[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

trauxanh

Xe lăn
Cụ dạy chí phải, giờ là câu chuyện cần có cách làm thế nào để ứng biến với những thứ mình đã phát hiện ra thôi.
Mỗi người 1 cách, mỗi lúc 1 cách, mỗi phương 1 cách, mỗi việc 1 cách…
Khi xảy việc, cần tổng hợp tối đa các yếu tố đó, đưa ra giải pháp. Thông thường sẽ là rất khó vì người thực hành phải nắm chắc rất nhiều thứ học thuật và tư duy vận dụng thành thạo…
Nó không có mẫu số chung cho một việc vì có nhiều yếu tố khác nhau biến động như bên trên đã kể ra.
Nguyên lý chung là Thuận thiên giả tồn, nghịch thiên giả vong.
Biết Thiên ra răng để thuận bây giờ? Thì các quy luật nằm trong các học thuật đó, là mô phỏng vận động của “Thiên” đó thôi.
Nhân tiện, so sánh 2 câu “Thuận thiên giả tồn nghịch thiên giả vong” với câu “Đức năng thắng số” (với nghĩa Đức là đức của con người), thấy nó tức cười không, đức người mà nghịch Thiên thì tồn hay vong? :D
Bonus thêm câu em có nói khi bàn về Phi liêm: Thuận thiên ư đức, nghịch thiên ư lực. Chỉ có thuận thiên mới là đức thôi, chứ đức người hiện nay e là nghịch thiên nhiều đó. Chống lại tự nhiên ghê gớm, đang phải trả giá dần dần ví dụ như vấn để ozon, ô nhiễm, phá rừng phá biển ngăn sông bạt núi…tức là dụng Lực, tức là nghịch thiên!
Đức người hình thành chủ yếu trên quan niệm thiện ác, sau đó mang soi vào mọi thứ. Ví dụ con hổ, bị coi là ác vì nó ăn thịt con khác, vậy muốn con hổ phải ăn cỏ chăng? Nó được phép ăn thịt các con khác, mới duy trì cân bằng sinh thái chứ, không thì loài ăn cỏ sẽ quá đông và thiếu cỏ mà chết thôi. Trời sinh ra nó, nó mang cái đức của trời, con người lại bảo nó ác so với đức người? :D

Em hơi lan man tí, đại khái là cần phải hết sức khách quan khi động vào mấy cái món này, rồi thì mới “có cách làm thế nào” như cụ nói bên trên. :D

meotamthe

Xe cút kít
Mỗi người 1 cách, mỗi lúc 1 cách, mỗi phương 1 cách, mỗi việc 1 cách…
Khi xảy việc, cần tổng hợp tối đa các yếu tố đó, đưa ra giải pháp. Thông thường sẽ là rất khó vì người thực hành phải nắm chắc rất nhiều thứ học thuật và tư duy vận dụng thành thạo…
Nó không có mẫu số chung cho một việc vì có nhiều yếu tố khác nhau biến động như bên trên đã kể ra.
Nguyên lý chung là Thuận thiên giả tồn, nghịch thiên giả vong.
Biết Thiên ra răng để thuận bây giờ? Thì các quy luật nằm trong các học thuật đó, là mô phỏng vận động của “Thiên” đó thôi.
Nhân tiện, so sánh 2 câu “Thuận thiên giả tồn nghịch thiên giả vong” với câu “Đức năng thắng số” (với nghĩa Đức là đức của con người), thấy nó tức cười không, đức người mà nghịch Thiên thì tồn hay vong? :D
Bonus thêm câu em có nói khi bàn về Phi liêm: Thuận thiên ư đức, nghịch thiên ư lực. Chỉ có thuận thiên mới là đức thôi, chứ đức người hiện nay e là nghịch thiên nhiều đó. Chống lại tự nhiên ghê gớm, đang phải trả giá dần dần ví dụ như vấn để ozon, ô nhiễm, phá rừng phá biển ngăn sông bạt núi…tức là dụng Lực, tức là nghịch thiên!
Đức người hình thành chủ yếu trên quan niệm thiện ác, sau đó mang soi vào mọi thứ. Ví dụ con hổ, bị coi là ác vì nó ăn thịt con khác, vậy muốn con hổ phải ăn cỏ chăng? Nó được phép ăn thịt các con khác, mới duy trì cân bằng sinh thái chứ, không thì loài ăn cỏ sẽ quá đông và thiếu cỏ mà chết thôi. Trời sinh ra nó, nó mang cái đức của trời, con người lại bảo nó ác so với đức người? :D

Em hơi lan man tí, đại khái là cần phải hết sức khách quan khi động vào mấy cái món này, rồi thì mới “có cách làm thế nào” như cụ nói bên trên. :D
Em lại phải suy ngẫm nữa rồi :D

meotamthe

Xe cút kít
Em chém gió đấy cụ, ngẫm làm gì cho đau đầu! :))
Em ngẫm những tiên thiên có sẵn và em ngẫm xem có cách gì tạo ra thay đổi hoàn cảnh ở phạm vi nhỏ mà mình có thể kiểm soát được trong thời gian không lâu mà mình có thể kiểm soát được như cụ chỉ điểm thôi. Cũng biết nhiều thứ không dễ thay đổi nhưng cứ tác động theo hướng tích cực xem thế nào. Em theo dõi thớt mãi cũng đãi được vàng, cám ơn cụ rất nhiều.

NguyenAnhPhan

Xe container
Đọc trang 1 thread. Kéo xuống...gặp ngay 108 trang kế. Dài
- Các cụ mà có "TÂTK" mà trước đây cụ LĐB đã lấy được từ TQ về..thì không khéo cõi Off lại có thêm 1 NBKh không chừng 🙄🙄🙄

RosemaryCherry

Xe container
Mợ đợi chút, lát 11h em vào máy tính gửi thêm vài info và job mới trên appen nhé. Nếu cần support mục nào inbox em nhé. Goodluck!

Mợ có biết tiếng Anh hoặc ngoại ngữ nào khác ko??? Em thấy 5-7 năm nay, các bạn trẻ hay tìm vài job với flexible time và thường làm 1-3h/ngày với 5-19$/h tùy project, project chạy từ 3 tháng- 2 năm nên tốt nhất mình nên apply liên tục và apply nhiều project. Công việc này phù hợp với các bạn sinh viên năng động, chăm chỉ hoặc mọi người tre trẻ dưới 40 tuổi thành thạo máy tính.

Mấy site dưới mợ vào đăng kí acc rồi tìm test làm sau đó tìm job phù hợp rồi apply. Nếu may mắn, họ sẽ email invite exam sau 5-14 ngày.

3 sites nhiều job và đăng kí free, theo thứ tự trả cao xuống thấp:
1. Isoftstone.com hay teemwork.ai
2. Lionbridge.com
3. Appen.com
4. Clickworker.com
....
Ngoài ra có flexjob.com nhưng fee member là 40$/năm và nhiều web khác nữa.
Hi vọng các bác tìm được job thích hợp, có cả job tiếng Việt nữa ạ. Goodluck!!!

Riêng lionbridge nên đăng kí acc trực tiếp trên https://www.workmarket.com/signup, và trên này tìm mục Test/màu cam trong menu bên trái như screenshot để làm test tiếng Anh, tiếng Việt và các ngoại ngữ khác thì cơ hội nhận flexible job trên 70%.

Còn job này của Appen đang open, mợ thử apply xem sao nhé. Em copy luôn email vừa nhận đây.
Thank you for your interest in joining Appen!

To accept this Project Invitation please Opt In to the Appen China Platform using your Appen Connect Password and complete the documents.

On the Appen 9 registration, please ensure to use your Appen Connect email address. The invoice for Appen 9 platform will still be processed on Appen Connect. If you pass the qualification, your invoice will be available on Appen Connect and payment will still be on Payoneer.

This email is to officially invite you to our Nelson News Content Quality project on the new Appen 9 Platform. Please see below for the project detail:

1st, payrate: $0.025/row with ≥98% general accuracy
$0.02/row with ≥95% general accuracy
$0.01/row with ≥90% general accuracy
$0/row with < 90% general accuracy. Less than 90% accuracy would be invalid work.
general accuracy = (PASS)/(PASS + REJECTED).

2nd, duration: 1 week ~ 1 month

3rd, task content:

You need to choose correct news tags according to the rules.

4th, job requirement:

1. Proficient in English;
2. At least 100 rows output per day during the task time. (Accuracy first!)
3. At least 95% accuracy required. Less than 90% accuracy will cause rework and you will receive no pay.

Here is the test link of our project:

https://forms.gle/1RKVftDTQvENrMqZ8

Pls review and follow guideline rules! The Guideline link is in this form, too.

Passing the test during our recruitment period, and contribute > 100 rows per day (98%accuracy) in our formal task,
you will get extra bonus:

bonus =$2 (with 90%~100% accuracy in test)
bonus =$1 (with 80%~90% accuracy in test)
bonus =$0 (<80%)

If you decide to move forward and accept this project invitation, please click on the link below to opt in:
https://connect.appen.com/qrp/core/vendors/optin?jobid=eyJ0eXBlIjpudWxsLCJyZXF1ZXN0SWQiOiIzZWQ3MWQ4My0yZGU0LTQ1MTAtYWExOC04MTJiZDg0ZGRmOTYiLCJockVtYWlsIjoiYWRhY29ub0BhcHBlbi5jb20iLCJjaGFubmVsSWQiOiIwIn0=

We are extremely excited to have you join the Appen 9 Crowd and participate in the Project! If you have any questions/issues, please contact the Project Support - sxie@appen.com.

Kind regards,
Appen 9 Support Team

123 Uốn đây nha :x :x :x

trauxanh

Xe lăn
Đọc trang 1 thread. Kéo xuống...gặp ngay 108 trang kế. Dài
- Các cụ mà có "TÂTK" mà trước đây cụ LĐB đã lấy được từ TQ về..thì không khéo cõi Off lại có thêm 1 NBKh không chừng 🙄🙄🙄
Thái Ất đứng đầu trong Tam thức, Tam thức là 3 môn thuật toán đứng đầu các học thuật phương Đông. Nếu coi 3 môn đó kiểu Đại học và trên Đại học thì các môn thuật toán khác chỉ ở dạng Phổ thông thôi.
Nhân tiện, cụ nghĩ sao khi cái tên của 3 môn đó là Thái Ất, Độn Giáp, và Lục Nhâm? :D

uron_86

Xe tải
Mợ đợi chút, lát 11h em vào máy tính gửi thêm vài info và job mới trên appen nhé. Nếu cần support mục nào inbox em nhé. Goodluck!

Mợ có biết tiếng Anh hoặc ngoại ngữ nào khác ko??? Em thấy 5-7 năm nay, các bạn trẻ hay tìm vài job với flexible time và thường làm 1-3h/ngày với 5-19$/h tùy project, project chạy từ 3 tháng- 2 năm nên tốt nhất mình nên apply liên tục và apply nhiều project. Công việc này phù hợp với các bạn sinh viên năng động, chăm chỉ hoặc mọi người tre trẻ dưới 40 tuổi thành thạo máy tính.

Mấy site dưới mợ vào đăng kí acc rồi tìm test làm sau đó tìm job phù hợp rồi apply. Nếu may mắn, họ sẽ email invite exam sau 5-14 ngày.

3 sites nhiều job và đăng kí free, theo thứ tự trả cao xuống thấp:
1. Isoftstone.com hay teemwork.ai
2. Lionbridge.com
3. Appen.com
4. Clickworker.com
....
Ngoài ra có flexjob.com nhưng fee member là 40$/năm và nhiều web khác nữa.
Hi vọng các bác tìm được job thích hợp, có cả job tiếng Việt nữa ạ. Goodluck!!!

Riêng lionbridge nên đăng kí acc trực tiếp trên https://www.workmarket.com/signup, và trên này tìm mục Test/màu cam trong menu bên trái như screenshot để làm test tiếng Anh, tiếng Việt và các ngoại ngữ khác thì cơ hội nhận flexible job trên 70%.

Còn job này của Appen đang open, mợ thử apply xem sao nhé. Em copy luôn email vừa nhận đây.
Thank you for your interest in joining Appen!

To accept this Project Invitation please Opt In to the Appen China Platform using your Appen Connect Password and complete the documents.

On the Appen 9 registration, please ensure to use your Appen Connect email address. The invoice for Appen 9 platform will still be processed on Appen Connect. If you pass the qualification, your invoice will be available on Appen Connect and payment will still be on Payoneer.

This email is to officially invite you to our Nelson News Content Quality project on the new Appen 9 Platform. Please see below for the project detail:

1st, payrate: $0.025/row with ≥98% general accuracy
$0.02/row with ≥95% general accuracy
$0.01/row with ≥90% general accuracy
$0/row with < 90% general accuracy. Less than 90% accuracy would be invalid work.
general accuracy = (PASS)/(PASS + REJECTED).

2nd, duration: 1 week ~ 1 month

3rd, task content:

You need to choose correct news tags according to the rules.

4th, job requirement:

1. Proficient in English;
2. At least 100 rows output per day during the task time. (Accuracy first!)
3. At least 95% accuracy required. Less than 90% accuracy will cause rework and you will receive no pay.

Here is the test link of our project:

https://forms.gle/1RKVftDTQvENrMqZ8

Pls review and follow guideline rules! The Guideline link is in this form, too.

Passing the test during our recruitment period, and contribute > 100 rows per day (98%accuracy) in our formal task,
you will get extra bonus:

bonus =$2 (with 90%~100% accuracy in test)
bonus =$1 (with 80%~90% accuracy in test)
bonus =$0 (<80%)

If you decide to move forward and accept this project invitation, please click on the link below to opt in:
https://connect.appen.com/qrp/core/vendors/optin?jobid=eyJ0eXBlIjpudWxsLCJyZXF1ZXN0SWQiOiIzZWQ3MWQ4My0yZGU0LTQ1MTAtYWExOC04MTJiZDg0ZGRmOTYiLCJockVtYWlsIjoiYWRhY29ub0BhcHBlbi5jb20iLCJjaGFubmVsSWQiOiIwIn0=

We are extremely excited to have you join the Appen 9 Crowd and participate in the Project! If you have any questions/issues, please contact the Project Support - sxie@appen.com.

Kind regards,
Appen 9 Support Team
Hi khong pm được cho mợ :D, mình muốn hỏi vài câu liên quan!
Mợ mở PM nhé :)

NguyenAnhPhan

Xe container
Thái Ất đứng đầu trong Tam thức, Tam thức là 3 môn thuật toán đứng đầu các học thuật phương Đông. Nếu coi 3 môn đó kiểu Đại học và trên Đại học thì các môn thuật toán khác chỉ ở dạng Phổ thông thôi.
Nhân tiện, cụ nghĩ sao khi cái tên của 3 môn đó là Thái Ất, Độn Giáp, và Lục Nhâm? :D
Em nghĩ TÂ đứng đầu. Vì tiên đoán đi trước thực tại cụ ạ.
- ý cụ ?

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ dịch được ra cũng thuộc dạng...không vừa đâu nhỉ 🙄

trauxanh

Xe lăn
Các Cụ ngó giúp e xem sang 2022 có bay tập 1 ko ạ !!! E xin Vod đầy đủ

quangthuy2002

Xe buýt
Dạ em gửi tin nhắn cho chị rồi, chị check hộ em. cần thêm info gì cứ ới em chị nhé.
Dạ chị ơi, chị có thể nhắn tin, cho em hỏi chút về việc làm thêm được không ạ. Em cảm ơn chị nhiều.

RosemaryCherry

Xe container
Dạ chị ơi, chị có thể nhắn tin, cho em hỏi chút về việc làm thêm được không ạ. Em cảm ơn chị nhiều.
Mình gửi thêm info cho bạn rồi, check inbox và nếu cần thêm info gì đừng ngại ngần hỏi thêm nha. Goodluck!

van999999

Xe đạp
Nhờ các cụ biết tử vi xem qua cho em ạ.
Cụ cận, da trắng, dáng trung bình, khuôn mặt hơi thon tròn phải không? Em đang tập nghiệm về hình dáng, nên cái gì chưa đúng Cụ sửa lại dùm em nha.
Cụ đi đâu làm gì cũng có khuynh hướng hay về phía Tây, công việc cũng hay ở phía Tây, Cụ làm việc ngành nghề cũng có liên quan đến ngũ hành Kim (cơ khí, máy móc, vàng bạc)
Phần này là phần soạn sẵn theo form, nên giọng văn đi theo lối văn mẫu, Cụ xem giải trí nhé: Cụ có vẻ ngoài ưa nhìn, giọng điệu lôi cuốn. Cụ thông minh, trí tuệ, có thể khiến người khác xiêu lòng vì sự gợi cảm, duyên dáng của mình. Cụ tinh tế, thanh lịch và không chấp nhận hành vi thiếu tế nhị, thiếu văn hóa... Cụ thích chau chuốt bản thân và muốn nhận được sự quan tâm, chú ý mỗi ngày, nên nhiều khi gây ra sự khó chịu với người xung quanh. Tuy thông minh và sáng tạo, nhưng đôi lúc miệng lưỡi cũng hơi mỉa mai, xiên xỏ người khác. Cụ thích tranh cãi và luôn muốn thắng vì “thể diện”, luôn muốn có tiếng nói quyết định cuối cùng. Đôi khi bản thân Cụ ẩn chứa sự mưu tính sâu xa, mà người khác không dễ nhận biết. Cụ giỏi trò chơi chính trị và đánh lạc hướng dư luận theo chiều hướng có lợi cho mình. Cụ không muốn làm việc độc lập mà lúc nào cũng muốn có nhiều người đi theo. Đối với Cụ, sống là phải có phong cách, danh tiếng, Cụ sợ hãi cuộc sống đơn giản. Cụ coi trọng mối quan hệ, không thiên vị, chân thành, cạnh tranh, gai góc, ganh đua, đa sầu đa cảm, ủy mị, tự cao, ngoan cố, khó xử lý. Cụ cần quyết đoán và độc lập hơn, không nên dựa dẫm quá nhiều vào người khác. Tính khí thất thường, dễ bị kích động. Có chí tiến thủ, thích đầu cơ mạo hiểm. Dễ nắm được vận làm giàu, từng bước tiến lên, tuy nhiên khi thành đạt thường có tâm lý tiêu xài hoang phí. Sức khỏe không tốt. Thường kết giao với bạn xấu. Hay gặp sự cố bất ngờ. Có tài kiếm tiền. Làm việc độc lập, Tránh kết hợp hợp tác làm ăn.
Khi nhỏ thi cử tốt, thuận lợi. Gia đình gia giáo có địa vị trong xã hội. Hiếu thuận với bố mẹ. Mẹ là người nhân từ.Khi nhỏ đã biết suy nghĩ, biết lý lẽ, tính hoạt bát, thích đọc sách.Khi nhỏ được đi chơi nhiều. Gia cảnh tốt. Đây chỉ là những lời luận mang tính chủ quan, dùng để xem giải trí, không chính xác hoàn toàn đâu vì mỗi lá số thực tế thế nào còn phụ thuộc vào hoàn cảnh sống, người thân xung quanh và nhất là về thái độ sống của Cụ nữa nhé.
Phần này diễn giải khái quát dựa theo các sao trong cung phu thê của Cụ nên cũng chỉ có tính tương đối, không hoàn toàn chính xác chỉ dùng để tham khảo. Tốt hơn hết nên kết hôn muộn. Bị vợ lấn áp. Hôn nhân trắc trở. Cụ có yêu cầu cao, đòi hỏi nhiều về người vợ.Vợ Cụ năng động giỏi giang, giải quyết công việc nhanh, không chú trọng tiểu tiết. Cụ dễ bị say nắng người khác ngoài vợ của mình. Tốt hơn hết nên kết hôn muộn.Cụ phải mang trách nhiệm và chịu nhiều áp lực, thân thể hay bệnh. Vợ chồng Cụ có sự chênh lệch khác biệt, khó hòa hợp. Vợ Cụ khá nóng nảy.
Về già có thanh danh và địa vị tốt, con cái đều có thành tựu. Sự nghiệp hay bị đối tác gây cản trở, làm khó. Con cái phá tài. Về già không thích sống cùng con cái, càng già càng tự ti.Con cái khó bảo. Về già chịu nhiều áp lực, sức khỏe suy kém.Cuối đời muốn học đạo, tôn giáo, tâm linh. Thích cuộc sống yên tĩnh.

Húp sụp sụp

Xe điện
Giàu dồi thì xem tử vi để có cái gì xấu thì né, nghèo thì học hỏi cày cuốc để vươn lên chứ xem từ vi thằng thầy bói nó chỉ liếc qua quần áo giày dép đối tượng là phán đúng đến 90% cmnr, về lại buồn thêm

Nắng nhạt

Xe điện
Ai kém mới xem tử vi chứ giỏi giang thời gian đâu mà để ý mấy cái đó

Lavender168

Xe buýt
Lá số của em cũng cực xấu, trước em cũng tin hay để ý xem mày mò tự nghiên cứu thấy trật lất hết. Nếu trước không có cái tử vi thì có lẽ em khác, tốt hơn bây giờ nhiều. Giờ em tin mình, cuộc sống của mình do mình tự quyết, như cụ trên đã nói đức năng thắng số. Nếu phúc phần nhà mình mỏng thì mình tự tích lấy.
Lá số bà PH cung phu và cung tử có tuần triệt đóng, nhưng giờ nhìn lại vẫn tốt đó thôi, người đàn bà quật cường sống khá hoang dại bản năng, chồng xấu bỏ đi lấy ch tốt, xuất thân và giáo dục có vẻ kg đc truyền thống lắm, nhưng nếu truyền thống hẳn sẽ ở lại với người ck đầu và kg đc như bây giờ.
Nhưng lá số của bà ấy rõ ràng phải là con vợ lẽ và cái tưởng chừng như tệ là nhiều chồng nhưng lại là phần ưu với cá nhân bà ấy, chứ đừng ai nghĩ nhiều chồng mà chê trách.
Có cái đi đúng hướng đó là Bđs.

alceste

Xe điện
Buồn quá các bác ạ. Kiểu lá số của ng khác có 12 cung xấu cái này đẹp cái kia. Nhưng của em xấu toàn tập luôn. K dc cung nào. Bệnh tật, nghèo, lấy vợ xong ly hôn đến mức em sợ k dám kết hôn. Kiểu muốn có 1 cung đẹp an ủi cũng k có luôn
Khuyên thật ai yếu kém k nên xem tử vi. Nhụt chí lắm
Cụ thử post lá số lên anh em thẩm tý.