Tư vấn mua xe prado

traingheo124

Xe tải
Tình hình e có bà chị họ đang có nhu cầu mua 1 e prado. Các cụ tư vấn cho e mua ở đâu? Giá cả hợp lý? Và có xe luôn thì hay quá. Vì bà ấy nhờ, e thì k rành lắm nên nhờ các cụ giúp đỡ

Hoàng_Gầy

Xe điện
Bao tạ thóc bao tạ lúa định mua tươi xe mới hay tìm xe cũ đã có chồng...

all2hero

Xe buýt
Xe prado phải đặt trước 1-2 thág, xe lấy ngay khó kiếm, khách đặt sau đó khôg lấy thì may ra. Bác chịu khó ngồi điện thoại cho các showroom toyota, đâu có sớm thì đặt thôi. Mình vừa lấy xe ở toyota hà đông, vừa lấy cách đây một tuần (đặt từ thág 5/2013).

traingheo124

Xe tải
Xe prado phải đặt trước 1-2 thág, xe lấy ngay khó kiếm, khách đặt sau đó khôg lấy thì may ra. Bác chịu khó ngồi điện thoại cho các showroom toyota, đâu có sớm thì đặt thôi. Mình vừa lấy xe ở toyota hà đông, vừa lấy cách đây một tuần (đặt từ thág 5/2013).
Bác cho e cái giá với. Mấy anh/chị bên Toy đang khuyên e lấy bản đời 2014 nhưng chắc cuối năm mới may ra có xe

mercedes8x

Xe hơi
mình mới mua prado ở Hà Đông đặt cuối tháng 6 đến cuối tháng 7 có xe mất 1 tháng.

_F4_

Xe tăng
Hầu hết các đại lý giờ nhận đặt hàng & giao xe vào tháng 11, có thể ra mẫu mới luôn & ko fix giá. Còn nếu là giao xe luôn thì là xe rơi phát sinh từ KH đã oder mà chưa lấy xe. Cụ nên cân nhắc lấy xe mới, vì chênh mấy tháng nhưng được sử dụng mẫu xe mới là cả sự khác biệt đó (b)

traingheo124

Xe tải
Đúng là k đâu mua xe khổ như Viet Nam, có xiền mua xe cũng khó. Sao chính sách cp bựa thế nhỉ

RAVA

Xe ba gác
Prado đi chán như con gián, xác thì nặng nhưng động cơ thường thi 2.7 còn mã lực thi loanh quanh hơn 150 tí. lúc vượt thì đạp hết ga xe nó cứ như thằng hết hơi ý, đảm bảo thua đứt Santafe MLX 2.0 máy dầu khi vượt. CÒn xe thì đi cứng lắm, ngồi cảm giác như sụn lưng. Nội thất thì chả có cái gì, options thì ko luôn và 100% ghế nỉ, xe nào ghế da thì xem lại và đc lắp tại cảng sau khi rút cont ra. Con này có một ưu điểm lớn đó là khi đi cung đường xấu, đá hộc nhiều thì cứ đâm ầm ầm cũng có cảm giác ko vấn đề lắm.
-Dạo này nhiều bác chả biết gì về phân khúc với loại xe mà cứ chém như đúng rồi ấy nhỉ? Em thấy ưu điểm lớn nhất của SantaFe là sau hơn chục vạn là lên bàn mổ, sau đó là lại "như mới", khổ thân cái con Prado chạy gấp 4 lần như thế cũng chưa phải đi gặp bác sĩ?:D

RAVA

Xe ba gác
Prado đi chán như con gián, xác thì nặng nhưng động cơ thường thi 2.7 còn mã lực thi loanh quanh hơn 150 tí. lúc vượt thì đạp hết ga xe nó cứ như thằng hết hơi ý, đảm bảo thua đứt Santafe MLX 2.0 máy dầu khi vượt. CÒn xe thì đi cứng lắm, ngồi cảm giác như sụn lưng. Nội thất thì chả có cái gì, options thì ko luôn và 100% ghế nỉ, xe nào ghế da thì xem lại và đc lắp tại cảng sau khi rút cont ra. Con này có một ưu điểm lớn đó là khi đi cung đường xấu, đá hộc nhiều thì cứ đâm ầm ầm cũng có cảm giác ko vấn đề lắm.
Bác đọc lại đi, ko ai nói Prado ko bằng Santafe. Xin lỗi bác, chả biet bác có những xe gì nhưng bác cũng đéc biết quái gì về xe nên chém vớ vẩn. Bác thấy tôi nói sai điều gì ở trên mà bảo tôi chém? Bác là dạng chỉ đọc chứ chắc quái đc đi đc ngồi. Riêng Prado bên tôi có hai con ngày nào chả chạy, bác cần gì tôi xin đáp ứng bác. Santafe cũng có cho nhân viên đi. Còn santafe tôi chạy từ 2007 và giờ vứt cho thằng em cho ko biếu ko, hai loại này va nhieu loai khác xin hầu bác luôn. Đi xe nào thì hãy chém nhé, giọng bố đời.
-Xem lại lúc trước viết gì nhé, đứa nào ở trên bảo "Prado thua đứt SF" kia, vừa nói xong khỏi mồm đã quên ngay? Có trình thì chém, còn ko thì khoe của với nói láo cũng được, đó cũng là "1 nét văn hóa" đấy?:@)

Chỉnh sửa cuối:

adidas_hn_man

Xe tăng
hạ hỏa đi 2 bác, mỗi ng một cảm nhận mà. f thì t chưa chạy nhưng chay đô thì đúng là chỉ đường núi , lội nước và đường xấu thôi ... lụt 2008 t chạy đô cq, nhìn các xe trôi nổi, lõm bì bọp vì nước mà con đô như thyền cao tốc, nươc tràn cả vào sản mà ko chết máy... cũng sướng đúng ko nào...

Blackfish

Xe tăng
@msbnty : Cụ làm em tò mò quá .Nghe giang hồ đồn thổi con PS diesel cấy thêm con chíp khoảng hơn chục tệu thôi là bóp chết SF khoản tăng tốc còn cảm giác lái thì tuyệt vời . Cụ đã đc đi nhiều xe, có kinh nghiệm cảm nhận theo cụ con Prado thua thì thua dồi nhưng nó thua PS nhiều lắm không ah ?

RAVA

Xe ba gác
Đúng là kỹ năng đọc hiểu có vấn đề còn nói láo. Chắc chắn khả năng tăng tốc của Prado thua đứt satafe khi vượt các xe khác. Còn cái khác ko bàn ko so sánh giữa hai con. Đến đọc còn ko hiểu giờ bàn cả sang văn hóa. Cái loại chỉ đọc mà chưa đc dùng cũng vào chém kinh hơn thằng dùng hàng ngày...
-Đêk biết thằng nào nói láo, chưa biết đối thủ là ai, trình ra sao đã chê kém với dốt thì là cái con gì? Phí công ăn học! Cái loại nick mới thích khoe hàng đây ko chấp nhóe!~:>

traingheo124

Xe tải
Các bác hạ hỏa bớt đi. Qua đây e cũng hiểu thêm dòng Prado. Bà chị e mua đi loanh quanh thôi, nếu mua prado thì cũng hơi phí. Chắc tư vấn thêm cho bà Fe cho bà có thêm sự lựa chon.
Thanks các bác

RAVA

Xe ba gác
Nói thế này nhé, con xe Prado GX đời mà có cái lốp ở cánh cửa thứ 5 lúc bên tôi mua lại của một Gara bên N.V.C và nằm trong diện truy thu thuế... chỉ nói vậy là những bác đi Prado năm 2007 hiểu còn loại ko có xe như bác thì cung chả hiểu vì sao thế. Còn một con nữa bên tôi mua cũng GX và form giống Lexus GX470 ý, ko có lốp ở cửa thứ 5 mua năm 2010 :), nhập Trung Đông và giờ thì đang lỗi ABS cụ thể là xe chạy ko thấy kim contermet chỉ là đang chạy bao nhiêu km/h và chỉ thấy kim phọt lên khi đạp ga tiếp, mất luôn chức năng ABS ...cụ chạy Rav4 tư vấn hộ cái, nếu cần đây up ảnh báo giá sửa chữa của Toy Láng Hạ cho cụ biết thế nào là thằng chết cãi thằng khiêng ko?

Tôi xin lỗi cái loại cụ, cụ may ra mới sở hưu 1 con Rav4 chứ có gì ghê gớm, cụ nên tự trọng một chút, diễn đàn ảo nhưng ở đời nhiều người hơn mình lắm. Còn cụ nói đối thủ nọ kia tôi cung nói luôn với cụ cụ chả có cái vẹo gì đòi so với tôi. Tính về xe tôi tin tôi đã chạy số lượng gấp 5 lần đến 10 lần đổi xe của cụ. Còn tính về học hành, tôi cung dám đấu luôn với cụ xem trường ai danh tiếng hơn ở cái đất Hà Nội này và up ảnh luôn bằng đại học xem cái loại ăn nói vô văn hoá như cụ học đc trường gì ra hồn mà lôi học với hành ra đây.

Nick mới àh, tôi ko phải là loại phải vác cái xe đi sửa chữa như cụ tự đi bảo dưỡng mấy cái má phanh. Tôi cũng cần phải tư vấn cho chính cái xe của tôi và đó là lý do nick mới, cũng cần phải có tư vấn để mình nên sửa chữa thế nào cho đúng.
-Nếu bác có ý định tranh luận 1 cách sòng phẳng thì em sẽ tiếp bác. Em cũng ko định khoe là đã chạy những loại xe gì nhưng thấy bác cứ mang mấy con Prado ra dọa thì em thấy nó quá bt. Chỗ em có con Prado từ năm 1996, bản base 5 chỗ, máy chế hòa khí, vành sắt, bánh gầy, số MT, kính quay tay, ko đồng hồ vòng tua, radio ko có cả cassette...và em nó vẫn đang chạy đến tận bây giờ, công tơ mét thì quay chắc đến vòng thứ mấy rồi ko rõ, nếu bác muốn biết thì để em hỏi cậu Chánh VP rồi trả lời sau vậy. Còn đến năm 2000, em cũng định mua con Prado xe ĐSQ thanh lý, vè lồi, vành đúc, bánh béo nhưng rốt cục em chọn con Land 4500 mới, biển 29M, đến năm 2003 thì mua con Prado GX 2.7 máy EFI biển NN hàng mua suất NG. Ko biết với vài KN vớ vẩn như vậy đã đủ để tranh luận về Prado hay Land chưa? ~:>
-Em dự là bác vẫn còn ít tuổi vì mới có 1 câu trái ý mà đã ko làm chủ được bản thân, nhảy dựng lên, ăn nói văng mạng, chả coi ai ra cái gì? Bác nên khiêm tốn tý đi, trên này còn nhiều cao thủ lắm! =:)

traingheo124

Xe tải
Như thế này mới nhanh đc 100 reply. Ha ha

SmallRiver

Xe điện
Prado treo trước là Mc pheson, treo sau là độc lập đa liên kết phải không các bác nhể?