Thảo luận Tư vấn pháp lý mua xe lần đầu.Ns almera

KL2014

Đi bộ
Chào các Cụ,
Số là e mới ký hđ mua trả góp con NS almera , hđ với 1 đại lý ở HN, do e bận lên cũng ko qua SR mà sale mang tới ký. Vấn đề chọn xe thì cũng không bàn tới. cái e băn khoăn là cái hợp đồng mua bán ghi 04 bản mà bạn sale lại đưa e có 2 bản , e ký xong bạn thu 1 bản, e có hỏi thì bạn í bảo 2 bản này là giá e KM cho anh, còn 2 bản còn lại giá xuất hóa đơn , đợi anh chọn ngân hàng nào thì e sẽ xử lý hđ rồi làm thủ tục trả góp cho anh luôn, anh không cần ký.???
Về ngân hàng thì , sau khi ký hđ và đặt cọc, có 1 bạn PG bank gọi em và gửi gói vay ls khá cao 8.8% năm đầu, các năm sau 11.5-12.5% ( dự thế chứ cũng ko rõ vì ls cơ sở thay đổi 3 tháng 1 lần) em thấy cao nên bảo suy nghĩ đã
Hôm sau sale xe hỏi thì e bảo là để a nhờ mấy ng wen ngân hàng khác hỗ trợ xem sao vì ls bank này hơi cao, thế là e sale lớn giọng nên nói với e là sếp bạn í bảo phải chọn mấy ngân hàng đại lý chỉ định mới dễ làm thủ tục , nếu không sau này gặp sự cố không xử lý đc
Em mới bảo thế từ từ anh vay bố mẹ, anh em hàng xóm anh trả , làm gì căng
Xong cái em alo lên tổng đài PG banh. Thì có 1 bạn sale bank khác alo gt PG bank đang kết hợp với đại lý ns có gói vay siu ưu đãi cho Kh của thành công và nisaan, ls chỉ 5.5 % năm đầu, các năm sau 11-12%, quay lại hỏi sale xe thì lại bảo đại lý e ko có, hết chuong trình
Chốt lại e mua xe lần đầu, xin các cụ mấy tư vấn?
1. có việc mua 1 xe có 2 hợp đồng, 2 giá khác nhau không các cụ?e đặt cọc rồi thì trường hợp có gian dối thì xử lý ntn?
2.E muốn check lại thông tin đại lý xem có ưu đãi vay với bank ko thì nên check kênh nào để rõ ah? Giả sử là đúng là có KM mà sale lại ko chịu làm cho mình thì nên xử lý ntn?

duongnhatvnn

Xe tăng
Em nghĩ không có 1 xe 2 hợp đồng đâu. Có khi họ làm 2 bộ để trống phần số tiền vay trừ khi Bank nó đồng ý duyệt hồ sơ với số tiền giải ngân ấy.
2. nếu có chương trình ưu đãi giữa showroom và bank thì cũng tầm 6-7 % năm đầu thôi. Đi vay cái quan tâm là biên độ lãi suất như nào cái này mới quan trọng. Thường họ cam kết không quá 3.5 + lãi suất thả nổi.

lodudu

Xe điện
Em khuyên cụ mua Mitsubishi attrage, giá tốt hơn cùng phân khúc, xe nhật bền bỉ

Chào các Cụ,
Số là e mới ký hđ mua trả góp con NS almera , hđ với 1 đại lý ở HN, do e bận lên cũng ko qua SR mà sale mang tới ký. Vấn đề chọn xe thì cũng không bàn tới. cái e băn khoăn là cái hợp đồng mua bán ghi 04 bản mà bạn sale lại đưa e có 2 bản , e ký xong bạn thu 1 bản, e có hỏi thì bạn í bảo 2 bản này là giá e KM cho anh, còn 2 bản còn lại giá xuất hóa đơn , đợi anh chọn ngân hàng nào thì e sẽ xử lý hđ rồi làm thủ tục trả góp cho anh luôn, anh không cần ký.???
Về ngân hàng thì , sau khi ký hđ và đặt cọc, có 1 bạn PG bank gọi em và gửi gói vay ls khá cao 8.8% năm đầu, các năm sau 11.5-12.5% ( dự thế chứ cũng ko rõ vì ls cơ sở thay đổi 3 tháng 1 lần) em thấy cao nên bảo suy nghĩ đã
Hôm sau sale xe hỏi thì e bảo là để a nhờ mấy ng wen ngân hàng khác hỗ trợ xem sao vì ls bank này hơi cao, thế là e sale lớn giọng nên nói với e là sếp bạn í bảo phải chọn mấy ngân hàng đại lý chỉ định mới dễ làm thủ tục , nếu không sau này gặp sự cố không xử lý đc
Em mới bảo thế từ từ anh vay bố mẹ, anh em hàng xóm anh trả , làm gì căng
Xong cái em alo lên tổng đài PG banh. Thì có 1 bạn sale bank khác alo gt PG bank đang kết hợp với đại lý ns có gói vay siu ưu đãi cho Kh của thành công và nisaan, ls chỉ 5.5 % năm đầu, các năm sau 11-12%, quay lại hỏi sale xe thì lại bảo đại lý e ko có, hết chuong trình
Chốt lại e mua xe lần đầu, xin các cụ mấy tư vấn?
1. có việc mua 1 xe có 2 hợp đồng, 2 giá khác nhau không các cụ?e đặt cọc rồi thì trường hợp có gian dối thì xử lý ntn?
2.E muốn check lại thông tin đại lý xem có ưu đãi vay với bank ko thì nên check kênh nào để rõ ah? Giả sử là đúng là có KM mà sale lại ko chịu làm cho mình thì nên xử lý ntn?
Thật ra thì làm ngân hàng nào cũng được cả, riêng ngân hàng hợp tác thì xử lý hồ sơ của cụ nhanh hơn. giả sử ngân hàng khác nó đòi chứng minh thu nhập, mà cụ làm tự do thì chứng minh kiểu gì?
Phần hợp đồng, cụ quan tâm đến cái HD cụ ký có dấu mộc của cty, đúng với giá mà cụ đã chốt là được. Phần còn lại nó liên quan đến hạn mức giải ngân, 80% của giá xuất hóa đơn nó khác 80% của giá niêm yết cụ ạ, nếu cụ vay dưới 60% xe thì chắc hẳn chẳng có trường hợp này.
Lãi suất bây giờ tùy thuộc vào hồ sơ, cụ dân tự do thì lãi suất cao xíu nhưng thủ tục nhanh gọn, còn cụ có công ăn việc làm, có hợp đồng lao động, chứng minh được thu nhập trả nợ - lãi suất sẽ thấp hơn nhưng thủ tục rườm rà, cái này tùy cụ chọn
thắc mắc ở đâu e giải thích tiếp cho

Dương Ánh

Xe tải
Cụ đã mua dc chưa, e dg định mua xin cụ cho đánh giá ạ

Cụ đã mua dc chưa, e dg định mua xin cụ cho đánh giá ạ
Con này chạy tốt mà. Xe bốc máy đầm, cách âm tốt. Giờ lại đang rẻ. So với Vios thì con này hơn hẳn.
Chỉ ngại đại lý bảo dưỡng với sau phụ tùng đắt thôi. Anh rể em mua bản 2021 chạy hơn 3 vạn rồi.