Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod

Trạng thái
Thớt đang đóng

Meow

Xe điện

Vietkid

Xe điện
Lỗi ăng ten ở Mỹ không liên quan gì đến Việt Nam, IP4 của em tuần 27 ( chưa fix lỗi ăng ten ) mà có sao đâu, kể cả chơi trần :P, hơn nữa lại còn dùng bumper thì tụt sóng sao được.
Có một điều củ chuối mà cụ phải để ý là gọi từ Viettel sang Vina và ngược lại tỉ lệ fail cực cao, hay không.

FeRAM

Xe điện
Lỗi ăng ten ở Mỹ không liên quan gì đến Việt Nam, IP4 của em tuần 27 ( chưa fix lỗi ăng ten ) mà có sao đâu, kể cả chơi trần :P, hơn nữa lại còn dùng bumper thì tụt sóng sao được.
Có một điều củ chuối mà cụ phải để ý là gọi từ Viettel sang Vina và ngược lại tỉ lệ fail cực cao, hay không.
Chính xác. Viettel sang Viettel thỉnh thoảng lắm mới bị. Còn sang các mạng khác thì bị nhiều hơn. Nói chung, không phải mình em là được rồi, :D. IP có cái iBook đọc truyện tiếng Anh rất phê, có sẵn từ điển luôn, tra rất nhanh, :)).

IP dùng cái gì để làm phần mềm dẫn đường nhỉ? em thấy cái xGPS nhưng thấy nó cứ thế nào ấy. Với lại, ko có bản đồ offline à?

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Chính xác. Viettel sang Viettel thỉnh thoảng lắm mới bị. Còn sang các mạng khác thì bị nhiều hơn. Nói chung, không phải mình em là được rồi, :D. IP có cái iBook đọc truyện tiếng Anh rất phê, có sẵn từ điển luôn, tra rất nhanh, :)).

IP dùng cái gì để làm phần mềm dẫn đường nhỉ? em thấy cái xGPS nhưng thấy nó cứ thế nào ấy. Với lại, ko có bản đồ offline à?
Papago đấy cụ ơi, là em hóng thế chứ chưa được cài bao giờ :P

TER-2008

Xe buýt
:-oCó cụ nào bị như tui k, Tui dùng IP4 Vietel mọi thứ 0k, phần mèm mua trên app có ID xịn mua tiền hẳn hoi tự nhiên ID vẫn vào dc nhung mua hoặc up lên báo ID disable thế là tèo cái ID và tiền trong đó, gay nhất là nếu cắm máy vào thì k nạp app dc :-??

TONGIA

Xe lừa
Em xin tu vấn vụ cài Vietmap cho con IPAD LONDGE PADONE 2

không hiểu con này có cài được không các cụ?

Mời riệu cụ nào giải hộ em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Em vừa cái xong, chưa chạy thử ra đương nhưng thấy chậm, hao pin nhanh và rất chán.

Vietkid

Xe điện

IP và Ipad thì đều cài được Papago M7 nhá, dữ liệu gần bằng Vietmap, nhưng mà dùng khó chịu lắm. Thằng xGPS còn có 1 phiên bản nữa là xGPS Driver, thằng này thì cực ngố luôn.

backinhca

Xe buýt
các cụ cho em hỏi cái con ip 4 AT&T hàng mẽo về được gần 1 tháng h đã bỏ chăn được chưa ạ :D để lâu quá sợ em nó bị hăm mất thì toi :))

FeRAM

Xe điện
IP và Ipad thì đều cài được Papago M7 nhá, dữ liệu gần bằng Vietmap, nhưng mà dùng khó chịu lắm. Thằng xGPS còn có 1 phiên bản nữa là xGPS Driver, thằng này thì cực ngố luôn.
Đúng, mấy thằng này, thua xa Vietmap. Thỉnh thoảng đi tỉnh, ko có cái này, cũng hơi bí. Có thì năm, chắc dùng khoảng vài lần. Khổ thế đấy!

nctam

Xe hơi
Em đang dùng Iphone 3G nhưng dạo này pin kém quá, không được 1 ngày. Em muốn hỏi có nên thay pin không và thay ở đâu thì tốt. Có cụ nào biết chỉ dẫn cho em cái. Thanks các cụ

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Ipad muốn xài map offline thì có nhiều cách , down cái offmap về , trc khi đi đâu thì chịu khó down trc dữ liệu vùng đó vè lưu cache trong máy

cách 2 là cụ tìm 1 cái soft tên là BITMAP , nó cho phép đọc các file của ozi đuôi là ozf2 ( 0 đọc đựoc ozf3 nhé ) sau đó có thể xài gần gần như ozi

Vietkid

Xe điện
Đây này, nhà Râm hết thắc mắc nhá
http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/2011/03/cac-mang-di-dong-dua-nhau-to-ti-te/

Các mạng di động đua nhau 'tò tí te'
Nhiều ngày nay, khách hàng sử dụng di động tỏ ra rất bức xúc khi cuộc gọi bị gián đoạn và ngắt quãng giữa chừng. Dù rằng, nhà mạng thông báo dốc hàng tỷ đôla để đầu tư, mở sóng dịch vụ.

Sau ba lần bấm số, chị Hương mới kết nối được số máy tới số điện thoại của đối tác làm ăn. Đối tác nổi tiếng bận rộn và khó tính nên khi ông chịu nhấc máy, cũng đồng nghĩa công việc có vẻ thông. Thế nhưng vừa mới nói đúng được câu: "Anh ơi, em là..." thì phía đầu dây kia vọng lại tiếng "tò tí te... hướng cuộc gọi tạm thời bị gián đoạn".

Biết là mạng di động có vấn đề, chị Hương ngắt máy và chờ. 30 giây sau, chị bấm máy gọi lại, ông đối tác nhấc máy với giọng không mấy thiện cảm. Chị vừa nói được câu: "Alo, anh ơi, mạng có vấn đề..." thì tiếng tò te tí lại phát ra, trên màn hình điện thoại hiện lên chữ "Lỗi kết nối". Đến nước này thì chị Hương nổi cáu vì chị biết rằng với tính khí của đối tác thì sau 2 lần nghẽn mạng, thì cũng có nghĩa, ông này cũng từ chối nhận cuộc gọi luôn.

"Cuối cùng, tôi phải sử dụng biện pháp nhắn tin, trình bày chuyện mạng bị nghẽn. Vừa nhã nhặn mong đối tác thông cảm, tôi cũng sử dụng luôn cách thức nhắn tin để trao đổi công việc", chị Hương nói.

Chị cho biết thời gian gần đây tình trạng rơi rớt cuộc gọi, lỗi kết nối di động liên tục xảy ra khiến hoạt động liên lạc bị gián đoạn. "Có tới 80% công việc của tôi phải trao đổi qua di động nên bị ảnh hưởng rất nhiều khi chất lượng có vấn đề. Cái chính là mạng di động không nghẽn nặng mà chỉ rơi rớt cuộc gọi nên không biết phản ánh với nhà mạng kiểu gì", chị Hương than thở. Chị Hương đang là khách hàng sử dụng mạng di động MobiFone - 090.

Anh Tâm - Giám đốc một doanh nghiệp xây dựng có trụ sở đặt tại phố Chùa Bộc, Hà Nội nhiều ngày qua cũng chịu cảnh cứ đến cơ quan là điện thoại mất sóng. Công ty anh hầu hết nhân viên sử dụng mạng di động VinaPhone và đăng ký thuê bao theo diện doanh nghiệp. "Không biết có phải do văn phòng chúng tôi đặt ở tầng cao của tòa hay không mà sóng cứ tậm tịt, lúc có lúc không làm ảnh hưởng rất nhiều tới công việc", anh Tâm nói.

VnExpress.net đã tiếp nhận phản ánh của anh Tâm và chuyển đến nhà cung cấp dịch vụ đề nghị được giải quyết. Thế nhưng, theo phản ánh của nhiều thuê bao di động, thời gian gần đây chất lượng cuộc gọi của hầu hết các mạng đều trong tình trạng cực tệ. Rớt sóng, ngắt kết nối, nhiều cuộc gọi đang thực hiện thì phát ra những tiếng lẹt xẹt rất khó nghe. Thậm chí, cuộc gọi kéo dài chưa đầy 2 phút mà bị bẻ ra làm 3 khiến cả người gọi và người nghe đều bức xúc. Trong khi tin nhắn rác, tin quảng cáo sản phẩm dịch vụ xuất phát từ chính nhà mạng lại không ngừng tăng lên. Không ít thuê bao nhận tới 4 tin nhắn có cùng nội dung trong một buổi chiều chỉ để thông báo chương trình khuyến mãi: Tặng 100% giá trị thẻ nạp.

Chị Tường, chủ một thuê bao di động MobiFone phản ánh chuyện nhạc chờ của chị tự nhiên thay đổi bài hát mà không được thông báo. "Nghe bạn bè phản ánh, tôi dùng số cố định gọi trực tiếp cho điện thoại của mình và không thể tin được. Một cuộc gọi mà tới 4 bản nhạc chờ: Đang cải lương, chuyển sang nhạc trẻ, nhạc không lời rồi cuối cùng là tiếng tút tút đơn điệu", chị Tường nói.

Còn anh Quảng, thuê bao di động của Viettel thì phản ánh chuyện dịch vụ "báo cuộc gọi lỡ" một thời gian dài không hoạt động. Do vậy, anh không nhận được thông báo về các cuộc gọi rớt, không liên lạc được hoặc đi qua vùng mất sóng. Trong khi đó, rất nhiều người phản ánh việc họ gọi điện chỉ thấy máy di động của anh phát ra tiếng: Tạm thời không liên lạc được. "Vài tuần nay, dịch vụ 'báo cuộc gọi lỡ' hoạt động trở lại, tôi mới biết rằng đã có rất nhiều cuộc gọi tới thuê bao tôi không thành công", anh Quảng nói.

Sau một thời gian nâng cấp, các nhà khai thác di động đều hỉ hả thông báo số trạm thu phát sóng lên tới con số hàng chục nghìn. Chất lượng thoại cũng được nâng cấp đáng kể vì hầu hết các doanh nghiệp đều tuyên bố: "Lấy khách hàng làm trọng, chất lượng phải được đặt lên hàng đầu". Thế nhưng bẵng đi một thời gian, cùng với cuộc chạy đua phát triển thuê bao, ồ ạt triển khai 3G rồi thí điểm 4G thì tình trạng cuộc gọi bị ngắt quãng, không kết nối được cho nhau, hay tin nhắn đến chậm... bắt đầu tiếp diễn.

Không chỉ các mạng di động đại gia có vấn đề khi số lượng thuê bao tăng quá cao mà ngay cả các hãng viễn thông nhỏ với vài triệu khách hàng thì cuộc gọi không phải lúc nào cũng suôn sẻ.

Thế nhưng trao đổi với VnExpress.net, các nhà khai thác đều khẳng định hệ thống mạng của họ vẫn hoạt động bình thường. Hệ thống cảnh báo cũng không ghi nhận được bất kể dấu hiệu nào khác thường về chất lượng thoại cũng như độ quá tải ở khu vực nào. Những trường hợp bị nghẽn hoặc rớt cuộc gọi chỉ là cục bộ, lỗi nhỏ của một số ít thuê bao. Trong khi, giới chuyên gia thì nhìn nhận do tình trạng rơi rớt cuộc gọi diễn ra quá phổ biến nên người tiêu dùng cũng bắt đầu học cách làm quen và "âm thầm chịu đựng". Họa hoằn những những mạng chết kéo dài tại cả một khu vực, báo chí phản ánh, nhà mạng mới "nói lời xin lỗi" và huy động đội quân kỹ thuật gấp rút sửa chữa.

Hồng Anh

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
hôm qua e cũng bị ăn mấy phát chửi oan do nghẽn mạng . E xài 1 số VT , 1 số vina , fwd qua lại lẫn nhau nhưng vẫn 0 ăn thua

Linhlovely

Xe tăng
Hôm nay mợ phấn khởi cái gì mà 3 dòng 3 màu thế :P
Ơ, E hôm nào chả fa^n' khởi ạ!:-L

Thế cụ nghĩ cái gì có thể làm cho chị, em phấn khởi thế? :D.
Thế theo A thì cái j` làm E fa^n' ạ?:|

mấy a già này chỉ quan tâm đến mỗi ipad thôi , hôm nay là T7 mà , máu chảy về trờ im nên e nó có 3 màu thế cũng là dễ hiểu :))
Luyên tha luyên thuyên!>:/

Gớm có cháu Linh vào mà các cụ cứ dộm cả lên.
Gọi cháu Linh vì là người quen cũ, đố cháu Linh biết chú là ai.
Cháu chịu Chú ạ! Chú thông cảm, h Cháu ja` rồi, trí nhớ kém lắm ạ!
Chú là ai thế?L-)

em bận à ? ko thấy mò qua anh gì cả ?chờ mãi :)
Dạ vâng ạ! Đang dùng tạm 1 cái 3g A ạ!
Hic, đang dùng quen 3gs, chuyển sang cái này chậm kinh khủng ạ!
Có cach nào để nó nhanh hơn 0 hả A?:-|

Civic TN

Xe lăn
Báo cáo các cụ là e lại lấy Ip4 rồi nên e chưa mua IPad. E lại phải học hỏi các cụ đã dùng ip ạ

duc_anh

Xe tải
các cụ dùng có vẻ nhiều nhỉ? em dùng 16Gb mà mãi vẫn còn gần 5Gb trống đây ạ :D

À, mà hiện giờ em thấy 3G vẫn chưa hơn gì bản wifi cả, chỉ trừ cái là đắt hơn, hu hu, vì ở HN đâu đâu cũng có wifi free rồi :D

Civic TN

Xe lăn
Em mua IP4 đc 3 ngày rồi, nhưng dùng không quen nên e đang định bán đi để mua Ipad, xin ý kiến các cụ có nên không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng