Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

cua dong

Xe buýt
e vẫn cố thử lần cuối cụ ah chưa đến 25 ah
Trước em cũng tiếc cái tủ na già như cụ. Kỷ niệm một thời và ghi rất nhiều công bảo quản của em, ko bẹp, xước tí gì.
Thay các kiểu rơ le cũng ko được. Sau em ngâm cứu kỹ lý thuyết + hỏi han thì khả năng là cụ na nhà em bị thiếu ga. Bơm ga thì sợ lọt khí ẩm và bụi bận theo vào và như vậy thì khả năng thành công ko cao, cuối cùng em thôi đành chia tay với cụ í
Cụ nên đi theo con đường em đã chọn, rồi sự hối tiếc sẽ nhanh qua khi mình quấn quýt với tình yêu mới!

Ongrungf

Xe điện
Dễ nhất là xây 1 cái bể ngầm rồi thả cái bể Inox vào là ngon ngay.:D
Nhà ông anh em cũng làm như cụ nhưng rồi thế quái nào cái bể inox bị dò ở van, thế là èn én en vẫn bị tràn tùm lum nước ra ngoài, lên cả trên sàn, lại dỡ ra sửa. Độ mệt như nhau :D

Website
www.facebook.com
Nhà ông anh em cũng làm như cụ nhưng rồi thế quái nào cái bể inox bị dò ở van, thế là èn én en vẫn bị tràn tùm lum nước ra ngoài, lên cả trên sàn, lại dỡ ra sửa. Độ mệt như nhau :D
Phải chừa không gian hoạt động chứ.:D

Ongrungf

Xe điện
Phải chừa không gian hoạt động chứ.:D
Vâng.

Điện 3 pha, dự kiến chia cho 7 tầng sử dụng, mỗi tầng là 1 căn hộ mini cỡ 70m2 cho 1 gia đình có thể sử dụng hoặc là 1 sàn cho 1 văn phòng nho nhỏ thuê, bố trí điện thế nào cho hợp lý cụ nhỉ? Em thấy nó có 4 đầu dây, hóng hớt là chia đều được thì nó chạy ổn không bị vượt thế nào đó....giải thích rồi nhưng ngu ngu ko hiểu lắm

AB2009

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, nàh em có con quạt cây KDK loại nhỏ của Malay, hiện tượng là không thể chạy do cứ vào số cả bằng tay lẫn điều khiển thi bất kỳ số nào cũng chỉ được 1-2 giây sau đó ngừng luôn. Các Cụ tư vấn giúp em với, và nếu có sửa chữa thì ở đâu có uy tín. Em mở ra thấy toàn bảng mạch điện tử đâm nản luôn.

Pumzen

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi, nàh em có con quạt cây KDK loại nhỏ của Malay, hiện tượng là không thể chạy do cứ vào số cả bằng tay lẫn điều khiển thi bất kỳ số nào cũng chỉ được 1-2 giây sau đó ngừng luôn. Các Cụ tư vấn giúp em với, và nếu có sửa chữa thì ở đâu có uy tín. Em mở ra thấy toàn bảng mạch điện tử đâm nản luôn.
Khi cánh quạt không quay,cụ thử đặt tay vào bầu quạt mà vẫn thấy rung...điều đó chứng tỏ mô tơ vẫn đang hoạt động. Như vậy là bị bó bạc. Lau dầu là hết ngay.

AB2009

Xe máy
Khi cánh quạt không quay,cụ thử đặt tay vào bầu quạt mà vẫn thấy rung...điều đó chứng tỏ mô tơ vẫn đang hoạt động. Như vậy là bị bó bạc. Lau dầu là hết ngay.
Em thử rồi mà như hiện tượng hỏng main đó Cụ, không thấy hiện tượng như Cụ nói. Nhà có trẻ con nên nó nghịch bật tắt liên tục.

Website
www.facebook.com
Vâng.

Điện 3 pha, dự kiến chia cho 7 tầng sử dụng, mỗi tầng là 1 căn hộ mini cỡ 70m2 cho 1 gia đình có thể sử dụng hoặc là 1 sàn cho 1 văn phòng nho nhỏ thuê, bố trí điện thế nào cho hợp lý cụ nhỉ? Em thấy nó có 4 đầu dây, hóng hớt là chia đều được thì nó chạy ổn không bị vượt thế nào đó....giải thích rồi nhưng ngu ngu ko hiểu lắm
Vụ này thuê bên chuyên môn nhé. :D

Pumzen

Xe ba gác
Em thử rồi mà như hiện tượng hỏng main đó Cụ, không thấy hiện tượng như Cụ nói. Nhà có trẻ con nên nó nghịch bật tắt liên tục.
Thường thì nhà cháu sẽ kiểm tra nguồn cấp cho Mo tơ. Khả năng quạt nhà cụ bị hỏng tụ khởi động( cái tụ hình vuông kích thước ~3 cm,có đề 3-4 Mi). 1 trường hợp nữa,nhưng rất hiếm gặp là mối hàn cấp điện cho mô tơ bị mo ve,cụ thử lấy tay đập đập vào mo tơ xem sao. :D

Pumzen

Xe ba gác
Quên mất,nếu hỏng tụ đề,cụ mở 1 quạt khác ra lấy tụ ấy ra thay thử....nếu chạy ngon lành thì cầm cái tụ hỏng ra CH bán đồ linh kiện điện tử ở 51 Lê văn Hưu mua. Giá con tụ này,nhà cháu nghĩ chỉ từ 10 đến 20K thôi.

BienCv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ chủ cho e hỏi phát: Mấy hôm nay nóng giời mà tủ lạnh nhà e bị hỏng k mát cụ à
Mặc dù ở ngăn đá có gió thổi ra nhưng tuyệt nhiên k có lạnh . Mong cụ chủ giải đáp gấp

mất gương

Xe tăng
Cụ bụp ơi em muốn ủng hộ mấy thùng đá cocacola loại 34l cụ tiếp nhận để đấu giá cụ nhỉ .

Phú Cửng

Xe tăng
Trước 30/4 em có comment hỏi về tìm thợ sửa điện sinh hoạt. Khu bếp bị chập điện, nhảy CB, có cụ off comment và cho thợ đến sửa. Khi thợ đến tháo ổ cắm khu bếp thấy có nước, thợ báo phải đi lại toàn bộ dây nổi, và hẹn vài hôm nữa đến làm.
Em đang công tác xa, nghe vợ báo thế nên bảo thôi, để em về xử lý.
Vợ em báo cancel bên chỗ cụ off bị em nhân viên mắng không có lương tâm, và thu 400.000đ tiền phí vợ kêu đắt em đành trấn an: Bạn anh.
30/4 em về, ổ điện khô, em đấu lại mọi sự lại bình thường.
Rút ra: Không nên xa nhà

NS690

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút về bình Năng lượng mặt trời :
1. Nếu dùng bơm tăng áp thì dùng 2 cái (1 cái cho đường nước lạnh và 1 cái cho đường từ bình NLMT) hay dùng 1 cái ?
2. Bình NLMT nếu dùng cùng bình nước nóng điện thì nước có cách nào để tiết kiệm và đạt hiệu suất cao không ạ ?

alexmack192

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút về bình Năng lượng mặt trời :
1. Nếu dùng bơm tăng áp thì dùng 2 cái (1 cái cho đường nước lạnh và 1 cái cho đường từ bình NLMT) hay dùng 1 cái ?
2. Bình NLMT nếu dùng cùng bình nước nóng điện thì nước có cách nào để tiết kiệm và đạt hiệu suất cao không ạ ?
Theo như em nghĩ bơm tăng áp loại phổ biến thì hay dùng cho nước lạnh nên bác chỉ cần dùng một cái thôi vì bác có dùng nước nóng thì bác vẫn phải trộn nước nóng với nước lạnh nên khi bác dùng vòi trộn để sử dụng thì bơm tăng áp vẫn hoạt động nên chỉ cần mua 1 cái là ok. CÒn nếu bác có đkiện thì bác mua cả hai cái một dùng cho nước lạnh một dùng cho nước nóng.
Còn về vấn đề dùng Bình nước NLMT nối trực tiếp với bình điện thì mùa hè bác cứ dùng bình thường còn mùa đông bác chỉ cần bật khoảng 10 phút là ok.

lamthanha

Xe đạp
Cái máy bơm Wilo nhà em bị vỡ cái nắp nhựa này, các cụ có biết mua cái thay thế ở đâu ko ạ?

Em gọi lên hãng, hãng cho số của NPP (Cty Đại Nam), nhưng gọi đến thì bảo ko có.
Em cũng gọi cho mấy số sửa chữa bơm trên mạng, cũng ko có, gọi cho mấy bên bán bơm cũng ko có nốt.

Ongrungf

Xe điện
Cái máy bơm Wilo nhà em bị vỡ cái nắp nhựa này, các cụ có biết mua cái thay thế ở đâu ko ạ?
Em gọi lên hãng, hãng cho số của NPP (Cty Đại Nam), nhưng gọi đến thì bảo ko có.
Em cũng gọi cho mấy số sửa chữa bơm trên mạng, cũng ko có, gọi cho mấy bên bán bơm cũng ko có nốt.
Cụ ra chợ giời xem có không

non_stop

Xe hơi
hôm vừa rồi cháu mua cái điều hoà Invector hàng bãi, nó lăn ra ốm mà cháu ko biết sửa đâu, thế là lại phải thanh lý rồi :((