Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

Anhnt80

Xe hơi
e còn giữ nguyên cả 4 giảm xóc cũ cụ ah, vì e vào hãng nó báo có hiện tượng chảy dầu khuyên mình thay nên e thay luôn :(
Nếu đã chảy dầu thì nên thay. Nhưng xe cụ 2013 đã chảy dầu thì nhanh hỏng quá

duyhoangoto

Xe hơi
giảm sóc hỏng các cụ có đồ thì tự kiểm tra được
dùng tay ấn ty xuống nếu ấn 1 tay xuống được tức là yếu đi bị chòng chành ( với các trường hợp không nhìn thấy chảy dầu )
hoặc ấn ty xuống mà không thấy ty chạy lên trường hợp này thì đa số bị chảy hết dầu
- sóc của mer cứ phải đu cả hai tay cùng ấn đỏ cả mặt mà nó mới chỉ xuống được 2/3 mà không thể xuống kịch được sau đó nhả tay nó lên đều đều tức là bình thường

kenshins

Xe máy
giảm sóc hỏng các cụ có đồ thì tự kiểm tra được
dùng tay ấn ty xuống nếu ấn 1 tay xuống được tức là yếu đi bị chòng chành ( với các trường hợp không nhìn thấy chảy dầu )
hoặc ấn ty xuống mà không thấy ty chạy lên trường hợp này thì đa số bị chảy hết dầu
- sóc của mer cứ phải đu cả hai tay cùng ấn đỏ cả mặt mà nó mới chỉ xuống được 2/3 mà không thể xuống kịch được sau đó nhả tay nó lên đều đều tức là bình thường
xe e thì soi ty đã bắt đầu có dầu thấm ra ngoài. đi kiểm tra hãng mấy a e họ cũng bảo nên thay thì tốt hơn nên e cũng thay luôn, nhưng đợt này đi chòng chành quá bác ah, như đi xe hàn, nghĩ chán

kenshins

Xe máy
Nếu đã chảy dầu thì nên thay. Nhưng xe cụ 2013 đã chảy dầu thì nhanh hỏng quá
vâng, chắc số e nó thế nào ý, mấy bác đời 08-09 thì đi mãi k sao. đc cái ngoài đôi giảm xóc thì xe e cũng tương đối lành :D

fire_dragon

Xe tải
Chào các cụ, các cụ cho e hỏi dầu trợ lực lái Mẹc S350 2008 là loại gì ạ, có phải dùng chung với dầu hộp số màu xanh lá cây ko ạ?
Hôm bữa lái xe e đưa xe đi thay dầu nó ko biết lại cho thay cả dầu trợ lực lái, loại nó thay là Total màu đỏ,nghe bảo cũng flush đc ra hết dầu cũ bẩn lắm.
E chạy 2 tuần nay thấy vẫn bình thường ko có dấu hiệu gì lạ. Cơ mà e vẫn lo lo ko biết về lâu dài thế có ảnh hưởng gì đến thước lái với bơm ko ạ, làm phát mà bục thước lái chắc e chết.
Vs cả nếu thay lại bằng dầu Mer thì thay ở đâu đc ợ? Chi phí hết khoảng bao nhiêu ợ? E muốn xả ra bằng hết dầu đỏ và thay bằng dầu xịn cho yên tâm.
Cảm ơn các cụ ạ.

tran thanh 86

Đi bộ
Chào các cụ, các cụ cho e hỏi dầu trợ lực lái Mẹc S350 2008 là loại gì ạ, có phải dùng chung với dầu hộp số màu xanh lá cây ko ạ?
Hôm bữa lái xe e đưa xe đi thay dầu nó ko biết lại cho thay cả dầu trợ lực lái, loại nó thay là Total màu đỏ,nghe bảo cũng flush đc ra hết dầu cũ bẩn lắm.
E chạy 2 tuần nay thấy vẫn bình thường ko có dấu hiệu gì lạ. Cơ mà e vẫn lo lo ko biết về lâu dài thế có ảnh hưởng gì đến thước lái với bơm ko ạ, làm phát mà bục thước lái chắc e chết.
Vs cả nếu thay lại bằng dầu Mer thì thay ở đâu đc ợ? Chi phí hết khoảng bao nhiêu ợ? E muốn xả ra bằng hết dầu đỏ và thay bằng dầu xịn cho yên tâm.
Cảm ơn các cụ ạ.
E vẫn làm bên cụ doanh đến thời hiện tại khá ổn cụ nhé

Triệu Khôi

Xe tải
Các cụ cho e hỏi bao nhiêu km phải thay lọc xăng ạ? Xe e C200 - 2008

gatobibi

Xe tải
Các cụ cho em hỏi GL450 dùng lốp gì tốt. Thay ở đâu và bao xiền ạ?

Duy Phương

Đi bộ
Cc cho em hỏi e240 203 h thay dầu máy thì thay loại nào và chi phí khoảng bn ạ? Tiện thể cụ nào biết gara nào khu Cầu Giấy uy tín chỉ e với ạ.

Doanh mercedes

Xe tải
Các cụ cho em hỏi GL450 dùng lốp gì tốt. Thay ở đâu và bao xiền ạ?
chào bác. Lốp mixilanh là ổn nhất bác nhé nó êm mà ko ồn
.Về chủngl loại lại có hai loại mix thái rẻ tiền hơn chất lượng kém hơn
so với mix đức hoặc pháp.
chú ý chánh
mua phải lốp cũ trên lốp có in 4 chữ đậm hai số đầu là tuần sản suất hai số sau là năm sản xuất.
Bác cứ qua đại lý lốp lớn là đc con chất lượng là như nhau thôi.
Bác phải khảo vài cơ sở để chánh bi chém. chúc bác tim được đôi lốp như ý

gatobibi

Xe tải
chào bác. Lốp mixilanh là ổn nhất bác nhé nó êm mà ko ồn
.Về chủngl loại lại có hai loại mix thái rẻ tiền hơn chất lượng kém hơn
so với mix đức hoặc pháp.
chú ý chánh
mua phải lốp cũ trên lốp có in 4 chữ đậm hai số đầu là tuần sản suất hai số sau là năm sản xuất.
Bác cứ qua đại lý lốp lớn là đc con chất lượng là như nhau thôi.
Bác phải khảo vài cơ sở để chánh bi chém. chúc bác tim được đôi lốp như ý
Cám ơn cụ nhé.

nguyendat274

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi thay dầu hộp số ở ngoài hãng có ok không ạ? Em thấy bảo bên ngoài thiết bị không được như hãng cần máy móc gì thay ạ? Với cái nữa là thay dầu hộp số làm thế nào để biết xe mình đã được thay đúng đủ số dầu không thừa không thiếu ạ? Cảm ơn các cụ!

cefiro92

Xe hơi
Các bác tư vấn giúp với. Xe mình là c200 w203 6 số sàn đã đi được 16 vạn, mình muốn thay dầu hộp số nhưng không tìm được dầu cho hộp số sàn (theo tiêu chuẩn của Mer). Vậy mình thay dầu Castrol Manual GL4 80W-90 được không. Cám ơn các bác quan tâm.

nguyendat274

Xe hơi
DẠ bác ơi bác ở hà nội mang qua gara em tư vấn thay dầu cho nhé. hãng hay ngoài như nhau cả thui bác ạ dầu cùng loại đó ma. dầu có cữ rieng rui bác nhé ko đổ thừa hay thiếu đc đau ạ đi xe nó báo ngay ma
Bác nói đùa không chứ em nhớ là hộp số merc ko báo nếu thiếu hay thừa đâu ạ.

Doanh mercedes

Xe tải
Các cụ cho em hỏi thay dầu hộp số ở ngoài hãng có ok không ạ? Em thấy bảo bên ngoài thiết bị không được như hãng cần máy móc gì thay ạ? Với cái nữa là thay dầu hộp số làm thế nào để biết xe mình đã được thay đúng đủ số dầu không thừa không thiếu ạ? Cảm ơn các cụ!
chào bác. Nếu hộp số của bác 722.6 thí có thước thăm chuyên dụng không đi theo xe bác nhé.
Còn hộp số 722.9 thì lại bơm từ dưới cacte hộp số. nổ máy bơm tràn qua ống muống là đủ.
Dầu số bên e lấy từ trong hãng ra. E đảm bảo chính hãng bác nhé