Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

huancao662

Xe tải
Xe em E240 2003 mới báo lỗi "Dipped lamp left", xem trong hướng dẫn sử dụng thì nói là báo lỗi đèn cos bên trái mà đèn đóm vẫn bình thường, chả sao :), các cụ giúp em cái

zippo111983

Xe buýt
Giống CDC trên con C240 của e. Cụ làm 1 bộ nghe nhạc MP3 từ USB hay iPod, iPhone nghe cho sướng ạ.
Cụ cho em hỏi cụm nghe nhạc mà như cụ nói rổ giá thế nào cụ có thể inbox giúp em đc ko? Còn hiện tại cdc của em đã sửa xong hết bị lỗi rồi! Hóa ra nó bị hỏng cái mô tơ thay đĩa của ổ cdc nên hay bị lỗi cdc erros, sửa xong cái hết luôn giờ thay đĩa thoải mái luôn cụ ạ!

minhtuan8868

Xe hơi
Toyota Giải Phóng - 807 Giải Phóng, Hà Nội
Website
www.toyotagiaiphong.net
cửa lái bên em khi lên xuống kính nó cứ rè rè. ra hãng hỏi thì họ bảo phải thay mô tơ, các bác biết bệnh em nó là gì ko ạ?
Vào hãng là thế mà bác, chỉ có thấy đề xuất thay thế ;))

minhtuan8868

Xe hơi
Toyota Giải Phóng - 807 Giải Phóng, Hà Nội
Website
www.toyotagiaiphong.net
Xe em E240 2003 mới báo lỗi "Dipped lamp left", xem trong hướng dẫn sử dụng thì nói là báo lỗi đèn cos bên trái mà đèn đóm vẫn bình thường, chả sao :), các cụ giúp em cái
bác vào phần Messenger đọc rồi xóa lỗi đi, nếu ko dc bác ghé qua hãng nhờ kỹ thuật gắn máy star set lại tí cho đỡ ngứa mắt :>

workshop

Xe buýt
Cac cu oi giup em. Xe chu en GLK470 em no bi het dien ac quy. Nghe noi dong nay khong cau duoc bien giong nhu cac xe khac a cac cu. Xe dang hong giua duong cac cu giup em.
Câu điện bình thường miễn là đúng cực !

Andynguyen8383

Xe tải
Xe em glk 2010- hiện tại đang bị chảy dầu phớt số phụ- các bac tư vấn cho em là bg sửa đâu chi phí khoảng bn? Thank

113_HaNoi

Xe tải
Các cụ tư vấn e cách xử lý với: GL350 bluetech 2010 hôm trước đang đi thì đèn ABS báo sáng và có thông báo: ABS and ESP is not available, ...
E cảm ơn ah
của bác bị chết 1 cảm biến tốc độ nằm ở bánh xe, dòng này với ML là rất hay hỏng cái này. Nếu đúng thì xe chỉ đi được <10km/h. Cụ cắm máy báo xem hỏng ở bánh xe nào, mua loại tương tự về thay là hết. Vào gara toàn 5-7tr/chiếc, mua trên ebay cỡ 2tr/chiếc.

Xe em E240 model 2003 bị báo lỗi túi khí SRS, vào hãng check thì báo bị lỗi 2 cái cảm biến ở giắc cắm dây đai an toàn hàng ghế sau, báo giá thay 2 cái = 12 triệu
Em search trên mạng thấy có nói là có thể vệ sinh 2 cái cảm biến ấy là có thể khắc phục được, em thì chưa biết mặt mũi 2 cái cảm biến đó ra sao, vị trí chính xác ở đâu?
Các cụ giúp em vụ với
cụ để ý xem chỗ nào trong xe có chữ "SRS airbag" tức là chỗ đó có túi khí (ví dụ vô lăng, mặt táp lô ghế trên bên phụ), phía sau thông thường chỗ gần tay nắm bên trên cửa, cụ rút ắc quy ra, nhờ thợ nội thất tháo chỗ có chữ ra, rồi rút giắc cắm ra, xịt RP7 vào, nếu đúng do giắc chập chờn thì sẽ hết ngay. Nếu là mặt táp lô ghế trên bên phụ thì cụ mở hộc để đồ, tháo ra, nhìn từ dưới lên sẽ thấy cái airbag.

Các cụ cho em hỏi với ạ. Thỉnh thoảng khi vừa đi xong đến nới tắt máy ra ngoài và đóng cửa xe, khi sờ tay vào cửa xe để đóng em lại có cảm giác như bị điện giật là sao ạ. Xe em C300 AMG 2011
xe e hồi xưa (xe nissan) cũng bị, nhưng tìm lý do rất khó, cụ kiểm tra xem có độ đẽo gì thì băng dính lại các tiếp điểm nối dây.

Em bị cháy 1 con đèn gầm E250 đời 2012. Các cụ có giá tốt inbox cho em với ạ.
là bóng H7, xịn thì cụ mua Phillip, Halle, Bosch (cỡ vài trăm 1 chiếc), e thì mua loại đểu, 1-2 chục/chiếc rồi tự thay. Cụ lưu ý cái này hay cháy vì đi phố, vào cua bên nào đèn gầm bên đó tự sáng, sáng 5-10s lại tắt (nguyên nhân chính dẫn đến cháy là do hay tắt bật thời gian ngắn), cách khắc phục là luôn bật sáng đèn gầm cả 2 bên.

Bác nào biết chỗ thay vỏ chìa khoá mez c200 2008 ko chỉ e với ạ
Cụ tìm cụ bigdog ở Hà Đông có thay đấy, giá thì hạt dẻ hơn hãng nhiều. Nhưng nếu là e thì đặt trên ebay/taobao về, rút bảng mạch điện bên trong ra, cắm vào vỏ mới, chi phí chắc 1-2 trăm khìn.

Bác nào biết chỗ bọc lại ghế da mer e200 ư211 đẹp chỉ giúp em với
ngoài hãng ra thì cụ vào các cửa hàng nội thất đều có làm cả

Có cụ nào biết chỗ độ nội thất C200 lên C250 ko? (từ ốp hợp kim thành ốp gỗ ạ). Em thích quá mà hãng ko chịu làm
cách đơn giản là cụ lên Cao Bá Quát, họ dán đề can vân gỗ vào các chỗ hợp kim, 0 thích lại bóc ra, chi phí hợp lý mà vẫn giữ được nguyên bản của xe

cửa lái bên em khi lên xuống kính nó cứ rè rè. ra hãng hỏi thì họ bảo phải thay mô tơ, các bác biết bệnh em nó là gì ko ạ?
theo e cụ nên tháo vách cửa ra, kiểm tra mô tơ, xịt RP7 vào, nếu hết thì tốt, hoặc điện ắc quy yếu cũng bị, cụ kiểm tra lại, nếu đúng do mô tơ thì để hạt rẻ, cụ cầm đúng cái mô tơ đấy, lên chợ giời (hoặc Đỗ Ngọc Du), mua chắc 0 khó đâu.

xe Mẹc hay ở chỗ là "gần cháy" nó cũng báo, e bị nhiều rồi, cụ kiếm cái bóng khác tự thay vào là ngon (lúc mở ra cụ sẽ thấy cái bóng đó đen xì, sắp cháy đến nơi), hoặc để hết báo lỗi trên màn hình, cụ đổi cái bóng đó sang cái bóng bên đối xứng, sẽ 0 báo lỗi nữa, nhưng 1 thời gian ngắn nữa là phải thay bóng thôi, 0 nhất thiết phải bóng xịn đâu, trừ khi nhiều xèng.

Xe em glk 2010- hiện tại đang bị chảy dầu phớt số phụ- các bac tư vấn cho em là bg sửa đâu chi phí khoảng bn? Thank
quả này khó đây, cụ phải cho thợ kiểm tra chính xác xem dầu đen/đỏ/trắng? và chảy từ chỗ nào thì mới có cách khắc phục.
Đen là dầu máy, nếu là gioăng thì đơn giản, thợ làm được.
Đỏ là dầu thước lái (thông thường hay bị), khả năng bị hỏng thước lái, nếu nhẹ, vào hãng thay gioăng, nếu nặng thay cả thước thì vài chục củ (nên vào hãng hoặc gara uy tín).
Trắng là dầu phanh, ít khi bị, nhưng vẫn có khả năng.
Cái dầu này quan trọng, cụ phải cho kiểm tra ngay.

zil135

Xe đạp
máy tính star

lỗi động cơ mới hiện thì phải check máy lại xem là lỗi gì rồi mới khẳng định được cụ à chứ đừng nghe chém gió nhiều

zil135

Xe đạp
hai qua seat bell day nam o tren dau vai ghe sau day bac, go 2 op ben suon canh tran ra la thay ngay

Chỉnh sửa cuối:

zil135

Xe đạp
khả năng xe của bạn hỏng cảm biến tốc độ rồi thao ra ktra vệ sinh nếu không được thì phải thay bac ma mua ngoai cho nhieukhi bi loi minh laimat tien oan tuong re ma lai khong re chut nao. cai do theo toi vao gara nao co may chuan doan ma lam co the dat hon nhung duoc bao hanh do mat thoi gian va cv cua minh

Chỉnh sửa cuối:

zil135

Xe đạp
kha nang xe cua bac hong con role nguon o sam truoc hoac la hop sam truoc roi thi quat moi hu to het toc don hu vay

zil135

Xe đạp
kha nang xe bac luc nguoi neu de thi con tieng keu lach cach nua dung khong

BSK

Xe tăng
Kụ chủ ơi cho e hỏi xe e ML 2013 mới mua đi chưa đến 1 vạn km. Sáng ra xe nổ máy bật điều hòa có mùi hôi hôi khó chịu, 1 lúc sau hoạt động khoảng 15 giây thì nó hết. Xe để vài tiếng mà vào xe nổ máy bật điều hòa là lại bị có mùi hôi khó chịu khoảng 10 giây rồi lại hết. E k tiếc tiền thay lọc gió điều hòa nhưng e thắc mắc liệu thay có hết k? Và sao xe e mới như vậy lại bị thế nhỉ ? Trong khi trước đi e đi E200 2009 hơn năm trời điều hòa k bị hiện tượng như vậy. Mong kụ cho e lời khuyên. E cảm ơn kụ nhiều !

dongnat

Xe điện
Chắc bây giờ béo hơn nên mùi hơn roài. Chịu khó tắm rưa đi Tú ơi...

boy9496688

Xe tải
các kụ cho em hỏi có phải tay vô lăng của C300 lái nhẹ hơn C200 ko ah

scb360

Xe tăng
xe em c250 2011 mấy hôm nay khi đánh lái sang trái và phải bị nghe lục cục cót két, các cụ bắt bệnh giúp em với ạ, cảm ơn các cụ