[Funland] [Tư vấn Ô Phở] - Hỏi đáp, thắc mắc, tư vấn... về ảnh và thiết bị nhiếp ảnh

Luânjk

Xe đạp
E đang tìm balo để đựng máy ảnh. Khổ nỗi là e phân vân giữa các nhu cầu với nhau: 3lo mang dc cả lap + DSLR (600D) hay chỉ mỗi lap không. Các cụ tư vấn cho e phát :)
3 lô giờ nhiều chủng loại mà cụ.
cụ mang máy thường xuyên thì lấy em nào chống sốc và chống nước tốt, cho máy ảnh vs lap và phụ kiện vào mang đi cho tiện

sangbinhhuyen

Đi bộ
các cụ cho hỏi len tamron này là fake hay xịn đấy ạ, em không thấy seri trên ống

bluecloud

Xe hơi
Seri có khi được in ở ngàm ống cụ ạ, chỗ lắp vào thân máy ấy.

QUOTE="sangbinhhuyen, post: 26983274, member: 402321"]các cụ cho hỏi len tamron này là fake hay xịn đấy ạ, em không thấy seri trên ống

[/QUOTE]

sangbinhhuyen

Đi bộ
Ngàm ống cũng không có seri ạ, tìm khắp mọi chỗ rôi, ko có chỗ nào có số seri cụ ạ

bluecloud

Xe hơi
Vãi nhỉ, nếu không cụ tìm thử giữa chữ B008 và Made in Viet Nam xem có vết tẩy xoá không ? Nhiều khi hàng nhảy ...

Alanh

Xe buýt
Hàng này lắp ráp ở vn có một số là do công nhận tuồn ra ngoài hàng chưa qua thẩm định kiểm tra chất lượng nên chưa in seri. Theo thông tin vỉa hè em biết thì vậy. Các cụ mở mang thêm nhé. Trước đây len pentax kiểu này nhiều

TNTuan

Xe điện
E di chuyển nhiều . Đồ mang theo càng gọn nhẹ càng tốt. Đang ngắm nghía em sony rx 100 m2 . Có cụ nào can em ko

Alanh

Xe buýt
E di chuyển nhiều . Đồ mang theo càng gọn nhẹ càng tốt. Đang ngắm nghía em sony rx 100 m2 . Có cụ nào can em ko

Nhẹ nhàng ngon mà cụ.
Em trước chỉ máu máy to nhưng giờ nếu để du lịch em cũng thích mấy em gọn gọn
Khi nào mẫu mẽo hay sự kiện gì quan trọng mới vác to đi

xichlo12

Xe máy
E đang tìm balo để đựng máy ảnh. Khổ nỗi là e phân vân giữa các nhu cầu với nhau: 3lo mang dc cả lap + DSLR (600D) hay chỉ mỗi lap không. Các cụ tư vấn cho e phát :)
Trước em cũng như bác mua cả 2 loại, vấn đề là bác phải xác định nhu cầu của mình. Chỉ thỉng thoảng cuối tuần xách máy đi chụp, hay ngày nào cũng mang theo có cơ hội là chụp. em thấy chỉ mua balo để vừa body và 1-2 lens là ok nhất.

love_radio2004

Xe hơi
mua to to 1 tí đi bác, có đi phượt cũng tiện mà, e có cả balo và túi đi gần gần or đi du lịch với vợ con thì có túi, phượt phủng thì chơi balo

_MQ_

Xe tăng
mua to to 1 tí đi bác, có đi phượt cũng tiện mà, e có cả balo và túi đi gần gần or đi du lịch với vợ con thì có túi, phượt phủng thì chơi balo
Trước em cũng như bác mua cả 2 loại, vấn đề là bác phải xác định nhu cầu của mình. Chỉ thỉng thoảng cuối tuần xách máy đi chụp, hay ngày nào cũng mang theo có cơ hội là chụp. em thấy chỉ mua balo để vừa body và 1-2 lens là ok nhất.
Em cảm ơn 2 bác. E vừa 1 balo đựng dc cả lap + máy DSLR (1body, 2 lens) ở chỗ cụ ShopSportee. Sau 1 thời gian, e thấy khá ưng

HoangGiang35

Xe buýt
Em định mua cái ống này của người trong nhà (em vẫn hay mượn nay muốn sở hữu nó vì người nhà mới đầu tư ống xịn hơn)xin các Cụ tư vấn cho em về giá cả để làm sao cho em và người nhà đều thoải mái.Cảm ơn các Cụ ạ.

Nhẹ nhàng ngon mà cụ.
Em trước chỉ máu máy to nhưng giờ nếu để du lịch em cũng thích mấy em gọn gọn
Khi nào mẫu mẽo hay sự kiện gì quan trọng mới vác to đi
- Mình có một vài cảm nhận để cụ tham khảo ạ. E này nói về góc rộng thì ok , chụp trong nhà tốt, hoặc quay phim, nhưng để đi du lịch thì khg đa dụng về tiêu cự , nếu bác ngồi trong xe để bắn tỉa thì khg ổn cho lắm.
- Giá e này tùy thuộc vào code ( code là thể hiện cho năm sản xuất bác nhé) UA ,uB thì tầm 12t là ok, ngoại hình đẹp , kính khg bị xước ,focus chuẩn, ảnh khg bị len mầu khi chụp rồi zôom to lên, đó là tiêu chí để lựa chọn lens nhé bác. có rảnh thì mang qua e test và định giá giúp bác nhé

E cần các cụ tư vấn gấp địa chỉ mua máy ảnh canon tầm 30 đến 40tr tại hà nội ạ

Tầm tiền 30 > 40 tr e nên mua máy ảnh loại nào e thích dòng CANON .. các bác giúp e với ạ .. e xin cảm ơn .. các bác có lòng cho e xin cái địa chỉ bán máy CANON tại hà nội uy tín . chất lượng , giá rổ hợp lý .. e xin voka cảm ơn các bác ạ .. e mua cho F1 nhà e [ năm nay nó 18t e định mua làm quà sinh nhật cho nó ] để nó có điều kiện theo hầu các bác ạ .. xin các bác chỉ dạy tận tình .. e xin cảm ơn các bác ạ .[ E SỢ NHẤT LÀ MÌNH BỊ ĐEM RA LÀM CHUỘT BẠCH ĐẤY Ạ . ] HOĂC LÀ CẢNH ĐẼO CÀY GIỮA ĐƯỜNG THÌ KHỔ E LẮM Ạ .. VẬY NÊN BÁC NÀO CÓ LÒNG TỐT GIÚP E THÌ CHO E VÀI LỜI KHUYÊN .. ĐỪNG CHẾM GIÓ .. NÉM ĐÁ E TỘI NGHIỆP Ạ [ DẠ E XIN CẢM ƠN CÁC CỤ ĐÃ CÓ LÒNG TẬN TÌNH CHỈ BẢO Ạ .. NẾU CÓ CỤ NÀO ĐI QUA BG E XIN MỜI CAFE ĐỂ GỌI LÀ CẢM ƠN CÁC CỤ Ạ ... VÀ CÓ CỤ NÀO CHÂN TO QUÁ TỐC ĐỘ .. ĐÈ VẠCH HOẶC LỠ BỊ XXX XƠI .. XIN CỨ ALO CHO E 1 TIẾNG .. CŨNG CÓ THỂ E GIÚP ĐƯỢC 1 PHẦN CHO CÁC CỤ ĐỂ GỌI LÀ TẠ ƠN ĐẤY Ạ ... [ CHỈ TRONG ĐỊA PHẬN THÀNH PHỐ BG THÔI Ạ .. VÌ NẾU Ở CÁC HUYỆN E CŨNG BỊ XXX XƠI NHƯ THƯỜNG ] ĐÂY LẢ SÔ ĐT CẦM CHÂN CỦA E Ạ 0943151555 E TÊN CHIẾN ..
- Chào cụ, nếu cụ mua hàng mới thì có thể lên Digiworl 16 hàng bài nhé, gặp cụ Bình là ok, hàng ở đây là hàng mới 100%, uy tín nhất Hn sau LBM nhé. Còn bác mua hàng cũ thì rất là nhiều chỗ để tham khảo nhưng mua đc máy tốt hay khg thì khg phải dễ nhé, chế độ bh sau này.....đa số khi tư vấn mua máy thì ok nhưng khi lỗi ( là điều khg ai muốn) nhưng nhiều khi cũng gặp được những ca lộn cả tiết lên đó bác ơi, nếu cần check máy cũ thì bác cứ alo e nhé, free bác luôn ạ.
- 4ot thì bác có nhiều lựa chọ nhé, xu thế trẻ bây giờ thì đa số là canon 6D hoặc 5D3( nhưng 5D3 thì hơi cao so với kuinh tế của bác ) vậy lựa chọn 6D là số 1 nhé. lén thì làm 1 e 24-105 hoặc 24-70 là ok , bác thích chim cò thì làm thêm 70-200 F4 nhé.
- E nói ở đây là hàng cũ dùng rồi nhưng chất lượng ok nhé.
- 6D giá 22t, 24-105 tầm 11t5, 70-200f4 tầm 11t là ok bác nhé. Nếu bác cần tư vấn thì phone e nhé, 0915767774 ( chuyên nghành máy ảnh)
- Chúc bác mua được những đồ chơi ưng ý ạ

HoangGiang35

Xe buýt
- Giá e này tùy thuộc vào code ( code là thể hiện cho năm sản xuất bác nhé) UA ,uB thì tầm 12t là ok, ngoại hình đẹp , kính khg bị xước ,focus chuẩn, ảnh khg bị len mầu khi chụp rồi zôom to lên, đó là tiêu chí để lựa chọn lens nhé bác. có rảnh thì mang qua e test và định giá giúp bác nhé[/QUOTE]
Cảm ơn cụ Thành Văn Bùi 82 nhé.Vì trong nhà nên em hơi lăn tăn chứ ổn áp lắm các Cụ ạ.Cảm ơn.

chimchich1204

Xe hơi
em mê chụp ảnh lắm nhưng trước chưa có điều kiện, bây giờ em đang định mua máy về tập tọe chụp chơi, mong các cụ đi trước tư vấn cho em nên mua máy gì để cỡ gà như em xài