Tư Vấn (Pic) & Tổng hợp CM của AE về độ LI vịt nào !

KhoaiChuoi

Xe đạp
Liberty 125ie_(Át chủ bài và là sản phẩm HOT nhất hiện nay của Cty PIAGGIO vn) Chiếc xe được nhiều bạn trẻ quan tâm và yêu thích ngay từ ngày đầu ra mắt.
-Với giá thành hấp dẫn,trang bị nhiều tính năng hiện đại như : Kim Phun xăng điện tử,hệ thống chống trộm ổ khóa từ cao cấp,chân chống điện,máy móc vận hành êm ái,,v,v
-Bên cạnh đó phiên bản Liberty 125ie dành cho Châu Á Thái Bình Dương ( cụ thể là Vn) còn được cải tiến 1 số chi tiết bên ngoài khác với phiên bản Liberty 125 nhập của CHÂU ÂU.
Những cải tiến bên ngoài này có thể phù hợp với 1 số khách hàng không quá cầu kì về hình thức nhưng với 85% khách hàng từng sử dụng qua chiếc Liberty 125ie có cùng 1 mong muốn là được nâng cấp ít nhất 1,2 hoặc toàn gói phụ kiện Full Option cho người bạn đồng hành để có hình thức đẹp hơn,khiến bạn cảm thấy tự tin và thoải mái hơn mỗi khi cầm lái.1 cảm giác phải thật YO !!!
Rất nhiều AE mới lấy xe băn khoăn ko biết nên nâng cấp những ji cho chiếc xe của mình nên Tôi xin tư vấn riêng cho ae những hạng mục và PK tùy chọn theo sở thích cũng như nhu cầu của bạn cần trang bị cho chiếc Liberty 125ie
(1) Yên nhập (hàng chính hãng nhập khẩu) nhằm nâng cao chỗ ngồi người lái thêm 2,5cm so với yên zin.với lớp da mềm,lớp xốp êm ái,độ bền và đàn hồi cao...Phom dáng chuẩn từ đường chỉ may.(yên đen nhập nguyên bản và yên nhập nâu da bò,in logo-hàng đặt)

(2) Yên độ
là sản phẩm được làm lại từ chính chiếc yên zin theo xe của bạn.Đã được cắt ngắn,đắp xốp mút chất lượng cao,may lại vỏ,in logo Piaggio đạt độ giống tới 95% so với yên nhập.Với ưu điểm giá thành rẻ ( bằng 1/3 so với yên nhập) rửa xe nước rất ít vào cốp là sản phẩm thay thế yên nhập được rất nhiều khách hàng tin dùng.

(3) Tay xách (hàng chính hãng nhập khẩu)
Thứ được nhiều người quan tâm nhất và luôn HOT nhất.Được làm bằng nhựa tổng hợp cao cấp nên rất bền và chịu lực tốt.giúp tăng tính thẩm mỹ ở phần đuôi xe và xách nhấc xe dễ dàng hơn tay xách zin theo xe.

(4) Ốp bô
(hàng chính hãng nhập khẩu) tương tự như tay xách nhập,ốp bô nhập được thiết kế kiểu dáng thể thao hơn,được làm từ nhựa cao cấp nên chống nóng,bỏng tốt hơn ốp bô INOX theo xe.Tăng khả năng chống nóng và tính thời trang..

(5) Vành lốp trước 16"
(hàng chính hãng nhập khẩu) Vành hợp kim 16" lớn hơn vành zin theo xe,vành 15".Nhằm nâng cao 1,5cm phần đầu xe.Cũng giống như 4B,vành lớn và lốp to hơn giúp xe cao hơn phần đầu và tạo cảm giác vững chắc ,thể thao hơn cho xe...

(6) Nâng thụt (giảm sóc) trước Bạn có 2 chọn lựa là thay nguyên bộ thụt nhập ( rất hiếm và đắt ~5tr/bộ) hoặc độ lại chỉ hết khoảng ~10% giá thay thụt nhập mà vẫn giúp đầu xe cao thêm 2cm ( đề xuất tiêu chuẩn) vẫn đảm bảo độ êm ái khi vận hành và giúp việc thay vành lốp 16" dễ dàng và thẩm mỹ hơn...
(7) lốp sau và nâng thụt (giảm sóc) sau Bạn lưu ý chỉ nên chọn 1 trong 2 phương án này nhằm giúp tăng chiều cao phần đuôi xe lên từ 1,5 ~2cm.Giúp xe cao và nhìn hợp lý hơn nếu như xe đã được bạn nâng thụt và thay vành lốp trước 16". ...
(8) Hàn nối dài chân chống cạnh Việc nâng cao thụt trước,vành lốp 16,thụt sau giúp xe cao lên =
Liberty 125 nhập nhưng lại khiến chân chống phụ của xe bạn trở nên ngắn ,xe bị nghiêng dễ đổ hơn.Bạn lưu ý sau khi độ xong nên hàn nối thêm 3cm ( đề xuất tiêu chuẩn) vào chân chống cạnh sẽ giúp xe đứng vững và tránh bị đổ xe gây mất an toàn và hư hỏng xe của bạn.

-Thêm vài tấm hình xe (Cây nhà lá vườn )chủ thớt xin phọt lên cho cả nhà ném đá ah...(Xe đã lên yên nhập + tay xách+ốp bô + lên thụt trước 2cm + thụt sau 2cm.Đang định lên nốt vành lốp 16" trc cho cháu nó TO CAO ĐẸP ZAI mà Gấu nhà cứ sợ cao quá nên đang lăn tăn ah,,mong các cụ cho ý kiến:-| )

Chỉnh sửa cuối:

tungpr123

Xe buýt
bác hoàng có nick mới ah, bác chụp thêm vài tấm đèn led sau biển xe đi, nhờ bác từ lâu lắm rồi mà chưa...:s

KhoaiChuoi

Xe đạp
bác hoàng có nick mới ah, bác chụp thêm vài tấm đèn led sau biển xe đi, nhờ bác từ lâu lắm rồi mà chưa...:s
hic...hôm trc tại có mấy cụ cứ đòi nhà em phọt giá lên,Thế là xơi ngay cái thẻ vàng.Hạn chế truy cập chục hôm,Toàn phải vào đọc chay chẳng viết đc quái ji cả.nên phải xài hàng dự bị dùng tạm ít ngày cụ ah,Đấy Led đồng hồ,Led đuôi theo ý cụ đấy.Nhà em chụp ảnh đăng trên Rongbay.com nên nhiều tấm bị hạn chế dung lượng < 1 Mb/tấm.phải xài con đt ghẻ để chụp.Mong các cụ thông cảm nhá:)>-:o3
P/s: em còn cái đèn LED màu xanh lá cây đấy,cụ khỏi ngắm nghía nhiều,kết thì qua nhà em lắp luôn cho.OK !

Chỉnh sửa cuối:

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
cụ lavender_li chắc lại thoát xác thành cụ khoai chuối :P
Cho em hỏi ngu 1 tý em định dán cái ốp pô như của cụ, liệu có sợ đi pô nóng, nilong nó chảy ra không ạ

Chỉnh sửa cuối:

tungpr123

Xe buýt
hic...hôm trc tại có mấy cụ cứ đòi nhà em phọt giá lên,Thế là xơi ngay cái thẻ vàng.Hạn chế truy cập chục hôm,Toàn phải vào đọc chay chẳng viết đc quái ji cả.nên phải xài hàng dự bị dùng tạm ít ngày cụ ah,Đấy Led đồng hồ,Led đuôi theo ý cụ đấy.Nhà em chụp ảnh đăng trên Rongbay.com nên nhiều tấm bị hạn chế dung lượng < 1 Mb/tấm.phải xài con đt ghẻ để chụp.Mong các cụ thông cảm nhá:)>-:o3
P/s: em còn cái đèn LED màu xanh lá cây đấy,cụ khỏi ngắm nghía nhiều,kết thì qua nhà em lắp luôn cho.OK !
em thì kết màu xanh da trời bác ạ. mà lắp khoảng bao lâu bác ơi, điện đóm phải cắt dây thêm bớt gì ko ạ. Nghe nói cái đèn này dùng đc vài bữa nhanh cháy lắm phải k ạ

KhoaiChuoi

Xe đạp
ok.xanh da trời cũng có ngay.lắp dễ thôi mà.5p la ok.nhà em lắp dùng 2 tháng roài mà có làm sao đâu.cụ cứ yên tâm.

KhoaiChuoi

Xe đạp
cụ lavender_li chắc lại thoát xác thành cụ khoai chuối :P
Cho em hỏi ngu 1 tý em định dán cái ốp pô như của cụ, liệu có sợ đi pô nóng, nilong nó chảy ra không ạ
Cụ ơi,cứ yên tâm nhá.Nhà em dán ốp bô 3,4 tháng nay,chạy mấy nghìn km mà chẳng bị bong,chảy ji ca.cụ cứ bảo nó dán cho cái giấy cacbon dầy loại đẹp là Ok cụ ah.Vô sờ tư đê.!!!

KhoaiChuoi

Xe đạp
Hôm nay nhà em săn đc con Li Vịt hàng khủng này....màu XCL đã chuyển sang thành đỏ.Mới chạy 300km nhưng em ko rõ con này dìm hàng giá 50 củ có cụ nào dám rước ko ^^...phải gọi là quá khủng !! Nên dịch thế nào hả các kụ ..

tungpr123

Xe buýt
hàng khủng đấy cụ , mà sao em nó đang bị sao thế ạ

MOTOYA

Xe tăng
tháo bung thế chắc là zán ninon ấy mà bác!

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Em thích nhất bác Hoàng ở cái nhiệt tình. Chúc bác đắt hàng.
Xin cung cấp cho anh em thêm địa chỉ thay phụ tùng li vịt uy tín mà rất rẻ, cửa hàng 186 Khâm Thiên, chả là hôm em thay nhà bác Hoàng còn thiếu cái ốp bô, hôm sau thằng bạn rủ đi mua li vịt với nó ở cửa hàng ngoài 186 Khâm Thiên, thấy anh bán hàng nhiệt tình thế là em hỏi ốp bô có không, anh ấy nói là 500K, em thấy rẻ thay luôn, em hỏi yên nhập+ tay xách + thảm bao tiền? Anh ấy nói 5tr5, tất cả vị chi là đúng 6 củ, các bác cứ chịu khó qua đó xem.
Thảm của thằng bạn em thay ở đó có 4 con ốc vít 4 góc, còn thảm em thay nhà bác Hoàng thì không có, em hỏi anh bán hàng ở đó thì anh ấy nói thảm có 4 con ốc mới zin, em cũng đã điện thắc mắc với bác Hoàng thì bác ấy nói là thảm không có ốc là thảm về sau, còn thảm có ốc không sản xuất nữa. Em cũng không quan tâm lắm về cái thảm nên em không lăn tăn.
Chúc anh em tìm được nguồn hàng rẻ mà chất lượng. Quyền của người tiêu dùng mà.

tungpr123

Xe buýt
cái thảm lót sàn bắt ốc vít 4 cạnh , em tưởng ở topcom và xuân cầu vẫn bán ầm ầm mà, em mới mua cho gấu nhà 1 cái nè

kang.veomo

Xe hơi
..cái thảm em mua topcom có ốc, mà tận 300k :(..

KhoaiChuoi

Xe đạp
300k là giá chung của đại lý rồi cụ :P
Đúng rồi cụ ah,,trước đây loại thảm bắt vít là loại xịn nhất của hãng.thường bán 300~350k/c .Nhưng lô hàng thảm bắt vít đó đã dừng SX từ tháng 6 rồi. Đại lý PI là cty lớn nên mỗi lần nhập 200,300 cái.Nhà em chỉ dám ôm 10 chiếc/lần thôi.Nên bg ko thể còn hàng để nhập nữa cụ ah.Còn trong hãng vẫn còn hàng nhập từ trc,.,Thảm ra phiên bản ko đục lỗ này cũng tốt mà,nhà em bán ~20 cái rồi mà ko thấy cụ nào có ý kiến ji cả.Các cụ cứ yên tâm sử dụng,chắc ji 1 đời xe đã thay nổi 2 lần thảm xịn ^^

tungpr123

Xe buýt
Đúng rồi cụ ah,,trước đây loại thảm bắt vít là loại xịn nhất của hãng.thường bán 300~350k/c .Nhưng lô hàng thảm bắt vít đó đã dừng SX từ tháng 6 rồi. Đại lý PI là cty lớn nên mỗi lần nhập 200,300 cái.Nhà em chỉ dám ôm 10 chiếc/lần thôi.Nên bg ko thể còn hàng để nhập nữa cụ ah.Còn trong hãng vẫn còn hàng nhập từ trc,.,Thảm ra phiên bản ko đục lỗ này cũng tốt mà,nhà em bán ~20 cái rồi mà ko thấy cụ nào có ý kiến ji cả.Các cụ cứ yên tâm sử dụng,chắc ji 1 đời xe đã thay nổi 2 lần thảm xịn ^^
đúng rồi cụ ạ, mà cái thảm mới mẫu mã nó giống thảm cũ có vít ko cụ hoang kuteo :P

KhoaiChuoi

Xe đạp
đúng rồi cụ ạ, mà cái thảm mới mẫu mã nó giống thảm cũ có vít ko cụ hoang kuteo :P
về cơ bản thì giống hệt cụ ah,,chỉ có mấy đường vân nổi dầy hơn,Riêng em lại khoái loại này hơn loại bắt vít vì nhìn nó hầm hố hơn.Chất liệu thì cao su đen như nhau,thảm xịn đen kịt ko có chữ vàng ,chữ đỏ ji nhé các cụ.Tại mấy cụ cứ sợ ko có vít thì bị ăn cắp>theo nhà em cái logo hay cái mặt nạ nó mới,bán còn đc ít tiền>Chứ cái thảm các cụ đi rồi,đạp bét nhè lên thì làm sao bán lại đc ah,...Có MA nó mua.mà lúc rửa xe đánh thảm xong phơi nắng rất sạch,ko bị bắt chết vào như thảm bắt vít.OK cụ !!
Hình cháu nó với mấy thứ linh tinh cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

29V3-5586

Xe buýt
cụ Hoàng cho e xin cái giá qua vuốt hoặc PM lọ Agip City Hitech nhá

tungpr123

Xe buýt
về cơ bản thì giống hệt cụ ah,,chỉ có mấy đường vân nổi dầy hơn,Riêng em lại khoái loại này hơn loại bắt vít vì nhìn nó hầm hố hơn.Chất liệu thì cao su đen như nhau,thảm xịn đen kịt ko có chữ vàng ,chữ đỏ ji nhé các cụ.Tại mấy cụ cứ sợ ko có vít thì bị ăn cắp>theo nhà em cái logo hay cái mặt nạ nó mới,bán còn đc ít tiền>Chứ cái thảm các cụ đi rồi,đạp bét nhè lên thì làm sao bán lại đc ah,...Có MA nó mua.mà lúc rửa xe đánh thảm xong phơi nắng rất sạch,ko bị bắt chết vào như thảm bắt vít.OK cụ !!
Hình cháu nó với mấy thứ linh tinh cụ ah.
bác hoàng cứ show hàng lại làm em ko kìm đc lòng, nhìn muốn mua quá :(|) dúng là cái thảm này nó tiện lợi , giặt giũ phơi phóng thoải mái, chân thành cảm ơn cụ