[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

Vietkid

Xe điện
Nhờ các cao thủ chỉ dẫn em cách chụp ảnh màn hình (thành file ảnh) của máy Ipad và máy vi tính với!
Em xin cảm ơn và hậu tạ ợ!
Bấm nút power + home ạ.
Trả lời cụ xong mới đọc kỹ, cụ hỏi hiểm thật, chụp cả màn hình Ipad và máy vi tính thì có mấy cách :
Em có mấy cách :

1. Vác IP chụp màn hình.
2. Vác P&S chụp màn hình.
3. Vác DSLR chụp màn hình.
4...

Cụ nào bổ sung giúp em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hành_khất_đêm

Xe điện
Nhờ các cao thủ chỉ dẫn em cách chụp ảnh màn hình (thành file ảnh) của máy Ipad và máy vi tính với!
Em xin cảm ơn và hậu tạ ợ!
Chụp màn hình 2 thứ trên thì có mấy cách cụ Vietkid đã nêu. Ipad thì ấn Home sau đó ấn power Còn chụp màn hình máy tính thì cụ ấn tổ hợp phím Alt + PrntScr trên bàn phím sau đó mở paint ra paste vào, sau đó trên Paint cụ save as

Chỉnh sửa cuối:

congbinhxuong

Xe buýt
Dùng iPad check mail và Archive lại. Vậy các email bị Archive thì nó đi đâu nhỉ. Mình muốn xóa đi để cho khỏi rác và nặng vì trên PC cũng có rồi

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bấm nút power + home ạ.
Trả lời cụ xong mới đọc kỹ, cụ hỏi hiểm thật, chụp cả màn hình Ipad và máy vi tính thì có mấy cách :
Em có mấy cách :

1. Vác IP chụp màn hình.
2. Vác P&S chụp màn hình.
3. Vác DSLR chụp màn hình.
4...

Cụ nào bổ sung giúp em với ạ.
Chụp màn hình 2 thứ trên thì có mấy cách cụ Vietkid đã nêu. Ipad thì ấn Home sau đó ấn power Còn chụp màn hình máy tính thì cụ ấn tổ hợp phím Alt + PrntScr trên bàn phím sau đó mở paint ra paste vào, sau đó trên Paint cụ save as
Thanks các cụ! Em đã thực hiện được! (b)

hành_khất_đêm

Xe điện
Dùng iPad check mail và Archive lại. Vậy các email bị Archive thì nó đi đâu nhỉ. Mình muốn xóa đi để cho khỏi rác và nặng vì trên PC cũng có rồi
1 là nó ở cái important hoặc nó ở all mess (tất cả các thư)

baogiomoicoxe

Xe tải
Các cụ cho em hỏi con 4s bản quốc tế của em truoc van share hostpot qua wifi bình thường giờ chỉ share được qua cáp và bluetooth! Em dùng 3g vina ạ!

Winstorm07

Xe container
Các bác làm ơn cho em hỏi, hiện nay ở nhà em đang dùng mạng FPT.
Em dùng desktop, laptop hay iphone đều vào FB ngon lành, kể cả ipad cũng vào được.
Tự nhiên 2 ngày nay em ko vào FB bằng safari trên ipad được nữa, các máy khác vẫn vào bình thường.
Vào bằng Safari nó cứ quay mòng mòng rồi báo "Safari ko vào được trang này vì Không tìm được máu chủ"
Em dùng App Facebook thì lại vào được. Tắt chế độ wifi đi vào bằng 3G của Viettel thì cũng vào được qua safari như bình thường.
Ra quán cafe bật wifi vào cũng bình thường.

Vậy hiện tượng này là bị làm sao ạ??
Mong các bác chỉ cho em cách khắc phục ạ
Em xin cảm ơn ạ.

hành_khất_đêm

Xe điện
Các cụ cho e hỏi chiều nay e vừa ra Digiworld mua cho gấu cái ipad3 mà bên đó hết màu trắng nên qua Hitechworld lấy.
Về check tt thì nó ra ngày active 06/2012 :( là như lào các cụ

Thì nó seal cover lại chứ sao cụ :D

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Các cụ cho e hỏi chiều nay e vừa ra Digiworld mua cho gấu cái ipad3 mà bên đó hết màu trắng nên qua Hitechworld lấy.
Về check tt thì nó ra ngày active 06/2012 :( là như lào các cụ

Bác cầm nguyên các thứ đã mua, cả giấy BH đấy ra chửi cho chúng nó 1 trận, đòi đổi máy mới và bảo tao sẽ cho lên báo. (nhớ chụp ảnh lại các thứ trước.

Em tin rằng bác vừa có máy mới dùng, vừa được nó kính biếu cái Smartcover xịn ;))

Các bác làm ơn cho em hỏi, hiện nay ở nhà em đang dùng mạng FPT.
Em dùng desktop, laptop hay iphone đều vào FB ngon lành, kể cả ipad cũng vào được.
Tự nhiên 2 ngày nay em ko vào FB bằng safari trên ipad được nữa, các máy khác vẫn vào bình thường.
Vào bằng Safari nó cứ quay mòng mòng rồi báo "Safari ko vào được trang này vì Không tìm được máu chủ"
Em dùng App Facebook thì lại vào được. Tắt chế độ wifi đi vào bằng 3G của Viettel thì cũng vào được qua safari như bình thường.
Ra quán cafe bật wifi vào cũng bình thường.

Vậy hiện tượng này là bị làm sao ạ??
Mong các bác chỉ cho em cách khắc phục ạ
Em xin cảm ơn ạ.
Do nhà mạng của mình lúc chặn FB lúc không (3G thì ít bị) nên chuyện đó là bt bác ơi, sống chung với lũ thôi. Em bị như bác lâu rồi, chỉ 3G mới vào được bằng Safari. :D

Thì nó seal cover lại chứ sao cụ :D
Dạo này mất tích đâu ghê nhở đồng chí Hà :D

cucuto9

Xe tải
Em xin hỏi các anh các chị. Em dùng ip3 nâng lên 4.1 u thì bị báo no seẻvice sau đó ra ngòa của hàng họ chạy file ji mà lain có sóng trở lại ? Cảm ơn nhiều

Jim74

Xe tăng
Bác chủ thớt cho em hỏi phát: mấy hôm nay Iphone 4 của em nói đầu dây bên kia bảo là rất nhỏ, rất khó nghe. có phải mic của em tèo phải không? Hay là bị phần mềm? Nhưng em chả cài thêm phần mềm gì cả. Nếu hỏng phần cứng thì sửa ở đâu tốt ạ?
Cảm ơn bác

Wolf

Xe đạp
Cụ ơi cho em hỏi, có cách nào sửa lỗi wifi iphone 3 ko, hiện tại máy em biểu tượng wifi bị mờ ẩn hẳn đi ko on - off đc gì cả! thanks cụ nhé!

hacide

Xe tăng
E đang định mua IPAD3 tặng Gấu thì nên mua ở đâu và giá cả thế nào ah? E sợ giống Cụ "yeomyung" quá! Thanks các Cụ/Mợ!!!!
K có Cụ/Mợ nào đi qua giúp E ah!!!!! huuu

hacide

Xe tăng
Giúp E về new IPAD 3 với!!!!!

E đang định mua IPAD3 tặng Gấu thì nên mua ở đâu và giá cả thế nào ah? E sợ mình k biết sẽ mua phải hàng lướt lại hoặc như có Cụ nói trên này cái gi mà.. "seal cover"- E k hiểu thuật ngữ này, các Cụ giải ngố cho E với!!
Thanks !!!!

ketpo

Xe điện
Cụ vào mấy cửa hàng như: digiword, techland, cellsphone, hoangha, nhatcuong em thấy đều ok cả.

Quan trọng cụ phải kiểm tra máy: các imei ở hộp và máy trung nhau, sau đó kiểm tra ngày active.