Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod

Trạng thái
Thớt đang đóng

Civic TN

Xe lăn
Em loay hoay mãi mà vẫn chưa làm sao cài font Tiếng Việt ABC cho Ipad. Cụ nào biết cách hướng dẫn em với, thỉnh thoảng em vẫn nhận vài file docs dùng font này. #-o
Em cũng thế, chưa biết dùng để soạn thảo như thế nào, thấy bảo phải mua phần mềm khoảng 30$ nhưng kô biết dùng ra sao, copy sang máy tính dùng Xp thì có in ấn đc kô ạ.
Cụ nào biết tư vấn cho e với

lengkeng

Xe tăng
Các cụ ko phải mua cái gì cả, bản thân hệ điều hành của iPad đã hỗ trợ gõ tiếng Việt theo font Unicode. Cụ chỉ cần vào Setting, add keyboard tiếng Việt vào là xong. Khi gõ trên bàn phím chạm vào phim Global (hình quả địa cầu) để chuyển đổi giữa tiếng Anh và Việt :)
Em cũng thế, chưa biết dùng để soạn thảo như thế nào, thấy bảo phải mua phần mềm khoảng 30$ nhưng kô biết dùng ra sao, copy sang máy tính dùng Xp thì có in ấn đc kô ạ.

nhbinhdbp

Xe tải
Các bác cho em hỏi ipad2 có phân biệt bản Quốc tế với bản dành cho mạng không?
Đang định nhờ người mua mà thấy trên mạng chỉ có 2 loại dành cho AT&T và Verizon
Em mà nhờ mua ipad2 3G ở Mỹ thì nhờ mua bản nào?

Vietkid

Xe điện
Đừng mua phí tiền cụ ơi, copy sang PC mà dùng. Dùng PC Suite mà copy nhá.

Civic TN

Xe lăn
Đừng mua phí tiền cụ ơi, copy sang PC mà dùng. Dùng PC Suite mà copy nhá.
Em muốn hỏi cách soạn thảo văn bản trên ipad cụ ạ? Bây giờ e thử thì kô thấy đc. Nếu ipad 1 có thì nhờ cụ chỉ cho e với

Vietkid

Xe điện
Muốn soạn thảo trên Ipad thì cụ dùng QuickOffice hoặc DocsToGo, mà trước hết phải Jail Break đã, hình như FW 4.3.2 chưa JB được.

conveyor

Xe tải
Các cụ ko phải mua cái gì cả, bản thân hệ điều hành của iPad đã hỗ trợ gõ tiếng Việt theo font Unicode. Cụ chỉ cần vào Setting, add keyboard tiếng Việt vào là xong. Khi gõ trên bàn phím chạm vào phim Global (hình quả địa cầu) để chuyển đổi giữa tiếng Anh và Việt :)
Cách này chỉ cho bộ gõ và font Unicode thôi cụ ơi. Em chỉ cần cụ giúp có cách nào add thêm fonts tiếng Việt như ABC hoặc Vni vào để đọc được file đính kèm tiếng Việt dùng những loại fonts này thôi.

HoangDM

Xe đạp
Ipad2 có phân biệt bản quốc tế và bản cho mạng riêng đó cụ ạ. Bản đề chữ Verizon là bản 3G dành cho mạng đó bên Mỹ - sim cố định trong máy không tháo ra được giống như CDMA của Sphone ngày trước. Tốt nhất là cụ dặn người mua hộ xem tên vỏ máy (cả sau máy cũng có) xem có chữ CDMA sau chữ 3G không?. Nếu có thì không mua. Nghe Tây nó đồn thì vào mạng CDMA bên Mỹ thuê bao rẻ hơn .

HoangDM

Xe đạp
Em cũng muốn soạn thảo được văn bản trên Ipad bình thường như trên máy tính - cụ nào biết chỗ cài đặt chỉ giúp em với nhé!

sv_ngheo

Xe điện
Cụ ấy đang hỏi về đọc file DOCX dùng font ABC cơ, chứ ko phải hỏi bộ gõ tiếng Việt Unicode :D

nhbinhdbp

Xe tải
Ipad2 có phân biệt bản quốc tế và bản cho mạng riêng đó cụ ạ. Bản đề chữ Verizon là bản 3G dành cho mạng đó bên Mỹ - sim cố định trong máy không tháo ra được giống như CDMA của Sphone ngày trước. Tốt nhất là cụ dặn người mua hộ xem tên vỏ máy (cả sau máy cũng có) xem có chữ CDMA sau chữ 3G không?. Nếu có thì không mua. Nghe Tây nó đồn thì vào mạng CDMA bên Mỹ thuê bao rẻ hơn .
Cám ơn bác

khanh tay

Xe hơi
cụ nào giúp em tra xem máy của em là bản worl hay lock ạ. Em mới dùng iphone nên ko biết tra ntn?
IMEI: 011742005452978. Máy em 3G ạ.

hiep_vu92

Xe đạp
cụ cho cái số Model lên check cho dễ :-?? mà 3G unlock mái thoải, world hay lock cũng k quan trọng lắm đâu :D

tetsu

Xe tăng
Chào các cụ.
Em vừa mua cái ipad 1 3G để tý toáy vào mạng và cho F1 ăn cơm :(, thú thực là lần đầu tiên em tiếp xúc và sử dụng sp của Apple nên không biết gì cả.
Em có mấy câu hỏi các cụ gỡ hộ em tý ạ (có thể đã có cụ hỏi nhưng nhiều trang quá nên em chưa tìm ra, vừa hỏi các cụ ở đây vừa tìm hiểu tiếp :) ):

1- Check xem máy mình có đúng mới 100% thế nào, hình như check được cả tg bảo hành toàn cầu còn bao lâu.
(em mua mới 100% bóc nilon nhưng thấy nghi nghi vì lúc lấy hàng thấy chủ cửa hàng có vẻ thậm thụt liếc liếc e rồi vào trong làm gì đó 1 lúc rồi lấy ra. Về mở máy thấy đã có sẵn cái apple ID của ai đó - không biết là đã có từ trước hay lúc cài đặt máy mới có)

2- Máy e là 3G, em đã mua sim 3G Viettel lắp vào nhưng đến giờ vẫn không dùng được (chỉ dùng đc wifi). Các cụ bẩu em cách cài đặt mới.
Cái nữa là các cụ tư vấn em nên dùng sim 3G kiểu gì để ngon bổ rẻ ạ.Em đang dùng cái Dcom thấy cũng rẻ nhưng mà nó giới hạn thời gian sử dụng nên toàn dùng không hết tiền đã hết thời gian.

3- Mục đích sử dụng cho công việc chính của cái ipad chắc chỉ có mỗi cái mail, note với lịch. Em dùng cũng thấy sướng. Nhưng không biết là nó có thể cài pass khi vào được không (pass cho mail, note.. chứ không phải cái pass máy đâu ạ). Mail làm ăn mà ai cầm vào máy cũng xem được thì không tiện.

4- Muốn kết nối với máy tính ( win7) để cóp dữ liệu thì phải làm gì ạ

5- Em dân Kiến. Có phần mềm gì cho đồ họa kiểu chỉnh sửa ảnh, đọc cad ... (free được thì càng tốt :D) các cụ phím em mới.

6- Các cụ cho em tý kinh nghiệm cho người mới dùng đồ Apple ạ :D
Cảm ơn các cụ nhiều (b)

Civic TN

Xe lăn
Chào các cụ.
Em vừa mua cái ipad 1 3G để tý toáy vào mạng và cho F1 ăn cơm :(, thú thực là lần đầu tiên em tiếp xúc và sử dụng sp của Apple nên không biết gì cả.
Em có mấy câu hỏi các cụ gỡ hộ em tý ạ (có thể đã có cụ hỏi nhưng nhiều trang quá nên em chưa tìm ra, vừa hỏi các cụ ở đây vừa tìm hiểu tiếp :) ):

1- Check xem máy mình có đúng mới 100% thế nào, hình như check được cả tg bảo hành toàn cầu còn bao lâu.
(em mua mới 100% bóc nilon nhưng thấy nghi nghi vì lúc lấy hàng thấy chủ cửa hàng có vẻ thậm thụt liếc liếc e rồi vào trong làm gì đó 1 lúc rồi lấy ra. Về mở máy thấy đã có sẵn cái apple ID của ai đó - không biết là đã có từ trước hay lúc cài đặt máy mới có)

2- Máy e là 3G, em đã mua sim 3G Viettel lắp vào nhưng đến giờ vẫn không dùng được (chỉ dùng đc wifi). Các cụ bẩu em cách cài đặt mới.
Cái nữa là các cụ tư vấn em nên dùng sim 3G kiểu gì để ngon bổ rẻ ạ.Em đang dùng cái Dcom thấy cũng rẻ nhưng mà nó giới hạn thời gian sử dụng nên toàn dùng không hết tiền đã hết thời gian.

3- Mục đích sử dụng cho công việc chính của cái ipad chắc chỉ có mỗi cái mail, note với lịch. Em dùng cũng thấy sướng. Nhưng không biết là nó có thể cài pass khi vào được không (pass cho mail, note.. chứ không phải cái pass máy đâu ạ). Mail làm ăn mà ai cầm vào máy cũng xem được thì không tiện.

5- Em dân Kiến. Có phần mềm gì cho đồ họa kiểu chỉnh sửa ảnh, đọc cad ... (free được thì càng tốt :D) các cụ phím em mới.

Cảm ơn các cụ nhiều (b)
E cũng mới đập hộp 1 e Wifi 3G, 32G. E mua trên App Store nên yên tâm luôn. Mỗi tội chưa biết khai thác.
Nhờ các cụ chỉ giáo

Lexuss350

Xe tải
Chào các cụ.

Cảm ơn các cụ nhiều (b)
Nhà cháu có ý kiến thế này ạ :
1 - Nếu mua iPad tại cửa hàng , bác không làm gì thêm mà mang về luôn thì 100% iPad ấy là hàng second hand . Nếu bác mua và yêu cầu cài đặt thêm app thì chưa chắc , vì có 1 số app free trên appstore cần phải nhập Apple ID để tải về . Ttrong trường hợp này , Apple ID đó là của cửa hàng thôi , bác không phải lo lắng gì ( khả năng này nhiều hơn vì bác mới dùng iPad chưa thể tự biết Jailbreak để cài phần mềm cr@ck )
2- Cá nhân em thấy dùng 3G Viettel khá ổn , nhất là khi bác phải đi ra các tỉnh ngoài mới thấy hết giá trị . Cách cài đặt bác tham khảo tại đây http://viettelonline.com/3g-viettel/cai-dat-3g-viettel/iphone/3g
3- Nếu máy bác đã được cửa hàng Jailbreak và có Cydia , bác kết nối wifi và search trên Cydia phần mềm có tên : Locktopus . Phần mềm này giúp bác khóa những ứng dụng " nhạy cảm " , không cho người khác tự ý sử dụng . Nếu chưa có Cydia , Bác mang ra hàng mình mua yêu cầu cài thêm vào nhé .
4- iPhone , iPad, iPod kết nối với máy tính qua phần mềm iTunes . Bác search Google và tải iTunes về PC , cài đặt trên PC , cắm iPad vào là được . Nên nhớ tìm iTunes mới ( bây giờ đang 10.x ) vì iTunes cũ có thể không nhận . Tuy nhiên , iPad cũng như iPhone hay iPod là thiết bị cá nhân , nên chỉ chấp nhận Sync với 1 máy tính , vì thế nếu bác sync với máy tính ở nhà thì các app và nhạc nhẽo cửa hàng cài cho bác ( nếu có ) sẽ mất hết . Ngày xưa có 1 app tránh được việc này, cho phép bác sync với nhiều máy tính khác nhau nhưng nhà cháu quên tên rồi , và không biết nó có tương thích với các firmware của iPad bây giờ không . Cần cân nhắc kỹ trước khi sync . Tuỵet đối không được click vào nút Update trong iTunes , vì có thể iPad sẽ bị mất jailbreak . Để explore các file trong iPad bác dùng iPhone Explorer ( bác mang usb qua cửa hàng mua iPad bảo nó copy cho rồi cài trên máy tính là được ) .
5- Em lười chụp choẹt chỉnh sửa lắm , có bác nào tư vấn cho cụ chủ thớt đi ạ .
6- Đồ Apple phải nói là luôn đẹp , và cũng khá bền nên bác cứ dùng thoải mái thôi ạ . Cẩn thận nữa thì dán màn hình và nắp lưng iPad thôi .
Có vấn đè gì cụ cứ alo em : 0933555335 , em biết gì xin trả lời bác ạ ( nhớ mời em cafe đấy nhé hehehe )

HuyTrinh

Xe tải
có cụ nào có Video converter for mac ko ạ ? e đang cần để convert mấy cái film cho em ipad :(( các cụ có or biết chỗ nào down đc thì chỉ em với ạ ! vodka luôn ạ !

Công Nông

Xe điện
Em đang dùng cái Ipod classic 160G thỉnh thoảng bị treo phải restart, các cụ có biết firmware nào ổn định nhất ko bị treo ko ạ?

Lexuss350

Xe tải

tetsu

Xe tăng
Cảm ơn cụ Lexuss350 nhiều.
Như cụ nói thì chắc em lại phải đem ra hàng cho lành rồi,nhưng thế thì cũng bất tiện nhể. Theo em hiểu thì khi sync nó sẽ đồng Bộ dữ liệu với máy tính,thế thì thông tin của mình cũng đồng bộ với PC của cửa hàng luôn ạ :(

Trạng thái
Thớt đang đóng