Tư vấn sửa xe máy, có phải là em bị lừa rồi không các cụ ơi

JonahDinh19

Đi bộ
Cám ơn cụ nhiều lắm, nhưng chắc đợt tới có bác hồ về em mới mang đi kiểm tra lại rồi có thay gì thì lên cửa hàng cụ chỉ. Mà giờ chắc em chả mang đi BD nữa đâu, cứ tưởng làm thường xuyên thì tốt ai dè còn bị nát hơn :( chắc lúc nào hỏng j thì sửa đấy thôi.
Mà cụ cho em hỏi, mấy cái phụ tùng ấy thì hàng Vn như cụ bảo có tốt không ?? Vì e nhớ lúc đi sửa thợ nó toàn bảo dùng hàng Nhật, hàng Thái j j đó mà chả thấy bảo có hàng Việt Nam như Mạnh Quang, lốp SV ... j cả, nghe nói là đồ Việt cứ cảm giác đểu đểu sao ý ( ngu kiến của em :D)
Cụ như thế bảo sao bọn thợ nó toàn lừa, không phải cứ tiền nhiều rồi hàng Thái, hàng Nhật là yên tâm đâu. Em không biết rõ ngoài Bắc thế nào chứ trong Nam bây giờ các cụ càng bỏ nhiều tiền mua hàng thái, hàng nhật bao nhiêu thì càng dễ bị xơi phải hàng giả bấy nhiêu.

pikachu_06

Xe tăng
P205 - B3, TT Giảng Võ, Trần Huy Liệu - Kim Mã
Website
www.facebook.com
Em thì em thề em chẳng tin thằng nào kể cả bọn Head, chẳng là dạo trước ngập lụt xem em chưa mang đi bảo dưỡng được sau một thời gian đi nó ọc ạch, sợ quá mang ra Head nó bảo dưỡng kiểm tra nó bảo thay mất 2 củ, em tiệc tiền màng về chạy giờ lại chẳng thấy vấn đề gì ? Vậy hóa ra Head nó cũng lừa mình ahf, mai em thử mang ra đó bảo nó kiểm tra lại xem

HoangPhuongCT

Đi bộ
Em thì em thề em chẳng tin thằng nào kể cả bọn Head, chẳng là dạo trước ngập lụt xem em chưa mang đi bảo dưỡng được sau một thời gian đi nó ọc ạch, sợ quá mang ra Head nó bảo dưỡng kiểm tra nó bảo thay mất 2 củ, em tiệc tiền màng về chạy giờ lại chẳng thấy vấn đề gì ? Vậy hóa ra Head nó cũng lừa mình ahf, mai em thử mang ra đó bảo nó kiểm tra lại xem
Trên 4rum mình cũng có luôn bài tố bọn Head thay hàng lởm kìa cụ, nhưng bài chính của bọn nó là tất cả trục trặc thì đều phải thay hết không khắc phục nổi :)). Em sợ Head lâu rồi

trungtete87

Đi bộ
Vẫn vấn đề muôn thuở, ai cũng nghĩ mang ra Head là yên tâm, nhưng chỉ yên tâm về chất lượng thôi còn thì chặt chém vẫn như nhau

nguyenhaiyen84

Đi bộ
Đúng như bác gì ở trên tư vấn, theo em thì để đỡ mất tiền mang bực vào người với mấy trò của đội thợ sửa xe thì các bác cứ chuẩn bị cho mình 2 vấn đề : Một dúm kiến thức đơn giản về những thứ hay phải thay :
VD như :
+ Lốp : Bác nhìn vào rãnh lốp khi nào mòn còn 1/3 so với ban đầu các bác mới đồng ý thay. Hoặc 3 vạn thì thay à Sản phẩm lựa chọn : Sao vàng (tầm trung, lành)

+ Nhông xích : Bác đi trên 30.000 Km có thay thì mới thay. Ví dụ bác đi 30km/ngày. Bác đi 4 tháng có thay thì mới thay. Thậm chí sản phẩm Nhông dĩa xích Mạnh Quang còn bảo hành cho bác đến 30.000 Km, điều đó có chứng minh là sản phẩm vượt qua đc con số đó thì mới nghĩ đến thay. à Sản phẩm lựa chọn : Mạnh Quang (hàng Việt Nam), D.I.D (hàng Thái – hơi đắt)

+ Ắc quy : Cái này em k rõ lắm nhưng theo em cứ Đồng nai mà chơi.

Cái này là em đc tư vấn như thế, có sai các bác đừng chém nhé
Bác toàn xài hàng VN à ?? Liệu có chất lượng ko ?? E mà được thợ tư vấn thì e chỉ chọn hàng Nhật hoặc Thái chứ k tin tưởng Vn lắm

JonahDinh19

Đi bộ
Hôm nay em vừa có việc đi qua khu Nguyễn Trãi, nhìn thấy bọn cửa hàng lừa đảo đấy rồi nhưng vẫn đông người vào sửa lắm. Muốn cảnh báo mà không được

PhamQuangtp

Đi bộ
Bác toàn xài hàng VN à ?? Liệu có chất lượng ko ?? E mà được thợ tư vấn thì e chỉ chọn hàng Nhật hoặc Thái chứ k tin tưởng Vn lắm
Nếu phải chọn hàng Việt vs hàng Nhật thì m sẽ k chọn hàng Việt, cứ thử nghĩ xem những thứ như cầu, đường, nhà cửa, máy móc .. VN sản xuất có ra j đâu, toàn phải thuê công ty N làm cho thì chất lượng đâu ra

HienNguyen156

Đi bộ
Nếu phải chọn hàng Việt vs hàng Nhật thì m sẽ k chọn hàng Việt, cứ thử nghĩ xem những thứ như cầu, đường, nhà cửa, máy móc .. VN sản xuất có ra j đâu, toàn phải thuê công ty N làm cho thì chất lượng đâu ra
Cụ này chắc sính ngoại, giờ vn sản xuất được đầy thứ chất lượng ngang ngửa hàng ngoại mà giá chỉ = 1 nửa thôi

Dan du an

Xe ba gác
Cụ có lẽ là khách hàng tốt nhất của các cửa hàng sửa xe. 3 tháng mà phải bảo dưỡng và thay bằng đấy thứ thì cụ vứt xe đi đi xe ôm cho nó lành. Bảo dưỡng thì 1 năm 1 lần là cùng, nếu không nói là 2 năm một lần, còn nhông xích thì khó nói, cụ đi nhiều thì thỉnh thoảng cho dầu vào chắc 1 năm mới phải thay, ác qui thì it nhất 2 năm mới phải thay chứ. Tóm lại cụ là gà ta của bọn đấy rồi..........

HienNguyen156

Đi bộ
Cám ơn cụ nhiều lắm, nhưng chắc đợt tới có bác hồ về em mới mang đi kiểm tra lại rồi có thay gì thì lên cửa hàng cụ chỉ. Mà giờ chắc em chả mang đi BD nữa đâu, cứ tưởng làm thường xuyên thì tốt ai dè còn bị nát hơn :( chắc lúc nào hỏng j thì sửa đấy thôi.
Mà cụ cho em hỏi, mấy cái phụ tùng ấy thì hàng Vn như cụ bảo có tốt không ?? Vì e nhớ lúc đi sửa thợ nó toàn bảo dùng hàng Nhật, hàng Thái j j đó mà chả thấy bảo có hàng Việt Nam như Mạnh Quang, lốp SV ... j cả, nghe nói là đồ Việt cứ cảm giác đểu đểu sao ý ( ngu kiến của em :D)
Bảo sao bác toàn bị bọn nó chặt chém, bọn thợ nó nhìn bác lơ ngơ thế nhá là nó toàn tư vấn đồ Nhật, đồ Thái cho bác nghe yên tâm rồi nó thay toàn hàng Tầu vào, đừng nghĩ cứ hàng ngoại mới tốt. Cứ như bác vừa mất tiền lại vừa bị xơi đồ đểu thôi

Minh Tuấn Vũ

Xe đạp
Cụ có lẽ là khách hàng tốt nhất của các cửa hàng sửa xe. 3 tháng mà phải bảo dưỡng và thay bằng đấy thứ thì cụ vứt xe đi đi xe ôm cho nó lành. Bảo dưỡng thì 1 năm 1 lần là cùng, nếu không nói là 2 năm một lần, còn nhông xích thì khó nói, cụ đi nhiều thì thỉnh thoảng cho dầu vào chắc 1 năm mới phải thay, ác qui thì it nhất 2 năm mới phải thay chứ. Tóm lại cụ là gà ta của bọn đấy rồi..........
Chính vì em có biết j về xe cộ đâu nên cứ nghe thợ 6 tháng bd lần đúng tiêu chuẩn, về sau nó cứ 3 tháng đã có vấn đề nên mới phải vác ra chứ ai muốn phải thay sửa nhiều đâu hả cụ :(

Minh Tuấn Vũ

Xe đạp
Bảo sao bác toàn bị bọn nó chặt chém, bọn thợ nó nhìn bác lơ ngơ thế nhá là nó toàn tư vấn đồ Nhật, đồ Thái cho bác nghe yên tâm rồi nó thay toàn hàng Tầu vào, đừng nghĩ cứ hàng ngoại mới tốt. Cứ như bác vừa mất tiền lại vừa bị xơi đồ đểu thôi
Vâng, đấy là e cứ nghĩ mất thêm tí tiền dùng hàng tốt cho yên tâm, ai ngờ toàn bị lừa :(

nguyenhaiyen84

Đi bộ
Cụ này chắc sính ngoại, giờ vn sản xuất được đầy thứ chất lượng ngang ngửa hàng ngoại mà giá chỉ = 1 nửa thôi
Làm gì có giá = 1 nửa hả cụ? Em thấy cũng gần như nhau. Bây giờ đằng nào cũng mất tiền, thì thêm vài chục nữa lắp hẳn đồ ngoại cho nó yên tâm, bao giờ tiêu chuẩn hàng của nước ngoài chả hơn VN. Em đi bảo dưỡng thì e toàn chọn phụ tùng Nhật hoặc Thái

JonahDinh19

Đi bộ
Làm gì có giá = 1 nửa hả cụ? Em thấy cũng gần như nhau. Bây giờ đằng nào cũng mất tiền, thì thêm vài chục nữa lắp hẳn đồ ngoại cho nó yên tâm, bao giờ tiêu chuẩn hàng của nước ngoài chả hơn VN. Em đi bảo dưỡng thì e toàn chọn phụ tùng Nhật hoặc Thái
Có thể những cái quan trọng cụ thay đồ ngoại cũng được nhưng e thấy những phụ tùng bình thường như săm lốp, nhông xích, ắc quy, phanh ... thì ở Vn sản xuất đầy mà tốt và rẻ hơn nhiều, ví dụ như Nsd Mạnh Quang, lốp Casumina còn xuất cả ra nước ngoài đấy. Mình ng việt phải ưu tiên đồ trong nước chứ

JonahDinh19

Đi bộ
Thế thì cụ nhầm to rồi, mời cụ vào các website của Mạnh Quang hay cao su Sao vàng xem nhà xưởng của họ đi

HienNguyen156

Đi bộ
Em đồng ý vs cụ là nếu đúng hàng ngoại được thì tốt rồi, nhưng mà vớ phải quả đồ đểu thì kêu ai. Hầu hết các hãng phụ tùng đều k có nhà phân phối chính ở Vn thì có hỏng hóc chả biết bắt đền đâu cả đâu trong khi các hãng VN đều có bảo hành, chăm sóc khách hàng ... Em là em cứ hàng VN chất lượng cao

nvanh

Xe tải
xe cụ bị thợ " giỏi " nó làm thịt rồi đó cụ nhá