[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

fanmu12345

Xe điện
Chiết tự, hay đoán tính cách qua chữ viết(hoặc chữ ký) là một môn trắc nghiệm hay phết, nó xuất phát từ tây lông ra, khoa học phết
Cụ nhớ lâu nhỉ? chắc nó gắn với mình nên nhớ lâu, chứ em quên xừ còm từ bao giờ, có lẽ phải 5 năm rồi???
Hôm nào cụ thẩm chữ ký của em giúp em nhé. Em cám ơn cụ

Gần 5x vẫn còn mắc nợ ngập đầu . huuhhu

RosemaryCherry

Xe container
Các thầy tự xem cho mình cũng thế mà, lúc trẻ quan tâm đến tiền, sự nghiệp, lúc già chỉ quan tâm tuổi thọ, và con cái hoặc điền sản
Có mấy cụ trên này chỉ quan tâm đến gái, cũng là nhu cầu chính đáng, khi mà các sao dâm, sao chơi bời nó còn sáng, chứng tỏ còn trẻ, còn khỏe, còn ham muốn. kekeke
Em thì nghèo bền vững rồi nên tài, điền ko có gì keke, từ trước đến nay chỉ quan tâm đến sức khỏe để còn ăn chơi, hưởng thụ chứ chưa biết các thú vui thì ra đi sớm quá ko thể nhắm mắt dc :((:((:((

RosemaryCherry

Xe container
Em thì ứ thích cung Nô
Em nhìn Tham độc thủ vượng ở Mệnh là đã thích rồi.
Nô nữa chắc die
Em cũng muốn bỏ đi vài sao ở cung nô đó bác. Nhưng ko được thì thôi, càng đông càng vui cho xôm :P :P :P

Duhloss

Xe tải
Thầy xem cho 100 người (nhóm 1) rồi phán: Con sẽ có 2 con gái.
Thầy xem cho 100 người (nhóm 2) rồi phán: Con sẽ có 2 con trai.
Thầy xem cho 100 người (nhóm 3) rồi phán: Con sẽ có 1 con trai 1 con gái.
Thầy xem cho 100 người (nhóm 4) rồi phán: Con sẽ có 1 đứa LGBT.
Thầy xem cho 100 người (nhóm 5) rồi phán: Con sẽ có 2 đứa LGBT.

Thời nay, mỗi cặp vợ chồng thường đẻ 2 con. Vậy bất kỳ 1 nhà nào cũng có thể có xác suất chuẩn 100% như trường hợp của cụ =))
Xác suất đoán đúng 2 gái là 25% thôi cụ :D (nếu tính mỗi nhà chỉ 2 con). Đoán 1 trai 1 gái thì xác suất tăng lên gấp đôi (50%), dễ trúng hơn nhiều.
Đây là đồng nghiệp cùng cơ quan với ô già e chứ cũng ko phải thầy chuyên nghiệp. Lập lá số viết tay cẩn thận chứ ko phải phán kiểu lời nói gió bay.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng muốn bỏ đi vài sao ở cung nô đó bác. Nhưng ko được thì thôi, càng đông càng vui cho xôm :P :P :P
Bỏ làm gì hả mợ
Nô luôn xung với cung huynh và nhị hợp với mệnh. Cũng có thể coi như một tam giác với 2 chiều lực tương tác hút và đẩy nhau, như lực hấp dẫn giữa các hành tinh. Giữ cân bằng 3 cung này tốt hơn là loại trừ hay cô lập nó. Ví dụ con người ta ai cũng có lúc xung đột lợi ích tình cảm giữa bạn bè và anh chị em ruột. Nhưng thay bằng đoạn tuyệt với 1 bên thì nên cân bằng và hóa giải xung lực. Xung phá đâu hẳn đã xấu mà hợp cũng chắc gì đã tốt.

HuyArt

Xe lăn
Biết ngay chuẩn văn phong cõi of. :))
Không có cái gì gọi là "văn phong cõi ọp" đâu Mợ ơi. Lẩu thập cẩm đang ăn thì hết ga thôi.
Có mấy câu khẩu quyết cửa miệng trên này, như: Thằng of mất dạy; chụp ảnh bằng mồm; đã chịch chưa? tất cả do ăn ở cả... Là các câu đùa trong những ngữ cảnh bông phèng, diễn đàn fun mà lại. Nhưng dùng sai ngữ cảnh, sai đối tượng, sai không gian thì đó là những câu nói thể hiện sự trì độn, đần độn, ngu độn của khổ chủ.kkk
Câu: tất cả do ăn ở cả, là câu đùa mang hàm ý không đút lót, đi đêm nên kết quả chỉ thế thôi, đại khái thế Mợ ạ

114hangbong

Xe cút kít
Không có cái gì gọi là "văn phong cõi ọp" đâu Mợ ơi. Lẩu thập cẩm đang ăn thì hết ga thôi.
Có mấy câu khẩu quyết cửa miệng trên này, như: Thằng of mất dạy; chụp ảnh bằng mồm; đã chịch chưa? tất cả do ăn ở cả... Là các câu đùa trong những ngữ cảnh bông phèng, diễn đàn fun mà lại. Nhưng dùng sai ngữ cảnh, sai đối tượng, sai không gian thì đó là những câu nói thể hiện sự trì độn, đần độn, ngu độn của khổ chủ.kkk
Câu: tất cả do ăn ở cả, là câu đùa mang hàm ý không đút lót, đi đêm nên kết quả chỉ thế thôi, đại khái thế Mợ ạ
Hi.. hi.. em vẫn coi là đùa nhưng cụ ý áp vào thực luôn nên pót thêm một thôi một hồi cảnh báo em. :)

HuyArt

Xe lăn
Hi.. hi.. em vẫn coi là đùa nhưng cụ ý áp vào thực luôn nên pót thêm một thôi một hồi cảnh báo em. :)
Chắc quý cụ ấy tỉa đểu, hàm ý Mợ phải đi đêm, mất phí, này nọ với em thì sẽ được xem lá số, và có lá số đẹp
"do ăn ở cả" mà...
Đúng là "thằng o ép mất dượi" kekeke

114hangbong

Xe cút kít
Chắc quý cụ ấy tỉa đểu, hàm ý Mợ phải đi đêm, mất phí, này nọ với em thì sẽ được xem lá số, và có lá số đẹp
"do ăn ở cả" mà...
Đúng là "thằng o ép mất dượi" kekeke
Ôi, thớt cụ hay được nhiều cụ uy tín vào còm nên em cũng le ve vào thôi chứ em tầm này không còn tò mò gì nữa cả. Chắc hiểu nhầm nhau tí.. :))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ làm gì hả mợ
Nô luôn xung với cung huynh và nhị hợp với mệnh. Cũng có thể coi như một tam giác với 2 chiều lực tương tác hút và đẩy nhau, như lực hấp dẫn giữa các hành tinh. Giữ cân bằng 3 cung này tốt hơn là loại trừ hay cô lập nó. Ví dụ con người ta ai cũng có lúc xung đột lợi ích tình cảm giữa bạn bè và anh chị em ruột. Nhưng thay bằng đoạn tuyệt với 1 bên thì nên cân bằng và hóa giải xung lực. Xung phá đâu hẳn đã xấu mà hợp cũng chắc gì đã tốt.
Nô sao lại can gì tới Mệnh hả cụ :D có người Nô nó thích nhị hợp với Mệnh còn có người nó thích nhị hợp với Tài, nên chú ý cái đó để dùng thế nào mà.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Nô sao lại can gì tới Mệnh hả cụ :D có người Nô nó thích nhị hợp với Mệnh còn có người nó thích nhị hợp với Tài, nên chú ý cái đó để dùng thế nào mà.
E nói lá số của mợ Rose mà

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Chính Tâm - Tu Thân - Tề Gia - Trị Quốc - Bình Thiên Hạ.

Đấy là chí hướng của bậc quân tử. Đằng này cùng lắm thì cũng chỉ là một thằng buôn bán lặt vặt thôi. Suốt ngày lên Ọp luyên thuyên. Thân mình còn chưa lo xong mà bày đặt đi lòe thiên hạ với ba cái kiến thức tử vi hổ lốn, thập cẩm, hằm bà lằng =))

Giỏi tử vi thì tự xem cho mình mà phát triển bản thân, mà giàu có, mà làm đại gia đi!

Thà rảnh rỗi thì lên Ọp chém gió vui chơi như em cho khỏe cái thằng người ;))

Chỉnh sửa cuối:

Duhloss

Xe tải

Đấy là chí hướng của bậc quân tử. Đằng này cùng lắm thì cũng chỉ là một thằng buôn bán lặt vặt thôi. Suốt ngày lên Ọp luyên thuyên. Thân mình còn chưa lo xong mà bày đặt đi lòe thiên hạ với ba cái kiến thức tử vi hổ lốn, thập cẩm, hằm bà lằng =))

Giỏi tử vi thì tự xem cho mình mà phát triển bản thân, mà giàu có, mà làm đại gia đi!

Khà khà, chắc bác theo Khổng gia.
Khổng Phu Tử quan điểm "bất ngôn Quái, Lực, Loạn, Thần", "kính quỷ thần nhi viễn chi", rất tiến bộ, giống quan điểm của bác post trên này.
Tuy nhiên Khổng Tử vẫn tin vào mệnh, tự tay biên soạn lại "Kinh dịch": "Nếu trời để cho ta sống thêm mươi năm nữa thì ta sẽ đọc thông Kinh Dịch. Năm mươi tuổi mới học Kinh Dịch cũng có thể không mắc phải sai lầm lớn.". Câu sau nghe có vẻ gần giống quan điểm của mấy cụ Tử vi :D
Kinh Dịch theo e nó cũng 50-50, bác có nghiên cứu môn này ko?

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Khà khà, chắc bác theo Khổng gia.
Khổng Phu Tử quan điểm "bất ngôn Quái, Lực, Loạn, Thần", "kính quỷ thần nhi viễn chi", rất tiến bộ, giống quan điểm của bác post trên này.
Tuy nhiên Khổng Tử vẫn tin vào mệnh, tự tay biên soạn lại "Kinh dịch": "Nếu trời để cho ta sống thêm mươi năm nữa thì ta sẽ đọc thông Kinh Dịch. Năm mươi tuổi mới học Kinh Dịch cũng có thể không mắc phải sai lầm lớn.". Câu sau nghe có vẻ gần giống quan điểm của mấy cụ Tử vi :D
Kinh Dịch theo e nó cũng 50-50, bác có nghiên cứu môn này ko?
Em chỉ duy nhất theo môn... chém gió thoai cụ ợ =))

Thấy thằng nào lên Ọp mà có âm mưu định lòe thiên hạ là em chém cho không có chỗ chăn gà luôn ;))

Imex

Xe tải

Căn cứ nào cụ lại cho là giỏi tử vi tự xem cho mình để phát triển, giàu có, làm đại gia nhỉ? Càng hiểu tử vi có khi càng điềm tĩnh với đời, giảm bớt nhuệ khí chiến đấu đi ấy chứ cụ ạ! Vì họ sẽ thường nghĩ lá số mình nó thế rồi, có cố hơn cũng không được, chi bằng an phận thủ thường! :)

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều cụ mợ ib vào hòm thư nhờ xem giúp tử vi
Nguyên tắc nhà em ko xem tử vi bên ngoài, chỉ xem trong giađình, bạn bè thân thiết.
Cảm phiền cccm ko nhờ xem, Thông cảm giúp emạ

Xem bói không ai xem chỉ 1 cung, càng không nên chỉ xem 1 sao
Còn sơ lược về cung mệnh kia thì có Thiên lương vốn là Phúc tinh thì đương số là người có tính tự giác cao độ, lành, chu đáo, sống nền nếp, đóng đất Tràng sinh lại thêm sao Lực sỹ tuổi thọ cực cao. thích hợp nhà giáo, thầy thuốc. Hợp những nghề ít phải cạnh tranh, bon chen.Thêm Văn xương và Phong cáo thì học hành, công việc cũng dễ dàng thăng tiến và tinh tấn.
Thiên trù là phụ tinh nhỏ, chủ có lộc về ăn uống, có năng khiếu nấu ăn và có khiếu hưởng thụ về ẩm thực
Chưa xem hết các cung nên ko biết có cách cục Cơ, Nguyệt, Đồng, Lương hay không. Nhưng ngay cả có cách cục này thì đương số cũng hơi lành, cần có vài sao mang tính động để kích lên

Dịch ra tiếng Việt là: Muốn trở thành "bạn bè thân thiết" thì đến mua hàng đi. Mua gì và ở đâu à? Đó, có mấy số ĐT dưới chữ ký đó! =))

HuyArt

Xe lăn
Bỏ làm gì hả mợ
Không có chuyện cung Nô luôn nhị hợp cung Mệnh đâu, chỉ có lá số của Mợ ấy như thế
Cung nào nhì hợp thì nó quan hệ khá mật thiết với nhau, khéo ngang với bàng chiếu

HuyArt

Xe lăn
Hôm nào cụ thẩm chữ ký của em giúp em nhé. Em cám ơn cụ

Gần 5x vẫn còn mắc nợ ngập đầu . huuhhu
Chữ ký chỉ thể hiện 1 vài đặc điểm tính cách, nó ko quá quan trọng, xem để giải trí thôi cụ ơi
Hầu như các món huyền học, cuối cùng đều dẫn tới một triết lý nhân quả, người tính cách thế này sẽ hành xử thế này, hành xử thế này sẽ có kết quả thế lọ thế chai, nó thể hiện ngấm ngầm ra tướng mạo, cách lập ngôn, cách hành động, đôi khi là chữ viết, chữ ký, vv và vv

Chỉnh sửa cuối:

metalins

Xe tăng
Cung mệnh, thân, hay cung quan có Thiên tướng phỏng? công nghệ thông tin liên quan tới sao này
Hầu như bất cứ ngành nghề khù khằm nào cũng có thể diễn giải được qua tv, thế mới tài
Chắc các thầy thời nay bịa ra, kekeke
Lá của em thì ko có gì liên quan Thiên Tướng nhg là vợ em thì cung Phu có mấy sao trên. Thỉnh thoảng trêu nhau chém thế chứ đã có nghiệm lý rõ ràng trên nhiều lá số đâu :D Chẳng qua có mấy cụ cứ thắc mắc chuyện biết xem tử vi mà ko xem đc cho mình nên em mang ra troll họ tý thôi =))

Chỉ với 24 chữ cái mà có thể xây dựng lên bao nhiêu từ ngữ, bao nhiêu ngôn ngữ diễn tả giao tiếp khác nhau trên TG, vậy nên em trộm nghĩ với hơn trăm sao trg tử vi hoàn toàn có thể xây dựng như 1 ngôn ngữ riêng diễn tả đc hết mọi hiện tượng, sự vật xảy ra khi tổ hợp, kết hợp hoặc kể cả đứng riêng rẽ từng sao. Kiểm chứng đúng sai thì ko bàn đến vì cần nghiệm lý trên tập lá số đủ lớn mới có thống kê tương đối. Nhg nếu để luận kiểu vui vui thì cũng có thể đc.

Chỉnh sửa cuối: