Tư Vấn sửa chữa, sử dụng các loại xe hai bánh cho các cụ mợ ạ :d

Piaggio Junior

Xe điện
Thấy các cụ lập nhiều thớt quá cũng không biết chia sẻ ra sao cho diễn đàn , em cũng xin mạo muội xin phép Admin, Mod . Em lập một thớt để mang chút hiểu biết về xe máy hỗ trợ các cụ mợ các vấn đề về sửa chữa , sử dụng và cả mua xe mới xe cũ các lọai xe máy trên thị trường ....cả dòng 4 thì và hai thì :D

Qua đây em cũng mong các cụ mợ có kinh nghiệm về sử dụng và sửa chữa các loại xe hai bánh chia sẻ cho anh em được biết và học hỏi .

Cụ mợ nào khi sửa xe dọc đường hoặc bất cứ ở đâu cần tư vấn cứ bốc máy call cho em em sẽ tư vấn trực tiếp luôn cho để tránh bị ấm ức ạ ;)

Cám ơn các cụ mợ quan tâm ..:)

nvanh

Xe tải
đánh dấu , thỉnh thoảng em chạy vào ngó tăng thêm hiểu biết ạ :D
à mà theo em thì chúng ta xây dựng luôn cả mục nhỏ là cập nhật thêm điểm bán phụ tùng và thay thế giá cả hợp lý cho anh em tham chiếu cho dễ ạ .~o)

điểm bán đầu tiên mà em ưng hiện tại là : số 11 Tô Hiến Thành , giá cả phải chăng , đồ thì luôn đủ , giá lẻ như buôn , đồ nhỏ lẻ anh em mua xong có ông thợ ở cửa lắp luôn , giá cũng hợp lý :D

Chỉnh sửa cuối:

cutit9999

Xe tăng
OÁnh dấu, các cụ cập nhật các cửa hàng sửa chữa bố láo nữa để mà tránh

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
à mà theo em thì chúng ta xây dựng luôn cả mục nhỏ là cập nhật thêm điểm bán phụ tùng và thay thế giá cả hợp lý cho anh em tham chiếu cho dễ ạ .~o)

điểm bán đầu tiên mà em ưng hiện tại là : số 11 Tô Hiến Thành , giá cả phải chăng , đồ thì luôn đủ , giá lẻ như buôn , đồ nhỏ lẻ anh em mua xong có ông thợ ở cửa lắp luôn , giá cũng hợp lý :D
Chỗ này cũng là chỗ chú quen chỗ iem.

knedi1

Xe tăng
Cụ cho em hỏi cái xe SCR của gấu nhà em tự nhiên nó kêu cành cạch như công nông. Đi sửa thợ nó bảo bị chảy dầu láp, rồi thay phớt láp và dầu láp mới nhưng nó vẫn kêu. Sửa tiếp nó bảo hỏng côn nhưng cách đây 1 tháng em vừa bảo dưỡng thay bi công và vệ sinh côn trông vẫn ngon (do hôm nó thay phớt láp phải tháo ra). Hôm qua em hỏi thợ khác lại bảo bị dơ trục cơ, Chẳng biết thế nào lên đây hỏi các cụ có kinh nghiệm giúp em cái.

Bummer9332

Xe buýt
Con xe đạp của f1 nhà e hay tuột xích quá:-|

Piaggio Junior

Xe điện
Em đang hỏng cái cảm biến ở tivi lão chỉ dẫn em cái:69:
Cụ cho hỏi cảm biến đi ngang ...Lão lên 61 Quán sứ nhá :D

Vâng , điểm này có từ rất lâu rồi , từ ngày em biết sửa xe cách đây rất lâu , Bà Hằng chủ cửa hàng , nếu cụ nào biết về kỹ thuật chút ra mua đồ về lắp thì quá rẻ .

OÁnh dấu, các cụ cập nhật các cửa hàng sửa chữa bố láo nữa để mà tránh
Tốt nhất cụ cứ kết một của hàng quên biết là yên tâm nhất.

Cụ cho em hỏi cái xe SCR của gấu nhà em tự nhiên nó kêu cành cạch như công nông. Đi sửa thợ nó bảo bị chảy dầu láp, rồi thay phớt láp và dầu láp mới nhưng nó vẫn kêu. Sửa tiếp nó bảo hỏng côn nhưng cách đây 1 tháng em vừa bảo dưỡng thay bi công và vệ sinh côn trông vẫn ngon (do hôm nó thay phớt láp phải tháo ra). Hôm qua em hỏi thợ khác lại bảo bị dơ trục cơ, Chẳng biết thế nào lên đây hỏi các cụ có kinh nghiệm giúp em cái.
Nghe cụ tả tiếng kêu phần nào em cũng đoán là kêu biên , thế em hỏi xe cụ có khi nào hết dầu hoặc làm gì ở phần đầu bò không ạ ...

Con xe đạp của f1 nhà e hay tuột xích quá:-|
Này ....tăng xích , đột xích nhÁ , hồi xưa thời đi học bằng xe đạp em chưa bao giờ biết mang ra thợ , toàn tự mua đồ về nhà tự làm :D

quanduihoa

Xe hơi
Cụ chủ cho em hỏi, con x Lead của vợ em tự nhiên phần đầu rất rung, đi xe thấy lạng, khó điều khiển. Em mang ra thợ bảo chả biết bệnh gì, lại nghi là thủng lốp. Bơm căng lên vẫn thế, giờ chả biết nên thế nào?

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ chủ cho em hỏi, con x Lead của vợ em tự nhiên phần đầu rất rung, đi xe thấy lạng, khó điều khiển. Em mang ra thợ bảo chả biết bệnh gì, lại nghi là thủng lốp. Bơm căng lên vẫn thế, giờ chả biết nên thế nào?
Xe cụ có lắp quây inoc không ạ , nếu có cụ để ý xem cái quây phần đầu xem có khít với vỏ nhựa không ạ , cái rè trước của em nó hay bị nứt gãy nửa chừng, cụ nhìn từ gầm bánh trước ...còn một nguyên nhân mà thợ k có kinh nghiệm k phát hiện ra đó là do côn bẩn quá , khi đi côn bám không đều cũng gây hiện tượng rung đầu .
Phần đầu xe bị lạng thì cụ để ý lốp có mòn , hoặc mới đây bơm căng quá , vào lốp không đều , cổ phốt bị khô mỡ thì xe gây hiện tượng khó điều khiển cụ ạ .

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ nhà cho em hỏi tý, em có vợ yêu (cụ biết rồi đới) mua đời đầu luôn. Trước mang ra bảo dưỡng liên tục, thừa định kỳ theo quy chuẩn của hãng. Cơ mà hồi đấy kinh tế thịnh vượng nên mới dám mạnh tay, lần nào bảo dưỡng toàn bộ cũng hơn củ, thay dầu mỡ nhàng nhàng cũng nửa củ. Giờ đói rồi nên cũng ngại qua đấy, cái xe có hỏng cũng kệ. Giờ nó long xòng xọc như công nông rồi, cụ mách em qua chỗ nào rẻ rẻ hơn với :)).

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ nhà cho em hỏi tý, em có vợ yêu (cụ biết rồi đới) mua đời đầu luôn. Trước mang ra bảo dưỡng liên tục, thừa định kỳ theo quy chuẩn của hãng. Cơ mà hồi đấy kinh tế thịnh vượng nên mới dám mạnh tay, lần nào bảo dưỡng toàn bộ cũng hơn củ, thay dầu mỡ nhàng nhàng cũng nửa củ. Giờ đói rồi nên cũng ngại qua đấy, cái xe có hỏng cũng kệ. Giờ nó long xòng xọc như công nông rồi, cụ mách em qua chỗ nào rẻ rẻ hơn với :)).
Em xin trả lời cho anh nhà là cứ đưa em mang đến là vẫn rẻ ạ , còn dành xiền mà cưới chứ không nó bỏ thì lại ế chỏng ra nhề ....

CaMeLhN

Xe đạp
Cụ nào biết có ai có Ps hoăc LX cũ bán còn ngon và yên tâm báo em cái :(

hùngauto

Xe tăng
nhà em có con spacy dạo này đi vào sóc phần đầu xe kêu ghê lắm chắc do phần nhựa kém rồi nên thế, có 1 điều nữa là khi đi trên đg bằng phẳng chạy với tốc độ khoảng từ 55km- 65km/h là cảm nhận đc độ rung lật sật rất rõ rất đều đặn từ dưới phần nửa sau của xe đưa lên, mang ra hỏi thợ thì họ bảo xe cũ nó vậy, mạ muội lên đây xin cao kiến bắt bệnh của các cụ, cụ nào đi rồi truyền đạt kinh nghiệm cho em với ạ, xe của vợ em mới mua lại của ông bác

Piaggio Junior

Xe điện
Này, hôm tới em đeo gông là em qua bắt cả công ty bác đi đấy nhé, bác bảo mọi người cứ dằn bụng đi. Quả này em chém lại, haha.
Công Ty nào , em chả liên quan nhá :))

Cụ nào biết có ai có Ps hoăc LX cũ bán còn ngon và yên tâm báo em cái :(
Cụ thích LXV không em bảo cho , PS cụ oánh võng bên mua bán ạ , cần xem xe thì anh em hỗ trợ .

nhà em có con spacy dạo này đi vào sóc phần đầu xe kêu ghê lắm chắc do phần nhựa kém rồi nên thế, có 1 điều nữa là khi đi trên đg bằng phẳng chạy với tốc độ khoảng từ 55km- 65km/h là cảm nhận đc độ rung lật sật rất rõ rất đều đặn từ dưới phần nửa sau của xe đưa lên, mang ra hỏi thợ thì họ bảo xe cũ nó vậy, mạ muội lên đây xin cao kiến bắt bệnh của các cụ, cụ nào đi rồi truyền đạt kinh nghiệm cho em với ạ, xe của vợ em mới mua lại của ông bác
Cụ kiểm tra lại phần Lốp xem có vào đều không, bị phồng lốp hoặc bị miếng vá dùi đấy ạ , tiếng kêu lộc kộc đầu xe chỉ là do bánh trước căng quá , cổ phốt giơ, phần nhựa chưa chặt chứ không phải vì xe cũ đâu ạ .

hùngauto

Xe tăng
em thấấy kêu phần nhựa lọc cọc lắm, lốp trước sau thì còn tương đối mới khoảng 85% ạ, bánh trước hơi căng, cái đó chắc cũng do vá víu rồi nên bánh trước cứ đc thời gian lại non hơi cụ ạ,em nghĩ là tại dây cua roa kém rồi, quen sửa oto nên muốn tháo kiểm tra cái dây cuaroa ra kiểm tra thấy cũng ngại ngại,kiếm chỗ uy tín đi bảo dưỡng mà chưa tìm đc chỗ nào tin tưởng đc

Piaggio Junior

Xe điện
em thấấy kêu phần nhựa lọc cọc lắm, lốp trước sau thì còn tương đối mới khoảng 85% ạ, bánh trước hơi căng, cái đó chắc cũng do vá víu rồi nên bánh trước cứ đc thời gian lại non hơi cụ ạ,em nghĩ là tại dây cua roa kém rồi, quen sửa oto nên muốn tháo kiểm tra cái dây cuaroa ra kiểm tra thấy cũng ngại ngại,kiếm chỗ uy tín đi bảo dưỡng mà chưa tìm đc chỗ nào tin tưởng đc
Cụ tháo hết phần vỏ ra mà lắp lại , dễ không chứ có gì đâu , muốn xem dây cuaroa thì thêm cái T8,T10 ....tự tháo cho nó sướng , ôt cụ còn biết thì xe máy mà muỗi .

Loanhquanh

Đi bộ
cụ cho em hỏi xe em shi 125 hôm trước qua chỗ cụ sơn thay chuông, côn búa, bi côn, dây bando, lọc gió hết gần 2 củ mà bh đi đều ga nghe có tiếng ò ò đều đều ở đằng sau như đi xe sang vành ấy. cụ xem có cao kiến cho em phát. ps: cụ sơn shark bó tay rồi, cụ bảo là xe cũ nó vậy...chán...!:
Cụ tháo hết phần vỏ ra mà lắp lại , dễ không chứ có gì đâu , muốn xem dây cuaroa thì thêm cái T8,T10 ....tự tháo cho nó sướng , ôt cụ còn biết thì xe máy mà muỗi .

hùngauto

Xe tăng
cảm ơn cụ nhiều để em kiểm tra lại rồi trình lại các cụ sau