Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

KIA Q7

Xe tăng
Đến hạn bảo dưỡng định kỳ B1 trong vòng 30 ngày nữa, em nghĩ thế. Không có lỗi gì cả. Sorry vì không nói rõ với cụ.

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Xe Em bị " next sevice b1 due in 30 days " các cụ giúp Em. Em mới đi lần đầu k biết j?
cụ đến ngày bảo dưỡng , thay dầu, cụ thể còn 30 ngày nữa. cụddi ít nên nó chuyển từ chế độ báo km sang báo ngày đó

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
V2 em c200k w203, bị Hiện tượng xe bị sàng khi qua các lằn giảm tốc ( bánh sau bên phụ). E đã thay phuộc nhún mới nhưng không hết bệnh. Gara kiểm tra các càng và cao su bánh sau vẫn ko có gì bất thường, ko thấy càng bị rơ, cao su ko thấy bể. Có thể gara này ko chuyên trị bệnh mer. Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp e ah
cụ tả thế này hơi khó. đó là tiếng kêu hay gì, em không hiểu bị sàng là bị gì.

huancao662

Xe tải
Xem em S320 2003, bình thường các cửa vẫn hít nhưng khi đóng mở 1 lúc nhiều quá nó không hít nữa, phải rút giắc cắm ở bơm hơi (ở cốp sau) ra rồi cắm lại thì nó mới hít tiếp, vậy có phải lỗi bơm hơi hay rơ le đảo chiều gì đấy ở cụm bơm hít này không các cụ?

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Xem em S320 2003, bình thường các cửa vẫn hít nhưng khi đóng mở 1 lúc nhiều quá nó không hít nữa, phải rút giắc cắm ở bơm hơi (ở cốp sau) ra rồi cắm lại thì nó mới hít tiếp, vậy có phải lỗi bơm hơi hay rơ le đảo chiều gì đấy ở cụm bơm hít này không các cụ?
của cụ bơm hít lâu ngày nó chạy các phần nó hở cần hít thời gian lâu. bơm đó chạy một thờigian nhất đinh nó ngắt. bênh dòng này tầm giờ nó vậy. cụ cứ để vậy dùng thôi ạ

bjiboo

Xe máy
cụ tả thế này hơi khó. đó là tiếng kêu hay gì, em không hiểu bị sàng là bị gì.
Bị bánh sau khi qua gờ giảm tốc tiếp đất không thẳng hàng đó cụ. Giống như cụ chạy xe mà nhún sau hết dầu ý. Cảm giác phần đuôi xe nó bê sang trái (chỉ khi qua gờ giảm tốc).

duyhoangoto

Xe hơi
Bị bánh sau khi qua gờ giảm tốc tiếp đất không thẳng hàng đó cụ. Giống như cụ chạy xe mà nhún sau hết dầu ý. Cảm giác phần đuôi xe nó bê sang trái (chỉ khi qua gờ giảm tốc).
CỤ cho kiểm tra lại hệ thống thanh cân băng bánh sau xem ổn ko ?

duyhoangoto

Xe hơi
Các cụ tìm giúp em hôp điều khiển số c 180 2005 vs. E chay hết dầu số nên chết ko đi đc số. Bây giờ vệ sinh đổ dầu vào mà chạy số không nhay. Cụ nao biết giúp em với . Hoặc mang sửa ở đâu.
cụ đã được chưa ? chưa đc thì mang qua em hoặc cụ gọi vào số cụ toán 0972 523 606 - 885 tam trinh , chuyên số tự động mercedes làm ok bảo hành từ A=>Z , GIÁ rổ làm sao hai cụ thương lượng .

huancao662

Xe tải
của cụ bơm hít lâu ngày nó chạy các phần nó hở cần hít thời gian lâu. bơm đó chạy một thờigian nhất đinh nó ngắt. bênh dòng này tầm giờ nó vậy. cụ cứ để vậy dùng thôi ạ
Có cơ cấu hay bộ phận gì liên quan đến đảo chiều, đảo mạch điện gì đó không cụ, em chỉ rút ra cắm lại là chỉ mấy giây sau nó lại hít được ngay. Em đã tháo hết các chỗ khớp nối các đường hơi trong táp pi ra và bịt kín hết các chỗ hở rồi, trước đây còn nghe rõ tiếng hơi xì xì ra ngoài do bị hở, giờ hết sạch rồi nhưng vẫn bị hiện tượng không làm việc trở lại :(

toán mercedes

Xe tăng
Có cơ cấu hay bộ phận gì liên quan đến đảo chiều, đảo mạch điện gì đó không cụ, em chỉ rút ra cắm lại là chỉ mấy giây sau nó lại hít được ngay. Em đã tháo hết các chỗ khớp nối các đường hơi trong táp pi ra và bịt kín hết các chỗ hở rồi, trước đây còn nghe rõ tiếng hơi xì xì ra ngoài do bị hở, giờ hết sạch rồi nhưng vẫn bị hiện tượng không làm việc trở lại :(
vâng khi lào có việc ji liên quan em nhờ cụ gúp ợ ! mà xe cụ làm sao thế ?em ló lại sổ mũi à ?

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
Cụ ơi. lỗi báo Check engine có nhiều nguyên nhân, kiểm tra Cảm biến Đô gió, Bướm Ga, Cảm biến ô xi, còn cuối cùng nếu các vấn để đó k sao thì cụ kiểm tra hộp điều khiển động cơ ah.

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
của cụ nó không thể hết triệt tiêu hở được ạ. cơ cấu nó làm việc lâu ngày mà. nó không có cơ cấu đảo gì đâu cụ. cái này nó chỉ tính thời gian làm việc liên tục thội. cụ cứ mở bình thường thì không sao. cụ mở nhiều là bị vậy

phongviet5987

Xe buýt
Giá thay dầu với lọc dầu trong Andu là bao nhiêu các cụ nhỉ. Xe mới đi tầm bao nhiêu km là phải thay dầu nhỉ?

bjiboo

Xe máy
CỤ cho kiểm tra lại hệ thống thanh cân băng bánh sau xem ổn ko ?
E cho thợ tháo hết các càng bánh sau mới phát hiện e nó bị hỏng cục Cao su nhào cụ ợh. Thay cái mới vào phát e nó ngon rồi ợh. Có điều thay cục cao su này kỳ công phết. Phải hơn 3 tiếng mới xong

duyhoangoto

Xe hơi
E cho thợ tháo hết các càng bánh sau mới phát hiện e nó bị hỏng cục Cao su nhào cụ ợh. Thay cái mới vào phát e nó ngon rồi ợh. Có điều thay cục cao su này kỳ công phết. Phải hơn 3 tiếng mới xong
cụ lại đùa em kiểm tra cái bi nhào sau bên em ko cần tháo một cái gì hết , mà thay bi nhào sau thì thợ phụ nhà em thay ko quá 1h đồng hồ