[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
bọn apple ngu thật, em update cái itunes mới nhát 10.6.1.7 rồi để định cài ios 5.0.1 rồi jb, thế mà nó vẫn bảo itunes mình chưa update (lỗi 3194).
thế là em update luôn lên 5.1.1 cho nhanh.
lưu shsh gì đó như nào vậy các cụ nhể, để hôm tới jb tiếp
Ko phải apple ngu đâu mà nó rất khôn đấy ạ, nó làm thế để chặn những người muốn dùng 1 bản iOs ko phải mới nhất nhưng có thể jailbreak được như cụ đấy ợ

Còn lưu shsh thì cụ cài tinyUmbrella vào nhé,

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
1- Em ko xóa nhưng tự dưng điện thoại mất hết các tin nhắn SMS của năm 2011, giờ chỉ còn SMS từ ngày 6/1/2012 đến giờ :(
2- Có cách nào ko phải jailbreak mà đổi được tên nhà mạng ko nhỉ (tên thôi cũng được, ko cần logo) :-B
Cái 1 cụ kiểm tra xem có sử dụng trình dọn sms hay tự động xóa theo ngày tháng năm nào ko? Chứ sms của em lưu 2 năm nay rùi còn nguyên

Cái 2 thì ảnh hay text thì nó cùng bản chất cả nên vẫn phải jailbreak cụ ah :)

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Ko phải apple ngu đâu mà nó rất khôn đấy ạ, nó làm thế để chặn những người muốn dùng 1 bản iOs ko phải mới nhất nhưng có thể jailbreak được như cụ đấy ợ

Còn lưu shsh thì cụ cài tinyUmbrella vào nhé,
Tks, mai em cài tiếp.
Em khôn hơn nó vì em up luôn bản mới nhất, chả mất tiền thì tội gì loay hoay mà vẫn sướng

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Tks, mai em cài tiếp.
Em khôn hơn nó vì em up luôn bản mới nhất, chả mất tiền thì tội gì loay hoay mà vẫn sướng
Cụ đã đi theo đúng cái apple muốn là cài lên phiên bản mới nhất, và phiên bản này chưa untethered jailbreak được ợ, đấy mới là mục đích chính của apple, và tầm quan trọng của shsh :D

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Cụ nào có kinh nghiệm về ipod cho em hỏi với em đang đinh mua con ipod dung lượng tầm 4-8g để trên xe nghe nhạc, loanh quanh bên tinhte tìm được cái link này, ipod nano Gen1 4g, cụ ấy bảo hàng tồn kho của Táo, cơ mà em nghĩ làm gì tồn kho đến 5 năm nhỉ không biết có cụ nào đã mua ở đây chưa:
http://www.tinhte.vn/threads/1083085/
Cứ mua đi cụ ah, chả lo đâu, 1 đổi 1 trong vòng 1 tuần cơ mà :D

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Cụ đã đi theo đúng cái apple muốn là cài lên phiên bản mới nhất, và phiên bản này chưa untethered jailbreak được ợ, đấy mới là mục đích chính của apple, và tầm quan trọng của shsh :D
thấy cụ nào bảo 25/5 là có, nên tiện đấm em cho thêm 1 đạp cho nhanh
cũng 0 nhu cầu lắm nên 1 tháng nữa có untethered cũng đc, hehe, tạm thời web, mail là đủ rồi

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
cũng 0 nhu cầu lắm nên 1 tháng nữa có untethered cũng đc, hehe, tạm thời web, mail là đủ rồi
Vâng, sắp có rồi, gấu nhà em đang dùng tethered JB, cũng hơi bực mình =))

hành_khất_đêm

Xe điện
Điều này có nghĩa là gì? Là apple đã đủ doanh số bán ra nên Dev team của họ bắt đầu tung ra jail break và kế hoạch ip5 (new iphone) sẽ sắp được công bố cùng với 1 Firmware hoàn toàn mới, cái 5.1.1 sẽ đi vào quá khứ, vì thế các cụ hãy nhanh chóng lưu ShSh lại để có gì sau này còn restore và Jailbreak

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Điều này có nghĩa là gì? Là apple đã đủ doanh số bán ra nên Dev team của họ bắt đầu tung ra jail break và kế hoạch ip5 (new iphone) sẽ sắp được công bố cùng với 1 Firmware hoàn toàn mới, cái 5.1.1 sẽ đi vào quá khứ, vì thế các cụ hãy nhanh chóng lưu ShSh lại để có gì sau này còn restore và Jailbreak
Đấy đấy, cụ ChimChip hiểu tại sao Apple nó ko cho cụ cài bản iOS cũ chưa :P nó khôn lắm =)) hạn chế được đến đâu thì hạn chế :D

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cụ nào thích chơi xe tăng cổ điển ngày xưa hồi điện tử 4 nút thì vào appstore tìm Tank90 mà down về nhanh nhé. Đang free. Hôm trước em phải mua mất 1,99$ đấy.
Ơ em cũng vừa mua cách đây cả tháng, bọn này đểu thật :))

Em dự định lập 1 hội share acc của OF, các bác thấy sao ạ? acc của em với ngàn app ở link này + ai thấy app gì ngon và cần thiết thì post lên, mọi người đồng ý thì em mua luôn được chứ các bác :D

Nhưng quy định ntn cho chặt chẽ, tránh tình trạng share acc tràn lan thì cũng trao đổi thêm là được các bác nhỉ?

ducminh826

Đi bộ
Cảm ơn các điều bạn đã chia sẻ. Nhưng rất mong pạn nói chi tiết để cả nhà được rõ

hành_khất_đêm

Xe điện
Ơ em cũng vừa mua cách đây cả tháng, bọn này đểu thật :))

Em dự định lập 1 hội share acc của OF, các bác thấy sao ạ? acc của em với ngàn app ở link này + ai thấy app gì ngon và cần thiết thì post lên, mọi người đồng ý thì em mua luôn được chứ các bác :D

Nhưng quy định ntn cho chặt chẽ, tránh tình trạng share acc tràn lan thì cũng trao đổi thêm là được các bác nhỉ?
Em thấy quá hay ấy chứ, nhưng mà thành viên của hội phải chọn lọc và bắt buộc phải có đóng góp (cái này nó sẽ gắn quyền lợi, trách nhiêm của các thành viên). Em sợ nhất những quả share pass của acc rồi bị đổi, mỗi lần lấy lại đến khổ, gây bực mình cho người khác

Exciter RC 2010

Xe tải
bọn apple ngu thật, em update cái itunes mới nhát 10.6.1.7 rồi để định cài ios 5.0.1 rồi jb, thế mà nó vẫn bảo itunes mình chưa update (lỗi 3194).
thế là em update luôn lên 5.1.1 cho nhanh.
lưu shsh gì đó như nào vậy các cụ nhể, để hôm tới jb tiếp
Ap pờ le có lẽ phải mời cụ sang làm nhà điều hành :))

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Vâng, cái vụ đóng góp thì không cần đâu ạ, đóng vào quỹ chung để tụ tập làm cốc bia các bác nhể :D Chính vì em sợ khó kiểm soát được tình trạng mang đi share bạn bè tràn lan nên cũng đang nghĩ, mong bác và mọi người cùng đóng góp để làm sao Rules được hoàn chỉnh nhất.

Hay ít ra bác nào là thành viên thì cũng đi beer gặp mặt nhỉ =))

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Vâng, cái vụ đóng góp thì không cần đâu ạ, đóng vào quỹ chung để tụ tập làm cốc bia các bác nhể :D Chính vì em sợ khó kiểm soát được tình trạng mang đi share bạn bè tràn lan nên cũng đang nghĩ, mong bác và mọi người cùng đóng góp để làm sao Rules được hoàn chỉnh nhất.

em đang chưa biết làm thế nào tiêu đc 2$ để mua cái forumrunner vì 0 có acc, có lẽ phải qua cụ xin 1 cái apps này, hehe

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
em đang chưa biết làm thế nào tiêu đc 2$ để mua cái forumrunner vì 0 có acc, có lẽ phải qua cụ xin 1 cái apps này, hehe
App đấy em có lâu rồi, k phải qua, em gửi qua YM cho nếu bác cần :D

hành_khất_đêm

Xe điện

Có ông đi làm trận bia, lấy được acc xong lặn mất hút còn hài hơn =))

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
nếu làm thế cứ 1 ngày đổi pass 1 lần =)), ai cần thì hỏi =)) sử dụng thì phải thông báo ko thì ko share cho nữa =))

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
nếu làm thế cứ 1 ngày đổi pass 1 lần =)), ai cần thì hỏi =)) sử dụng thì phải thông báo ko thì ko share cho nữa =))
Khoảng 10 ngày - nửa tháng đổi pass / lần các bác nhỉ? Các thành viên sẽ add Y!M nhau, tạo 1 Group riêng, đổi pass sẽ thông báo nhưng không send tất, chỉ những ai avai trên Topic, nhỡ add nick rồi cứ nhận qua offline mess thì cũng chưa ổn :D