Tư vấn sửa xe máy, có phải là em bị lừa rồi không các cụ ơi

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Mệt nhỉ,cụ phải trông xe chứ,xe hãng gì vậy cụ,Honda thì cứ phà phà mà đi,bảo dưỡng ít mà

lexusandbmw

Xe điện
tóm lại đi 2b hay 4b phải hiểu về xe 1 chút mới ko bị luộc, hỏng gì phải biết và phải đến quán quen uy tín mà sửa.

investor01

Xe buýt
Cụ này chủ quan thế. Bảo dưỡng thì có mỗi thay dầu, căn xích và lọc gió... chứ các cài khác hiếm khi phải thay lắm

trungtete87

Đi bộ
+ Nhông xích : Bác đi trên 30.000 Km có thay thì mới thay. Ví dụ bác đi 30km/ngày. Bác đi 4 tháng có thay thì mới thay. Thậm chí sản phẩm Nhông dĩa xích Mạnh Quang còn bảo hành cho bác đến 30.000 Km, điều đó có chứng minh là sản phẩm vượt qua đc con số đó thì mới nghĩ đến thay. à Sản phẩm lựa chọn : Mạnh Quang (hàng Việt Nam), D.I.D (hàng Thái – hơi đắt)
Thấy cụ tư vấn thế em cũng định hỏi vì không biết thật, DID thì e đi sửa vẫn có nghe thợ nó tư vấn, chứ k thấy nói j về hội Mạnh Quang cả, hàng đấy thế nào? Có tốt không cụ ? Em không biết thật

HienNguyen156

Đi bộ
Thấy cụ tư vấn thế em cũng định hỏi vì không biết thật, DID thì e đi sửa vẫn có nghe thợ nó tư vấn, chứ k thấy nói j về hội Mạnh Quang cả, hàng đấy thế nào? Có tốt không cụ ? Em không biết thật
Sặc, cụ này chắc k xem tivi bao giờ ạ, ngày xưa suốt ngày ra rả trên tivi đấy @@

nvanh

Xe tải
Thật sự là em không để ý mà, nhưng em đi sửa xe ra hàng cũng k thấy thợ nó tư vấn đến MQ bao giờ cả
Bọn nó đa phần lấy hàng nào có lợi nhuận cao nhất , nó sẽ xem loại nào tạm ổn mà rẻ là chắc chắn nó chỉ bán loại đó , ít điểm nó bán nhiều loại đồ để mình lựa chọn nhiều như vậy đâu , tùy loại mặt hàng mà nó lấy về nhiều hãng thôi .Dùng thế nào , dùng ra sao thì có không bít cũng nên để ý chút các cụ ạ , chứ cứ ném tiền cho thợ như vậy thì chết . Nhiều khi em đi sửa xe máy thì em cứ chọn hôm nào được nghỉ mà mình rảnh rồi lên chỗ thợ quen nhờ nó làm cho cẩn thận , mất chút thời gian nhưng tạm yên tâm . xe ô tô thì nó có nhiều cái khoai hơn . bọn gara lớn giờ nó có lắp camera nhưng thử hỏi mình ngồi được bao nhiêu tiếng mà nhìn , thợ nó đá đồ nhanh lắm, khi đó ta dùng biện pháp hên xui :D . Chúc các cụ nghiên cứu tiếp vụ này vui vẻ , cụ chủ bớt lo lắng và căng thẳng , cứ cạch mặt mấy thằng thợ đó ra , kiếm chỗ cửa hàng nào uy tín mà trao niềm tin

zippoa09

Xe tải
Bị lừa rồi, ic gần như ko bao giờ phải thay, nhông xích cú phải hơn vạn km, ắc qui thì đèn còi vẫn ngon thì ko fai, có lẽ chỉ có cái buzi đánh lửa kém nó cũng vặt cụ lên xuống

Ngoquangvu02

Xe tải
Kinh nghiệm của em là cứ vào hãng cho an toàn

Minh Tuấn Vũ

Xe đạp
Bọn nó đa phần lấy hàng nào có lợi nhuận cao nhất , nó sẽ xem loại nào tạm ổn mà rẻ là chắc chắn nó chỉ bán loại đó , ít điểm nó bán nhiều loại đồ để mình lựa chọn nhiều như vậy đâu , tùy loại mặt hàng mà nó lấy về nhiều hãng thôi .Dùng thế nào , dùng ra sao thì có không bít cũng nên để ý chút các cụ ạ , chứ cứ ném tiền cho thợ như vậy thì chết . Nhiều khi em đi sửa xe máy thì em cứ chọn hôm nào được nghỉ mà mình rảnh rồi lên chỗ thợ quen nhờ nó làm cho cẩn thận , mất chút thời gian nhưng tạm yên tâm . xe ô tô thì nó có nhiều cái khoai hơn . bọn gara lớn giờ nó có lắp camera nhưng thử hỏi mình ngồi được bao nhiêu tiếng mà nhìn , thợ nó đá đồ nhanh lắm, khi đó ta dùng biện pháp hên xui :D . Chúc các cụ nghiên cứu tiếp vụ này vui vẻ , cụ chủ bớt lo lắng và căng thẳng , cứ cạch mặt mấy thằng thợ đó ra , kiếm chỗ cửa hàng nào uy tín mà trao niềm tin
Cám ơn cụ, sau vụ này e cũng tỉnh ra nhiều rồi :(. Còn sợ là nó lắp đồ nhái cho em nữa ấy chứ, đúng là phải kiếm chỗ nào tử tế để tin tưởng

HienNguyen156

Đi bộ
Thật sự là em không để ý mà, nhưng em đi sửa xe ra hàng cũng k thấy thợ nó tư vấn đến MQ bao giờ cả
Chứng tỏ hàng cụ sửa là hàng ltinh nó k muốn đưa hàng nội ra để ăn được nhiều tiền. Em có ông bạn có cửa hàng phụ tùng cũng uy tin, ông ấy thích nhập đồ nội lắm vì có nhiều hậu mãi, như bọn MQ được đổi mới trong 30k km với j j mà chống hàng giả 1 đổi 4 ấy ...