[Funland] Tư vấn Tuyển giúp việc nữ: biết dạy TA, toán Cấp 2.

Mesocsic

Xe điện
Hồi xưa em cũng thuê được 1 người tiêu chuẩn còn cao hơn nhiều mà giá rẻ cực kì
Trẻ 19t . 1m72 , tiếng anh giỏi, dậy và tạo ra trẻ em rất giỏi, việc nhà lo lắng chu đáo. Lái xe 2 bánh 4 bánh đều ok , chăm sóc chu đáo cho em rất good vv
Có điều vì vậy mà GĐ em bị lệ thuộc vào cô ấy!!! Đến giờ thì tất cả đều lộn ngược lại, em lại thành người làm thuê cho cô ấy , nghĩ mà chán và sợ , nhưng muộn rồi không đảo được hợp đồng nữa !!!!!!!
Hay quá. Hihi

Dancingwiththewind

Xe điện
Em đủ khả năng nhận kèo này:
- Toán thì con em không cần đến mẹ nhưng trước em học khối A nên lớp 6 chắc em dạy đc, bài nào khó em lại lên đây hỏi cả nhà.
- Tiếng A: con em đến lớp 9 em vẫn trao đổi bài đc.
- Nấu ăn: cảm nhận của em là cũng ổn, bữa nào ăn sạch bữa ấy.
- Lái xe: con em nó bảo mẹ là tay đua kiệt xuất, ngày nào em chả lạng lách đánh võng ngoài đường đi làm cho kịp giờ chấm công.
Vậy cụ chủ trả em bao nhiêu để em điều đình với cụ ông ở nhà vụ đi qua đêm (dự là cụ ý khá phấn khởi😀)
PS: em không dọn dẹp nhà cửa với rửa bát ạ

Chỉnh sửa cuối:

wildcat74

Xe điện
Quan hệ với chủ hộ như thế nào?

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Rivers

Xe container
Nghe các cụ phân tích, chốt lương mà em tủi thân quá, em là nam nhưng mấy việc trên em kiêm hết, thế mà lương theo ngày được trăm bạc, trả vào buổi sáng, tối về tiêu không hết cộng dồn sang hôm sau, chẳng bằng một góc các cụ đưa :((

PhongFood

Xe điện
Nguyên tắc "bất kiêm nhiệm" cụ ạ. Đã là kế toán thì không thể làm thủ kho, không thể làm giám đốc, không thể làm sale. Đã làm bác sĩ thì không thể kinh doanh các sản phẩm y tế (Trừ phi anh bỏ việc khám chữa bệnh). Cá nhân em không tin những bác sĩ mà còn bán thuốc hay bán các sản phẩm y tế trong đó có tpcn. TPCN là thứ không chứng minh qua thử nghiệm lâm sàng, không phải chịu trách nhiệm như thuốc, không xác định tác dụng phụ nên việc một bác sĩ đang còn khám chữa bệnh kinh doanh tpcn em càng không tin. Nếu nó tốt thì anh làm thử nghiệm lâm sàng chứng minh đi.
Nó sẽ nói toẹt luôn với bác là nếu chứng minh lâm sàng được thì đã không phải núp bóng thực phẩm chức năng, giá đã nhảy lên 10 hay 100 lần rồi. Cả tỷ thứ thực phẩm chức năng cho người tiểu đường, thằng nào mà ra được thuốc trị bệnh thì kể cả 1 tỷ/liệu trình vẫn có cả triệu người xúm vào mua chứ đâu phải chịu mức giá vài triệu như hiện nay.
Chuẩn cụ. Tên nó là; thực phẩm chức năng (thực phẩm bảo vệ sức khoẻ) nói lên tất cả. Trên bao bì nó phải ghi chữ to đùng; San phẩm này k phải là thuốc....nói lên tất cả.

PhongFood

Xe điện
Em đủ khả năng nhận kèo này:
- Toán thì con em không cần đến mẹ nhưng trước em học khối A nên lớp 6 chắc em dạy đc, bài nào khó em lại lên đây hỏi cả nhà.
- Tiếng A: con em đến lớp 9 em vẫn trao đổi bài đc.
- Nấu ăn: cảm nhận của em là cũng ổn, bữa nào ăn sạch bữa ấy.
- Lái xe: con em nó bảo mẹ là tay đua kiệt xuất, ngày nào em chả lạng lách đánh võng ngoài đường đi làm cho kịp giờ chấm công.
Vậy cụ chủ trả em bao nhiêu để em điều đình với cụ ông ở nhà vụ đi qua đêm (dự là cụ ý khá 😀)
PS: em không dọn dẹp nhà cửa với rửa bát ạ
Vote mợ. Cụ chủ vào việc luôn cho nhanh :)

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ của lười là đây 🤣🤣🤣
Làm việc đầu óc thì thôi chân tay là đúng rồi. Cty em còn định rõ thằng giỏi uống rượu thì không cần giỏi soạn văn bản nhá.

Em nghĩ nếu khó quá có khi cụ thớt gửi xừ con cho mợ OF nào cho xong, cuối tuần đón về. Đằng nào chả cả ngày học ở trường, tối ở cùng dì gia sư.

Cơ mà cụ ý đã công bố đã tiếp nhận được mấy ứng viên sáng giá rồi. Chẹp... 🙂

xukthal

Xe lăn
Làm việc đầu óc thì thôi chân tay là đúng rồi. Cty em còn định rõ thằng giỏi uống rượu thì không cần giỏi soạn văn bản nhá.

Em nghĩ nếu khó quá có khi cụ thớt gửi xừ con cho mợ OF nào cho xong, cuối tuần đón về. Đằng nào chả cả ngày học ở trường, tối ở cùng dì gia sư.

Cơ mà cụ ý đã công bố đã tiếp nhận được mấy ứng viên sáng giá rồi. Chẹp... 🙂
Em đảm bảo nếu cụ thớt tuyển dì Đan thì chỉ một thời gian ngắn là dì ý lên thành nóc nhà 2 =))

xukthal

Xe lăn

Bang lang

Xe điện
Thậm chí nhiều bà mẹ cũng chưa đáp ứng nổi từng đó tiêu chí chứ không phải dễ mà có người như vậy đâu. :((
Thực ra em thấy tiêu chí cũng bình thường. Nói là dạy toán và tiếng anh thì cũng phải xem yêu cầu đầu ra thế nào? Trình độ ra sao. Chứ chỉ cần day làm bài trên lớp thì đâu có cao. Học cấp 3 cũng day được. Lương 10 tr hay 15 tr cũng có thể, có khi còn mời được cả cô giáo ấy chứ. Làm việc nhà thì có máy móc hết nên cũng chả vất. Trẻ con đi học 8 tiếng moitj ngày, coi như làm việc có 4 tiếng/ ngày.

Dancingwiththewind

Xe điện
Hồi xưa em cũng thuê được 1 người tiêu chuẩn còn cao hơn nhiều mà giá rẻ cực kì
Trẻ 19t . 1m72 , tiếng anh giỏi, dậy và tạo ra trẻ em rất giỏi, việc nhà lo lắng chu đáo. Lái xe 2 bánh 4 bánh đều ok , chăm sóc chu đáo cho em rất good vv
Có điều vì vậy mà GĐ em bị lệ thuộc vào cô ấy!!! Đến giờ thì tất cả đều lộn ngược lại, em lại thành người làm thuê cho cô ấy , nghĩ mà chán và sợ , nhưng muộn rồi không đảo được hợp đồng nữa !!!!!!!
Cụ thật fun. Mà đúng thật. Chúc mừng cụ ạ. Hihi

114hangbong

Xe cút kít
Thực ra em thấy tiêu chí cũng bình thường. Nói là dạy toán và tiếng anh thì cũng phải xem yêu cầu đầu ra thế nào? Trình độ ra sao. Chứ chỉ cần day làm bài trên lớp thì đâu có cao. Học cấp 3 cũng day được. Lương 10 tr hay 15 tr cũng có thể, có khi còn mời được cả cô giáo ấy chứ. Làm việc nhà thì có máy móc hết nên cũng chả vất. Trẻ con đi học 8 tiếng moitj ngày, coi như làm việc có 4 tiếng/ ngày.
Đúng đấy mợ ạ, quan trọng là yêu cầu đầu ra phải đáp ứng được tiêu chí như thế nào chứ làm cho xong chắc chả ai tuyển đâu.

bubu08

Xe tăng
k có chuyện vớ vẩn, mà đúng nhu cầu chủ thớt, thì ít cũng phải 10tr/tháng cc nhỉ
10tr? xúc phạm người ta quá đi.
Chả tìm dc người Việt nào: biết lái xe, có trình độ dạy cả tiếng Anh và Toán cho lớp 6 và hơn, lo luôn việc nhà cơm nước các kiểu. Trình độ đó thì chả ai đi làm quản gia/oshin và có thì cũng phải 40-50 mới bõ. Khả năng tìm dc 1 quản gia người Philippines lương 2K US$/tháng thì dễ hơn.

doctor103

Xe điện
hơn 1 tuần và thớt được 31 tầng rồi, không biết cụ chủ đã tìm được ai chưa :))

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Cụ chủ cho cơm ăn 3 bữa và quần áo chắc chỉ được mặc nửa ngày :D, cụ nên thuê 1 em người Philippine giúp việc và 1 cô gia sư + 1 chú grab cắm lốt theo giờ