Tư vấn mua xe Mondeo V6

Yeuphunu

Xe điện
Em sợ là cụ được thách đố chạy mất dép. Vác nhau ra Thăng Long đại lộ cho cụ Vuahe và Satphelieu cầm lái Mông ghẻ xem :P.
Cái chỗ đo đỏ ban đầu em chả nhìn kĩ, cứ tưởng cụ nói em chạy mất dép, suýt tự ái bỏ "Báo Đỏ" :)) :))
Hay là em hạ cốt chênh lệch xuống mức nếu hơn trên 1.2lit em trao chìa khóa Mondeo (đang thừa, chả biết làm gì) :))
Hoặc nếu chênh lệch dưới 1lit thì cụ "ấy" kia trả tèn offline cho chục cụ và 4 quả lốp Mit cho em nhể???

Vừng ơi!!!!!!!!!!!
Đâu rồi????????????????????

vuahe77

Xe điện
Vừng chạy chạ thấy khói đâu nữa vì vừng cũng mới chỉ sắm được con sedan chấm mấy nên hóng hớt và cũng tại nghe đồn là thế mượn tí men vodka vào đây chém gió.:P

Chỉnh sửa cuối:

Dieu Thao

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
À ừ, tại mợ viết ra rồi xoá luôn nên em....cứ nghĩ thế.
Mợ có hứng thú đổi Civic lấy Mondeo thì ới em nhá.
Số dây thép có thể qua PM.
Bác nói cũng có lý để em bàn với chồng em, nhưng Mon bác đời nào chất lượng ngon ko? Giá bác định đổi với em là bao nhiêu?
Xe của bác ý còn ngon lắm, 2 vạch đời 2005. Nhà bác có xiền thì cố mà lấy con ấy. Em tìm mua xe công ty chứ không em cũng múc xe của bác ý roài

jamebond

Xe tăng
Xôm thật xôm thật

Xin đính chính các cụ, em đã cưới con Vợ Cì Vịc rồi, nhưng nên đau đáu nhìn em Môn, đường nhìn em nó chân dài mà mê mải thật. Của đáng tội em cưới con vợ 2 này vì thấy nó cũng nghèo giống em, ít đòi hỏi em lắm (Tạm thời biết thế) nên em hay cho đi cùng em trên mọi cuộc hành trình.

Thía mà vẫn kết em Mon thật đó, kể mà sức lực dẻo dai thì làm thêm con vợ 3 mon nhỉ?
Cụ lập thớt xin tư vấn mua Mon rồi cuối cùng lại cưới em Civic. Thật là.
Ít ra cũng mua vui được vài trống canh cho anh em OF.

yetnavis

Xe hơi
Cụ nói câu này ở các box khác thì anh em cho là bình thường. Tuy nhiên cụ nói ở box Ford gồm nhiều người chơi Mondeo thì nghe nó lạc lạc lõng lắm.
Nếu cụ chứng minh được hai con xe đi cùng điều kiện (chọn một cung đường vài chục km nào đó) em sẽ có cho cụ hai con:
1- Toya Camry 2.4
2- Ford Mondeo 2.5 V6
Sẽ chọn hai con cùng đời hay xấp xỉ để test.

* Nếu Mondeo tiêu hao hơn 1.5lit/100km >>>> Em giao cụ chìa khoá con Mondeo 2.5 V6 2005 của em.
* Nếu tiêu hao chênh lệch dưới 1.2lit/100km >>>> Cụ thanh toán quả offline hoành tráng cho khoảng chục cụ giúp em + 4 quả lốp Mit được chứ???

Giấy trắng, mực đen. Không sửa bài, del bài. Em chơi với cụ luôn!
Bác Yeuphunu dí em kinh thật.

Em chả có time cũng như kỹ thuật để đi CM mới bác, camry cũng chưa chạy bao giờ. Em mới chạy qua focus 2.0, Modeo 2010 2.3 và modeo apec 2007 thì thấy nó ăn xăng hơn hẳn thằng Modeo 2010 nên em kêu nó ăn xăng thế thôi. Còn chênh lệch nhau 1-2 lit xăng là chuyện thường, tùy thuộc vào mức độ quen xe và chân ga.

Cũng giống như fiesta cũng vậy. Có cụ thì đi 8 lít, cụ 10 lít, cụ 14 lít cũng có...

Dieu Thao

Xe buýt
transporter8686;
Mình là chủ xe đây bạn ơi!bạn sử dụng mua xe của mình thì tuyệt vời đấy!hà nội ko có chiếc thứ 2 cùng đời đâu.tất cả còn rất mới!đời này là CKD nhé!nội thất ốp gỗ màu sáng.mình có nhiều xe ít sử dụng đến và yêu xe chăm sóc cẩn thận nên còn mới lắm!xe mình để trong tầng hầm và có cậu em Nam giúp việc ở quê chuyên chỉ có nhiệm vụ rửa và lau xe thôi!

Bác ơi bác chờ tôi nhé, vợ chồng tôi bán xong CV 2.0 2007 sẽ mua xe bác hoặc bác máu thì đổi Mon lấy CV nhà tôi.

Chỉnh sửa cuối:

coty

Xe tăng
Bác Yeuphunu dí em kinh thật.

Em chả có time cũng như kỹ thuật để đi CM mới bác, camry cũng chưa chạy bao giờ. Em mới chạy qua focus 2.0, Modeo 2010 2.3 và modeo apec 2007 thì thấy nó ăn xăng hơn hẳn thằng Modeo 2010 nên em kêu nó ăn xăng thế thôi. Còn chênh lệch nhau 1-2 lit xăng là chuyện thường, tùy thuộc vào mức độ quen xe và chân ga.

Cũng giống như fiesta cũng vậy. Có cụ thì đi 8 lít, cụ 10 lít, cụ 14 lít cũng có...
Cụ này là thế nào thế nhỉ, túm lại một câu cho vuông, ý cụ là giề. Em thấy cụ chả có tý chính kiến giề. Trên thì bảo tốn, dưới thì........ Em kết luận một câu các cụ khác nghe xem thế nào nhá: Cụ này ngồi con apec khi chưa biết đi xe khéo, sau đi khéo rồi thì ngồi con 2010----> kết luận đỏ. So sánh kiểu thế thì so sánh làm giề cho mệt. Cho nên mới nói, cụ này mà nhận lời thách đố của cụ Yeuphunu thì kết quả đã có roài. Xin hỏi cụ có biết là Cụ Hề và vài cụ nữa tham gia banchan vang không, có 6,5lit/100km thoai, cái này thì còn hơn cả kìa buổi sáng nhá.

coty

Xe tăng
transporter8686;
Mình là chủ xe đây bạn ơi!bạn sử dụng mua xe của mình thì tuyệt vời đấy!hà nội ko có chiếc thứ 2 cùng đời đâu.tất cả còn rất mới!đời này là CKD nhé!nội thất ốp gỗ màu sáng.mình có nhiều xe ít sử dụng đến và yêu xe chăm sóc cẩn thận nên còn mới lắm!xe mình để trong tầng hầm và có cậu em Nam giúp việc ở quê chuyên chỉ có nhiệm vụ rửa và lau xe thôi!

Bác ơi bác chờ tôi nhé, vợ chồng tôi bán xong CV 2.0 2007 sẽ mua xe bác hoặc bác máu thì đổi Mon lấy CV nhà tôi.
Bác Transporter này quen quá, hình như nhà bác ở Xa la phải không? Nếu đúng thì em cũng đã từng qua xem xe trước kia. HIHIHIHI, bác ấy bảo nhiều xe là phải roài....hihiih

theph

Xe điện
Cụ này là thế nào thế nhỉ, túm lại một câu cho vuông, ý cụ là giề. Em thấy cụ chả có tý chính kiến giề. Trên thì bảo tốn, dưới thì........ Em kết luận một câu các cụ khác nghe xem thế nào nhá: Cụ này ngồi con apec khi chưa biết đi xe khéo, sau đi khéo rồi thì ngồi con 2010----> kết luận đỏ. So sánh kiểu thế thì so sánh làm giề cho mệt. Cho nên mới nói, cụ này mà nhận lời thách đố của cụ Yeuphunu thì kết quả đã có roài. Xin hỏi cụ có biết là Cụ Hề và vài cụ nữa tham gia banchan vang không, có 6,5lit/100km thoai, cái này thì còn hơn cả kìa buổi sáng nhá.
Cụ vẫn sai, chính xác con số khi dừng tại cafe 3B chiều về xe cụ Satphelieu do cụ Vuahe77 cầm lái, em giám sát (có hình và video) thì số là 6.2l/100km. Xe cụ Vuahe77 do cụ Satphelieu cầm lái có 6.0l/100km. Tuy nhiên cách đi này chả ai đi được ở điều kiện thực tế vì đi không bật điều hòa, tốc độ trung bình 50km/h trên Thăng Long đại lộ :).

satphelieu

Xe buýt
Cụ vẫn sai, chính xác con số khi dừng tại cafe 3B chiều về xe cụ Satphelieu do cụ Vuahe77 cầm lái, em giám sát (có hình và video) thì số là 6.2l/100km. Xe cụ Vuahe77 do cụ Satphelieu cầm lái có 6.0l/100km. Tuy nhiên cách đi này chả ai đi được ở điều kiện thực tế vì đi không bật điều hòa, tốc độ trung bình 50km/h trên Thăng Long đại lộ :).
Chú mang Mon chạy chuyến Điện Biên đê, xem em nó ăn uông thế nào. Tính toán cho cả hành trình 1000 km luôn cho nó chuẩn.

coty

Xe tăng
Cụ gì đâu rồi, vào đây mở mang kiến thức đi. Cụ theph cho em hỏi, hôm thi có hạ kính bên cho gió lùa không? Nếu mà chạy kiểu đấy mà ko hạ kính bên thì các cụ ấy rỏi thật đấy, mà không biết là bên thể dục thể thao có biết phương pháp giảm cân mới này không nhỉ. Chứ như em đi xe mà kín cửa không bật điều hòa thì .....thành cá mắm ah. Còn nếu mở thì lần sau đi thi các cụ cố gắng kéo lên để tránh cản gió và lập thành tích mới ah :D

satphelieu

Xe buýt
Cụ gì đâu rồi, vào đây mở mang kiến thức đi. Cụ theph cho em hỏi, hôm thi có hạ kính bên cho gió lùa không? Nếu mà chạy kiểu đấy mà ko hạ kính bên thì các cụ ấy rỏi thật đấy, mà không biết là bên thể dục thể thao có biết phương pháp giảm cân mới này không nhỉ. Chứ như em đi xe mà kín cửa không bật điều hòa thì .....thành cá mắm ah. Còn nếu mở thì lần sau đi thi các cụ cố gắng kéo lên để tránh cản gió và lập thành tích mới ah :D
Hôm đấy còn cụp cả 2 tai lại để khỏi bị cản gió cơ, nhưng mà của nóc vẫn mở nhá, trời lạnh cần gì điều hòa hả cụ

vuahe77

Xe điện
Xăng đổ 1 vạch, lốp bơm căng, cửa nóc mở hé 3cm, tốc độ 58Km/h đi số 5 bằng manual, hạn chế tối đa phanh và dừng đèn đỏ, không oánh võng tạt đầu. Bác nào húng lìu chạy nhanh cũng cư mặc kệ nhá! :D

theph

Xe điện
Nghe nói còn có ông tháo bớt 2 máy để chạy V4 cho tiết kiệm xăng nữa đấy.

thaibao1269

Xe hơi
ford thì xưa giờ mất giá, vì trong nươc không chuộng nhưng chất lượng ford thì không phải bàn, ai chạy mon rồi thì chê toy là chắc chắn, mon v6 2.5 hay 3.0 giờ tầm 500 bác ráng lùng và dắt thợ đi thị sát thì em nghĩ sẽ kiếm dc thôi. Chạy rồi cảm thấy đáng đồng tiền lắm

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ford thì xưa giờ mất giá, vì trong nươc không chuộng nhưng chất lượng ford thì không phải bàn, ai chạy mon rồi thì chê toy là chắc chắn, mon v6 2.5 hay 3.0 giờ tầm 500 bác ráng lùng và dắt thợ đi thị sát thì em nghĩ sẽ kiếm dc thôi. Chạy rồi cảm thấy đáng đồng tiền lắm
Em tưởng toàn 2.0 với 2.5 chứ nhỉ (đời 2003 đến 2005)

Bác nào biết thợ xem Mondeo giới thiệu em mới, em cũng đang cố tìm một chú một vạch nhưng có vẻ khó quá nên tính chuyển sang 2 vạch. Chung kết được thì em cố lên tý vậy còn không thì thôi vì 2003 đa phần đã cũ nát khó mua lắm

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
dòng Ford tốn nhất là Ếch nhái 3.0 thui

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
đi xe mỹ sợ tốn săng thì mua Everest máy dầu ok lắm