[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

thehuypt

Xe máy
Nghe tên lạ lạ. Có phải samsung 420s k cụ? E tìm k thấy mã nhỉ? E thấy bị vậy thì thường phục hồi về trạng thái như máy lúc mới mua ( máy ko còn j cả - trừ những thứ trong thẻ nhớ). Cụ định factory reset thì copy hết mọi thứ có trong máy ra đã nhé (thẻ nhớ thì k cần)

Chỉnh sửa cuối:

phonghamy

Xe điện
e có con ipad 2 đã ib mà e muốn gỡ jb đi giứ nguyên fw5.1 thì làm thế nào các cụ?

dang1708

Xe tải
e có con ipad 2 đã ib mà e muốn gỡ jb đi giứ nguyên fw5.1 thì làm thế nào các cụ?
Không đc cụ à. Restore mất Cydia thì bắt buộc phải lên 8.4.1. Còn cụ muốn khôi phục sạch maý mà vẫn Cydia thì dùng Semi restore là Ok.

dang1708

Xe tải
Ngoài ra nút home e hơi có vấn đề, ko biết thay sửa có bị ảnh hưởng gì ko
Nút home 5s ko sửa đc bác, sửa là hỏng touch id. Nhưng có thể làm phím bấm tốt hơn chút đc. Còn 5 thì đơn giản hơn. Nếu bị liệt hoàn toàn thì thay bác ạ.

congabeo1105

Xe hơi
E có đứa e đi TQ, đang nhờ nó xách về cho 1 con iphone 5 world bên đó. Thấy nó bảo loại hàng HongKong và nội địa. E ko rành khoản này, nhờ các cụ khai sáng cho e nó khác nhau chỗ nào? Về giá thì bản nội địa đắt hơn chút

dang1708

Xe tải
E có đứa e đi TQ, đang nhờ nó xách về cho 1 con iphone 5 world bên đó. Thấy nó bảo loại hàng HongKong và nội địa. E ko rành khoản này, nhờ các cụ khai sáng cho e nó khác nhau chỗ nào? Về giá thì bản nội địa đắt hơn chút
5 mới làm gì còn bác ? Toàn hàng Rep mà. Cụ cứ mua tại VN cho lành, hỏng còn đc BH. Ở TQ hỏng chẳng lẽ lại gửi sang :)

congabeo1105

Xe hơi
5 mới làm gì còn bác ? Toàn hàng Rep mà. Cụ cứ mua tại VN cho lành, hỏng còn đc BH. Ở TQ hỏng chẳng lẽ lại gửi sang :)
E mua hàng 2hand thôi cụ. BH ở VN thì có cũng như không ấy mà. Máy có làm sao thì xác định sửa dịch vụ cho lành, nếu nặng thì thanh lý xác mua máy khác
Kinh nghiệm của e sau khi dùng tầm chục con smartphone các hãng. Mua hàng xách tay vừa rẻ vừa ngon (tất nhiên là mình tự xách mới đảm bảo). Trước e mua con Galaxy S2 xách tay dùng bao năm các thể loại mà mãi nó không chịu hỏng cho. Đi mua hộ ông bạn con S2 hàng công ty thì lỗi lên xuống

Daotan

Xe tải
Em có một vấn đề xin các cụ cao kiến chỉ giáo.
Em đang dùng IP6, hệ điều hành 8.1.
Em muốn xoá bớt tin nhắn (MMS) trong đoạn hội thoại. Hồi dùng IP4s thì rất đơn giản, nhấn vào tin nhắn, nó hiện Copy; More... thì đánh dấu và ấn vào thùng rác bên dưới là ok.
Vấn đề là ở chỗ ko tài nào hiện thùng rác, mà chỉ là hình camera, thành ra muốn xoá tin thì lại toàn chụp ảnh selfie gửi cho bạn bè, thật là bực.
Mong ý kiến của các cụ. Đa tạ!

cadilac30

Xe tăng
Nói thật là em ko hiểu ý cụ diễn đạt lắm. Nhưng 1 chiếc iphone 6 Plus sao lại chạy được trên 2 nhà mạng ạ ? Cụ check ở đâu để biết nó là QT hay Lock ? Nếu check Free thì ko chuẩn, còn hàng lock T-Mobie về VN unlock bằng sim ghép không ổn định cụ nhé.
Chạy được các mạng vì nó unlocked rồi cụ ơi.
Túm lại là 6+ unlocked nhưng bị blacklist nên không xài được các mạng khác tại us . Vậy giờ có xài được các mạng tại vn không

housecricket

Xe tải
Em bị vỡ màn hình cảm ứng ip mini 2 giờ làm sao các ku :((

dang1708

Xe tải
Chạy được các mạng vì nó unlocked rồi cụ ơi.
Túm lại là 6+ unlocked nhưng bị blacklist nên không xài được các mạng khác tại us . Vậy giờ có xài được các mạng tại vn không
Được cụ à. Hàng Unlocked mà bị blacklist cũng giống như hàng 1978 ( hàng unlock ko chính hãng ) hay hàng imei báo đỏ ý cụ, cụ cứ cầm về VN dùng vô tư, ko vấn đề gì cụ ạ !

dang1708

Xe tải
E cài FW 8.4.1 rồi nhưng thỉnh thoảng tự khởi động lại. ( pin vẫn ngon) ko hiểu tại sao?
Cụ restore lại lần nữa đi ạ. Nếu vẫn bị tự khởi động thì khả năng ăn nguồn cao, IC nguồn có khi sắp ra đi cụ ạ. Hi vọng cụ restore lần nữa là hết :D

dang1708

Xe tải
E mua hàng 2hand thôi cụ. BH ở VN thì có cũng như không ấy mà. Máy có làm sao thì xác định sửa dịch vụ cho lành, nếu nặng thì thanh lý xác mua máy khác
Kinh nghiệm của e sau khi dùng tầm chục con smartphone các hãng. Mua hàng xách tay vừa rẻ vừa ngon (tất nhiên là mình tự xách mới đảm bảo). Trước e mua con Galaxy S2 xách tay dùng bao năm các thể loại mà mãi nó không chịu hỏng cho. Đi mua hộ ông bạn con S2 hàng công ty thì lỗi lên xuống
Nếu cụ ko care lắm vấn đề BH thì cứ mua bên đó cũng được, nhưng mua nơi có uy tín chút cụ ạ. Cụ mua hàng nơi nguy hiểm nhất có khi lại an toàn nhất :))

dang1708

Xe tải
Em có một vấn đề xin các cụ cao kiến chỉ giáo.
Em đang dùng IP6, hệ điều hành 8.1.
Em muốn xoá bớt tin nhắn (MMS) trong đoạn hội thoại. Hồi dùng IP4s thì rất đơn giản, nhấn vào tin nhắn, nó hiện Copy; More... thì đánh dấu và ấn vào thùng rác bên dưới là ok.
Vấn đề là ở chỗ ko tài nào hiện thùng rác, mà chỉ là hình camera, thành ra muốn xoá tin thì lại toàn chụp ảnh selfie gửi cho bạn bè, thật là bực.
Mong ý kiến của các cụ. Đa tạ!
Hình như nó có mục Detail nằm ở góc phải mà cụ, cụ vào đó nó có mục xóa hay sao mà cụ.

longmd

Xe tải
Cụ cho em hỏi: em đang dùng Ipad Air, khi vào email thì không xem được các file đính kèm trong thư gửi đến ( các file .doc .xls .pdf và các file ảnh).
Mong cụ hướng dẫn giúp.
Thanks!
Máy đang chạy 8.1