2019 đi du lịch hoặc có tiền ngoài dự tính. Thu nhập từ công việc chính không tốt. Từ 3/6/2019 đến 24/1/2020 là khoảng thời gian bước ngoặt. Kí kết, thỏa thuận, giao dịch, đứng tên trên giấy tờ. Từ thời điểm mùa thu, bạn dễ gặp các vấn đề về tài chính, tiền bạc hao tổn, tài sản xe cộ dễ bị hư hao, việc đi lại bị cản trở. Công việc khó khăn, áp lực. Nếu bạn đã có vợ, đây là lúc cần quan tâm đến vợ nhiều hơn. Thời gian này bạn cố gắng không giữ tiền mặt quá nhiều bên mình, nên gởi ngân hàng, tiết kiệm, không nên đầu tư. Ở nhà, ở công ty, sếp, hoặc con gái của bạn có thể trợ vận cho bạn lúc này.
Năm 2020: Từ 25/1/2020 đến 20/6/2020 nhiều cơ hội tốt đến. Công việc, tình duyên thuận lợi. Từ 21/6/2020 đến 11/2/2021 lao lực, mệt mỏi, phải gánh vác nhiều trách nhiệm.
Năm 2021: Từ 12/2/2021 đến 9/6/2021 công việc và gia đình gặp nhiều áp lực. Cẩn thận mắc thị phi, tiểu nhân. Việc liên quan đến cơ quan công quyền, pháp lý, pháp luật. Từ 10/6/2021 đến 31/1/2022 đi du lịch hoặc có tiền ngoài dự tính. Thu nhập từ công việc chính không tốt. Từ khoảng độ mùa thu, công việc và gia đình gặp nhiều áp lực. Cẩn thận mắc thị phi, tiểu nhân. Việc liên quan đến cơ quan công quyền, pháp lý, pháp luật. Ở 2 tháng sau cùng trong mốc thời gian nêu trên, lao lực, mệt mỏi, phải gánh vác nhiều trách nhiệm.
Năm 2022: Từ 1/2/2022 đến 29/5/2022 là khoảng thời gian bước ngoặt. Kí kết, thỏa thuận, giao dịch, đứng tên trên giấy tờ. Từ 30/5/2022 đến 21/1/2023 bạn dễ gặp các vấn đề về tài chính, tiền bạc hao tổn, tài sản xe cộ dễ bị hư hao, việc đi lại bị cản trở. Công việc khó khăn, áp lực. Nếu bạn đã có vợ, đây là lúc cần quan tâm đến vợ nhiều hơn. Thời gian này bạn cố gắng không giữ tiền mặt quá nhiều bên mình, nên gởi ngân hàng, tiết kiệm, không nên đầu tư. Ở nhà, ở công ty, sếp, hoặc con gái của bạn có thể trợ vận cho bạn lúc này. Từ thời điểm mùa thu, chi tiêu nhiều. Áp lực. Thị phi. Chú ý sức khỏe. Khoảng 2 tháng sau cùng trong mốc thời gian nêu trên, thu nhập tốt từ công việc chính thức.
Năm 2023: Từ 22/1/2023 đến 17/6/2023 lao lực, mệt mỏi, phải gánh vác nhiều trách nhiệm. Từ 18/6/2023 đến 9/2/2024 Bạn có nhiều cơ hội được tăng thêm tài sản, cơ hội kết giao thêm bạn bè, gặp gỡ nhiều người. Bạn dễ nhận được trợ giúp và hỗ trợ từ người khác. Thời gian này bạn cũng được khá nhiều lộc ăn uống.
Năm 2024: Từ 10/2/2024 đến 5/6/2024 bạn dễ gặp các vấn đề về tài chính, tiền bạc hao tổn, tài sản xe cộ dễ bị hư hao, việc đi lại bị cản trở. Công việc khó khăn, áp lực. Nếu bạn đã có vợ, đây là lúc cần quan tâm đến vợ nhiều hơn. Thời gian này bạn cố gắng không giữ tiền mặt quá nhiều bên mình, nên gởi ngân hàng, tiết kiệm, không nên đầu tư. Ở nhà, ở công ty, sếp, hoặc con gái của bạn có thể trợ vận cho bạn lúc này. Từ 6/6/2024 đến 28/1/2025 thu nhập tốt từ công việc chính thức. Từ thời điểm mùa thu, lao lực, mệt mỏi, phải gánh vác nhiều trách nhiệm. Khoảng 2 tháng sau cùng trong mốc thời gian nêu trên, Bạn có nhiều cơ hội được tăng thêm tài sản, cơ hội kết giao thêm bạn bè, gặp gỡ nhiều người. Bạn dễ nhận được trợ giúp và hỗ trợ từ người khác. Thời gian này bạn cũng được khá nhiều lộc ăn uống.
Cảm ơn cụ. Nhiều cái đúng phết phải tầm 70% nhất là đoạn đầu. Bề ngoài khiêm tốn, hiền hoà, dễ dc mến, dễ đồng cảm hoàn cảnh người khác nhưng bên trong ko hẳn vậy. Cũng có chỗ e thấy sai hoặc ít ra e tự nghĩ bản thân như vậy. E đa nghi và suy diễn nhiều ko dễ cả tin đâu ạ.

baongan2511

Xe buýt
Xem còn có cái mà đổ do số chứ cụ =))

buicongchuc

Xe ba gác
Em vẫn còn giữ bản lá số viết tay ngày em độ 2-3 tuổi được ông nội sang cụ đồ làng bên nhờ "chấm lá số". Trong đó câu "hay lân la trò chuyện với bạn gái" là đúng nhất :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Vận có lúc lên lúc xuống là chuyện bình thường, vận năm nay và năm sau không tốt thì mình ở yên chờ qua thôi ạ. Em tặng cho cụ phần chi tiết vận hạn năm nay và năm sau, cụ xem giải trí chờ qua năm tới nhé.
Chi tiết vận hạn năm 2021 và năm 2022:
Từ 12/2 đến 23/2/2021: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 24/2-1/3: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 2/3 - 7/3: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 8/3-12/3: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 13/3-24/3: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 25/3-11/4: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 12/4-23/4: buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 24/4-29/4: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 30/4-5/5: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 6/5-11/5: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 12/5-23/5: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 24/5-29/5: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 30/5-4/6: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 5/6-9/6: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 10/6-21/6: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 22/6-28/6: công việc áp lực.
Từ 29/6-9/7: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 10/7-21/7: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 22/7-28/7: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 29/7-3/8: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 4/8-7/8: công việc áp lực.
Từ 8/8-19/8: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 20/8-25/8: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 26/8-31/8: buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 1/9-6/9: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 7/9-18/9: công việc áp lực.
Từ 19/9-5/10: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 6/10-17/10: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 18/10-23/10: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 24/10-29/10: công việc áp lực.
Từ 30/10-4/11: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 5/11-16/11: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 17/11-22/11: buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 23/11-3/12: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 4/12-15/12: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 16/12-2/1/2022 có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 3/1/2022-14/1: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 15/1-20/1: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 21/1-26/1: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 27/1-31/1/2022: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 1/2/2022 đến 13/2/2022: buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 14/2 đến 19/2: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 25/2 đến 26/2: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 26/2 đến 2/3: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 3/3 đến 15/3: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 16/3 đến 31/3: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 1/4 đến 13/4: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 14/4 đến 19/4: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 20/4 đến 25/4: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 26/4 đến 30/4: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 1/5 đến 13/5: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 14/5 đến 19/5: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 20/5 đến 25/5: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 26/5 đến 29/5: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 30/5 đến 11/6: công việc thuận lợi, có cơ hội trong công việc. Tình duyên tốt.
Từ 12/6 đến 17/6: công việc áp lực.
Từ 18/6 đến 28/6: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 29/6 đến 11/7: công việc áp lực.
Từ 12/7 đến 17/7: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 18/7 đến 23/7: đi chơi hoặc có khoản thu không phải từ tiền lương hay công việc chính.
Từ 24/7 đến 28/7: công việc áp lực.
Từ 29/7 đến 10/8: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 11/8 đến 16/8: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 17/8 đến 22/8: buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 23/8 đến 26/8: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 27/8 đến 8/9: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 9/9 đến 25/9: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 26/9 đến 8/10: hao tài, tài sản hư hao, kế hoạch không như ý, đi lại bị cản trở.
Từ 9/10 đến 14/10: có kí kết, thỏa thuận, giao dịch. Kiểm tra, thi, đạt thỏa thuận.
Từ 15/10 đến 20/10: công việc áp lực.
Từ 21/10 đến 24/10: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 25/10 đến 6/11: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 7/11 đến 12/11: buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 13/11 đến 23/11: đi công tác hoặc có khoản thu từ tiền lương hay công việc chính thức. Tình duyên tốt.
Từ 24/11 đến 6/12: buồn bực, hao tài, chú ý sức khỏe.
Từ 7/12 đến 22/12: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 23/12 đến 4/1/2023: có lộc ăn, gặp gỡ.
Từ 5/1/2023 đến 10/1: lao lực vì trách nhiệm. Kiểm tra, thi, giao dịch, thỏa thuận.
Từ 11/1 đến 16/1: được hổ trợ, được trợ giúp.
Từ 17/1 đến 21/1/2023: có lộc ăn, gặp gỡ.
Chi tiết thế lày chỉ việc bám vào lá số là giàu to cmnr!

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Khi ta mất niềm tin vào cuộc sống.
Bản thân sẽ tự tìm đến các thế lực siêu nhiên
- Cúng bái
- Bói toán

Tử vi chỉ xem cho vui thôi chứ nó có đúng đc bao nhiêu đâu ahihi.