Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Máy giặt nhà cháu cứ vài tháng thì cái ống dẫn nứoc vào nó lại bị chảy nhỏ nên toàn phải thay khóa dẫn nứoc mới, chả biết tại sao, ko bít có phải họ thay khóa dởm ko nữa:(
Chảy chỗ nào cụ ơi? Khóa đầu ống hay phía máy giặt?

aime_nqt

Xe buýt
Có cụ nào tư vấn giúp em về ổn áp với, công suất nhà em khoảng 7.5KVA. Em đang cần mua 1 con ổn áp 7.5kVA. Em định chọn Lioa không biết ở HN mua chỗ nào chuẩn và giá rổ hợp lí

supporter

Xe điện
Em định mua con điêu hòa 1 chiều sanyo 12 btu. Không biết loại này dùng có dược ko nhỉ? Em lắp chỗ chắc dùng chục lần 1 năm

Website
www.facebook.com

giang.socola

Xe tải
các chiên gia cho e hỏi, có cần phải rút máy bơm phòng khi đường ống không có nước k ạ hay có thể cắm liên tục, bồn nước có phao tự ngắt rồi ạ, máy bơm hút nước máy từ tầng 2 tập thể lên tầng 5 a, nước máy thì lúc có lúc không a!!! tks các cụ trước a

pham minh

Xe container
Nhà cháu cũng có máy hút ẩm ( thương hiệu của Anh quốc).chạy vài năm thì 1 lần đang dùng nổ đến bụp 1 cái. Tháo ra kiểm tra thì thấy cầu chì cháy đen sì. Tưởng là do máy chạy lâu quá,dẫn đến quá tải nên cầu chì bị nổ. Nhà cháu thay cầu chì mới,nhưng cũng chỉ chạy độ 1 phút là nổ luôn cầu chì mới. Dùng đồng hồ vạn năng,đo trở kháng của cả 3 cực ở lốc thì chỉ số điện trở đều =0( nhà cháu dùng thang x10)
Vác máy ra thợ chuyên ngành,thì thợ phán là chập lốc.
Riêng cái máy hút ẩm của nhà cháu dùng lốc đứng,loại mini nên cực kỳ khó kiếm. Đặt hàng mãi,cuối cùng cũng kiếm đc 1 củ lốc tương đương cả kích thước lẫn phần cơ khí bắt vít. Nhưng cái lốc này công suất yếu hơn cái cũ,mọi khi chỉ cần 3-4 tiếng là hút đầy bình 12 lít. Bây giờ bật cả đêm mới hút đc 2/3 bình.
Nhà cháu phải mua thêm máy mới,hiệu Stela của Đức. Những hôm trời nồm vừa rồi,chỉ 1-2 tiếng là đầy bình.
thế thì máy nhà cụ cũng giống máy nhà cháu : máy hút ẩm sinclair của anh loai 12l/ngày . máy nhà cháu dùng được 3 năm cũng tèo cái lôc . hôm rồi phải ra mua cái mới

Website
www.facebook.com
các chiên gia cho e hỏi, có cần phải rút máy bơm phòng khi đường ống không có nước k ạ hay có thể cắm liên tục, bồn nước có phao tự ngắt rồi ạ, máy bơm hút nước máy từ tầng 2 tập thể lên tầng 5 a, nước máy thì lúc có lúc không a!!! tks các cụ trước a
Bác nên lắp 2 van phao theo hướng dẫn ở bài 1, câu hỏi 9-3.

Rickyman

Xe điện
Bác nên lắp 2 van phao theo hướng dẫn ở bài 1, câu hỏi 9-3.
Trường hợp bơm từ tầng 2 lên tầng 5 không có bể trung gian mà hút trực tiếp từ đường ống thì không lắp được van phao đầu hút, món này phải chế cảm biến nước, nếu không có bơm sẽ chạy liên tục khi mất nước.

giang.socola

Xe tải
Trường hợp bơm từ tầng 2 lên tầng 5 không có bể trung gian mà hút trực tiếp từ đường ống thì không lắp được van phao đầu hút, món này phải chế cảm biến nước, nếu không có bơm sẽ chạy liên tục khi mất nước.
đấy... e lo cái việc máy bơm chạy liên tục khi mất nc ạ ! tks cụ !

Pumzen

Xe ba gác
thế thì máy nhà cụ cũng giống máy nhà cháu : máy hút ẩm sinclair của anh loai 12l/ngày . máy nhà cháu dùng được 3 năm cũng tèo cái lôc . hôm rồi phải ra mua cái mới
Đúng rồi ! Sinclair ( tên như cầu thủ :D) máy này log bé tý và 10 cái chạy đc vài năm thì cả 10 cái hỏng ( hàng Mã lai sản xuất lởm thế) cuối cùng nhà cháu cũng tìm đc log để thay thế ,nhưng chạy yếu lắm. Năm ngoái,nhà cháu mua thêm cái máy Steba của Đức,chạy êm du mà hút cực nhanh cụ ợ!

DTK65

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút, em đang muốn lắp bơm tăng áp cho phòng tắm nhà em thì dùng loại nào tốt nhỉ? Cám ơn các cụ nhiều!

minhnguyen3107

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút : cái máy bơm nhà em dùng đc 12 năm rồi, vẫn bơm bình thường nhưng em thấy lúc bơm có vẻ nó kêu to hơn lúc mới thì bây giờ cần sửa chữa hay bảo dưỡng cái gì.

Trước em ở tập thể cũng gặp trường hợp tương tự nhưng vì cả khu bơm chung 1 bể nên có bác tổ dân phố gọi thợ đến làm cho cả khu, em chỉ nhờ bác ấy trả tiền hộ nên cũng ko biết làm gì.

Cảm ơn các cụ quan tâm.

hanoivietnam

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút : cái máy bơm nhà em dùng đc 12 năm rồi, vẫn bơm bình thường nhưng em thấy lúc bơm có vẻ nó kêu to hơn lúc mới thì bây giờ cần sửa chữa hay bảo dưỡng cái gì.
Trước em ở tập thể cũng gặp trường hợp tương tự nhưng vì cả khu bơm chung 1 bể nên có bác tổ dân phố gọi thợ đến làm cho cả khu, em chỉ nhờ bác ấy trả tiền hộ nên cũng ko biết làm gì.
Cảm ơn các cụ quan tâm.
Cụ bơm từ bể lên téc hay bơm trực tiếp từ đường ống cấp nước. Độ cao từ chỗ đặt máy bơm bn mét?
Máy bơm cụ kêu thì gọi thợ thay cho cái vòng bi, bảo dưỡng là được - Nhưng máy bơm mới (hút sâu 9m, đẩy cao 15m) cũng chỉ tầm 500-600k thôi.

hanoivietnam

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi: Bộ ghế da phòng khách nhà em bị nứt lớp phủ trên bề mặt da (da chưa bị rách) thì xử lý ntn, nếu phải sửa thì sửa ở đâu được ạ?

Pumzen

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi: Bộ ghế da phòng khách nhà em bị nứt lớp phủ trên bề mặt da (da chưa bị rách) thì xử lý ntn, nếu phải sửa thì sửa ở đâu được ạ?
Bộ của cụ = da thật thì đợikhi nào rách hẳn thì thay cả miếng da mới. Tuy nhiên sẽ rất khó tìm màu da hợp với màu cũ của cụ. Còn nếu là PU ( giả da) thì thay bộ mới :))
Nhà cháu có bộ phô tơi góc = da thật,1 lần nằm ườn ở đó,cái đinh vú quần bò của cháu bị hỏng,vô tình cào lên 1 vết khoảng 5 cm. Mới đầu ko sao,nhìn hơi ngứa mắt. Nhưng về sau,chỗ cào ấy rách luôn. Nhà cháu vừa thải rồi!

hanoivietnam

Xe tăng
Bộ của cụ = da thật thì đợikhi nào rách hẳn thì thay cả miếng da mới. Tuy nhiên sẽ rất khó tìm màu da hợp với màu cũ của cụ. Còn nếu là PU ( giả da) thì thay bộ mới :))
Nhà cháu có bộ phô tơi góc = da thật,1 lần nằm ườn ở đó,cái đinh vú quần bò của cháu bị hỏng,vô tình cào lên 1 vết khoảng 5 cm. Mới đầu ko sao,nhìn hơi ngứa mắt. Nhưng về sau,chỗ cào ấy rách luôn. Nhà cháu vừa thải rồi!
Oạch, bộ của em to, da thật, giờ mà thay mới chắc cũng phải mấy chục phát cụ nhỉ?

Pumzen

Xe ba gác
Oạch, bộ của em to, da thật, giờ mà thay mới chắc cũng phải mấy chục phát cụ nhỉ?
Cụ chỉ thay cái mảng bị rạn thôi,còn nếu toàn bộ bị rạn chân chim như nhau thì phải nâng cấp lên bộ mới :))
Da thì họ tính = đơn vị : bia ( 1 bia da có kích thước vuông 30 cm) giá thị trường,theo nhà cháu cũng tùy loại da,nhưng khoảng 100k/bia là da tuơng đối rồi. Da làm bộ ghế của cụ là da bò. Có những tấm da to như cái phản luôn ( hơn 30 bia)