Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod

Trạng thái
Thớt đang đóng

phongthan10

Xe tải
À mà tiện cho Em hỏi...có cụ nào có cái app trả lời tự động như kiểu Smartanswer của máy nokia cho Iphone ko ạ...

sv_ngheo

Xe điện
em hỏi các cụ tí, có cái gọi là IC wifi hay bị hỏng trong iPhone ko ợ ? ko biết em cài nhầm cái gì mà giờ nó chập chờn wifi quá, lúc được lúc tịt

Meow

Xe điện
Hic, làm sao em có thể download trực tiếp file mp3 về Ipad ạ?
Em bị mất cái bài "những ngày đẹp trời" of Bằng Kiều mà copy từ lap sang cũng ko đc mà down về cũng ko xong. Giúp em với L-)

boykoolkool

Xe máy
em hỏi các cụ tí, có cái gọi là IC wifi hay bị hỏng trong iPhone ko ợ ? ko biết em cài nhầm cái gì mà giờ nó chập chờn wifi quá, lúc được lúc tịt
Không có đâu cụ ạ. Wifi chập chờn do mạng của cụ thôi. còn lúc nào cũng k vào đc wifi thì mới là vấn đề đấy ạ hehe

hiepsituxedo

Xe tải
Em bị mất cái bài "những ngày đẹp trời" of Bằng Kiều mà copy từ lap sang cũng ko đc mà down về cũng ko xong. Giúp em với L-)
Cái này đơn giản mà mợ , nhiều phần mềm hỗ trợ download file lắm nhưng đầu tiên bắt buộc máy mợ phải Jailbreak đã ( nôm na là có Cydia trên máy), sau đó mợ cài hộ trợ download cho youtube , hoặc hỗ trợ download cho safari ,... hiện có trong source Cydia của gsm, heaveniphone.

hiepsituxedo

Xe tải
Nếu là iphone 3G thì căng cụ ạ, wifi 3G hay chết lắm

Meow

Xe điện
Cái này đơn giản mà mợ , nhiều phần mềm hỗ trợ download file lắm nhưng đầu tiên bắt buộc máy mợ phải Jailbreak đã ( nôm na là có Cydia trên máy), sau đó mợ cài hộ trợ download cho youtube , hoặc hỗ trợ download cho safari ,... hiện có trong source Cydia của gsm, heaveniphone.
Ipad of em có Cydia rồi mà, giờ em cài phần mềm nào? help me, plz :D

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Nếu chưa JailBreak thì bảo thằng Bes nó làm hộ
Sau đó vào cydia, cài cái phần mềm yourtube hỗ trợ download trực tiếp trên Youtube là dùng được
Một cách khác là cài iFile, dùng iFile cũng xem được mấy cái bài hát chép từ PC vào đấy

boykoolkool

Xe máy
Nếu cụ không làm được thì mang ra cafe Táo Việt chỗ ngõ bà triệu mà làm :))

sv_ngheo

Xe điện
Nếu là iphone 3G thì căng cụ ạ, wifi 3G hay chết lắm
em 2G thôi, máy zin chưa bung bao giờ, wifi chập chờn lắm, thỉnh thoảng được xong rồi out luôn. em xài chủ yếu để xem thời tiết chứ ko online gì, đang nghi hay em vô tình xóa cái gì trong Cydia, giờ đến Cydia cũng tịt :(

hiepsituxedo

Xe tải
em 2G thôi, máy zin chưa bung bao giờ, wifi chập chờn lắm, thỉnh thoảng được xong rồi out luôn. em xài chủ yếu để xem thời tiết chứ ko online gì, đang nghi hay em vô tình xóa cái gì trong Cydia, giờ đến Cydia cũng tịt :(
Thế thì trước mắt cụ cứ chạy lại phần mềm thử cho nó cái đã.
Cụ tìm ver 3.1.2 là ổn định nhất nhé.

FeRAM

Xe điện
lại phải phiền các cụ.

Em dùng iTunes sync hết cái file media sang IP4. Cơ mà, nó lục lọi hết trong máy tính, thập cẩm, hầm bà lằng nó tống sang IP. Giờ làm thế nào xóa bớt những cái mình không mong muốn đi ạ?

Em ko thích dùng IP, nhưng dòng đời xô đẩy mà phải dùng thôi. Không thấy hào hứng tẹo nào. Trừ khả năng lướt web, checkmail, còn lại, toàn mấy cái phần mềm nhảm nhí là chính.

Meow

Xe điện
Tình hình là mấy hôm nay em hỳ hục mãi mà vẫn chưa làm thế nào download nhạc trực tiếp từ Ipad.
Synch vs Laptop thì có một số bài bị lỗi, làm đi làm lại ko đc, mà mấy bài đấy em thik mới nản chứ L-)
Em đã thử làm mấy cách trên tinhte nói như mewseek, vietpop mà ko đc.
Giúp em với :(

bes

Xe lăn
Tình hình là mấy hôm nay em hỳ hục mãi mà vẫn chưa làm thế nào download nhạc trực tiếp từ Ipad.
Synch vs Laptop thì có một số bài bị lỗi, làm đi làm lại ko đc, mà mấy bài đấy em thik mới nản chứ L-)
Em đã thử làm mấy cách trên tinhte nói như mewseek, vietpop mà ko đc.
Giúp em với :(
Kiểm tra lại định dạng file đó xem có tương thích với ipad không

[FONT=&quot]Nghe nhạc [/FONT]
[FONT=&quot]: HE-AAC (V1), AAC (16 to 320 Kbps), Protected AAC (from iTunes Store), MP3 (16 to 320 Kbps), MP3 VBR, Audible (formats 2, 3, and 4), Apple Lossless, AIFF, and WAV[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Xem phim [/FONT]
[FONT=&quot]: 30 frames per second, Main Profile level 3.1 with AAC-LC audio up to 160 Kbps, 48kHz, stereo audio in .m4v, .mp4, and .mov file formats; MPEG-4 video, up to 2.5 Mbps, 640 by 480 pixels, 30 frames per second, Simple Profile with AAC-LC audio up to 160 Kbps, 48kHz, stereo audio in .m4v, .mp4, and .mov file formats; Motion JPEG (M-JPEG) up to 35 Mbps, 1280 by 720 pixels, 30 frames per second, audio in ulaw, PCM stereo audio in .avi file format[/FONT]

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
lại phải phiền các cụ.

Em dùng iTunes sync hết cái file media sang IP4. Cơ mà, nó lục lọi hết trong máy tính, thập cẩm, hầm bà lằng nó tống sang IP. Giờ làm thế nào xóa bớt những cái mình không mong muốn đi ạ?

Em ko thích dùng IP, nhưng dòng đời xô đẩy mà phải dùng thôi. Không thấy hào hứng tẹo nào. Trừ khả năng lướt web, checkmail, còn lại, toàn mấy cái phần mềm nhảm nhí là chính.
trong itunes cụ làm những thứ cụ cụ muốn cho vào IP thành từng album riêng , đến lúc nó sync thì cụ bỏ chọn all đi mà chọn những gì cụ muốn sync vào máy thôi là đc .

hiepsituxedo

Xe tải
lại phải phiền các cụ.

cái này cũng ko lằng nhằng lắm
Cụ phải xóa trực tiếp trên itune những thứ cụ ko thích rồi sau đó sync lại với iphone là ok thôi cụ
File music trong ipod ( thuộc iphone) được mã hóa nhạc nên ko thể xóa trực tiếp như bên video được cụ ạ

tungcalo

Xe điện
lại phải phiền các cụ.

Nếu phải xô đẩy và cưỡng ép thế, chi bằng cụ để lại cho em. Em đang tính làm thêm con nữa cho Gấu đây

lengkeng

Xe tăng
Các cụ dung iPhone 2G chú ý là wifi nó chỉ support chuẩn B chứ ko có chuẩn N nên chỗ nào nó phát N only là khóc nhé :)

rikaki

Đi bộ
Em có con IP 3g mà mỗi lần gọi đầu dây bên kia nghe rất bé,đã đi thay mic nhưng không khá hơn là mấy.xin bác chủ topic cho ý kiến^^

bes

Xe lăn
Nói to lên ạ :P

Trạng thái
Thớt đang đóng