[Funland] Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát Wifi - Mọi thắc mắc,xin tư vấn mời các cụ vô đây

Ngôi Sao

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
wifichuyendung.com.vn
Con phát gốc chưa bao giờ bị treo cụ ợ, chỉ là yếu thoai, cục kích sóng thì dùng loại nào thì ok cụ nhỉ, việc setup có phức tạp lắm ko ợ??
Chưa bao giờ treo đơ thì nên dùng repeater là hợp lý nhất . Việc setup cũng ko có gì khó ngoài việc khai báo đúng tên tuổi, chuẩn bảo mật của thiết bị phát.

Thiết bị repeater bên ngoài thì nhiều tuy nhiên khuyên cụ nên dùng những dòng nào có hỗ trợ chạy firmware DD-WRT có thể dùng được nhiều chức năng.
Để chạy ổn định cụ có thể tham khảo Linksys, buffalo,totolink ... đều có cả . Cá nhân em vote 1 phiếu cho Buffalo . Trâu bò

Tứ Vạn

Xe điện
Chưa bao giờ treo đơ thì nên dùng repeater là hợp lý nhất . Việc setup cũng ko có gì khó ngoài việc khai báo đúng tên tuổi, chuẩn bảo mật của thiết bị phát.

Thiết bị repeater bên ngoài thì nhiều tuy nhiên khuyên cụ nên dùng những dòng nào có hỗ trợ chạy firmware DD-WRT có thể dùng được nhiều chức năng.
Để chạy ổn định cụ có thể tham khảo Linksys, buffalo,totolink ... đều có cả . Cá nhân em vote 1 phiếu cho Buffalo . Trâu bò
Chắc e chọn Buffalo rồi. Thanks cụ nhiều

vnmufc

Xe tải
sau khi chuỷen lên chung cư, e sử dung chung đầu phát Wifi với 4 nhà nên khi vào các phòng rín hiệu rất kém. E nhơ cụ có kinh nghiệm hướng dẫn giúp e xem giải pháp cải thiện bằng cách nào. Nếu sử dụng thêm một bộ tiếp sóng có giải quyết được vấn đề này ko ợ??? Và nếu được thì dùng loại nào, bán ở đâu uy tín ợ?? Thanks
Nhà chung cư lắm ngõ ngách sóng sánh khó đi là đúng rồi, cụ nên mua loại chuyển đổi tín hiện sang điện lưới, rồi cắm vào ổ điện, sau rồi mua thêm thiết bị chuyển đổi điện lưới thành tín hiệu WIFI và LAN cụ sẽ được toại nguyện
LAN lên tới 200Mbps

vnmufc

Xe tải
Quên, chi phí vào tầm 500k/ thiết bị :))

Hoặc cụ có thể mua mấy em tenda có chức năng Rep eater tầm 350k

Tứ Vạn

Xe điện
Nhà chung cư lắm ngõ ngách sóng sánh khó đi là đúng rồi, cụ nên mua loại chuyển đổi tín hiện sang điện lưới, rồi cắm vào ổ điện, sau rồi mua thêm thiết bị chuyển đổi điện lưới thành tín hiệu WIFI và LAN cụ sẽ được toại nguyện
LAN lên tới 200Mbps
Thanks cụ, cơ mà nghe cũng phức tạp nhỉ, so với phương án dùng Repeater có khả thi hơn không cụ. Cục phát dùng chung lại nằm ở nhà hàng xóm ợ

vnmufc

Xe tải
Thanks cụ, cơ mà nghe cũng phức tạp nhỉ, so với phương án dùng Repeater có khả thi hơn không cụ. Cục phát dùng chung lại nằm ở nhà hàng xóm ợ
Nghe phức tạp thế thôi nhưng làm thì đơn giản thôi ạh.
Vụ repeater thì sóng sánh hơi yếu, mạng hơi kém cụ nhé.

Tứ Vạn

Xe điện
Nghe phức tạp thế thôi nhưng làm thì đơn giản thôi ạh.
Vụ repeater thì sóng sánh hơi yếu, mạng hơi kém cụ nhé.
Cụ kinh doanh món này ợ, pm giải pháp chi tiết em nghiêm cứu tý

vnmufc

Xe tải

Tứ Vạn

Xe điện

at2009

Xe tăng
Cụ tư vấn giúp em cách nào để cải thiện tín hiệu wifi với. Bộ phát wifi nhà em để tầng 2 mà tầng 1, 3 bắt sóng bị yếu, tầng 4 thì mất sóng luôn. Bộ phát là loại TP Link 940N 3 râu. Em cũng đã lắp thêm repeater rồi nhưng tốc độ đường truyền giảm đáng kể nên không dùng được. Có nên lắp cái ăng ten ngoài để kích sóng không ạ.
Nếu phải thay bộ phát wifi thì nên dùng loại nào giá cả hợp lý mà phát sóng mạnh có thể xuyên qua mấy sàn bê tông được ạ?
Cám ơn cụ!

TieuMinh

[Tịch thu bằng lái]
Website
UNICEF.ORG
Các cụ có kinh nghiệm dùng cáp quang với wifi nào không, wifi nhà em phải nhập phương thức gì mà PPoe và username pass của mạng cáp quang mới vào được. Dùng wifi của VNPT TP Link thì chập chờn, treo suốt.

muadem

Xe cút kít
Em cũng cả mớ oai phai đang dùng nhưng đôi khi phó mặc cho thiết bị và nhà cung cấp dịch vụ, cũng phải hóng thớt này để cải thiện hiểu biết :-w

Tứ Vạn

Xe điện
Cụ tư vấn giúp em cách nào để cải thiện tín hiệu wifi với. Bộ phát wifi nhà em để tầng 2 mà tầng 1, 3 bắt sóng bị yếu, tầng 4 thì mất sóng luôn. Bộ phát là loại TP Link 940N 3 râu. Em cũng đã lắp thêm repeater rồi nhưng tốc độ đường truyền giảm đáng kể nên không dùng được. Có nên lắp cái ăng ten ngoài để kích sóng không ạ.
Nếu phải thay bộ phát wifi thì nên dùng loại nào giá cả hợp lý mà phát sóng mạnh có thể xuyên qua mấy sàn bê tông được ạ?
Cám ơn cụ!
Trường hợp của cụ chắc giống e, e vừadđược tư vấn chơi e này
http://buffalogiare.com/san-pham/163/wlih4d1300

DK8694

Xe hơi
E mới lắp con tp-link 2 râu ở tầng 1 mà tầng 4 cũng bắt được sóng :|

at2009

Xe tăng
Trường hợp của cụ chắc giống e, e vừadđược tư vấn chơi e này
http://buffalogiare.com/san-pham/163/wlih4d1300
Vâng. Được dùng thử có khi em thử cái xem có ổn k.
Cụ chủ cho em hỏi con này đã phát sóng mạnh nhất chưa hay còn con nào mạnh hơn. Vì có lẽ vị trí đặt cục phát ở nhà em nó hơi bị không hợp lý lắm nên chỉ từ tầng nọ lên tầng kia mà sóng đã bị suy giảm, nhưng vị trí này nhà em bị cố định không thay đổi đc ạ.

Ngôi Sao

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
wifichuyendung.com.vn
Các cụ có kinh nghiệm dùng cáp quang với wifi nào không, wifi nhà em phải nhập phương thức gì mà PPoe và username pass của mạng cáp quang mới vào được. Dùng wifi của VNPT TP Link thì chập chờn, treo suốt.
Cụ dùng hàng khuyến mãi cho sẵn của nhà mạng nên hay chập chờn khó chịu lắm.

Chắc nhà cụ được cho kèm 1 cục converter vậy nên cụ nên mua 1 con router wifi ổn định tí set PPP0E nhập user name password nhà mạng cho là được .

Nhà em dùng gói cáp quang 12mb của VNPT chạy 1 con buffalo mà phát cho cả xóm dùng :D

vnmufc

Xe tải
Cám ơn cụ!
Bác repeater kiểu j mà nó lại giảm đáng kể thế ạ ?

Bác mua con tenda có cjhức năng repeater hoặc bộ Ethernet over Power như trên xem sao bác

at2009

Xe tăng
Bác repeater kiểu j mà nó lại giảm đáng kể thế ạ ?

Bác mua con tenda có cjhức năng repeater hoặc bộ Ethernet over Power như trên xem sao bác
em cũng k biết, cái repeater em đang dùng cũng là Tenda ạ.

WinsterMek

Đi bộ
TP Link của cụ là loại nào mà sóng khủng thế ạ?
tùy vào mỗi nhà nữa
Nhà em lắp con 1 râu tầng 3 tầng 1 vẫn bắt được do ko có nhiều tướng với cửa chắn
Nhà bạn em thì lắp con wifi buffalo phòng bên kia cuối phòng bên này lên được mỗi vạch do nh à nó xây toàn tường to
Wifi sóng khủng em thấy cứ râu dài và to là khỏe :D