Tư vấn về máy ảnh số (Phần 1 - Closed)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Land

Xe tăng
Bac Vunhat à

Tôi dùng cái G4 có ok kô

saigon

Xe máy
Pác @vunhat cho hỏi 1 chút
Em tính định mua 1 em mà có thể cắm đèn Flash bên ngoài được.
Loại chỉ có 1 chấu đó để cắm đèn Flash thông thường thui.
Hôm trước em có thấy Panasonic Z , không biết mua loại này có được không?
Có phải bất cứ đèn Flah 1 chấu nào cũng cắm vào được không?
Thanks.

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
@ land: em chưa thấy G4 ở VN bao giờ:D :D
@SAIGON: bác có 2 sự lựa chọn: FUJIFILM S9500 & PANASONIC FZ30
leo lề: Bác Cườn ơi hôm nay mưa có offline ko? em đang định nhờ bác tí viẹc

cvn

Xe buýt
vunhat nói:
leo lề: Bác Cườn ơi hôm nay mưa có offline ko? em đang định nhờ bác tí viẹc
Trả lời cho câu hỏi của ngày hôm quá: có!

(Mà sao hôm qua gặp nhau có thấy nhờ gì đâu nhể?????)

Porsche 911

Xe container
Em đọc mãi topic này rồi nhưng bây giờ mới dám hỏi bác Vunhat một chút. Em vừa nhờ mua ở Nhật được một chú FZ7 (loại màu bạc, chỉ có tiếng Anh và tiếng Nhật). Khi mua về đến VN được mấy hôm thì cái viewfinder lại trục trặc, viewfinder không hoạt động. Em bấm EVF/LCD để chuyển chế độ thì chỉ có LCD hoạt động, khi tắt LCD để dùng viewfinder thì LCD tắt còn viewfinder không sáng. Máy như vậy là hỏng viewerfinder rồi phải không bác.
Theo bác thì có cần thiết fải sửa cái này không vì dòng compact thì cũng ít dùng cái này (em nghĩ thế) và nếu cần sửa thì bác sửa giúp em nhé. Thanks bác trước.

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Porsche 911 nói:
Em đọc mãi topic này rồi nhưng bây giờ mới dám hỏi bác Vunhat một chút. Em vừa nhờ mua ở Nhật được một chú FZ7 (loại màu bạc, chỉ có tiếng Anh và tiếng Nhật). Khi mua về đến VN được mấy hôm thì cái viewfinder lại trục trặc, viewfinder không hoạt động. Em bấm EVF/LCD để chuyển chế độ thì chỉ có LCD hoạt động, khi tắt LCD để dùng viewfinder thì LCD tắt còn viewfinder không sáng. Máy như vậy là hỏng viewerfinder rồi phải không bác.
Theo bác thì có cần thiết fải sửa cái này không vì dòng compact thì cũng ít dùng cái này (em nghĩ thế) và nếu cần sửa thì bác sửa giúp em nhé. Thanks bác trước.

VIEWFINEDER của loại này cũng chính là một cái màn hình , hi vọng là có thể tuột giắc cắm hoặc do vận chuyển bị chấn động vv... thì có thể khắc phục được còn nếu VIEWFINEDER BỊ LỖI THÌ vào thời điểm này chưa có để thay bởi vì đời máy mới ra chưa có nhiều phụ tùng thay thế
Lúc nào rảnh bác mang qua em :D :D :D

Porsche 911

Xe container
Thanks bác Vunhat nhiều nhé. Em sẽ mang em nó để nhờ bác kiểm tra. Hy vọng nó sẽ sớm khỏi bênh.

pgvinh

Xe máy
Website
www.wav.vn
vunhat nói:
1000$ bác dùng NIKON D70S + lens 18-70mmlà hợp lý nhất thường thì ở VIỆT NAM thì ống kinh góc rộng đươc sử dụnh nhiều hơn tele
1500$ bác có thể chọn CANON 20D OR 30D + lens 28-105 or 28- 135mm
vơi kinh nghiệm củ em thì CANON được ví như đi xe máy HONDA (về độ bền)nhưng ko có nghĩa là ảnh đẹp nhất
cá nhan em vẫn nghieng vè NIKON hơn dpi vừa lớn hơn CANON lại ko noise nhưng nhiệt đới hoá lại kém hơn CANON:D :D :D :D CHÚC BÁC LỰA CHỌN SÁNG SUỐT
cám ơn bác về kiến thức bác đã san xẻ cho anh em. em hỏi bác tí: trước em dùng f4 thì em thấy nikon là No.01 nhưng nay thị trường DSLR phát triển thì em lại nghiêng về canon (mơ ước chuẩn bị thực hiện của em là 5D, mơ ước sẽ không thực hiện là 1DmarkII :)) ) tại vì hiện canon là một trong số rất ít hãng có fullframe. Nhờ bác tư vấn là trong thời gian ngắn tới đây (3-5 tháng) DSLR fullframe nên mua loại nào (liệu nikon có làm fullframe không)? và bác cho em cái giá cả luôn với. lense thì em có thể tự kiếm.cám ơn bác trước(b) (b) (b)

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
pgvinh nói:
cám ơn bác về kiến thức bác đã san xẻ cho anh em. em hỏi bác tí: trước em dùng f4 thì em thấy nikon là No.01 nhưng nay thị trường DSLR phát triển thì em lại nghiêng về canon (mơ ước chuẩn bị thực hiện của em là 5D, mơ ước sẽ không thực hiện là 1DmarkII :)) ) tại vì hiện canon là một trong số rất ít hãng có fullframe. Nhờ bác tư vấn là trong thời gian ngắn tới đây (3-5 tháng) DSLR fullframe nên mua loại nào (liệu nikon có làm fullframe không)? và bác cho em cái giá cả luôn với. lense thì em có thể tự kiếm.cám ơn bác trước(b) (b) (b)

Với cá nhân tôi thì trong vòng 3-5tháng chưa có thông tin về DSLR mới ra trừ 5D , chắc chắn NIKON sẽ làm fullframe để cạnh tranh với CANON vấn đề là thời gian

Xe Thồ Xịn

Xe công OF
Bác phóng to phông chữ quá, tăng lên 1 cỡ rồi bôi đậm là đủ rồi bác ạ, nếu bác muốn mọi người chú ý hơn thì đổi thêm màu chữ. Chứ để chữ to quá nhìn không hợp lý lắm.

@ Bác Vũ Nhật: Cái RICOH R1v của em dạo này chụp ảnh không được nét như ngày xưa, hình như phần cảm biến có vấn đề hay sao ấy? Thêm nữa, chức năng review ảnh bị hỏng. Chỗ bác có sửa không nhỉ? Em cho người mang qua nhé. Cảm ơn bác trước.

isabinh

Xe điện
Bác Vũ nhật cho em hỏi tý nhé. Em định mang qua bác kiểm tra hộ em cái đèn Flash SB25 Zoom không theo máy, lau cái Zoom Nikon AF 35-135, bị hơi mốc lăng kính ngoài cùng được không bác.

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
isabinh nói:
Bác Vũ nhật cho em hỏi tý nhé. Em định mang qua bác kiểm tra hộ em cái đèn Flash SB25 Zoom không theo máy, lau cái Zoom Nikon AF 35-135, bị hơi mốc lăng kính ngoài cùng được không bác.

bác mang qua đi

Bác Vũ nhật ơi có việc phiền bác chút, em có người nhà về nước mang theo cái camcorder Panasonic NV-GS11. Khi về nước lại vôi nên quên không mang theo sạc pin. Bác cho em hỏi cái sạc này bán ở VN có không và giá thế nào với. đồ cũ cũng được vì chỉ dùng khoảng 1 tháng tại VN thôi.

Tacoma

Xe tải
Chào Bác Vú Nhất

Trước em có mua của Bác 1 con Canon PowerShot A 520 . Bây giờ nó bị hiện tượng sau: pin mới sạc đầy lắp vào thì chụp khoảng 10 kiểu thì đèn báo mầu đỏ nhấp nháy hình vừa chụp đợc mãi mới hiện lên trên LCD .

Xin Bác khám bênhgj cho em nó . Pin Pana 2330 Ah?!.. và sạc pin của Dức mua ở Tuúan Dung Hàng Đào nhưn glần nào cũng chụp được 10 kiểu thì bị hiện tượng trên . Em nghĩ nó bị ẩm kô biết có đúng kô ?

Thanks Bác

Trạng thái
Thớt đang đóng