Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

kevin.caovu

Xe tải
Tay lái C nặng hơn các dòng khác, cụ kiểm tra laị thước lái xem. Lốp cũ còn tương đối khoảng 1-1,2tr quả.
Tay lái lúc lùi xe với chạy chậm nặng kinh, nặng hơn camry cùng đời cụ ạ hoặc C200 2012, em cần tiền đổi xe nên muốn bán, để con ghẻ để đi tạm chơ bơm máu mua xe khác. Liệu có phải hòng trợ lực không, lúc lái đường trường thì bình thường cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

kevin.caovu

Xe tải
Vè chắn bùn bốn quả lốp giá thế nào các cụ ơi?

kevin.caovu

Xe tải
thay má phanh xe mer rổ giá thế nào cá cụ?

dongnat

Xe điện
Cám ơn các pác cho ý kiến chẩn bệnh, e cũng băn khoăn có cái gì đó liên quan đến điều khiển ga, vì số vẫn chuyển ổn, xăng ăn kiệm. Search xem tây nó xử lý thế nào thì thấy họ nhắc đến mấy thứ:Mass airflow sensor, Throttle sensor hoặc padle sensor. E cũng không rõ xe em có mấy thứ đó không, ktr thế nào? Vì tây nó bị ở nhiều dòng khác, cả C,E,S class. Các bác có nhận định gì thêm ko? Có phải dòng này dùng chế hòa khí? Liệu re sét ECU có ảnh hưởng đến các vấn đề khác ko? E sợ như máy tính, re sét xong nó ngúm luôn.
Cụ vào xưởng nào đấy cắm máy ktra, khả năng hỏng cảm biến chân ga, giá loanh quanh tầm 5tr

BMW735

Xe tăng
Cám ơn các pác cho ý kiến chẩn bệnh, e cũng băn khoăn có cái gì đó liên quan đến điều khiển ga, vì số vẫn chuyển ổn, xăng ăn kiệm. Search xem tây nó xử lý thế nào thì thấy họ nhắc đến mấy thứ:Mass airflow sensor, Throttle sensor hoặc padle sensor. E cũng không rõ xe em có mấy thứ đó không, ktr thế nào? Vì tây nó bị ở nhiều dòng khác, cả C,E,S class. Các bác có nhận định gì thêm ko? Có phải dòng này dùng chế hòa khí? Liệu re sét ECU có ảnh hưởng đến các vấn đề khác ko? E sợ như máy tính, re sét xong nó ngúm luôn.
Bác kiểm tra bầu hút gió xem có bị thủng hay hở chỗ nào không, xe em đợt trước bị thủng bầu gió cũng báo lỗi như vậy, thi thoảng còn bị tụt vòng tua y như của bác, em tháo hút gió ra thì thấy hở, sau đó em lấy silicon trét vào thì từ đó hết bệnh luôn.tiện bác kiểm tra luôn giắc cắm vào cảm biến gió xem có tụt ra hay tiếp xúc kém không nhé.

Hungha Vinaphone

Xe tải
Xe e C240 2005 cửa trước bên lái bị lỗi khóa ạ, bấm 1 lần nút khóa thì không khóa được, thường thì bấm đến lần 2, lần 3 là khóa được, nhưng có lúc bấm 3, 4 lần chả khóa được. Lỗi này xử lý thế nào hả các cụ?
Vụ này em đã sửa xong ở Merc Đại Từ ạ. Nếu thay cả cụm khóa thì hơi bị to tiền đấy, may mà sửa được ạ, em xem tận mắt mới thấy thật công phu

bigmen8010

Xe đạp
xe em là merc e250 đời 2010 thay phanh đi được khoảng gần 5 vạn thì báo mòn. Nhưng có người bảo dễ là hàng đểu vì cứ đi về là ra bụi than đen sì mâm. em thay ở an du. thước lái bị rò dầu mà chỉ mỗi joang nó bị hở. h thay cả cục thấy phí quá. có cách gì xử lý không cho em hỏi.

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
xe em là merc e250 đời 2010 thay phanh đi được khoảng gần 5 vạn thì báo mòn. Nhưng có người bảo dễ là hàng đểu vì cứ đi về là ra bụi than đen sì mâm. em thay ở an du. thước lái bị rò dầu mà chỉ mỗi joang nó bị hở. h thay cả cục thấy phí quá. có cách gì xử lý không cho em hỏi.
má phanh ra bụi đen là hàng tốt đó cụ trung bình má phanh cụ chạy đều chân tầm được 5 vạn, thước lại cụ bị chảy dầu như nào cụ có thể qua xưởng em 81 nguyễn hoàng tôn để bọn em xem phương án có thể thay phớt được không ạ

zippo111983

Xe buýt
chào các cụ xe mer c280 của em đợt này cái loa ở phía đằng sau lưng của ghế phía sau (cái loa mà mở cốp xe lên chui đầu vào trong và nhìn lên phía trên ) xe bị rè rè , nếu nghe nhạc nào ko có bass thì ko rè rè rè , còn nếu có bass thì cứ rè rè rè ! loa này ở phía sau lưng hàng ghế sau ở phía bên trái cụ nhé
PS : loa phía sau có 2 loa nhưng chỉ bị 1 loa cứ có bass là bị hiện tượng rè rè rè ! có cụ nào bị như vậy ko giúp em với or có cụ nào biết chỗ nào sửa ko giúp em với !

biminhE240

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi xe em thỉnh thoảng lại báo lỗi đỏ: SBC brake service? thì có phải là SBC đang có lỗi hoặc phải đi kiểm tra luôn và ngay không các Cụ ơi, hic. Nếu mà phải thay thì không biết có phải thay mới hay second hand SBC được ko ạ??
Nhờ các Cụ tư vấn giúp em ạ!

biminhE240

Xe đạp
quên mất là em xin phép bổ sung: xe em E240 2004 các Cụ ạ

tuan.mercedes

Đi bộ
"Check Engine" là lỗi chung của phần động cơ.không riêng gì bơm thứ cấp.có thể trước bơm thứ cấp của bác bị lỗi gây lỗi "Check Engine".bác đã thay thế rùi thì chắc chắc "Check Engine"không phải là do bơm thứ cấp.mà là 1 lỗi khác có thể là do bỏ máy hoặc 1 cảm biến nào báo sai cũng gây lên lỗi đó.dòng xe cao cấp như mercedes muốn biết chính xác lỗi phải cắm máy chuẩn đoán để đọc lỗi nên tốt nhất bác cho vào gara kiểm tra.

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Các cụ cho em hỏi xe em thỉnh thoảng lại báo lỗi đỏ: SBC brake service? thì có phải là SBC đang có lỗi hoặc phải đi kiểm tra luôn và ngay không các Cụ ơi, hic. Nếu mà phải thay thì không biết có phải thay mới hay second hand SBC được ko ạ??
Nhờ các Cụ tư vấn giúp em ạ!
Cụ nên đi ktra luôn khả năng cụm phanh (SBC hay ABS) xe của cụ đã bị hỏng. E240 rất hay hỏng bộ này, hình như là ko thay đc hàng 2nd vì mỗi cái nó có code riêng cho từng xe nên ko cài đặt được và e nghe 1 số cụ đi dòng này đã thay SBC nói là cụm SBC cảu dong này nó bị khống chế số lần đạp phanh đến 1 ngưỡng nào đó là nó tự die ak. E chỉ biết đến thế, các cụ chém e nhẹ tay nhé.

workshop

Xe buýt
Cụ nên đi ktra luôn khả năng cụm phanh (SBC hay ABS) xe của cụ đã bị hỏng. E240 rất hay hỏng bộ này, hình như là ko thay đc hàng 2nd vì mỗi cái nó có code riêng cho từng xe nên ko cài đặt được và e nghe 1 số cụ đi dòng này đã thay SBC nói là cụm SBC cảu dong này nó bị khống chế số lần đạp phanh đến 1 ngưỡng nào đó là nó tự die ak. E chỉ biết đến thế, các cụ chém e nhẹ tay nhé.
Cái này vẫn còn sửa được mà

trungletruc

Xe hơi
chào các cụ xe mer c280 của em đợt này cái loa ở phía đằng sau lưng của ghế phía sau (cái loa mà mở cốp xe lên chui đầu vào trong và nhìn lên phía trên ) xe bị rè rè , nếu nghe nhạc nào ko có bass thì ko rè rè rè , còn nếu có bass thì cứ rè rè rè ! loa này ở phía sau lưng hàng ghế sau ở phía bên trái cụ nhé
PS : loa phía sau có 2 loa nhưng chỉ bị 1 loa cứ có bass là bị hiện tượng rè rè rè ! có cụ nào bị như vậy ko giúp em với or có cụ nào biết chỗ nào sửa ko giúp em với !
Xe tôi cũng bị như vậy

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
quên mất là em xin phép bổ sung: xe em E240 2004 các Cụ ạ
cụ cần kiểm tra ngay, hệ thống SBC là hệ thống phanh thủy lực điều khiển điện nên khi báo lỗi đỏ cụ đến ngay gara. nếu cụ gần 81 nguyễn hoàng tôn cụ chạy qua đó em kiểm tra chính xác hỏng bộ phận gì của hệ thống

Chỉnh sửa cuối:

Baongan2012

Xe hơi
ai đã sửa chữa ở nguyễn hoàng tôn chưa ạk cụ cườngbka16 có làm bảo dưỡng ko cụ mail cho e bảng giá bảo dưỡng 5van của GLK 2010 nhé thank cụ
mail của e baongan0607@gmail.com