[Funland] Tư vấn tập thể dục giảm cân

hungyenvn

Xe máy
Chào các bác, công việc của em là công việc văn phòng, ngồi nhiều vận động ít, dạo này lên cân quá, nhờ các bác tư vấn cho em có môn thể thao hay tập luyện ntn, chế độ ăn,... để giảm cân k ạ ? Em cảm ơn các bác.

hungyenvn

Xe máy
Trời vẫn đang rét chưa bơi được bác ơi 😂 với cả chỗ em k có bể bơi

love_all

Xe hơi
Chào các bác, công việc của em là công việc văn phòng, ngồi nhiều vận động ít, dạo này lên cân quá, nhờ các bác tư vấn cho em có môn thể thao hay tập luyện ntn, chế độ ăn,... để giảm cân k ạ ? Em cảm ơn các bác.
Giảm ăn được thì tập cơ thể sẽ đẹp thanh mảnh linh hoạt, ăn nhiều và tập thì khỏe đẹp kiểu "dày cơm".
Muốn tập TDTT thì cụ mợ coi mình thích môn gì thì triển thôi. Tập nhanh hiệu quả mà không làm méo mó cơ thể thì dễ nhất là leo 3 tầng cầu thang miễn phí. Có thời gian và chút ít tài chính thì qua chạy quần vợt với em cũng tiêu tới 3000calo mỗi buổi, dư dả thì đi chơi golf loại thật ấy (real) thì cũng nhanh kiệt sức lắm....!

ngày bơi 3-5km sau 6 tháng đảm bảo cụ 6 múi luôn
Híc! bơi kiểu gì mà tài thế.! Cụ up cho em cái ảnh để mở mang thêm. Theo em biết nếu chỉ bơi nhiều thì cơ thể nó "mỡ màng" hơn mới phải.! :D

Thanhxuantulai

Xe máy
Website
thanhxuantulai.com
Giảm ăn được thì tập cơ thể sẽ đẹp thanh mảnh linh hoạt, ăn nhiều và tập thì khỏe đẹp kiểu "dày cơm".
Muốn tập TDTT thì cụ mợ coi mình thích môn gì thì triển thôi. Tập nhanh hiệu quả mà không làm méo mó cơ thể thì dễ nhất là leo 3 tầng cầu thang miễn phí. Có thời gian và chút ít tài chính thì qua chạy quần vợt với em cũng tiêu tới 3000calo mỗi buổi, dư dả thì đi chơi golf loại thật ấy (real) thì cũng nhanh kiệt sức lắm....!

Híc! bơi kiểu gì mà tài thế.! Cụ up cho em cái ảnh để mở mang thêm. Theo em biết nếu chỉ bơi nhiều thì cơ thể nó "mỡ màng" hơn mới phải.! :D
Cụ join group này xem nhé. Nhiều cao thủ lắm

love_all

Xe hơi
Híc.! Em chỉ muốn xem một người trải qua thực tế 6 tháng bơi từ 1 múi ra 6 múi thế nào.!.?.

Em có vào link cụ gửi xem tới ngày 16-01 thấy có 3 cụ 6 múi, nhưng hẳn là do tập Gym (và tập bổ trợ trên bờ) chứ chỉ bơi (dưới nước) thì ..... không kiểm chứng được.!,?.

Cụ không đưa lịch tập luyện cụ thể, nhưng nếu là người mới bắt đầu tập bơi thì mức tiêu thụ năng lượng trung bình cho 3-5km "có vẻ" chỉ giúp không béo thêm (giữ nguyên khẩu phần ăn đang tăng cân), dù kiên trì 6 tháng đối diện với nguy cơ đuối nước mà thành 6 múi e ....khó. Giờ là người to béo - ít vận động - ăn không phải nghĩ, mà chỉ cần nhẩy ùm xuống nước bơi "chơi chơi" thì 6 múi cũng rất khó ạ.!.

hoang712

Xe hơi
Lót dép hóng vì em cũng cần tìm môn thể thao giảm cân :D

diepdv0710

Xe đạp
Mời bác qua bên e tập gym đảm bảo tăng cường sức khỏe và thể hình. Bác ở Long Biên thì qua nhé

tienaka

Xe điện
Mời bác qua bên e tập gym đảm bảo tăng cường sức khỏe và thể hình. Bác ở Long Biên thì qua nhé
Phòng cụ chỗ nào thế. E đang tập mà dạo này phòng chỗ em đông quá

anh_duong_1989

Xe đạp
Kinh nghiệm của em là chạy bộ, ko giảm ăn, giảm đồ mỡ nội tạng đuờng, sau 3 tháng kiên trì từ 76 còn 64 thôi, quan trọng là ko bỏ ngày nào

Khoanguyen10

Xe tải
Thêm một gợi ý cho cccm muốn có thân hình khỏe đẹp, Cccm vào fb bạn này tham khảo bạn ý hướng dẫn cụ tỉ này. Em chứng kiến bạn ý từ lúc 81.5 Kg về đến 50kg
y quên fb bạn ý ạ: https://www.facebook.com/thuykerri

lovingaudi

Xe máy
Chạy bộ đều đều 3-5 kim tốc độ vừa phải, sau 1 tháng giảm đáng kể đấy. Điều chỉnh ăn nhiều hơn trong ngày (Hoặc giữ nguyên nếu không đói) và ít hơn vào bữa tối nữa cụ nhé

long.spc

Xe container
Kinh nghiệm giảm cân của em xin chia sẻ với cụ.
Năm vào đại học em cân cố được 54kg cao 1m72
Sau kỳ thứ nhất e lên 63kg không thể dục thể thao gì ăn ngủ chơi bời béo trắng ra nhưng tầm này dc coi là đẹp zai ngon nghẻ.
Về ăn Tết xong e lên 64kg sau khi ngồi xe khách 72h.
Hết năm nhất e lên 68kg bắt đầu nặng nề, mông rạn,..... và cứ thế tăng lên đến cao điểm nhất e lên 74kg thì đùi rạn luôn.
Em bắt đầu giảm cân từ đây.
P1: mua thẻ gym 3 tháng, tháng đầu tiên đi được khoảng 7-10 buổi, tháng thứ 2 bỏ hẳn tháng thứ 3 đi nhiều hơn.
P2: cái này chắc quan trọng nhất là bóp mồm lại. Từ chối tất cả các loại bia rượu nước ngọt cafe nói chung là ngừng tụ tập.
- sáng đi ăn bún cua ko chan nước béo, trưa ăn cơm ít cơm nhiều rau, tối thì ăn ít cơm cứ 3 ngày em lại giảm khẩu phần 1 it đến khoảng 1 tháng thì buổi tối em nhịn, trước khi ngủ e ăn bánh mì khô xong uống nước. Giai đoạn này là khó khăn nhất vì người mệt, cồn cào, thèm thuồng,.....
Sau khi cảm thấy quen với việc cắt khẩu phần thì e quay lại đi tập gym, rút kinh nghiệm lần trước tập hùng hục thì giờ e đến đi bộ, nghịch tạ cũng khoảng tháng sau quen dần tạ thì bdau tập theo thời khoá biểu của phòng tập dần dần cảm nhận cơ thể thì điều tiết giữa ăn uống và luyện tập.
Nếu cụ đang béo là tập gym nặng thì người như con bò sữa ngay. Việc quan trọng nhất vẫn là bóp miệng lại, chịu được 1 tuần bóp mồm thì sau thích giảm là giảm được, sau 7 năm cứ tăng rồi giảm thì e loanh quanh 68-70 nhưng người gọn, mỗi bụng bia thôi.
Có thể uống nước vối tươi cùng tốt cho giảm cân.
Quyết tâm là làm được, nghỉ dịch em ở nhà giảm dc 2kg chỉ với 2 cái ghế gấp Hoà Phát.

ittp.bsc.001

Xe đạp
cụ tập chống đẩy cho em, 1 tuần đầu cố gắng duy trì 10c 1 lần tập, tập chậm và giữ nhịp thở thật chuẩn để ko bị thiếu oxi, 2 tuần là sẽ thấy tiến bộ nhanh, em ngày làm 100c thấy giảm cân hẳn

lovingaudi

Xe máy
Em ăn ít cực. Mỗi bữa chỉ vài thìa cơm. Có lần ck em troll đểu còn lật đít bát lên xới. 😂.
Thịt chỉ một miếng bát canh rau. Xong bữa cơm.
Các bạn bán thực phẩm chức năng và hlv gym cho thực đơn ăn kiêng cũng đành chịu với em luôn vì nó cho thực đơn những 0,3kg thịt ngày cơm một bát thì em kg thể ăn nổi, thực đơn đó áp dụng khi sinh nở.
Thế mà vẫn lên cân đều nếu dừng tập đấy cụ ah.
Để mà điều chỉnh chế độ ăn thì thực sự kg biết đc kiểu gì nữa đây
Nói chung phải có vận động đốt calo, mỗi người một cơ địa nên có một kế hoạch phù hợp. Em ăn uống bình thường, nhưng tối có tật ăn hơi nhiều, khi cảm thấy quá cân em duy trì chạy bộ hơn tháng, ăn tối ít đi mà giảm được 5kg. Giờ loanh quanh 66-67kg thôi

Sô lếch Mù

Xe điện
Cụ nào có f1 béo phì muốn giảm cưn ib em. Em chuyên chữa béo phì ko phải dùng thuốc