Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

at2009

Xe tăng
Cám ơn các cụ nhiều, em sẽ qua 2 địa chỉ này để hỏi ợ.
Cụ lưu ý hỏi ở chỗ Mẫn Khánh hồi em lấy có 1 số mã hàng Ck rất sâu (~40%) như mặt đơn, hạt đơn. Các mã khác thì CK 30%.

Mrphamvn

Xe tăng
Vầng Tks cụ, để em về thử xem. Nhưng có hôm em đã tắt bơm tăng áp nhưng vẫn có hiện tượng nhỏ nước ở bình. hay là có thêm nguyên nhân gì khác cụ nhể.~X(
E cũng có hiện tượng y như của cụ. Nhà em có 2 bình thì chỉ có 1 bình bị hiện tượng đó. Em đọc thông tin trên mạng thì đc biết là do áp suất trong bình quá cao. Và nếu áp suất trong bình cao quá có khi gây nổ bình ạ :(

Có nên thay bình mới không các cụ ?

bacabong

Xe tải
Sau mấy hôm nồm, lò vi sóng nhà cháu khi dùng có mùi khét, (lúc đầu ko nghĩ tại lò, nên vãn dùng vài làn va thức ăn vãn nóng)' , giờ cháu đã ngưng sdung rồi.
Nhờ các cụ tư vấn, em nó bị sao ạ, nếu sửa thì mang đi đâu. Nhà cháu ở HN ợ.

doanhvu

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, nhà em có cái quạt trần điều khiển từ xa nhưng dùng lâu ngày cái điều khiển nó bị ẩm nên dở chứng, bấm mãi không được . Bây giờ em muốn bỏ cái điều khiển đi và thay bằng công tắc xoay như các quạt trần thông thường thì có được không và các cụ tư vấn giúp em ông thợ nào cứng tay đến làm tại nhà với ạ . Cảm ơn các cụ .

xe thủng lốp

Xe container
Các cụ cho em hỏi, nhà em có cái quạt trần điều khiển từ xa nhưng dùng lâu ngày cái điều khiển nó bị ẩm nên dở chứng, bấm mãi không được . Bây giờ em muốn bỏ cái điều khiển đi và thay bằng công tắc xoay như các quạt trần thông thường thì có được không và các cụ tư vấn giúp em ông thợ nào cứng tay đến làm tại nhà với ạ . Cảm ơn các cụ .
Cứ có xèng là làm đc tất ạ :))

hminh2005

Xe điện
các cụ cho em hỏi về cái remote TV. Nhà em có cái remote của Samsung. Trời nồm nó ẩm ko sao, nhưng mấy hôm nay nắng, khô ráo nhưng cứ 1-2 hôm, sau khi sấy nó lại ko điều khiển được. Em đem ra sấy lại OK ? Không hiểu nó lỗi gì các cụ nhỉ ?

xe thủng lốp

Xe container
các cụ cho em hỏi về cái remote TV. Nhà em có cái remote của Samsung. Trời nồm nó ẩm ko sao, nhưng mấy hôm nay nắng, khô ráo nhưng cứ 1-2 hôm, sau khi sấy nó lại ko điều khiển được. Em đem ra sấy lại OK ? Không hiểu nó lỗi gì các cụ nhỉ ?
Cái này em ko hiểu nắm :D

linhkienxedien

Xe tải
Nhà em bị nhảy áp, cháy mất cái hạt ạ. Em ra ngoài mua thì mỗi nơi bảo 1 kiểu, mỗi nơi 1 giá mà em chẳng biết loại nào tốt, giá rổ thế nào và mua ở đâu tốt ạ. Cụ nào tư vấn cho em giá rổ và chỗ mua với ạ.
Em ở HN ạ
Hạt của công tắc hay hạt gì hả bác. Hạt công tắc thì mua giá 8 - 10k/hạt

linhkienxedien

Xe tải
Remote bị ẩm, bạn sấy thì ok. nhưng sau đó thì ko được ah?. Trên mặt main remote có vị trí đường mạch làm bằng than (chỗ bạn ấn nút vào ấy). bạn có thể dùng xăng đánh sạch mạch bên trong và cả mặt trong của bàn phím cao su nữa. Nhớ chú ý vị trí lắp pin và thay pin định kỳ.

doanhvu

Xe hơi
Cứ có xèng là làm đc tất ạ :))
Em bán răng nên có ít xèng phòng thân rồi cụ ạ, cụ cho em cái thông tin của thợ với ạ .

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Em bán răng nên có ít xèng phòng thân rồi cụ ạ, cụ cho em cái thông tin của thợ với ạ .
Cụ post thông tin.sơ đồ mạch nếu có.E nghĩ sẽ có nhiều cụ giúp dc cụ vụ này đấy

doanhvu

Xe hơi
Cụ post thông tin.sơ đồ mạch nếu có.E nghĩ sẽ có nhiều cụ giúp dc cụ vụ này đấy
Cái này em cũng không rõ ạ, chỉ biết lần trước ông thợ đến bật cái quạt trần nhà em lên số to nhất rồi lắp 1 công tắc, bật phát là cái quạt chạy mỗi số đấy thôi, bây giờ em muốn chuyển quạt ra chỗ khác, đấu lại dây và lắp thêm hộp số cho quạt cụ ạ .

QAZ

Xe container
Cái này em cũng không rõ ạ, chỉ biết lần trước ông thợ đến bật cái quạt trần nhà em lên số to nhất rồi lắp 1 công tắc, bật phát là cái quạt chạy mỗi số đấy thôi, bây giờ em muốn chuyển quạt ra chỗ khác, đấu lại dây và lắp thêm hộp số cho quạt cụ ạ .

Bác có thể cho biết tên loại, model, có ảnh chi tiết càng tốt. Cơ cấu mỗi loại quạt nó có điểm chung nhưng cũng có điểm riêng, cụ thể thì mới phán được.

cairong_2011

Xe container
Remote bị ẩm, bạn sấy thì ok. nhưng sau đó thì ko được ah?. Trên mặt main remote có vị trí đường mạch làm bằng than (chỗ bạn ấn nút vào ấy). bạn có thể dùng xăng đánh sạch mạch bên trong và cả mặt trong của bàn phím cao su nữa. Nhớ chú ý vị trí lắp pin và thay pin định kỳ.
Báo cáo cụ em đã từng tháo tung ra (đến độ bây giờ tháo ra rất nhanh), dùng cồn lau chùi sạch như mới các nút cao su, trong ngoài .... Nhưng cứ sấy nóng thì nó chạy. Để sang hôm sau lại ngỏm. Giả sử sấy nó cũng ko hoạt động thì em làm cái khác, nhưng sấy một tý là nó lại OK mới tức

linhkienxedien

Xe tải
Báo cáo cụ em đã từng tháo tung ra (đến độ bây giờ tháo ra rất nhanh), dùng cồn lau chùi sạch như mới các nút cao su, trong ngoài .... Nhưng cứ sấy nóng thì nó chạy. Để sang hôm sau lại ngỏm. Giả sử sấy nó cũng ko hoạt động thì em làm cái khác, nhưng sấy một tý là nó lại OK mới tức
Thế em nó toi hết các phím hay phím được phím ko? (Cụ có thể test bằng camera điện thoại) cụ có mỏ hàn thì hàn lại các chân hoặc thay con tụ lọc, nó có giá trị từ 4,7 - 10mf , trường hợp bị hỏng ic thì thay mới, nếu ic bị nhiễm từ thì cụ có thể xử lý bằng cách tháo pin, tháo vỏ, cho main vào luộc . Nếu cụ ko có thì mang em làm cho cụ (trước em sửa chữa điện tử ). Nếu vẫn ko e có thể tìm mua giúp cụ cái mới với giá bọn em nhập. Tất cả free cụ nhé. Mà cụ ở đâu?

linhkienxedien

Xe tải
Cụ ơi quạt trần nếu đấu trực tiếp thì nó chạy số to nhất, dùng hộp số chủ yếu là để giảm các cấp gió thôi. Còn phần điều khiển thì nó dùng thêm mạch nhận tín hiệu để điều khiển thôi. Nói chung là chuyển sang bộ số cơ được. Thế cụ ở đâu?

cairong_2011

Xe container
Thế em nó toi hết các phím hay phím được phím ko? (Cụ có thể test bằng camera điện thoại) cụ có mỏ hàn thì hàn lại các chân hoặc thay con tụ lọc, nó có giá trị từ 4,7 - 10mf , trường hợp bị hỏng ic thì thay mới, nếu ic bị nhiễm từ thì cụ có thể xử lý bằng cách tháo pin, tháo vỏ, cho main vào luộc . Nếu cụ ko có thì mang em làm cho cụ (trước em sửa chữa điện tử ). Nếu vẫn ko e có thể tìm mua giúp cụ cái mới với giá bọn em nhập. Tất cả free cụ nhé. Mà cụ ở đâu?
Tất cả các phím chọn kênh, tiếng, tắt mở vẫn OK, còn mấy các nút khác ko bao giờ dùng thì ko biết. Nhà mình mạn Yên Phụ. Tối về chụp quả ảnh để cụ xem

Rickyman

Xe điện
Rơ le máy bơm tăng áp:

Các cụ cho em hỏi em lắp máy bơm Shinil công suất 250W để bơm tăng áp từ mái nhà tầng 4 xuống các tầng. Nó rất hay hỏng rơle, thay 2 lần chưa ăn thua và hôm qua lại hỏng, mới dùng hơn 1 năm.

Liệu em nên mua rơ le xịn ở đâu bây giờ?
E có cần mua máy bơm công suất nhỏ hơn không? Vì 250W hình như hơi thừa công suất.

Chờ các cụ thỉnh giáo.
Bơm tăng áp dùng trực tiếp rất hại role do tần số đóng cắt lớn, khi dùng bất cứ một thiết bị gì khiến hệ thống sụt áp và role lại làm việc, để giảm số lần đóng cắt thường người ta bổ sung bình tích áp vào hệ thống, nhà cụ 4 tầng nên có bể chứa đặt ở tầng 4 cấp cho các tầng thì tốt hơn

kingvn

Xe hơi
Hạt của công tắc hay hạt gì hả bác. Hạt công tắc thì mua giá 8 - 10k/hạt
Hạt bình nóng lạnh cụ ạ. Loại 2 đầu, xoay chiều.
Em mua của Sino rồi ạ, 50K không biết là đắt hay rẻ. Bình thường các cụ mua ở đâu ạ