Đánh giá Tư vấn thay lọc gió độ Mazda 2, Mazda 3

tienphong75

Xe tải
Nếu các cụ thích tự chăm xe thìCụ tự vệ sinh được, dễ mà mà, mua lọ dung dịch về vệ sinh thui ah, còn ngại làm thì mang qua em
Vậy phải cần 2 loại dung dịch phải ko cụ? dung dịch vệ sinh và dung dịch làm ẩm? Cụ cho xin giá và địa chỉ cửa hàng, cuối tuần em qua.

tienbamboo

Xe container
Vậy phải cần 2 loại dung dịch phải ko cụ? dung dịch vệ sinh và dung dịch làm ẩm? Cụ cho xin giá và địa chỉ cửa hàng, cuối tuần em qua.
Bộ kit dung dịch vệ sinh giá 500K gồm 2 lọ: tẩy rửa và dầu dưỡng ạ
Cụ qua Lexus Phạm Hùng , ngã tư Phạm Hùng - Duơng Đình Nghệ ạ, ới em ạ 0933286000, em ở sát đó luôn ạ

tienbamboo

Xe container
Các cụ lưu ý khi tra dầu dưỡng cho lọc vải BMC ạ, là mình tra lượng vừa đủ để thấm đều, đừng ham tẩm nhiều ạ, khi lọc đã khô hẳn thì sẽ:
- Vừa tiết kiệm được dầu
- Vừa thấm đều sợi vải, không sợ dư dầu nhỏ giọt gây bẩn.

tntnb

Xe điện
Chào các cụ,
Bấy lâu nay em viết nhiều bài phân tích về xe Mazda nói chung và về nâng cấp hiệu suất động cơ (chuyên môn chính của em) nói riêng.
Thực tế việc chơi công suất dù được rất nhiều anh em quan tâm nhưng do hạn chế về phần kinh tế (mặc dù không phải quá cao) và thông tin chưa nhiều nên chưa thực sự phổ biến.

Hôm nay em sẽ chia sẻ với các cụ những món đồ chơi, đồ độ đơn giản nhất, lành nhất và chi phí thấp để các cụ tham khảo trong việc tối ưu vận hành cho chiếc xe của mình nhé.

LỌC GIÓ ĐỘNG CƠ
Lọc gió động cơ vĩnh cửu hiệu năng cao BMCK&N cho các dòng xe Mazda

Thay vì sử dụng lọc giấy nguyên bản và phải mua mới định kỳ (giá đã gần 500K) thì hãy trải nghiệm lọc vải tẩm dầu với các ưu điểm vượt trội:

♻ Tăng lượng khí nạp giúp xe thoát máy hơn
♻ Tăng công suất động cơ cho xe bốc hơn
♻ Lọc bụi tốt hơn với công nghệ vải tẩm dầu
♻ Dễ dàng vệ sinh và tái sử dụng mà không cần thay thế
♻ Thời hạn sử dụng cực dài (1,6 triệu km)

Ko biết dùng sai thiết kế có nát máy không?

tntnb

Xe điện
Tại sao lại nát máy cụ? :) cụ phán câu làm em giật mình quá ạ ;))
Vì cái lọc gió trong kết cấu cả cái xe có bao nhiêu xèng đâu, nếu ưu việt thế hãng nó làm luôn cho rồi. Chỉ sợ cái lọc gió nó đã tối ưu ta chọc ngoáy thay thế vào lại phá cái khác

tienbamboo

Xe container
Vì cái lọc gió trong kết cấu cả cái xe có bao nhiêu xèng đâu, nếu ưu việt thế hãng nó làm luôn cho rồi. Chỉ sợ cái lọc gió nó đã tối ưu ta chọc ngoáy thay thế vào lại phá cái khác
:) cụ phân tích vậy là em hiểu cụ chơi xe ntn và mức độ hiểu về độ xe ntn
Chơi xe độ không dành cho những người tư duy bảo thủ và zin như cụ. Nên em xin phép không giải thích thêm nữa ạ.
Dù sao cũng cảm ơn cụ đã dành thời gian đọc thớt em :)

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Lắp lọc gió K&N này vào lúc ban đầu thấy cũng bình thường, nhưng chạy một thời gian tháo ra lắp lọc cũ vào mới thấy rõ sự khác biệt. Với Em việc đầu tiên mua xe về là thay lọc gió K&N. ( Em ko mua của của chủ thớt mà mua ở Trần khát Chân ). Cá nhân Em khuyên các Cụ nên thay hay của nó đấy.

tienbamboo

Xe container
Lắp lọc gió K&N này vào lúc ban đầu thấy cũng bình thường, nhưng chạy một thời gian tháo ra lắp lọc cũ vào mới thấy rõ sự khác biệt. Với Em việc đầu tiên mua xe về là thay lọc gió K&N. ( Em ko mua của của chủ thớt mà mua ở Trần khát Chân ). Cá nhân Em khuyên các Cụ nên thay hay của nó đấy.
Chỉ những người đã chơi thì mới hiểu được sản phẩm nó như thế nào?
Còn các thánh phán toàn nghe nói với phân tích thì luôn tỏ ra nguy hiểm và chỉ hợp với những chiếc xe "zin đét đèn đẹt" :D
Em xin vodka cụ cho sự "liều mình" trải nghiệm :))

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Chỉ những người đã chơi thì mới hiểu được sản phẩm nó như thế nào?
Còn các thánh phán toàn nghe nói với phân tích thì luôn tỏ ra nguy hiểm và chỉ hợp với những chiếc xe "zin đét đèn đẹt" :D
Em xin vodka cụ cho sự "liều mình" trải nghiệm :))
Liều gì đâu, Em nghe bọn " dân chơi xe " xui và đã nghe theo từ mấy đời xe trước do vậy cứ mua xe mới là Việc đầu tiên là thay lọc gió, giờ ông nào mượn xe cũng nói xe thằng này bốc thật, được thể Em chém thật lực. Tâm lý nhiều Cụ mua xe mới sợ ko được bảo hành nên ko dám thay. Em VD như trong hãng cứ thay dầu khoáng 10 w 40 bảo nếu ko thay ra ngoài thay sẽ ko bảo hành. Em bỏ luôn hãng ra ngoài thay dầu tổng hợp toàn phần 5w 30. Mấy đời xe có sao đâu.

Pham Quang Viet

Xe tải
Chiều mai cụ chuyển cho em 1 chiếc lọc loại bmc và 1 bộ rửa, dưỡng em nó về 54a nguyễn chí thanh hà nội cụ nhé. Xe em madaz 3 loại 1.5, sx 2016. Đt: 0987552592

tienbamboo

Xe container
Chiều mai cụ chuyển cho em 1 chiếc lọc loại bmc và 1 bộ rửa, dưỡng em nó về 54a nguyễn chí thanh hà nội cụ nhé. Xe em madaz 3 loại 1.5, sx 2016. Đt: 0987552592
Dạ vâng, cảm ơn cụ quan tâm ạ :-bd

tienbamboo

Xe container
Liều gì đâu, Em nghe bọn " dân chơi xe " xui và đã nghe theo từ mấy đời xe trước do vậy cứ mua xe mới là Việc đầu tiên là thay lọc gió, giờ ông nào mượn xe cũng nói xe thằng này bốc thật, được thể Em chém thật lực. Tâm lý nhiều Cụ mua xe mới sợ ko được bảo hành nên ko dám thay. Em VD như trong hãng cứ thay dầu khoáng 10 w 40 bảo nếu ko thay ra ngoài thay sẽ ko bảo hành. Em bỏ luôn hãng ra ngoài thay dầu tổng hợp toàn phần 5w 30. Mấy đời xe có sao đâu.
Cái vấn đề nhiều cụ phân vân không hiểu hoặc cố tình không hiểu với suy nghĩ là "đáng mấy mà hãng nó không làm luôn, để dành cho mấy ông bán đồ" :)
Mà không hiểu rằng nó gồm các lý do về: Tính thương mại và về phân cấp sản phẩm. (Cái này em cũng đã phân tích rất rõ ở nhiều thớt)
Nên thực ra, những ai hiểu và thích cảm giác lái thì chơi
Chứ độ xe không dành cho số đông người dùng phổ thông với quan điểm cái gì cũng hãng hãng cụ nhỉ :)

tienbamboo

Xe container
Thực tế, với rất nhiều người đã và đang chạy mazda 3 1.5 điều họ cảm nhận được thực sự là độ trễ ì và thiếu thoát máy đặc trưng ở nước ga đầu.
Chính về thế, sau khi thử trải nghiệm Lọc gió độ BMC RaceChip chân ga, họ đã rất thích thú vì đã cải thiện cảm giác lái hoàn toàn khác biệt.
Không phải đồn đoán, vì thực tế nó dựa trên các nguyên lý cơ bản của Vật Lý:
- Hút khí nhiều hơn, nhanh hơn thì sự cháy diễn ra tốt hơn, cho công suất cao hơn
- Bướm ga mở nhanh hơn, lớn hơn xe sẽ bốc và vọt hơn
Còn lọc gió vĩnh cửu BMC thì thay cho việc phải thay thế lọc giấy sau định kỳ bảo dưỡng là một ưu điểm lớn

cottu

Xe máy
chen ngang chút, em dư một cái lọc gió động cơ KN cho CX5 2016 FL, giờ em chuyển sang loại khác (cũng KN ạ) có cụ nào thích trải nghiệm em để lại ngon bổ rẻ

Pham Quang Viet

Xe tải
:) cụ phân tích vậy là em hiểu cụ chơi xe ntn và mức độ hiểu về độ xe ntn
Chơi xe độ không dành cho những người tư duy bảo thủ và zin như cụ. Nên em xin phép không giải thích thêm nữa ạ.
Dù sao cũng cảm ơn cụ đã dành thời gian đọc thớt em :)
Quan điểm của cụ thì hãng đói thối mồm à. Nó cắt giẩm đc bao nhiêu thì nó cắt cụ ạ.

tienbamboo

Xe container
chen ngang chút, em dư một cái lọc gió động cơ KN cho CX5 2016 FL, giờ em chuyển sang loại khác (cũng KN ạ) có cụ nào thích trải nghiệm em để lại ngon bổ rẻ
Cụ chắc chuyển sang Air Intake ạ, chơi hard core luôn ;))