[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

HiddenCharm

Xe tải
cụ giúp em cái vụ này với ạ
các cụ cho em hỏi web check hàng lock với QT với ạ. Em tìm mãi mà không thấy hoặc các cụ check giúp em xem em này hàng lock hay QT với ạ. EMEI : 013032000603850. Em xin cảm ơn nhiều !
http://dev.mk/2012/10/the-new-dev-mk-imei-checker-free-for-all-users/

cụ vào đây thử làm xem.

Cụ Oriental và các cụ cho em hỏi, em có IP4 lock AT&T đã lên = code = quốc tế, iMess thì activated rồi nhưng send cho bạn bè báo not delivered, tự test vào số của mình lại được, nghe nói phải dùng sim AT&T để activate lại ko biết có đúng không ạ, các cụ có cao kiến gì giúp em với.
đã lên QT thì cần gì phải dùng sim AT&T để activate lại đâu cụ, cụ cứ cắm vào itunes hoặc kết nối wifi khi mới restore là nó tự activate cho cụ.

Còn về imess, cụ nên check lại xem số bên kia bạn cụ đã activate imess chưa. Với cả thử lại với số khác xem.

Thêm nữa là có thể vì lỗi kết nối mạng của cụ, cụ dùng wifi hay 3G gửi ? thử test kĩ xem.

Nếu wifi được mà 3G k được thì cụ xem lại cái sim, họ cắt cho cụ có vấn đề gì không, nhiều khi sim cắt lỗi cũng khiến cho không thể gửi imess khi dùng 3G được. Cái này em đã bị, và đi làm lại sim là hết cụ à.

E43000

Xe tăng
e đao cái chôm chôm từ app.vn về nhưng không dùng được cụ ạ
Cụ cài xong chrome, mở chrome sẽ có pop-up bật lên thì cụ phải tick vào sẽ dùng được, nếu cụ bỏ qua thì sẽ tự động đóng chương trình luôn.

hoathanhque

Xe buýt
Em vào các trang web bằng Chrome nhưng nó cứ nhảy sang trang facebook.com (em dùng ipad2). Có cụ, nào bị giống như em không? Em phiên bản 6.1, đã JB.

laicanthan

Xe container
hoathanhque nói:
Em vào các trang web bằng Chrome nhưng nó cứ nhảy sang trang facebook.com (em dùng ipad2). Có cụ, nào bị giống như em không? Em phiên bản 6.1, đã JB.
Em chẳng bị thế bao giờ. ,lạ nhỉ :-? Lão xoá đi thử kéo lại bản Chrome mới xem sao ,lên 6.1.2 đi chạy ổn định hơn đấy

hoathanhque

Xe buýt

chuột 74

Xe điện
ip của e JB lên 5.1.1 tự nhiên khởi động lại máy và mất toàn bộ danh bạ đt:( có cách nào lấy lại danh bạ được không các cụ?

rfs

Xe điện
ip của e JB lên 5.1.1 tự nhiên khởi động lại máy và mất toàn bộ danh bạ đt:( có cách nào lấy lại danh bạ được không các cụ?
Ặc, có nhiều phần mềm sao lưu đồng bộ danh bạ mà cụ Chuột, dùng Icloud hoặc Google syn contact đồng bộ danh bạ với gmail.

gaconpro

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ ! Nó ghi là locked cụ ạ liệu có cách nào mà máy lock chỉ cần lắp sim vào là dùng bt ko cụ. Vì em mua thằng bán khẳng định là hàng QT
mua máy cứ cắm tất cả các sim nhà mạng tại VN máy lên sóng là ok! làm j có máy lock lắp sim vào là dùng bt được! máy lock dùng sim của nhà mạng máy quy định!

rfs

Xe điện
mua máy cứ cắm tất cả các sim nhà mạng tại VN máy lên sóng là ok! làm j có máy lock lắp sim vào là dùng bt được! máy lock dùng sim của nhà mạng máy quy định!
Có đấy, unlock = cách hạ bb, cắm sim nào cũng chạy, dùng khay gốc luôn, nhưng tùy máy mới làm được.

baoanhcmc

Xe buýt
Các kụ cho em hỏi gà chút, máy IP 4s 64G, hàng Japan, đang dùng SIM ghép thì có Jailbreak đc ko ah? Và nếu đc, tự làm ở nhà thì dòng này có cần lưu ý gì đặc biệt ko ah ?

Và máy Japan dùng SIM ghép này có update lên IoS 6.1.3 dc ko ah? máy này đang dùng 6.0

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhờ các cụ giúp em vụ này: Acc Itunes của em nó giở chứng, không download-updates được

Em thấy bọn Apple gửi cho em cái meo này:

Dear Tran Manh Tuan,

Your Apple ID, was just used to download Handy Tools - Caliper from the App Store on a computer or device that had not previously been associated with that Apple ID.

If you initiated this download, you can disregard this email. It was only sent to alert you in case you did not initiate the download yourself.

If you did not initiate this download, we recommend that you go to iforgot.apple.com to change your password, then see Apple ID: Tips for protecting the security of your account for further assistance.

Regards,
Apple

Vietkid

Xe điện
Acc của cụ là acc Mỹ, không down được store Việt Nam, còn cái mail kia nó là bình thường thôi.

i.m.u.s.m

Xe tăng
cụ ơi, cụ cho em hỏi khẩn với ạ :(( chẳng là chiều nay em mò vào Cydia để cài cái MyWi, bình thương em dùng không sao ạ, em thấy máy Respring bình thường nhưng được một lúc thì chỉ thấy mỗi quả táo đứng giữa màn hình (như bao lần em làm với Bada hay Android :(( )
Em đang DFU máy nhưng mà hiện tại nó vẫn báo : Contacting the iPhone softwear update server
là sao ạ:((

cutit

Xe hơi
cụ ơi, cụ cho em hỏi khẩn với ạ :(( chẳng là chiều nay em mò vào Cydia để cài cái MyWi, bình thương em dùng không sao ạ, em thấy máy Respring bình thường nhưng được một lúc thì chỉ thấy mỗi quả táo đứng giữa màn hình (như bao lần em làm với Bada hay Android :(( )
Em đang DFU máy nhưng mà hiện tại nó vẫn báo : Contacting the iPhone softwear update server
Cụ thử thế này nhé, bật máy cho nó lên táo.
Cắm máy vào pc (nên cài iphonefolders trên pc)
Gọi iphonefolder lên, nếu nó nhận được idevice của cụ thì cụ tìm và xóa cái mywy đi
Sau đó sẽ bật lại được máy

cutit

Xe hơi
Cụ thử thế này nhé, bật máy cho nó lên táo.
Cắm máy vào pc (nên cài iphonefolders trên pc)
Gọi iphonefolder lên, nếu nó nhận được idevice của cụ thì cụ tìm và xóa cái mywy đi
Sau đó sẽ bật lại được máy
Cái MyWi của cụ nó nằm trong /var/mobile/Application ấy

laicanthan

Xe container
Dịch đúng cái dòng tiếng Anh kia là ,đi mua máy mới đi .Em đùa tý :)Bình thường IP lên 6.1.2 là có cái phần phát wifi rồi thì mợ cài MyWi làm gì nhỉ ,nếu máy nó báo thế thì mợ nên làm lại vì chắc bị lỗi đâu đấy