Thảo luận Tư vấn mua xe

Chihieu87

Đi bộ
Có 2 vấn đề ạ
1 là em chưa biết gì về xe. Chưa biết chạy xe. Nhưng lại có ý định mua xe vì 2vc với 2 đứa con ko đi xe máy được.... vậy cho em hỏi. Học lái xe có dễ ko. Thuê người dại ở nhà khi nào chạy được rồi mới nộp hồ sơ thi lấy giấy phép. Hay nộp hồ sơ rồi người ta dại mình luôn
2 là vc em để dành được 1.5ty. Tính trích ra ít trăm để mua con xe cỏ. Tính mua i10 hoặc kia morning cho nhỏ gọn và để đi trong TP. Nhờ anh chị tư vấn nếu mua thì nên mua mới hay mua củ. Nếu mua củ thì mua xe sx năm nào để đảm bảo độ bền
Cám ơn

khanhln

Xe hơi
1. Học lái xe e thấy dễ, nhà cụ có ng có xe thì mượn để học lái qua và thao tác với xe cho quen. Đồng thời cứ nộp hồ sơ đi học lái xe ở ngoài.
2. Cụ mới học thì có thể kiếm con xe lướt đã chạy tầm 1, 2 năm. Tay lái non đi xe cũ va quệt đỡ xót. Hoặc xe mới thì cụ mua bảo hiểm thân vỏ có gì bảo hiểm đỡ cho cụ. Cụ đi gia đình 4 người, đi i10 hoặc morning thì hơi chật. Đi full phố thì ổn nhưng nếu ra quốc lộ hoặc đi xa thì không ổn.

Chumly

Xe đạp
i10 mới đi bác ạ

Chihieu87

Đi bộ
1. Học lái xe e thấy dễ, nhà cụ có ng có xe thì mượn để học lái qua và thao tác với xe cho quen. Đồng thời cứ nộp hồ sơ đi học lái xe ở ngoài.
2. Cụ mới học thì có thể kiếm con xe lướt đã chạy tầm 1, 2 năm. Tay lái non đi xe cũ va quệt đỡ xót. Hoặc xe mới thì cụ mua bảo hiểm thân vỏ có gì bảo hiểm đỡ cho cụ. Cụ đi gia đình 4 người, đi i10 hoặc morning thì hơi chật. Đi full phố thì ổn nhưng nếu ra quốc lộ hoặc đi xa thì không ổn.
Cảm ơn bác. Nhà em có ông anh có cái xe tải nhỏ 500kg.chắc nhờ ổng vợt cho vài đường. Và em chỉ đi trông nội ô thành phố chứ ko đi xa vì cả năm mình ra khỏi tỉnh chỉ 1 -2 lần

hieu.ptrung

Xe tải
nghe như cụ ở trên núi sắp xuống phố ý, học lái dễ thôi. cụ mua lần đầu thì cứ múc con lướt cho đỡ xót, loại nào thì cụ ưng con nào tìm con đấy thôi

phuongnight

Xe tải
Trong phố cứ xe nhỏ và mới mà chơi . Mình đi cũng 5 con xe rồi . Cứ thế nhé

doctor103

Xe điện
1. học để lấy bằng và khiến 1 chiếc xe lăn bánh thì không khó, nhưng cụ có thời gian thì nên đăng ký đi học bài bản, yêu cầu được thực hành nhiều và giáo viên chia sẻ kinh nghiệm để quen cách xử lý tình huống, ngoài ra với lái mới bác cũng nên thường xuyên hỏi han kinh nghiệm lái xe từ những người đã lái lâu như người thân, bạn bè, hay các tài xế taxi, grab
2. với lái mới em nghĩ cụ làm con xe hạng A lướt 1,2 năm đổ lại. Em nghĩ là i10 là cũng tạm đủ cho cụ trong 1,2 năm tới, đi tầm 1,2 năm quen tay lái rồi thì đổi con mới to rộng hơn

Chihieu87

Đi bộ
nghe như cụ ở trên núi sắp xuống phố ý, học lái dễ thôi. cụ mua lần đầu thì cứ múc con lướt cho đỡ xót, loại nào thì cụ ưng con nào tìm con đấy thôi
ko phải ở trên núi xuống. Em ở ngay trung tâm của 1 TP nhỏ. Em ko biết về xe là vì gia đình ko có điều kiện. Ko dám mơ tới xe nên ko tìm hiểu. Gần đây có chút thu nhập nên mới dự tính mua oto

Chihieu87

Đi bộ
1. học để lấy bằng và khiến 1 chiếc xe lăn bánh thì không khó, nhưng cụ có thời gian thì nên đăng ký đi học bài bản, yêu cầu được thực hành nhiều và giáo viên chia sẻ kinh nghiệm để quen cách xử lý tình huống, ngoài ra với lái mới bác cũng nên thường xuyên hỏi han kinh nghiệm lái xe từ những người đã lái lâu như người thân, bạn bè, hay các tài xế taxi, grab
2. với lái mới em nghĩ cụ làm con xe hạng A lướt 1,2 năm đổ lại. Em nghĩ là i10 là cũng tạm đủ cho cụ trong 1,2 năm tới, đi tầm 1,2 năm quen tay lái rồi thì đổi con mới to rộng hơn
Cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình