Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

queenbee

Xe buýt
Các cụ ơi, em vẫn hóng vụ jailbreak cho 4.3.5 ạ!

Mazda3CB

Xe tăng
ip4 của em giờ mang chứng rồi
lúc nghe/gọi đt, em nói bên kia lúc nghe thấy, lúc chả nghe thấy cái gì.
Giờ cụ chủ thớt bảo e nên làm sao?

hiepsituxedo

Xe tải
ip4 của em giờ mang chứng rồi
lúc nghe/gọi đt, em nói bên kia lúc nghe thấy, lúc chả nghe thấy cái gì.
Giờ cụ chủ thớt bảo e nên làm sao?
bệnh của cụ là bệnh cũng hay gặp của Ip4 ,thường là do Mic hoặc do ic audio trên main gây ra.
Bệnh này nói chung giờ làm ok và ngon lành rồi cụ nhé.

Mazda3CB

Xe tăng
bệnh của cụ là bệnh cũng hay gặp của Ip4 ,thường là do Mic hoặc do ic audio trên main gây ra.
Bệnh này nói chung giờ làm ok và ngon lành rồi cụ nhé.
Cám ơn cụ đã động viên em.
Cụ tư vấn cho em chỗ sửa uy tín với ợ
Em vodka cụ liền đây :x

Sướng

Xe tăng
Ở thớt bên kia em hỏi

"Các kụ cho cháu hỏi với: Ai bát của cháu chưa JB và vẫn chạy 4.3.3, hôm nay nghịch ngợm tý toáy cháu dùng máy tính vào icloud.com rồi nhắn tin vào Ai bát ... thế là máy của cháu cứng đơ luôn suốt từ sáng tới giờ. Giờ phải làm sao đây các kụ các mợ ôi ... hiếp mi ... hiếp cháu với "

Kụ Điếu trả lời

Chuyển về DFU mode rồi restore cụ ạ!
Nhưng em chửa biết "Chuyển về DFU" là làm như thế nào, có kụ nào biết hoặc kụ Điếu còn ở bên này thì chỉ cho em với.

xedieu

Xe cút kít
Ở thớt bên kia em hỏi

"Các kụ cho cháu hỏi với: Ai bát của cháu chưa JB và vẫn chạy 4.3.3, hôm nay nghịch ngợm tý toáy cháu dùng máy tính vào icloud.com rồi nhắn tin vào Ai bát ... thế là máy của cháu cứng đơ luôn suốt từ sáng tới giờ. Giờ phải làm sao đây các kụ các mợ ôi ... hiếp mi ... hiếp cháu với "

Kụ Điếu trả lời

Nhưng em chửa biết "Chuyển về DFU" là làm như thế nào, có kụ nào biết hoặc kụ Điếu còn ở bên này thì chỉ cho em với.
Đây, em Siri vừa giả nhời em, Google dịch: Cách đưa về DFU mode. Đầu tiên bạn cũng tắt hẳn máy , rồi bấm cùng lúc home + power trong 10s , sau đó thả nút power ra và giữ nút home thêm 10s , lúc này màn hình của iphone đen thui không có hiện gì cả , nhưng itune sẽ kêu bạn restore .

notveryniceguy

Xe buýt
các cụ ơi cho em hỏi tí, con ip4 của em dùng đc 1 năm rùi, 2 tháng gần đây battery nó hết nhanh quá, thi thoảng em cũng game tí nhưng k nhiều, k dùng 3g em cũng tắt cho đỡ tốn, gọi thì cũng k đến mức quá nhiều, các cụ có cách nào khắc phục giúp em với ạ, e đội ơn các cụ ạ
P/s 1h đêm qua máy em đã sạc đầy e rút ra để đến 7:30am thì máy em hết sạch pin, e nghe nói ip4 dùng pin lithium nên k bị chai pin, các cụ giải đáp giùm em với ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

Longvh

Xe điện
các cụ ơi cho em hỏi tí, con ip4 của em dùng đc 1 năm rùi, 2 tháng gần đây battery nó hết nhanh quá, thi thoảng em cũng game tí nhưng k nhiều, k dùng 3g em cũng tắt cho đỡ tốn, gọi thì cũng k đến mức quá nhiều, các cụ có cách nào khắc phục giúp em với ạ, e đội ơn các cụ ạ
P/s 1h đêm qua máy em đã sạc đầy e rút ra để đến 7:30am thì máy em hết sạch pin, e nghe nói ip4 dùng pin lithium nên k bị chai pin, các cụ giải đáp giùm em với ạ :(
Trước em cũng bị 1 lần kiểu thế này, sau đó trộm vía nó lại hết, thỉnh thoảng có lần lại bị.

Hình như (hình như thôi nhé) là em làm cách sau để xử lý:
- Xóa các ứng dụng ko thực sự cần thiết
- Giải phóng bộ nhớ, tắt hẳn đi chán chê bật lại
- Update hết các software đang dùng
- Bật wifi lên cho nó update sync hết các thứ (em chỉ sync mỗi Contacts thôi). Cái này quan trọng nhất, em cảm giác như lâu lâu 2 cái contacts ko Sync giống nhau là nó hết pin ấy :)
- Xong xuôi sạch sẽ thì xạc đầy rồi dùng :)

Mazda3CB

Xe tăng
Em mới từ chỗ cụ hiepsituxedo về, với 1 mức chi phí em đoán là vừa phải, con ip4 hiện tại đã tai qua nạn khỏi. đang nghe gọi phe phé
Vì lúc lấy máy, không có cụ hiepsituxedo ở đó, cụ cho em hỏi là có bảo hành không ợ?
Cám ơn cụ nhìu lắm ợ :x

20L1966

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi nhờ chút, e dùng sạc USB từ máy tính mà Ipad 1 của e nó báo là không sạc oin là sao các cụ nhỉ? Mà vẫn dùng cáp đấy để copy hình ảnh bình thường. E nhớ là trước đây e vẫn sạc đc mà

xedieu

Xe cút kít
Các cụ cho e hỏi nhờ chút, e dùng sạc USB từ máy tính mà Ipad 1 của e nó báo là không sạc oin là sao các cụ nhỉ? Mà vẫn dùng cáp đấy để copy hình ảnh bình thường. E nhớ là trước đây e vẫn sạc đc mà
Hầu hết các cổng USB trên máy tính không đủ nguồn để sạc iPad - ai cũng vậy, cụ yên tâm đê!

20L1966

Xe buýt
Hầu hết các cổng USB trên máy tính không đủ nguồn để sạc iPad - ai cũng vậy, cụ yên tâm đê!
Vâng, thanks cụ.
E kém cái khoản mò mẫm, nên toàn phải nhờ mấy cu e cùng cơ quan nó hướng dẫn cho. Ngại quá

PhuongDong

Xe tăng
xedieu nói:
Trừ main gigabyte đời mới thì phải.

xedieu

Xe cút kít
Vâng, chính xác là 1 số main mà cổng USB phía sau (cắm thẳng từ main ra) đủ dòng thì sạc được (cổng front thì gần như 99,99% là không)!

evka

Xe buýt
Em toàn cài thêm AICharger của bọn Asus, xạc qua USB vô tư nhưng chả hiểu có hại gì không ~X(

mamsport

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng