Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

0904223800

Xe buýt
Giờ rẻ nhỉ. Năm ngoái em lắp con này cho ông anh mất mịa nó 1 củ.

Em đang định lắp cho cái máy bơm trên tầng thượng, vừa tăng áp cho máy giặt, tưới cây và hôm nào nóng quá thì phun nước làm mát luôn. Cả máy bơm và role điện tử cũng bằng giá máy bơm tăng áp, chạy lại êm hơn.

datbuidoi

Xe đạp
có cái thớt này hay quá
cho em xin ít kinh nghiệm với các vụ
mua nhà cc thì nên mua kèm cả gói nội thất của nó hay mua hà thô thôi
về mình tự điều chinh mua sắm, lắp đặt sau?
thế nào thì tốt với kinh tế hơn

Silencer

Xe tải
có cách nào chế như cụ 800 k nhỉ :D.
Em đi tồ đêm toàn phải rón rén :)) sợ hàng xóm la quá ạ :))

Website
www.facebook.com
có cách nào chế như cụ 800 k nhỉ :D.
Em đi tồ đêm toàn phải rón rén :)) sợ hàng xóm la quá ạ :))
Tạch tè nhiều lần thì mới bị hàng xóm ý kiến. Chứ tạch mỗi nhát thì ko sao.
Cụ làm thêm cái bình điều áp phụ là ngon.

Silencer

Xe tải
đoạn làm bình điều áp phụ.nó lỗi hay sao rồi ý cụ bụp à :(

bacdo

Xe buýt
Em chả biết gì sất về điện, đọc xong iboxx thánh điện luôn.thank thớt.

Ongrungf

Xe điện
Bụp ơi Bụp, nhà cao tầng thì đường nước ở mỗi tầng là 1 đường đi riêng từ trên bể xuống Bụp nhỉ?

Rickyman

Xe điện

Em đang định lắp cho cái máy bơm trên tầng thượng, vừa tăng áp cho máy giặt, tưới cây và hôm nào nóng quá thì phun nước làm mát luôn. Cả máy bơm và role điện tử cũng bằng giá máy bơm tăng áp, chạy lại êm hơn.
Con này chạy êm nhưng lưu lượng và áp suất kém hơn nhiều cụ nhé, phù hợp với việc lắp đặt riêng cho 1 thiết bị (sen tắm hoặc máy giặt....).

Rickyman

Xe điện
Bụp ơi Bụp, nhà cao tầng thì đường nước ở mỗi tầng là 1 đường đi riêng từ trên bể xuống Bụp nhỉ?
Bụp đi vắng e trả lời thay...chơi được thế thì còn gì bằng nhưng nó tốn kém :D, làm theo kiểu một trục ống nhưng thu nhỏ dần từ trên xuống dưới kinh tế hơn mà vẫn đạt yêu cầu kỹ thuật

Ongrungf

Xe điện
Bụp đi vắng e trả lời thay...chơi được thế thì còn gì bằng nhưng nó tốn kém :D, làm theo kiểu một trục ống nhưng thu nhỏ dần từ trên xuống dưới kinh tế hơn mà vẫn đạt yêu cầu kỹ thuật
Em sợ là thằng tầng 1 dùng nhiều hơn thì thằng tầng trên hámôfm cười vì ọc ọc ọc... nước nó không ra. Mỗi lần nghĩ ra cái gì em lại lên đây hỏi 1 phát. Hì hì

denchumphale

Đi bộ
Bác Bụp cho em hỏi em đang dùng máy giặt LG cửa ngang, bây giờ nó bị gỉ hết chân ốc vít, đáy của máy giặt và một số chỗ trên vỏ ngoài, có cách nào khắc phục không? nếu sửa thì sửa chỗ nào cho em địa chỉ với

hunghk

Xe tải
Bác Bụp cho em hỏi em đang dùng máy giặt LG cửa ngang, bây giờ nó bị gỉ hết chân ốc vít, đáy của máy giặt và một số chỗ trên vỏ ngoài, có cách nào khắc phục không? nếu sửa thì sửa chỗ nào cho em địa chỉ với
Chắc nhà bác lại kê máy ở chỗ quá ẩm ướt rồi. Nếu máy mà vẫn không bị cập kênh hoặc xê dịch sau mỗi lần giặt thì cứ giữ nguyên thế và giặt thôi. Chẳng có cách nào khắc phục được nữa
P/s: Lưu ý với các bác là đặt máy giặt thì nên kê cao ở chỗ ẩm ướt hoặc có nước chảy lênh láng ra nhé

hafnm

Xe tải
Các cụ giúp em bắt bệnh với:
Điều hòa nhà em (daikin 12000 BTU inverter) đang chạy tự dưng dừng hoạt động và nháy đèn xanh, tắt bật điều khiển có nhận tín hiệu nhưng không chạy. Em ngắt điện ra đóng lại thì lại chạy nhưng được khoảng 30 phút lại bị.
Em thấy gió từ điều hòa ra không đều, yếu nhưng có mát. Em định gọi thợ rồi nhưng muốn khoanh vùng bệnh trước đã.

NS690

Xe tải
Hôm trước thấy cụ Bụp giới thiệu bơm nước thông minh thấy hay hay, em mò ra hãng JLM. Xem brochue thì thấy rất hay, nhiều tính năng nổi trội và là bơm japan giá rất VN. Dưng em hỏi cụ gúc thì thấy JLM toàn bên Tưng cửa chả thấy JP nào cả nên hơi băn khoăn. Cụ nào dùng rồi cho em tý kinh nghiệm về máy bơm JLM hay máy bơm thông minh với :).

0904223800

Xe buýt
Hôm trước thấy cụ Bụp giới thiệu bơm nước thông minh thấy hay hay, em mò ra hãng JLM. Xem brochue thì thấy rất hay, nhiều tính năng nổi trội và là bơm japan giá rất VN. Dưng em hỏi cụ gúc thì thấy JLM toàn bên Tưng cửa chả thấy JP nào cả nên hơi băn khoăn. Cụ nào dùng rồi cho em tý kinh nghiệm về máy bơm JLM hay máy bơm thông minh với :).
Em ngó qua cái máy bơm này rồi, thât ra nó là cái máy bơm thông thường kết hợp với role điên tử thôi chứ không có gì cao siêu cả. Nguồn gốc không rõ ràng, quảng cáo là Nhật nhưng không hề có website rõ ràng.

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Các cụ giúp em bắt bệnh với:
Điều hòa nhà em (daikin 12000 BTU inverter) đang chạy tự dưng dừng hoạt động và nháy đèn xanh, tắt bật điều khiển có nhận tín hiệu nhưng không chạy. Em ngắt điện ra đóng lại thì lại chạy nhưng được khoảng 30 phút lại bị.
Em thấy gió từ điều hòa ra không đều, yếu nhưng có mát. Em định gọi thợ rồi nhưng muốn khoanh vùng bệnh trước đã.
Máy cụ có lỗi ,e dự là hết gas. Cụ có thể dùng điều khiển để tìm bệnh cho e nó. Cụ thể cụ mở điều khiển ra giữ Cancel Nó hẹn 2 số 00 thì cụ cứ ấn lúc nào nghe nó tít dài một hơi trên máy thì đấy là lỗi máy gặp phải .Đôi khi mã lệnh cũng k chính xác với bệnh máy gặp :D

Website
www.facebook.com
Oái, em có giới thiệu đâu nhỉ?