[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HoaMaudon

Xe tăng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vậy tạm kết luận:
Với các quốc gia đi học vào tháng 9, nên thụ thai vào tháng 1 (dương lịch), để thai kỳ có thể có dinh dưỡng và thời tiết đẹp để có sức khoẻ tốt vì nhiều dinh dưỡng, và khi đi học đúng tuổi cũng góp phần làm tăng sự tự tin của trẻ.

wave-tau

Xe container
Nếu nói tử vi là niềm tin, em đồng ý ngay :D
Nhưng nói tử vi là khoa học thì em chưa đồng ý, chưa thấy tên bộ môn khoa học đấy thật (có thể em chưa biết quốc gia công nhận), hay bài báo nào trên tạp chí khoa học.
Thì chưa có thành tựu chưa thể gọi là khoa học là đương nhiên, cơ mà nhiều thứ chưa phải khoa học mà chỉ cần dựa vào kinh nghiệm vẫn ok mà lão, nói đơn giản như để đúc kết ra các loại rau có thể ăn được như ngày nay biết bao "người đam mê" đã phải ra đi vì lá ngón và nhiều loại lá độc khác. :)) :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thì chưa có thành tựu chưa thể gọi là khoa học là đương nhiên, cơ mà nhiều thứ chưa phải khoa học mà chỉ cần dựa vào kinh nghiệm vẫn ok mà lão, nói đơn giản như để đúc kết ra các loại rau có thể ăn được như ngày nay biết bao "người đam mê" đã phải ra đi vì lá ngón và nhiều loại lá độc khác. :)) :))
Vâng lão, em phản biện lại nội dung xem tử vi là khoa học thôi.
Em cũng không dị ứng với tử vi, thi thoảng tụ tập cũng có người xem cho em, em cũng vui vẻ đón nhận nó.
Miễn người xem cho em vui là được, vì họ "Tin" tử vi mà.
Còn em thì "không coi nó là môn khoa học" thôi.
Trích còm #1
Tử vi là khoa học thống kê, nghiệm lý. Càng nghiên cứu sâu càng thấy nó chuẩn xác. Tiếc rằng, đa số khi đã ngộ ra, đã ngấm thì do tâm - sinh lý, tuổi tác, con người ko còn đủ nhuệ khí, tâm trí để thay đổi. Việc mà khi còn trẻ sẽ có đủ mọi điều kiện, yếu tố thực hiện được…
Nhiều người vẫn nghi hoặc và luôn đặt câu hỏi: Giá trị ứng dụng thực sự của Tử vi là gì?
Tử vi có vẻ giống bản đồ gien bên sinh học, nó giúp đương số nhìn rõ cấu thành tạo ra con người mình. Như bác sỹ có thể dựa vào bản đồ gien đó mà chữa được bệnh. Nói hình ảnh và dễ hiểu - kiểu 4.0 - thì tử vi như dùng bản đồ GG map khi đi đường, sẽ đi nhanh và tiết kiệm thời gian hơn, dù rằng kiểu gì mình cũng đi được đến đích.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Xem tử vi, có thể kể vanh vách các đặc điểm ngoại hình, các đặc trưng tính cách, cả việc xảy ra trong quá khứ, dự đoán xảy ra trong tương lai.
Nhưng thầy lại không chỉ rõ đương số nên chuẩn bị gì, nên làm gì, để tránh hậu quả, hoặc nắm bắt cơ hội...
Phải chăng nó là nhược điểm của tv, hay nó phụ thuộc vào trình độ của mỗi thày???
Đã xem không lấy tiền, còn đưa ra cả lời khuyên nữa, các thày kiêng vì có thể bị 反 (phản).
Thân thiết lắm mới đưa ra lời khuyên, và thày phải nhận thù lao tượng trưng (1000đ, ví dụ thế).

HoaMaudon

Xe tăng
Đã xem không lấy tiền, còn đưa ra cả lời khuyên nữa, các thày kiêng vì có thể bị 反 (phản).
Thế nếu trường hợp Thầy xem để lấy tiền, về mặt dương là cung cấp dịch vụ, về mặt âm là hành nghề gánh nghiệp, thì tại sao lại không nói chi tiết được tương lai và cách khắc phục hả Mợ?

Ví dụ: em quay lại vấn đề em đang mong mợ chỉ cho em nhé: Thầy xem 1 lá số, thấy là chủ lá số ấy có số đa thê, lại thấy niên vận có đại tang, lại thấy song thân của chủ lá số đã mất từ lâu, vậy Thầy sẽ cảnh báo là cẩn thận sức khỏe cho bố mẹ vợ hay bố mẹ tình nhân ạ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thế nếu trường hợp Thầy xem để lấy tiền, về mặt dương là cung cấp dịch vụ, về mặt âm là hành nghề gánh nghiệp, thì tại sao lại không nói chi tiết được tương lai và cách khắc phục hả Mợ?
Ví dụ: em quay lại vấn đề em đang mong mợ chỉ cho em nhé: Thầy xem 1 lá số, thấy là chủ lá số ấy có số đa thê, lại thấy niên vận có đại tang, lại thấy song thân của chủ lá số đã mất từ lâu, vậy Thầy sẽ cảnh báo là cẩn thận sức khỏe cho bố mẹ vợ hay bố mẹ tình nhân ạ?
Cháu không quen thày nào xem lấy tiền, nên cháu không biết ạ.

meotamthe

Xe cút kít
Xưa nay vẫn thế mà lão, chả sửa được, mà sửa làm dì tầm này nữa, kekeke
Ngoa ngoắt tý nhưng chân thật là em ưng, lời nói dẫu sao nó cũng chỉ là cách truyền đạt, có tấm lòng đối đãi chân thành hay không mới quan trọng.
Tử vi em tò mò vì em đọc sách mà hiểu chưa nhiều, nhưng thôi cơ bản lấy sự nghiêm túc làm nền tảng, nếu xem mà thấy nói có vận hạn gì cần tránh thì luận giải là mình cần chú ý tiết chế những cái gì, cẩn thận những cái gì thôi, cuộc sống đôi khi ào ào nhiều lúc khó mà kiểm soát hết, nên tự nhắc mình cẩn thận hơn cũng là hợp với lẽ tự nhiên, còn nếu đã là vận mệnh không thể thay đổi thì em vẫn thích cách đón nhận nó tự nhiên, biết trước chỉ để mình tranh thủ làm những việc chưa làm nhanh thôi. Ai rồi cũng phải về, quan trọng là lúc còn đương gửi gắm có cố gắng để thành có ích cho xã hội hay không thôi.

HoaMaudon

Xe tăng
Cháu không quen thày nào xem lấy tiền, nên cháu không biết ạ.
Vậy thôi bỏ qua chuyện Thầy xem lấy tiền

Em mong Mợ am tường chỉ giúp cho em: Trong 1 lá số Nam giới, thấy là chủ lá số ấy có số đa thê, lại thấy niên vận có đại tang, lại thấy song thân của chủ lá số đã mất từ lâu, vậy sẽ thể hiện là cẩn thận sức khỏe cho bố mẹ vợ hay bố mẹ tình nhân ạ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Vậy thôi bỏ qua chuyện Thầy xem lấy tiền
Em mong Mợ am tường chỉ giúp cho em: Trong 1 lá số Nam giới, thấy là chủ lá số ấy có số đa thê, lại thấy niên vận có đại tang, lại thấy song thân của chủ lá số đã mất từ lâu, vậy sẽ thể hiện là cẩn thận sức khỏe cho bố mẹ vợ hay bố mẹ tình nhân ạ?
Bác cứ coi như cháu "ăn ốc nói mò" đi ạ, và không nói thêm gì nữa ạ.

HoaMaudon

Xe tăng

hp78

Xe điện
Vâng lão, em phản biện lại nội dung xem tử vi là khoa học thôi.
Em cũng không dị ứng với tử vi, thi thoảng tụ tập cũng có người xem cho em, em cũng vui vẻ đón nhận nó.
Miễn người xem cho em vui là được, vì họ "Tin" tử vi mà.
Còn em thì "không coi nó là môn khoa học" thôi.
Trích còm #1
Tử vi là khoa học thống kê, nghiệm lý. Càng nghiên cứu sâu càng thấy nó chuẩn xác. Tiếc rằng, đa số khi đã ngộ ra, đã ngấm thì do tâm - sinh lý, tuổi tác, con người ko còn đủ nhuệ khí, tâm trí để thay đổi. Việc mà khi còn trẻ sẽ có đủ mọi điều kiện, yếu tố thực hiện được…
Nhiều người vẫn nghi hoặc và luôn đặt câu hỏi: Giá trị ứng dụng thực sự của Tử vi là gì?
Tử vi có vẻ giống bản đồ gien bên sinh học, nó giúp đương số nhìn rõ cấu thành tạo ra con người mình. Như bác sỹ có thể dựa vào bản đồ gien đó mà chữa được bệnh. Nói hình ảnh và dễ hiểu - kiểu 4.0 - thì tử vi như dùng bản đồ GG map khi đi đường, sẽ đi nhanh và tiết kiệm thời gian hơn, dù rằng kiểu gì mình cũng đi được đến đích.
Theo em gọi tử vi là khoa học không sai ạ, bởi vì hơn 100 sao được đặt tên và gán cho các tính chất khác nhau, để từ đó suy luận dự đoán, phải mất nhiều năm để xây dựng hệ thống lý luận đó và chắc chắn không phải sản phẩm của 1 người cụ thể nào cả. Đã là dự đoán thì sẽ có đúng có sai, theo cụ dự báo thời tiết có phải là khoa học không ạ:D

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Một topic lập ra để những người thích, sành và hào hứng món sầu riêng vào cùng chia sẻ, nhấm nháp

Tự nhiên mọc ra 1 người nhảy vào cứ bô bô mồm: Sầu riêng thối như mứt

Thế tại sao các Cụ sành ăn sầu riêng lại cứ phải tiếp lời 1 người không phân biệt trước mũi mình đâu là miếng sầu riêng đâu là bãi mứt nhỉ?

Các Cụ thừa hơi à, cứ để người ta ông ổng sầu riêng với mứt, nó dính vào mồm người đó chứ có gắn vào tai các Cụ đâu
Chắc mợ ở phường tích sơn hoặc đống đa phải không?

RongPhuongBac

Xe điện
Chết chết, bác Trâu và mợ Kỷ quá khen. Em chỉ dám gọi là học mót tý hành văn hài hước của bác Trâu thôi chứ có chuyên gia gì đâu. Bao năm em nhìn nát lá số của chính em mà ko luận ra dc nghề nghiệp hiện tại của em nó thể hiện ở chỗ nào. Cho đến một ngày vợ em chỉ vào cung Phu của nàng và nói. Khoa-tấu-đường phù là ông học hành bằng cấp nhg chỉ chuyên viết tấu sớ mà giờ nghề này đâu còn có ai theo. Ngẫm ra giờ viết lách cũng chuyển qua cào phím hết nên nghề ông ắt phải liên quan đến cào phím. Tấu sớ cũng là một dạng công lệnh mà ông làm lập trình viên suốt ngày ngồi code cả ngàn dòng lệnh thì số chữ viết còn nhiều hơn thư lại, thượng thư ngày xưa chuẩn là Tấu thư-Đường phù rồi. Lại nữa đồng cung có Thiên mã nên tôi chắc luôn ông làm nghề code dạo :)) Các cụ thấy có cay ko?
Vợ cụ quả là kỳ nhân bất lộ. Luận rất hay. Đó. 4.0 phải luận như này thì ai cũng nể phục. Chứ bảo tấu thư đường phù hoá khoa đòi lên làm thượng thư bộ dục thì thấy có gì đó sai sai :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Theo em gọi tử vi là khoa học không sai ạ, bởi vì hơn 100 sao được đặt tên và gán cho các tính chất khác nhau, để từ đó suy luận dự đoán, phải mất nhiều năm để xây dựng hệ thống lý luận đó và chắc chắn không phải sản phẩm của 1 người cụ thể nào cả. Đã là dự đoán thì sẽ có đúng có sai, theo cụ dự báo thời tiết có phải là khoa học không ạ:D
Cụ ơi, nếu như tên đầy đủ;
Dự báo tử vi
Thì nó đã khác cụ nhé. Cụ chứng minh nó như thế là sai cách rồi.
Tiếp nữa dự báo thời tiết có con số chính xác / con số sai ở tỉ lệ cao cụ ạ.
Cụ chứng minh được: Dự báo tử vi chính xác / dự báo sai.
Thì em đồng ý ngay nếu như tỉ lệ cao cụ nhé :)
Với em thì tỉ lệ thấp đồng nghĩa giá trị ít, và theo em thì cụ cũng thế mà, luôn tin cái có tỉ lệ chính xác cao (nếu nó không phải là tử vi, vì cụ "tin" tử vi thì dễ thiên vị).

RongPhuongBac

Xe điện
Chính Tâm - Tu Thân - Tề Gia - Trị Quốc - Bình Thiên Hạ.

Đấy là chí hướng của bậc quân tử. Đằng này cùng lắm thì cũng chỉ là một thằng buôn bán lặt vặt thôi. Suốt ngày lên Ọp luyên thuyên. Thân mình còn chưa lo xong mà bày đặt đi lòe thiên hạ với ba cái kiến thức tử vi hổ lốn, thập cẩm, hằm bà lằng =))

Giỏi tử vi thì tự xem cho mình mà phát triển bản thân, mà giàu có, mà làm đại gia đi!

Thà rảnh rỗi thì lên Ọp chém gió vui chơi như em cho khỏe cái thằng người ;))
Không được cụ ơi. Giỏi tử vi mà khiêm tốn thì hay. Giỏi tử vi mà kiêu căng ngạo mạn lại sinh bảo thủ thì hoạ dễ đến. Giỏi gì thì cũng nên biết giữ mình đối nhân xử thế. Có ông giỏi tử vi xem vận mệnh biết đến ngày kia giờ này mình sẽ chết nên ngày đó ông cứ ở nhà không đi đâu. Ngày kia giờ này ông thấy mình chưa chết nhưng chợt nhớ chưa uống thuốc trợ tim hay huyết áp. Cuống cuồng tìm mà không thấy. Thế là lên. Thế là tự...tèo.

hp78

Xe điện
Cụ ơi, nếu như tên đầy đủ;
Dự báo tử vi
Thì nó đã khác cụ nhé. Cụ chứng minh nó như thế là sai cách rồi.
Tiếp nữa dự báo thời tiết có con số chính xác / con số sai ở tỉ lệ cao cụ ạ.
Cụ chứng minh được: Dự báo tử vi chính xác / dự báo sai.
Thì em đồng ý ngay nếu như tỉ lệ cao cụ nhé :)
Với em thì tỉ lệ thấp đồng nghĩa giá trị ít, và theo em thì cụ cũng thế mà, luôn tin cái có tỉ lệ chính xác cao (nếu nó không phải là tử vi, vì cụ "tin" tử vi thì dễ thiên vị).
Vậy cụ đồng ý với em, tử vi là khoa học dự đoán với độ chính xác thấp được không ạ:D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com