[Funland] Tư vấn thiết bị điện nước?

mrbruto

Xe hơi
đi ống hộp kỹ thuật cụ cũng nên nói với thợ là dùng chếch đi những chỗ thông tầng để ống bo sát vào tường cho thẩm mỹ, sau trát lên hộp kỹ thuật sẽ như mặt phẳng hoặc lồi ra chỉ bằng mép cột. Nhiều thợ vì tiện và vì lười, cứ cho ống đâm thẳng xuống nên tự nhiên cái hộp kỹ thuật lồi hẳn ra, nhìn rất xấu và tự nhiên có diện tích chết

lamhoangvan87

Xe container
E bên Sài Đồng cơ cụ ơi, cụ biết đại lý nào chuẩn chỉ e với nhé.
Sài đồng thì cụ qua nhà Hùng Dung ở sau vincom long biên. Trên đường vào lệ mật. Nhà phía tay trái. Nhà này em ko quen nhưng biết hàng bán chuẩn. Nhà này nếu mua hàng thì niềm nở, còn khảo giá thì phục vụ hơi kém nên nếu cụ qua đó thì lưu ý nhé.
Còn ko sang tuần em qua nguyễn công trứ. Cụ rảnh qua đó em đưa vào đại lý em quen để tham khảo.

lamhoangvan87

Xe container
Có bác nào giải thích giúp e hiện tựơng bóng mờ (đèn led) khi công tắc (hàng shneider) đã tắt ko ah?
Theo em thì chập dây lửa. Nếu Cụ dùng hàng nửa nhôm thì tắt đi rồi hãy tháo nhé. Nếu cụ mua hàng rẻ thì khả năng sắp phải thay bóng rồi cụ. Lôi ông cung cấp ra bảo hành ngay cho cụ :D

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Hi các cụ,
Nhà e xây gần xong phần thô, đang lăn tăn thiết bị phụ kiện điện nước nhờ các cụ tư véo giúp gồm:
Ống nước ppr hãng nào tốt? thợ tư vấn ReHau mà lạ quá ko rõ như nào? ống thoát nước chắc Tiền phong là ok?
Dây điện nên dùng của hãng nào? E thấy thợ tư véo dây Hàn xẻng mà ko biết có đúng Korea thật ko? So với dây của Trần phú thế nào?
Thiết bị điện lăn tăn Shneider or Simon?
Ah tiện thể HN có đại lý nào chuẩn món này cho e xin địa chỉ nhé. Thanks
Ống vespo,dây trần phú,thiết bị điện,shneider,thiết bị vệ sinh,toto...

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Hiện nay ống pvc của tiền phong thì quá nổi tiếng rồi, nhưng giá thì cao, chiết khấu thì ít. Em đc tư vấn dùng hàng của cúc phương, giá tóit, chiết khấu cao, chất lượng ko kém tiền phong. Vậy cụ nào đã có trải nghiệm thì cuo ý kiến chút. Cảm ơn các cụ
Cứ tiền phong mà phang cụ ạ.ham hố gì mấy cái đồng lẻ chiết khấu.Mai này có lỗi sửa ốm.

DKC

Xe tải
Theo em thì chập dây lửa. Nếu Cụ dùng hàng nửa nhôm thì tắt đi rồi hãy tháo nhé. Nếu cụ mua hàng rẻ thì khả năng sắp phải thay bóng rồi cụ. Lôi ông cung cấp ra bảo hành ngay cho cụ :D
Nó bị bóng mờ từ lúc mới lắp bác ơi, đấu đúng nguồn vào rồi đấy ah. Có chục cái led ốp nổi đều bị cả

CADIVI_HN

Xe hơi
Cụ tham khảo dây Cadivi bên e nhé.
Dây đủ, đồng đẹp, ko bị nhái.
Cụ thống kê số lượng rồi gửi e, e để cụ giá ngon.
Tks cụ

Nam309

Xe hơi
cụ cứ check bác google thì ra 1 loạt ấy

CADIVI_HN

Xe hơi
E gửi giá bìa dân dụng để các cụ tham khảo.
E sẽ có giá đẹp cho các cụ mợ ợ.

mr.hung

Xe buýt
Thanks các cụ, em chốt dây điện Trần phú, thiết bị schneider or simon. Ống nước thoát Tiền phong, còn mỗi món ống ppr lăn tăn tí :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hiện nay ống pvc của tiền phong thì quá nổi tiếng rồi, nhưng giá thì cao, chiết khấu thì ít. Em đc tư vấn dùng hàng của cúc phương, giá tóit, chiết khấu cao, chất lượng ko kém tiền phong. Vậy cụ nào đã có trải nghiệm thì cuo ý kiến chút. Cảm ơn các cụ
Cụ tổng xây biệt thự ah? Cụ có nhu cầu ủng hộ e mấy món cho e thơm lây đc phục vụ cụ tổng nhá :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Thanks các cụ, em chốt dây điện Trần phú, thiết bị schneider or simon. Ống nước thoát Tiền phong, còn mỗi món ống ppr lăn tăn tí :))
Vespo đi cụ, e thấy ống đó xịn mà

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu đang xây nhà,ống nước thì dùng toàn đồ của T Phong,thoát nước dùng pvc TP C2. Mua của đại lý ko quen biết thì ống ppr chiết khấu 55%, ống Pvc chiết 17%.
Về điện thì dùng của Trần Phú, at đang lăn tăn giữa Hackger hoặc Schneider cũng chiết khấu khá cao. Mặt ổ điện thì nhà cháu dùng của Panasonic.
Đồ gạch lát sàn,ốp bếp thì nhà cháu lấy của lão em Khoaquay(có gian hàng trên OF) giá luôn rẻ so với giá thị trường từ 20-30k/m. Lão này là tổng đại lý Viglacera.
Điện nước là phần rất quan trọng vì nó chôn trong tường cố định nên cần phải bền và tạo tâm lý yên tâm,nó xứng đáng để đầu tư. Thực tế về giá các hạng mục trong xây dựng thì phần nước không tốn kém như các phần khác. Như công trình của nhà cháu tầm 300m2 sàn,4 khu vệ sinh thì toàn bộ ống cấp thoát nước chỉ tầm 14 củ.

congbocngheo

Xe buýt
Ống PVC Tiền phong thì truyền thống rồi. Nhưng gần đầy Em thấy ống của Đệ Nhất, Hoa Sen, Bình Minh cũng tốt lắm mà dày dặn hơn.

taptoe_hd

Xe hơi
Thanks các cụ. Như vậy dây điện cứ Trần Phú, ổ cắm schneider or Simon; phần ống thoát thì nhựa tiền phong. Giờ e chỉ lăn tăn ống cấp nước ppr chọn thằng nào? Vesbo thì thấy bảo nhiều hàng nhái, tiền phong thì cút, ren kém, còn ông Rehau thì thấy bảo hàng Đức chứ chưa rõ ngon thật ko? Nói chung mấy món này loằng ngoằng phết :))
Hàng Tiền phong không phải kém đâu cụ ơi, Hầu hết các nhà máy của nhật dùng ống và phụ kiện ppr của tiền phong đấy cụ. Cái này tốt hay không là do thợ lắp đặt, hàn nhiệt ẩu thì bị dò ở các mối ghép. Cụ cứ yên tâm mà dùng phị kiện ppr hàng tiền phong, hàng ren cụ chọn loại ren inox thì nhà hỏng ống chưa hỏng.

taptoe_hd

Xe hơi
Ống PVC Tiền phong thì truyền thống rồi. Nhưng gần đầy Em thấy ống của Đệ Nhất, Hoa Sen, Bình Minh cũng tốt lắm mà dày dặn hơn.
Hàng tiền phong có nhiều loại nhé cụ. Tuỳ theo áp suất làm việc mà ống dày hay mỏng, em nghĩ ở ciwar hàng thường có loại mỏng cho rẻ, chứ bọn em làm công trình toàn nhập cả xe tải từ hải phòng ống dày lắm. áp suất làm việc tiêu chuẩn 10kg/cm2,Áp suất nước máy thì áp suất nước 2kg/cm2 là mạnh lắm rồi.

Euro2CityStar

Xe lăn
Chọn thử ppr Kelen nhé nó hơi đắt nên không phổ biến như mấy loại kia .
Nhưng chất lương thì cụ cứ cầm tận tay sẽ thấy to chắc chắn hơn nhiều loại cạnh tranh .
Thiết bị điện thì em khuyên chọn ỏ cắm công tắc LeGrand
MCB chọn Siemens .