[Tư vấn] nhà đất, chung cư, tập thể Long Biên

Lê Mây Hồng

Xe hơi
Cụ ngâm cứu chữ ký e nhé, còn thừa vài chục triệu cho cụ sắm đồ :)

Chipdop

Xe máy
Nhà em cần bán Chung cư Happy House Garden (khu này nhiều cây xanh sân rộng, diện tích xây dựng chỉ có 30%) sát khu Vincom Village, tòa T8, tầng 4, dt 98m2, 3 phòng ngủ, 2WC, ban công hướng đông nam (tức là nhìn sang khu Vincom village). Nhà mới tinh chưa về ở từ lúc bàn giao. Đã có sổ đỏ. Giá bán: 16tr/1m. LH: 0942972555

Teen

Xe điện
Nhà em cần bán Chung cư Happy House Garden (khu này nhiều cây xanh sân rộng, diện tích xây dựng chỉ có 30%) sát khu Vincom Village, tòa T8, tầng 4, dt 98m2, 3 phòng ngủ, 2WC, ban công hướng đông nam (tức là nhìn sang khu Vincom village). Nhà mới tinh chưa về ở từ lúc bàn giao. Đã có sổ đỏ. Giá bán: 16tr/1m. LH: 0942972555
Happy house lâu lắm rôi mà cụ chưa về ở thì cụ cho thuê ah? Mà tầng 4 thì cụ add thêm view hay ban công làm gì ợ?

Chipdop

Xe máy
Happy house lâu lắm rôi mà cụ chưa về ở thì cụ cho thuê ah? Mà tầng 4 thì cụ add thêm view hay ban công làm gì ợ?
Nhà c đóng cửa để ko cụ ợ. Ko cho thuê. Tầng 4 nhìn sang khu Biệt thự đẹp lắm chứ cụ. Cụ chắc chưa đứng đó nên chưa rõ rồi.

hoàng maxland

Đi bộ
Chung cư giờ cũng hay mà cụ. Tiện ích cao cấp, dịch vụ đầy đủ, lối sống văn minh. Cụ cần hỗ trợ thì cứ alo cho em

midbu

Xe đạp
Em có nhà oto vào được hơi xa tí, giờ bán cũng tầm đấy thôi, muốn nhà đất ít tiền phải chịu khó đi xa 1 tí miễn tiện đường là được. Tính ra mua nhà em diện tích sử dụng 120m2, 4 cái phòng ngủ, chưa kể sân thượng quá rẻ so với chung cư:D. Nhưng em lại đang ở trong nội thành:)). Bạn vợ em còn mua ở gần Trôi xây biệt thự hết 6 tỏi mà 200m rộng mênh mông như ở quê luôn.
Nhà bác khu nào đấy?

ĐVLAND90

Xe hơi
Quả thật là cái công cuộc An cư lập nghiệp nó thật là khó. Cầm trong tay 1.5 tỷ mà vẫn phải chịu cảnh bơ vơ các cụ nhỉ. Phải đi mua nhà nó mới thất thật sự khó khăn như nào? Các cụ of nhà mình ai có cái nào phù hợp thì đẩy lên đây cho chủ thớt sớm có nhà mới. Ai mà thấy ko phù hợp thì xin đừng xả rác vào thớt của chủ thớt tránh làm loãng thớt, rất ức chế... Em là sale nhưng nói thật thấy nhiều cụ sale chỗ nào cũng spam mặc dù sản phẩm thì ko có gì liên quan cả, chả hiểu cung cách làm ăn kiểu gì nữa. Cụ nào cùng quan điểm thì vodka em nhé.
Chúc chủ thớt sớm về nhà mới.
bác nói đúng, em cũng làm sale và em hiểu tại sao khách hàng ko tin tưởng cách sale như mình, họ hỏi ở hoàng quốc việt giới thiệu nguyễn xiển ... họ có 1 tỉ giới thiệu căn 3 tỉ, khác nào đánh đố khách hàng, đợt đầu em thấy các cụ chã, mod, min làm ác lắm nhưng h nhiều quá hay sao ý nên ko xuể.
còn về vấn đề của cụ chủ thì:
1 nếu cụ ko ngại xa xôi thì mua mảnh đất xa trung tâm 1 tí nó an toàn cả về đầu tư nữa. đất ko bị mất giá đâu ạ.
2 còn nếu cụ muốn gần thì chịu khó đi vay, ở nhà chật 1 chút, chất lượng xây dựng kém 1 chút,

santino309

Xe hơi
mua nhà đất cho nó yên tâm cụ ạ,dù với số tiền ấy hơi khó.nhưng cũng có thể

nvmy

Xe tải
Khu này của anh Vova múc rồi hả các cụ?

Hà Nội: Chuyển KCN Hà Nội - Đài Tư thành khu đô thị
Hùng Lê
Thứ Sáu, 8/4/2016, 14:41 (GMT+7)

Khu công nghiệp Hà Nội-Đài Tư được chuyển đổi thành khu đô thị- Ảnh: baoxaydung.com
(TBKTSG Online) - Thủ tướng Chính phủ đã đồng ý chủ trương chuyển đổi chức năng Khu công nghiệp (KCN) Hà Nội - Đài Tư tại quận Long Biên, Hà Nội thành khu đô thị.

Khu công nghiệp Hà Nội - Đài Tư có diện tích khoảng 40 héc ta, được thành lập theo giấy phép đầu tư số 1358/GP do Ủy ban Nhà nước về Hợp tác và Đầu tư cấp tháng 8-1995, giao cho Công ty Xây dựng và Kinh doanh cơ sở hạ tầng Khu công nghiệp Hà Nội - Đài Tư làm chủ đầu tư.

Được hình thành từ năm 1997, vị trí thời điểm đó của khu công nghiệp này thuộc khu vực ngoại thành. Tuy nhiên cùng với sự phát triển của đô thị Hà Nội, giờ đây vị trí của khu công nghiệp Hà Nội Đài Tư đã nằm trong khu đô thị trung tâm.

Trang web của Ban Quản lý các Khu công nghiệp và chế xuất Hà Nội cho biết khu công nghiệp này do Công ty cổ phần hữu hạn phát triển Hà Nội-Đài Tư là chủ đầu tư và hiện nơi đây có 21 dự án đã đầu tư. Toàn bộ hệ thống hạ tầng khu công nghiệp này đến nay đã được đầu tư hoàn chỉnh, đồng bộ và hiện đại bao gồm hệ thống điện nước, thoát nước, xử lý nước thải.

Theo UBND thành phố Hà Nội, trong nhiều năm triển khai theo quy hoạch đã được phê duyệt, KCN Hà Nội - Đài Tư không thu hút được các doanh nghiệp phát triển theo hướng công nghiệp sạch và công nghệ cao, thể hiện ở tình trạng hoạt động hiện nay (tỷ lệ lấp đầy chiếm khoảng 36,1% đất công nghiệp). Như vậy, quá trình triển khai thực hiện quy hoạch không khả thi, có khả năng gây ảnh hưởng xấu đến môi trường sinh thái, nên việc di dời các cơ sở công nghiệp thuộc danh mục ngành nghề gây ô nhiễm và điều chỉnh quy hoạch chuyển đổi chức năng của KCN Hà Nội - Đài Tư là cần thiết.

Thủ tướng Chính phủ giao UBND thành phố Hà Nội lập đề án và trình duyệt theo quy định; và sau khi đề án được cấp có thẩm quyền phê duyệt, UBND thành phố sẽ phối hợp với các bộ, ngành liên quan thực hiện việc điều chỉnh các quy hoạch theo thẩm quyền và quy định, báo cáo Thủ tướng Chính phủ những vấn đề vượt thẩm quyền.

vimaru_gawa

Xe tăng
bác chủ top mua được chưa nhỉ?
Nếu chưa mua được thì nên cố tý nữa mua CT3-HUD3 Tây Nam Linh Đàm,chất lượng tốt mà sàn chỉ có 8 căn thôi

cogane

Xe buýt
em summary lại cho cụ chủ:
1) khuyên mua chung cư là saler bán CC chiếm trên 80%
2) còn lại khuyên mua đất là người có kinh nghiệm ở CC
:D

langtulanhlung

Xe điện
em summary lại cho cụ chủ:
1) khuyên mua chung cư là saler bán CC chiếm trên 80%
2) còn lại khuyên mua đất là người có kinh nghiệm ở CC
:D
Bác nói thế nào ấy....em ở cc nội thành mà giờ cũng dáng hạ cánh xuống mặt đất cho nó đỡ chóng mặt đây.

langtulanhlung

Xe điện
thì cụ là trường hợp 2, có kinh nghiệm ở CC rồi, nên khuyên hạ cánh xuống đất
Cc ở vn nó chưa đc như ở bên nc ngoài, ở thì cũng ok đấy nhưng ức chế cái mảng admin của chủ đầu tư lắm.

dragonkt

Xe máy
Có cụ nào còn nghía các dự án chung cư giá tốt bên Long Biên không nhỉ? Dnay bên này im ắng quá nhỉ