Tư vấn về chất lượng Captiva

canpl

Xe buýt
Hóng các cụ em cũng thic SUV gầm cao đi sướng, nhưng em này mà bà cả đi chắc hơi đồ sộ trong phố hơi cồng kềnh

VUITINH00

Xe hơi
Em cũng mới lấy Cap LTZ 2008. Nhìn chung e thấy quá ổn trong tầm tiền.

Ai ai cũng bảo ăn xăng nhưng với động cơ và xác như vậy e thấy là hợp lý. HN e đi ko quá 13l/100km.

Phải mỗi tội máy có vẻ hơi ồn khi đi tốc độ thấp. Máy êm ru khi đi > 50 km/h. Máy để N êm hơn khi để D hoặc R. Xe đỗ tiếng nổ khá to, khi đề nổ có vẻ xe rùng mạnh (như xe máy dầu). Ko biết phải bảo dưỡng, thay cái gì cho máy êm hơn đây. Vì e cũng chưa từng thử xe khác. Bác nào rảnh mà có LTZ ngon ngon cho em qua test thử so sánh thì tốt. Vì rấtcos thể mặc định nó thế rồi.

Xem trong quyển hướng dẫn thấy có chức năng đèn Auto và cảm biến bật đèn sớm. Nhưng ko thấy trên công tắc đèn có. Ko biết nếu update firmware thì có các chức năng này ko nữa.

Loa Cap ko hay lắm (theo tai e thì thua các loa của xe Ford, loa theo xe Ford thường khá hay). Nếu có đk nên nâng cấp loa, hoặc chỉ cần nâng cấp loa treble, vì em thấy chỉ có tiếng Trung và Bass rất ít tiếng treble. Tiếng Bass ko sâu và Trung thì ko ngọt.

Tay lái hơi nhẹ, nhưng đi quen lại thích. Đèn cos hơi tối e mới thay xenon vào sáng hơn tí.

Lốp xe ko ồn vọng lên nhiều bằng tiếng gió và tiếng ồn động cơ. Cá nhân e thấy xe cách âm gầm tốt. Cách âm khoang máy ko tốt.
Cụ qua em nhé?! Nhà em ở Xuân Thủy Cầu giấy?! Cap 2007 mới đi dc 5,7 vạn.em đi ít thấy xe từ luc mua tới giờ vẫn thế?'dây thép của em 098ba 100 ba tam nhăm?!cụ liên lạc chủ nhật nhé?!

Cẩm Đan

Đi bộ
Em thấy Cap đi ổn mà chỉ có lỗi ABS là lỗi đặc trưng của dòng này. Nhà em có Cap 2009 LT 2.4 .Em thấy 8 lít/100km. Sao mấy Bác cũng hay chê Cap quá hén

TONGIA

Xe lừa
Chả là năm nay em cũng kiếm được kha khá. đang muốn cưới thêm vợ 2. Qua tìm hiểu em thấy em Cap là phù hợp với gu thẩm mỹ và túi tiền của em nhất, nhưng em không biết chất lượng của em nó thực hư thế nào? em rất mong các bác đã và đang chung sống với em Cap cho em một lời khuyên bổ ích! em xin cám ơn các bác nhiều.
Trong cái mức hợp với túi tiền của cụ thì con này ngon nhât

trunggenius

Xe điện
Thớt cap có khác. Đọc sướng thật :D