Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Cụ Điếu làm hỏng hết cả cái thớt trao đổi kinh nghiệm sử dụng Ai bôn Ai bát của chúng em :(

Lexus430sc

Xe điện
Hanoi2travel nói:
E vừa ra Nhật Cường - Láng Hạ, mấy e xinh tươi xơi em 500k. Tức mỗi cái gọi điện ra trình bày nhận được báo giá 350k , ra đến nơi nó báo 500k, chả lẽ ko sửa nữa đi nới khác mất thời gian, đành chấp nhận nhưng hơi bực mình.
Quên mất không bẩu cụ ra 5B Phố Huế hoặc 12 Hàng bài, chẵn 3 chăm :P bọn NC mà tởm nhể.

Hanoi2travel

Xe tăng
Quên mất không bẩu cụ ra 5B Phố Huế hoặc 12 Hàng bài, chẵn 3 chăm :P bọn NC mà tởm nhể.
Cụ ko quên có phải e với cụ có bữa cafe cỏ ko ? Gọi điện hỏi các e ý : e ơi ! Thay phím home IP4 bao nhiêu ? 350K anh ạ !
Ra đến nơi đưa máy cho e ấy xem và bấm bấm thử, 5 - 10 lần thỉnh thoảng có được 1 lần. Hỏi lại giá e ý bảo 500k . Hỏi lý do sao a gọi điện hỏi lại La 350k, e ý nói nêu vẫn bấm được thì 350k, chết hẳn thì 500k. Cụ nào thông thái trả lời e xem có khác gì nhau ko ? Tiền ko tiếc nhưng tức cái trả lời ko rõ ràng lúc gọi điện thoại... E nghĩ chả khác gì nhau, câu trả lời của e ấy chỉ là cái mẹo để thu thêm tiền khách hàng, như vây là làm ăn ko được đàng hoàng lắm.

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Cụ ko quên có phải e với cụ có bữa cafe cỏ ko ? Gọi điện hỏi các e ý : e ơi ! Thay phím home IP4 bao nhiêu ? 350K anh ạ !
Ra đến nơi đưa máy cho e ấy xem và bấm bấm thử, 5 - 10 lần thỉnh thoảng có được 1 lần. Hỏi lại giá e ý bảo 500k . Hỏi lý do sao a gọi điện hỏi lại La 350k, e ý nói nêu vẫn bấm được thì 350k, chết hẳn thì 500k. Cụ nào thông thái trả lời e xem có khác gì nhau ko ? Tiền ko tiếc nhưng tức cái trả lời ko rõ ràng lúc gọi điện thoại... E nghĩ chả khác gì nhau, câu trả lời của e ấy chỉ là cái mẹo để thu thêm tiền khách hàng, như vây là làm ăn ko được đàng hoàng lắm.
Seo cụ không bẩu ló? Lếu vưỡn bấm được thìa anh thay làm éo giề ~X( lởm thế!!!

Lexus430sc

Xe điện
Hanoi2travel nói:
Hôm trước em mang 1 con i4 ra NC, họ tháo ra vệ sinh xong ngon luôn, không lấy tiền.

PhuongDong

Xe tăng
Hanoi2travel nói:
Cụ ra 39- lý thường Kiệt thì khoảng 250k thì phải. Em thay 5-7 con ở đó rồi. Ngoài ra một chỗ là Xã Đàn em nghe nói cũng được giá cung khoảng 2-300 gì đó.

Hanoi2travel

Xe tăng
Cụ ra 39- lý thường Kiệt thì khoảng 250k thì phải. Em thay 5-7 con ở đó rồi. Ngoài ra một chỗ là Xã Đàn em nghe nói cũng được giá cung khoảng 2-300 gì đó.
Đêm qua máy hỏng e lại về muộn sáng nay lại bận, e cũng định tìm cách liên lạc với bác nhưng cũng ngại và lười nên chiều nay rảnh một chút là chạy ra NC luôn, lần sau có vấn đề gì e phải tìm bằng được bác mới được. Bây giờ thì e ko hi vọng nó hỏng nữa để được mang ra 39 đâu ah.

Hanoi2travel

Xe tăng
Seo cụ không bẩu ló? Lếu vưỡn bấm được thìa anh thay làm éo giề ~X( lởm thế!!!
E ko muốn mất thời gian cụ ah. Thực tế cách đây khoảng 10 năm gia đình e cũng KD điện thoại và hiện tại cũng có vài anh bạn KD sửa chữa IP nhưng e lười chạy đi xa và cũng ngại nhờ vả nên gọi cho NC tham khảo giá thấy đắt hơn OF có 50K nên nghĩ chạy ra đó cho nhanh và tiện chứ nếu e biết các e ấy 2 lời như vậy thì e đã chờ các cụ OF rồi.

PhuongDong

Xe tăng
Lexus430sc nói:
Xã Đàn ở Handheld centre chỗ bạn Việt làm cũng ổn :P
Hôm nay em vừa lấy ở đó con 4s nhưng chú nhân viên lấy nhầm màu đen trong khi em gọi điện dặn lấy màu trắng dồi. Năn nỉ bảo đổi lại màu trắng bạn ý không cho. Bảo bóc ra dồi là thôi, vừa hàng lớn mà thế thì cũng thường.

Lexus430sc

Xe điện
Hôm nay em vừa lấy ở đó con 4s nhưng chú nhân viên lấy nhầm màu đen trong khi em gọi điện dặn lấy màu trắng dồi. Năn nỉ bảo đổi lại màu trắng bạn ý không cho. Bảo bóc ra dồi là thôi, vừa hàng lớn mà thế thì cũng thường.
Lớn thì lớn :D cụ bóc ra rồi thì mất zin em nó.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Các cụ cho em hỏi một câu với
IOS 5 có những gì hay hơn 4.3.3

em phân vân không biết có nên up nó lên 5.0 hay không

a_bờ_cờ

Xe tải
Các cụ cho em hỏi một câu với
IOS 5 có những gì hay hơn 4.3.3

em phân vân không biết có nên up nó lên 5.0 hay không
Hay ở đâu thì em không biết, chỉ biết giờ em đang gặp rắc rối nhớn với cái Táo dở này đây ạ.
Iphone của em là hàng chính hãng, không cần JB gì cả. Vấn đề của em là hôm qua hứng chí update lên iOS5 có vẻ ngon lành cành đào. Thế nhưng chạy các apps thì đều bị corrupt :( Thế nên em vào restore để về lại bản iOS4 đang chạy. Tất cả các bản backup đều bị báo lỗi như trong hình :((
Sáng nay mang ra đại lí thì nó chỉ làm được mỗi cái trò trẻ con là set up as a new Iphone tương ứng với việc mất sạch toàn bộ data em lưu trữ trên điện thoại 3:-O
Hiện em vẫn còn thấy trong Itune có 3 bản backup, ngồi hí hoáy suốt từ sáng tới giờ mà chưa thể cài lại vào được.
Cụ Phuong Dong hay cụ cao thủ nào có cao kiến gì giúp em với. Chiều tối nay em phải đi công tác rồi mà mất hết số điện thoại liên lạc cùng nhiều dữ liệu khác trong đó chắc em nhảy lầu luôn quá. Em rót rượu sẵn đa tạ các cụ :(
[/URL]

Chỉnh sửa cuối:

PhuongDong

Xe tăng
Chiều tối cụ đi rồi thì làm sao mà làm gì kịp cơ chứ.

a_bờ_cờ

Xe tải
Chiều tối cụ đi rồi thì làm sao mà làm gì kịp cơ chứ.
Hu ra, em lọ mọ được cái manual backup thành công rồi cụ à. Thôi mấy cái app hay bị corrupt cứ để đó đã về tính sau, lấy lại được cái danh bạ là sướng tỉnh cả người rồi.
Cám ơn cụ nhiều nhé. Em định rót rượu mời cụ mà máy nó mắng :(

PhuongDong

Xe tăng
Hu ra, em lọ mọ được cái manual backup thành công rồi cụ à. Thôi mấy cái app hay bị corrupt cứ để đó đã về tính sau, lấy lại được cái danh bạ là sướng tỉnh cả người rồi.
Cám ơn cụ nhiều nhé. Em định rót rượu mời cụ mà máy nó mắng :(
Ok cụ đi về gọi em. App thì cụ cứ xóa đi rồi load lại là OK thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng