Tự vệ sau tay lái

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn

tuan hon

Xe tải
Thế thì tốt rùi em có quán bia Vân hồ ở cuối làng Đại từ đối diện vina hus mời bác ra quán anh em mình biết mặt nhau tý nhỉ, buổi chiều em hay ở quán,bác nhìn thấy con everet 5199 là có em ở đấy
Nhưng các bác phải chú ý nhé,bình xịt,rùi cui là những đồ bị cấm sử dụng,các bác đừng khoe hàng nhé

9Dragon

Xe tăng
Chào hai bác Linh đàm em cũng ở CT4 Bắc ĐL đây. Mong hội ngộ

tuan hon

Xe tải
hen gặp bác Dragon và mọi người ở quán của em nhé chiều nào em cũng có mặt,hân hạnh được phục vụ các bác

freewings2x2

Xe đạp
Em thì thửa được đôi kiếm Nhật (loại kiếm của samurai chứ ko phải của ninja đâu). Nhưng nó dài quá, phải cất vào cốp các bác a. Chả biết đến lúc hữu sự có kịp chạy ra mở cốp ko!!!!

Em đang tính làm sao để giấu đc đôi kiếm lên trần xe, chuôi kiếm gần tầm với để khi cần là rút xoẹt ra múa, nhưng chưa nghĩ được ra cách nào để độ trần cho hợp lý. Các bác có cao kiến gì ko ạh?

Chỉnh sửa cuối:

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Theo em thì lên Lạng Sơn hoặc Lào Cai mua lấy cái bật lửa hình khẩu súng lục K54 cất trong cốp xe. Lúc có biến lôi ra doạ mấy thằng đầu gấu cũng sợ bằng chết, chứ cất kiếm trong xe mà cơ động kiểm tra thì nhà bác tèo luôn.

Chỉ lo cho các bác nào chở chân dài đi cùng, đang đi nó trườn sang thì chống vào mắt.

Lập Tái

Xe điện
Bác nào cần vũ khí tự vệ thì PM cho nhà Kinh Pín là có ngay !!!!

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
120k chợ Đông kinh Lạng sơn Súng giống như thật có thể châm thuốc lá - mời các bác ( Em cũng có 1 khẩu chưa dùng lần nào nhưng cảm thấy tự tin hơn)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
đọc đoạn này của bác Huỳnh em thấy có gì đó không ổn : nếu đúng như bác nói thì tên cướp đang ở.....trước mặt lái xe:D , hoạc nếu đúng như vậy thì lái xe phải dùng tay trái trước tiên, rồi mới đến động tác khác thì mới hợp lý:). Chứ nếu hất bằng tay phải thì tay trái không thể với theo được nữa

Bị tấn công từ bên sườn: tên cướp bất ngờ rút dao gí vào cổ khống chế để cướp xe.

Hành động của bạn: dùng vai phải hất tay cầm dao của tên cướp ra. Tay trái chộp lấy tay cầm dao bẻ ngược cho mũi dao hướng về tên cướp. Tay phải cũng có thể ra đòn vào mặt hắn và đoạt dao. Bước xử lý tiếp theo phụ thuộc vào tình hình cụ thể.

Có xe hơi nhất là xe sang trọng đắt tiền. Bạn sẽ được hưởng cảm giác kiêu hãnh và tự tin. Tuy nhiên, bạn phải đối mặt một số tình huống nhất định, đòi hỏi rèn luyện những kỹ năng phản ứng nhanh chóng và dứt khoát, để bảo vệ xe và bảo vệ chính mình...

Trước tiên là nguy cơ mất xe. Dù chiếc xe có được gắn hệ thống chống trộm hiện đại cỡ nào đi nữa thì bọn tội phạm vẫn sẽ tìm đủ mọi cách chiếm đoạt chiếc xe của bạn. Khi mà việc vô hiệu hoá hệ thống chống trộm quá khó khăn về mặt kỹ thuật, cũng như đòi hỏi thời gian thì không ngoại trừ khả năng chúng sẽ tấn công vào chủ xe. Đã xảy ra rất nhiềuvụ cướp taxi, cướp ôtô với những thương tích nghiêm trọng về người. Đơn giản là vì không phải ai cũng được chuẩn bị về tâm lý củng như thành thạo kỹ năng tự vệ.

Có thể nói rằng trong đại đa số các trường hợp đáng tiếc xảy ra khi bị cướp xe, thì nguyên nhân chính là do chủ xe không tuân thủ những quy tắc sơ đẳng nhất về an toàn cá nhân và điều đầu tiên mà các chủ xe luôn cần ghi nhớ đó là : không bao giờ mở cửa xe cho người lạ ở những nơi lạ. Nếu tình thế bắt buộc mà bạn phải tiếp xúc thì hãy khoá tất cả các cửa xe, hạ kính không quá 5cm để trao đổi. Đừng tắt máy vì rất có thể xáy ra tình huống buộc bạn phải lập tức phóng xe rời khỏi chỗ đó. Ngoài ra, nếu bạn e ngại bọm tội phạm có thể phá kính xe để chui vào trong, thì có thể nghĩ đến loại băng keo đặc biệt dán lên kính, đảm bảo độ vững bền cao. Tất nhiên, cũng không thừa nếu bạn theo học một lớp khoá lái xe nâng cao, cải thiện khả năng xử lý của mình trong các tình huống khẩn cấp. Có rất nhiều tình huống cần phải đối phó khi bị cướp xe.

Nhưng có lẽ khó tự vệ đối với người lái xe đó là ngồi trong xe. Trước tiên, cần nói đến các phương tiện tự vệ mà người lái có thể có. Đơn giản và tiện dụng nhất là một con dao nhỏ gắn trên chùm chìa khoá xe với cán dao hình chữ T – vuông góc với lưỡi. Tất nhiên, có rất nhiều cách khác nhau, cụ thể do bạn tự lựa chọn để có được phương tiện tự vệ hữu hiệu nhất, và có thể sử dụng nhanh nhất khi cần đến. Trong trường hợp “hành khách” ngồi cạnh ghế lái muốn tấn công bạn thì có lẽ vài cú đâm cảnh cáo vào tay cũng đủ cho bạn có được sự an toàn về tính mạng. Còn nếu đang cầm lái mà bị kẻ ngồi sau siết cổ hay kẻ ngồi bên tấn công và uy hiếp bằng vũ khí lạnh thì sao?

Bị tấn công từ bên sườn: tên cướp bất ngờ rút dao gí vào cổ khống chế để cướp xe.

Hành động của bạn: dùng vai phải hất tay cầm dao của tên cướp ra. Tay trái chộp lấy tay cầm dao bẻ ngược cho mũi dao hướng về tên cướp. Tay phải cũng có thể ra đòn vào mặt hắn và đoạt dao. Bước xử lý tiếp theo phụ thuộc vào tình hình cụ thể.

Bị tấn công từ phía sau: Người ngồi lái bị tên cướp ngồi sau bất ngờ siết cổ.

Hành động: tay phải rút dao giấu trong chùm chìa khoá (hoặc đặt sẵn ở vị trí nào đó) đâm hoặc cứa vào tay đang siết cổ mình. Đồng thời dùng tay trái nắm lấy tay tên cướp hất lên cao, sau đó giật mạnh về bên phải lôi tới trước khiến hắn bị kẹt giữa hai ghế trước. Tiếp theo là những cú đánh bằng cùi chỏ (hoặc dao nếu quá nguy hiểm ) vào đầu hắn. Cuối cùng, các bạn hãy luôn ghi nhớ rằng mục đích quan trọng nhất là đảm bảo an tàon mạng sống của chính mình. Hãy học cách bình tĩnh đánh giá đúng tình huống xảy ra. Tuy chỉ là một hai cách tự vệ đơn giản, nhưng nếu các bạn chịu khó bỏ chút thời gian rèn luyện và chuẩn bị để biết cách tự bảo vệ mình trong những trường hợp cần thiết thì chắc chắn bạn sẽ tự tin hơn rất nhiều khi ngồi sau tay lái....

MUABANOTO.VN

RedAnt

Xe tải
Thấy các bác có nhiều cách tự vệ hay quạ Em đề xuất thêm 1 thứ: Pháo bắn giấy mừng cô dâu chú rể. Nhằm vào ngực đảm bảo hạ gục ngay, nhằm vào mặt thì..... Lại không phải hàng quốc cấm, để trong xe nóng quá nó có nổ cũng vẫn an toàn. Tiện lợi, dễ sử dụng

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hay là đạp phanh chết luôn, thể nào cái thằng cướp kia cũng gã chúi ra đằng trước nhỉ? Tiện tay tặng nó cái cùi chỏ khà khà

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Đừng có dùng hàng nóng các bác ạ. E có 1 cái còi. Mua 5 nghìn. Thổi thật to. Nó dật mình ngay. Nếu không được E có 1 cái gậy bóng chầy. Đập vào đâu là đổi mầu chỗ đấy. Nếu vẫn không được thì...................... E xin A. A tha cho E

tuan hon

Xe tải
(b) [(b) (b) một điều nhịn 9 điều lành,dính vào đồ chơi là rách việc rồi

sv_ngheo

Xe điện
Ngồi trong xe chật thế có mà xoay kịp vào mắt

Cần thiết phải mở lớp đào tạo cho các bác tài kiểu như các hãng taxi đang làm. Chỉ cần làm tốt mấy đòn cùi chỏ, mấy cách xoay người và mấy cách phản đòn là có thể yên tâm hơn nhiều lần so với khi các bác có đồ mà éo luyện tập thuần thục cách lôi đồ ra sử dụng, và cách xử lý tình huống nữa.

Một bác trong OF này còn chơi cái tuýp dài 70cm nữa, cái đó khi cần lấy ra dùng lại bảo đối phương là "Từ từ để tao lấy đồ ra đã !"

nguyennt111

Xe tải
CÓ lẽ ta nên dùng bình xịt hơi cay. Bác nào có hàng độc này rao lên, đảm bảo khối người đăng ký mua ngay. Em mua đầu tiên, chơi 2 bình luôn.
Em đã đặt mua 1 cây quải thứ giống như của cảnh sát Mỹ hay cầm, bằng nhựa bọc thép, rất nhẹ nhưng có thể quật gãy chân, giá 120$, nhưng ko mang lọt qua hải quan VN - đành dùng quải bằng ống thép, cũng có dao bấm và tôvít bake, nhưng dùng mấy món này ko phải cứ nhắm mắt mà làm đươc. Bác nào có bình xịt thì cứ loa loa lên nhá
Em lam một cây Maglite cua bon polit mẽo đó hay , nó vừa là đèn pin khi cần lại vừa thay tuýt nước luôn. hehee. giá chỉ khoảng 30-40 us thôi.

Sam

Xe buýt
Các bác P!M cho em cái chỗ mua súng loại bắn vài nghìn viên 1 phát phát :D ! Hnay em bị dọa bên Gia Lâm ! Tí khóc :D

mr_huy87

Xe đạp
Website
www.360.yahoo.com
Gặp tình huống nầy chắc tui bị mất xe quá !!

Chỉnh sửa cuối:

mr_huy87

Xe đạp
Website
www.360.yahoo.com
các bác mua cái dùi cui điện,để ở hộc cửa lái.Khi có thằng nào muốn gây sự cứ hạ kính xe bấm roẹt roẹt là bọn nó vãi ********* ngay thôi.Chứ em e dùng súng,kể cả đạn nhựa thì ác quá,gặp thằng nào bệnh tim nó chết ra đấy lại mệt,he he
Ông nầy giống bạn trai của Thuỳ Linh ( vàng anh) quá vậy?

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cánh cửa xe của em luôn có 2 món đồ chơi
1 dùi cui điện loại dài như ở sân bay hay xài có còi báo động và đèn pin đi kèm và 1 là dùi cui sắt 3 khẩu rsut ra kéo vào kiểu SWAT dành cho trời mua