[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

vjtcon

Xe điện
CÁC cụ thông thái cho e hỏi cái giắc antena kiểu trên mua ở đâu hoặc nó giống loại tbi nào, e tjm mãi trong nhà k có loại nào vừa :(

Ngo Rung

Xe lăn
CÁC cụ thông thái cho e hỏi cái giắc antena kiểu trên mua ở đâu hoặc nó giống loại tbi nào, e tjm mãi trong nhà k có loại nào vừa :(
Èo, cái này chỉ nhìn quen quen thôi. Không nhớ ở đâu nữa :D

vitdiesel

Xe tải
Cụ Ngo Rung cho e hỏi, cụ có sửa được tủ lạnh không ah? tủ lạnh toshiba hơn 200 lít nhà e dùng dược 4 năm rồi tự dưng ngăn đá vẫn lạnh mà ngăn dưới lại không lạnh. Nhà e ở Bờ hồ ah!

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ Ngo Rung cho e hỏi, cụ có sửa được tủ lạnh không ah? tủ lạnh toshiba hơn 200 lít nhà e dùng dược 4 năm rồi tự dưng ngăn đá vẫn lạnh mà ngăn dưới lại không lạnh. Nhà e ở Bờ hồ ah!
Em không sửa cụ ơi :D
Tuy nhiên tủ nhà cụ khả năng bị đóng đá bịt hết đường thổi hơi lạnh rồi, cụ chịu khó bỏ hết đồ trong tủ ra, rút điện rồi mở cửa tủ 1 ngày cho nó tan hết đá....khả năng lại ngon ngay mờ \m/

Ngo Rung

Xe lăn
Cái trên thiết bị và ảnh cụ post đều là giấc Đực, cụ mua loại Cái là vừa khít ngay. Tên gọi mang tính hình ảnh quá nhỉ :)

Tên nó quy ước chung rồi mà, tiếng tây cũng là đực-cái mà, hình ảnh dễ hình dung nhất của loài người :P :))

vjtcon

Xe điện
Cái trên thiết bị và ảnh cụ post đều là giấc Đực, cụ mua loại Cái là vừa khít ngay. Tên gọi mang tính hình ảnh quá nhỉ :)

CÁI này hình như chấu th cáp , để e ra hỏi lại

Euro2CityStar

Xe lăn
cái này thì réo ông avico hộ tôi .

nhatientri

Xe đạp
Mấy ngày nghỉ cuối tuần ko online, hôm nay thấy Cụ report lại vậy chắc là có biến chuyển theo hướng tích cực (tốt lên) rồi đó. Không biết kết quả cuối được đến đâu rồi Cụ ơi? Nếu có thời gian rảnh thì mời Cụ lại post chia sẻ thêm nhé...
Thông báo với cụ Vinaxuki JBC và cụ Ngo Rung là e đã sửa xong rồi,
nó bị hỏng con thyristor, e mới mua được 1 nắm về thay không hiểu sao nó lại chết hàng loạt như thế :D

taxiabc

Xe buýt
Chào các cụ, em có cái quạt sanyo cảm ứng lồng. Nhưng đang bị lỗi cảm ứng.
Nếu để lồng đầy đủ nó chỉ quay nửa giây rồi ngắt hẳn luôn
Nếu bỏ nửa lồng ngoài ra nó chạy ba giây rồi ngắt, nhưng vài giây sau lại chạy. Chạy ngắt liên tục như thế. Nhưng ngồi gần nó không chạy, ngồi xa khoảng 2 m trở lên nó chạy kiểu như trên.
Nếu bỏ hẳn lồng ra nó chạy bình thường. Giờ em đang lấy băng dính điện quấn cái đầu mát dây cảm biến của nó lại để dùng.
Các cụ chỉ giáo em sửa ntn hoặc để lại địa chỉ em mang qua nhờ các cụ sửa cho em với.
Thank các cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:

Ngo Rung

Xe lăn
Chào các cụ, em có cái quạt sanyo cảm ứng lồng. Nhưng đang bị lỗi cảm ứng.
Nếu để lồng đầy đủ nó chỉ quay nửa giây rồi ngắt hẳn luôn
Nếu bỏ nửa lồng ngoài ra nó chạy ba giây rồi ngắt, nhưng vài giây sau lại chạy. Chạy ngắt liên tục như thế. Nhưng ngồi gần nó không chạy, ngồi xa khoảng 2 m trở lên nó chạy kiểu như trên.
Nếu bỏ hẳn lồng ra nó chạy bình thường. Giờ em đang lấy băng dính điện quấn cái đầu mát dây cảm biến của nó lại để dùng.
Các cụ chỉ giáo em sửa ntn hoặc để lại địa chỉ em mang qua nhờ các cụ sửa cho em với.
Thank các cụ trước.

Sáng cụ gọi em đang đi đường :D

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Thông báo với cụ Vinaxuki JBC và cụ Ngo Rung là e đã sửa xong rồi,
nó bị hỏng con thyristor, e mới mua được 1 nắm về thay không hiểu sao nó lại chết hàng loạt như thế :D
Chúc mừng Cụ nhé. Thế là Cụ đã "gia nhập" đội ngũ thợ chuyên nghiệp rồi đó Cụ ei. Chắc Cụ còn nhớ chúng ta đã trao đổi, chém gió (ở tầng 116) trước đây về những vấn đề có liên quan. Nay Cụ đã chia sẻ kinh nghiệm lên đây vậy thì các ca bệnh sau cứ vậy mà chén thôi Cụ nhỉ. Có món gì mới lạ Cụ cứ lại tiếp tục quăng lên đây nhé...:))

Kimi2016

Xe buýt
Chúc mừng Cụ nhé. Thế là Cụ đã "gia nhập" đội ngũ thợ chuyên nghiệp rồi đó Cụ ei. Chắc Cụ còn nhớ chúng ta đã trao đổi, chém gió (ở tầng 116) trước đây về những vấn đề có liên quan. Nay Cụ đã chia sẻ kinh nghiệm lên đây vậy thì các ca bệnh sau cứ vậy mà chén thôi Cụ nhỉ. Có món gì mới lạ Cụ cứ lại tiếp tục quăng lên đây nhé...:))
Cụ có chơi dc kích điện k ? E có cái bị sét đánh mà j biết sửa.