Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
vậy là khi nào thiếu khí thì phải bơm vào đó à cụ?
Lúc nào cụ thấy cái bơm nhà cụ có tần suất chạy-nghỉ cao hơn bình thường thì bơm thêm khí vào.

mà cụ không nỡ cho cái ảnh và model bơm để bà con tư vấn cho thêm phần chính xác à? Tư vấn chay thế này chưa chắc đã đúng đâu....

Tuấn Auto

Xe điện
Lúc nào cụ thấy cái bơm nhà cụ có tần suất chạy-nghỉ cao hơn bình thường thì bơm thêm khí vào.

mà cụ không nỡ cho cái ảnh và model bơm để bà con tư vấn cho thêm phần chính xác à? Tư vấn chay thế này chưa chắc đã đúng đâu....
ok em cảm ơn cụ,em cũng ko biết dùng cái bơm mấy năm rồi mà ko biết nó đủ hay nó thiếu nữa

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi công điện nước họ tính trên m2 nhà xây à cụ, bây giwò khoảng bao nhiêu 1 công hay 1 m2.

Bigisbest

Xe container
Cụ [@MinhPT;28047]: Bình nhà cụ còn ngon, ko việc gì phải thay. Cụ chỉ cần súc hết cặn bẩn trong bình, vệ sinh bên ngoài sợi đốt là OK, rút hẳn lõi sợi đốt ra làm gì.:))
Cụ Thích cho em hỏi: em tự làm vệ sinh bình nóng lạnh nhà em được ko ạ? Nếu làm được thì làm như nào ạ: tháo van xả đáy, làm thế nào cho cặn bẩn bên trong ra được? có cần tháo bình hẳn ra hay cứ để tại chỗ ạ? Cảm ơn cụ rất nhiều.

0904223800

Xe buýt
Cụ Thích cho em hỏi: em tự làm vệ sinh bình nóng lạnh nhà em được ko ạ? Nếu làm được thì làm như nào ạ: tháo van xả đáy, làm thế nào cho cặn bẩn bên trong ra được? có cần tháo bình hẳn ra hay cứ để tại chỗ ạ? Cảm ơn cụ rất nhiều.
---------------------
Tự làm được, năm ngoái em tư vệ sinh 3 bình nóng lạnh ở nhà. Thay thanh magie và súc rửa lai.

Bigisbest

Xe container
---------------------
Tự làm được, năm ngoái em tư vệ sinh 3 bình nóng lạnh ở nhà. Thay thanh magie và súc rửa lai.
Em cũng thích tự làm những thứ như này, rất quan tâm đến chuyện bảo dưỡng, làm sạch mọi thứ, nhưng lại rất ngần mó đến mấy thứ có liên quan đến điện, nước. Đằng này cái bình NL lại liên quan đến...cả điện và nước, lắp ko khéo thì có thể gây rò rỉ, rồi lại cả món điện nữa...thấy hơi ngại ngần cụ ạ. Em sẽ cố xem. Cảm ơn cụ rất nhiều.

0904223800

Xe buýt
Em cũng thích tự làm những thứ như này, rất quan tâm đến chuyện bảo dưỡng, làm sạch mọi thứ, nhưng lại rất ngần mó đến mấy thứ có liên quan đến điện, nước. Đằng này cái bình NL lại liên quan đến...cả điện và nước, lắp ko khéo thì có thể gây rò rỉ, rồi lại cả món điện nữa...thấy hơi ngại ngần cụ ạ. Em sẽ cố xem. Cảm ơn cụ rất nhiều.
Cụ sang bên này: http://www.otofun.net/threads/no-binh-nong-lanh-em-ke-de-cac-cu-rut-kinh-nghiem-a.148109/
http://www.otofun.net/threads/no-binh-nong-lanh-em-ke-de-cac-cu-rut-kinh-nghiem-a.148109/

Nhà em bình Ariston, chỉ cần tháo 1 vít ra là lấy được cả thanh nhiệt và thanh magie.
Có 3 thứ cụ nên thay: Thanh Magie, gioăng bình, nếu thanh nhiệt bị ăn mòn thì cũng nên thay luôn.
Linh kiện này em mua ở 46 Trần Hữu Tước, ở đây chuyên cung cấp cho Thơ nên giá rẻ

Bigisbest

Xe container
Cụ sang bên này: http://www.otofun.net/threads/no-binh-nong-lanh-em-ke-de-cac-cu-rut-kinh-nghiem-a.148109/
http://www.otofun.net/threads/no-binh-nong-lanh-em-ke-de-cac-cu-rut-kinh-nghiem-a.148109/

Nhà em bình Ariston, chỉ cần tháo 1 vít ra là lấy được cả thanh nhiệt và thanh magie.
Có 3 thứ cụ nên thay: Thanh Magie, gioăng bình, nếu thanh nhiệt bị ăn mòn thì cũng nên thay luôn.
Linh kiện này em mua ở 46 Trần Hữu Tước, ở đây chuyên cung cấp cho Thơ nên giá rẻ
Cảm ơn sự chu đáo của cụ, khi thay có cần hỏi loại nào cho bình gì ko cụ, em hỏi ngu nhưng vì ngu nên cứ hỏi ạ...:D.

0904223800

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ cũng phải cho biết là bình NL loại gì, có tí ảnh chứ cụ. Tư vấn chay khổ lắm...

Bigisbest

Xe container

Silencer

Xe tải
Lại lò dò lên đây hỏi các cụ chút :D
Cái này thì hơi ngoài lề chút
Em sắp làm lại cái bếp.lắp bếp từ âm và hút mùi
Giờ hút mùi em chỉ cần chạy dây điện lên cao tít.cái khoảng bếp đó thì hút mùi sẽ đc đính cố định lên tường ạ ?
Bếp ga âm.em có mặt đá sẵn rồi.giờ chỉ cần khoét đợi bếp là xog.còn cần chuẩn bị j thêm k các cụ nhỉ :D.

Nhân tiện hỏi luôn các cụ
em ở nhà tập thể.tủ bếp thì nên làm tủ inox hay tủ gỗ ạ ?vì ko gian bé.em thì thích tủ gỗ rồi nhưng ngại khoản tiếp xúc nước liên tục quá :(

Website
www.facebook.com
Lại lò dò lên đây hỏi các cụ chút :D
Cái này thì hơi ngoài lề chút
Em sắp làm lại cái bếp.lắp bếp từ âm và hút mùi
Giờ hút mùi em chỉ cần chạy dây điện lên cao tít.cái khoảng bếp đó thì hút mùi sẽ đc đính cố định lên tường ạ ?
Bếp ga âm.em có mặt đá sẵn rồi.giờ chỉ cần khoét đợi bếp là xog.còn cần chuẩn bị j thêm k các cụ nhỉ :D.

Nhân tiện hỏi luôn các cụ
em ở nhà tập thể.tủ bếp thì nên làm tủ inox hay tủ gỗ ạ ?vì ko gian bé.em thì thích tủ gỗ rồi nhưng ngại khoản tiếp xúc nước liên tục quá :(
Cụ hỏi khó hiểu vãi..

1. Hút mùi: Nhà cụ có làm tủ trên bếp không? Nêó có thì thằng hút mùi nó ăn vào cái tủ đấy. Nếu không thì hút mùi sẽ được gắn lên tường, độ cao khoảng 60~70cm tính từ mặt bếp.

2. Bếp từ: Nên xác định loại bếp sẽ mua để khoét đá đúng kích thước. Với loại bếp có lò nướng cần chú ý cả cửa tủ bếp phía dưới bếp từ.

Silencer

Xe tải
Cụ hỏi khó hiểu vãi..

1. Hút mùi: Nhà cụ có làm tủ trên bếp không? Nêó có thì thằng hút mùi nó ăn vào cái tủ đấy. Nếu không thì hút mùi sẽ được gắn lên tường, độ cao khoảng 60~70cm tính từ mặt bếp.

2. Bếp từ: Nên xác định loại bếp sẽ mua để khoét đá đúng kích thước. Với loại bếp có lò nướng cần chú ý cả cửa tủ bếp phía dưới bếp từ.
1.Em định lắp tủ.nhưng tủ khoản này chắc cũng chỉ giải quyết khoản thẩm mỹ.có chưa đc đồ đạc j k cụ Bụp nhỉ ?

2.Bếp từ thì em nên lắp trc xog rồi làm tủ bếp sau ạ ? hay ngược lại ?

Em dốt mấy món này lắm nên đành lên đây tham khảo các cụ :(

Website
www.facebook.com
1.Em định lắp tủ.nhưng tủ khoản này chắc cũng chỉ giải quyết khoản thẩm mỹ.có chưa đc đồ đạc j k cụ Bụp nhỉ ?

2.Bếp từ thì em nên lắp trc xog rồi làm tủ bếp sau ạ ? hay ngược lại ?

Em dốt mấy món này lắm nên đành lên đây tham khảo các cụ :(
Nói thật là cụ trình bày làm em nát hết cả óc.:)) Chả có tí ảnh không gian bếp nào nên tư vấn chay kể nó cũng khó.

1. Lắp tủ bếp trên sẽ mất 1 khoang cho máy hút mùi. còn lại thì dừng để đựng đồ.

2. Cụ chưa có tủ bếp dưới thì lắp bếp từ vào đâu?

Silencer

Xe tải
Nói thật là cụ trình bày làm em nát hết cả óc.:)) Chả có tí ảnh không gian bếp nào nên tư vấn chay kể nó cũng khó.

1. Lắp tủ bếp trên sẽ mất 1 khoang cho máy hút mùi. còn lại thì dừng để đựng đồ.

cụ chịu khó đợi em tối về em chộp cái ảnh minh họa ko che cho nó dễ làm việc :D
Em cũng sơ suất quá :D

BMW_X6M

Xe tăng

cụ tư véo cháu vụ chống thấm với, nhà cháu 1 bức tường 10 nhá, thấm lỗ chỗ - nói chung là nhìn ngứa mắt lắm , cháu sơn chống thấm toàn bộ cũng được tầm 3 năm rồi , giờ lại bị xu hướng nhiều lên
nên sơn loại sơn gì tốt tầm 5-6 năm cụ nhỉ

Silencer

Xe tải
Đây cụ bụp ạ :D

Bếp nhà em đây ạ.còi dí dị do ở tập thể thôi ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

chimchich07

Xe buýt
nhà em đang dùng máy bơm HANIL - PH 255W của Hàn Quốc,trước em vẫn hút thẳng từ đường ống nguồn,gần 1 năm nay em bơm từ bể ngầm cho khoẻ máy,hôm qua em thấy bơm cả đêm lên kt thấy nước chảy vào bể trên sân tầng 5 rất yếu,em kháo van lên bể và bơm thử luôn ở tầng 1 thì thấy vẫn bơm bt,kt tra bể ngầm vẫn đầy nước,rọ hút nước không bị tắc hay có vật cản,sau đó em lại khoá đuòng bể ngầm dùng lại đường ống nguồn thì thấy nước chảy vào bể khoẻ hơn 1 tý nhưng lưu lượng nước chỉ = 1/3 mọi khi,sờ đến phiếu bh thì không thấy,tem trên máy đề ngày xuất kho 3/9/2013 ,cụ nào biết chỗ bh của hãng này ở đâu chỉ giúp em với ạ.