Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

TONGIA

Xe lừa
Bẩm các cụ.

Nhà cháu lại có vấn đề nhỏ xin hỏi.

Nhà cháu có cái đèn cầu thang.
Lắp công tắc đảo chiều.
Bóng đèn xoáy tiết kiệm 18W.

Thời gian gần đây phát hiện ra buổi tốt khi đã tắt đèn rồi cái bóng đó thi thoảng nháy như Flash máy ảnh.

Các cụ cho hỏi:
Không biết nó bị làm sao?
Có nguy hiểm gì không?
Và cách khắc phục thế nào ạ?

Đa tạ các cụ.

QAZ

Xe container
Bẩm các cụ.

Lắp công tắc đảo chiều.

Thời gian gần đây phát hiện ra buổi tốt khi đã tắt đèn rồi cái bóng đó thi thoảng nháy như Flash máy ảnh.

Các cụ cho hỏi:
Có nguy hiểm gì không?

Đa tạ các cụ.

- Kiểm tra lại công tắc xe có bị đấu nhầm dây không: Dây trung tính (mát) phải đấu thẳng vào đèn, dây pha (lửa) phải đi qua công tắc.
- Bác thay bóng sang loại tốt hơn

- Vẫn không được thì cúng.

Rolland

Xe điện
Bẩm các cụ.

Lắp công tắc đảo chiều.

Các cụ cho hỏi:
Có nguy hiểm gì không?

Đa tạ các cụ.
Tôn Huynh đã thử đảo đầu dây cấp nguồn cho bộ đèn ấy chưa ợ?

Rolland

trai3bua

Xe buýt
Bẩm các cụ.

Lắp công tắc đảo chiều.

Các cụ cho hỏi:
Có nguy hiểm gì không?

Đa tạ các cụ.
đấu nhầm dây thôi cụ ah :D nhà em cũng bị thế như ma làm ấy

girltaptoe

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi cái TV của nhà em ngay từ lúc mới mua về cả nhà đang chăm chú ngồi xem thì tắt phút mấy giây rồi lại tự bật lên như kiểu restart thì chỉnh ở đâu cho hết ạ? TV nhà em mua đựoc gần 1 năm rồi ạ.

QAZ

Xe container
Các cụ cho em hỏi cái TV của nhà em ngay từ lúc mới mua về cả nhà đang chăm chú ngồi xem thì tắt phút mấy giây rồi lại tự bật lên như kiểu restart thì chỉnh ở đâu cho hết ạ? TV nhà em mua đựoc gần 1 năm rồi ạ.

Đừng ngồi lên điều khiển.

Cắm chặt dây điện vào.

linhkienxedien

Xe tải
Các cụ cho em hỏi trên OF mình có cụ nào sửa tivi tại nhà uy tín không giới thiệu cho em với. Cụ thể là con tivi Samsung nhà em hỏng mắt nhận tín hiệu hồng ngoại của remote. Cảm ơn các cụ nhiều (b)(b)(b)
Sao cụ biết hỏng mắt nhận hồng ngoại? Hiện tượng giờ là không nhận tín hiệu remote hả cụ? Tivi gì vậy cụ? CRT hay LCD...

mất gương

Xe tăng
Sao cụ biết hỏng mắt nhận hồng ngoại? Hiện tượng giờ là không nhận tín hiệu remote hả cụ? Tivi gì vậy cụ? CRT hay LCD...
Chắc cụ ấy thử điều khiển bằng cách bật camera điện thoại rồi nên mới biết hỏng mắt nhận.

Matchia

Xe tải
Vầng chính xác là em thử chéo rồi, điều khiển của em vẫn ngon. Tivi của em là LCD Samsung LA37C530. Cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container

Bọn trẻ con nhà hàng xóm có điều khiển tương tự, tụi nó bấm qua khe cửa trêu nhà cụ đấy.

Chỉnh sửa cuối:

girltaptoe

Xe hơi

beomap2

Xe container
Vầng chính xác là em thử chéo rồi, điều khiển của em vẫn ngon. Tivi của em là LCD Samsung LA37C530. Cảm ơn các cụ.

Thôi cụ đem máy cho thợ sửa đi, hiện tượng đó khả năng hỏng phần nguồn là cao, có thể tụ nguồn bị khô chẳng hạn hoặc linh kiện nào bị dò điện không cấp đủ điện.

Chỉnh sửa cuối:

cango25

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đây rồi,E tìm mãi mới thấy chỗ này,nhờ các cụ tư vấn giúp E với(nếu có cả số ĐT để E liên lạc ngay thì tốt quá @};-)
Cái máy giặt nhà E hôm qua thấy bị chảy nước ra ngoài trong lúc vắt,nhiều lắm ợ E lấy khăn thấm rồi vắt vào chậu,được nửa chậu cơ ạ.Chẳng biết tại làm sao,khổ E quá lụi cụi giặt bằng tay đến nửa đêm mới xong ~X(.Nước chảy từ trong gầm máy ra ợ.Thanks các Cụ nhiều

ndpc

Xe hơi
Đây rồi,E tìm mãi mới thấy chỗ này,nhờ các cụ tư vấn giúp E với(nếu có cả số ĐT để E liên lạc ngay thì tốt quá @};-)
Cái máy giặt nhà E hôm qua thấy bị chảy nước ra ngoài trong lúc vắt,nhiều lắm ợ E lấy khăn thấm rồi vắt vào chậu,được nửa chậu cơ ạ.Chẳng biết tại làm sao,khổ E quá lụi cụi giặt bằng tay đến nửa đêm mới xong ~X(.Nước chảy từ trong gầm máy ra ợ.Thanks các Cụ nhiều
Máy giặt nhà cụ là loại cửa trước hay cửa trên ợ?
1. Nếu là loại cửa trên thì cụ làm theo cách sau giúp em:
-Tháo dây cấp nguồn ra,
- Khóa van nước đầu vào lại và tháo luôn dây cấp nước ra.
- Cụ lật máy giặt nằm ngang ra (lưu ý mặt trước úp xuống nền nhà)
- Cụ kiểm tra đoạn ống nhựa mềm (như lò xo ý), là ống thoát nước của máy giặt xem có bị thủng (do chuột cắn hoặc nguyên nhân khác), kiểm tra liên kết mối nối hai đầu của đoạn ống này...
2. Nếu là Máy giặt cửa trươc (xin nhờ các cao thủ OF)

c1477

Xe tải
Có câu hỏi về điện cụ nào phụ trách giúp em với.
Nhà em không biết trên tầng 2 thế nào mà bóng điện đã tắt đi mà vào ban đêm bóng điện nó vẫn cứ nhấp nháy. Nghe thợ vườn bảo là tráo đầu dây +, - làm rồi mà vẫn không được. Đêm năm ngủ thấy rất khó chịu ạ mong các cụ chỉ giúp cách khắc phục. Xin cảm ơn trước bằng vodka OF .

tuanzs

Xe container
Có câu hỏi về điện cụ nào phụ trách giúp em với.
Nhà em không biết trên tầng 2 thế nào mà bóng điện đã tắt đi mà vào ban đêm bóng điện nó vẫn cứ nhấp nháy. Nghe thợ vườn bảo là tráo đầu dây +, - làm rồi mà vẫn không được. Đêm năm ngủ thấy rất khó chịu ạ mong các cụ chỉ giúp cách khắc phục. Xin cảm ơn trước bằng vodka OF .
Bóng huỳnh quang/compact phải không ạ, cụ lắp cho nó cái Ap 2 cực thì giải quyết được ngay.
Nếu không thay bằng cái bóng đèn dây tóc thì cũng hết nháy.

cango25

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Máy giặt nhà cụ là loại cửa trước hay cửa trên ợ?
1. Nếu là loại cửa trên thì cụ làm theo cách sau giúp em:
-Tháo dây cấp nguồn ra,
- Khóa van nước đầu vào lại và tháo luôn dây cấp nước ra.
- Cụ lật máy giặt nằm ngang ra (lưu ý mặt trước úp xuống nền nhà)
- Cụ kiểm tra đoạn ống nhựa mềm (như lò xo ý), là ống thoát nước của máy giặt xem có bị thủng (do chuột cắn hoặc nguyên nhân khác), kiểm tra liên kết mối nối hai đầu của đoạn ống này...
2. Nếu là Máy giặt cửa trươc (xin nhờ các cao thủ OF)
Của E là máy giặt cửa trên à,để tí E kiểm tra xem sao.Thanks Cụ nhều :D