Thảo luận Tư vấn mua xe lần đầu: Mer, Bim,SantaFe

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Cụ chủ có điều kiện vậy thì có thể mua xe C là đẹp
vì dòng C mới dáng đẹp, chạy rất lành. cụ lại trẻ tuổi thì càng phù hợp đi C-class
mua xe mới thì cứ bảo dưỡng định kỳ thì 5 năm đầu không phải lo lắng gì
mua xe cũ cũng là phương án tiết kiệm
nhưng chẳng có gì thoả mãn và sung sướng bằng sở hữu 1 chiếc xe Mới tinh
theo em nếu có tầm tiền nào thì mua xe mới tầm đó
vì cụ mua xe lần đầu nên e nghĩ Option cụ sài không hết
cụ lên C250 AMG chạy cũng không hơn nhiều đâu, chủ yếu hơn Option
mua C200 mới chạy ok , C200 mới lại vừa nâng cấp ốp gỗ như C300 AMG và camera lùi( mà giá vẫn không đổi 1479 tr) khá ngon đó cụ
Sang tuần em mời cụ ghé qua showroom lái thử cả C200, C250 và C300
xem cụ ưng chiếc nào :)

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
theo em là cụ chủ mua lần đầu
chơi Mer là quá ngon rùi
nhưng ko nên cố quá
mua xe trong khả năng sẽ thấy thoải mái hơn
còn tiền để dành làm các việc khác nữa
trả góp chỉ áp dụng trong trường hợp Kh kinh doanh tốt, quay vòng được tiền sinh lợi nhuận . còn nếu chỉ là tiền nhàn rỗi không đầu tư vào đâu mà chỉ để mua xe thì không nên mua trả góp . Thà lùi lại 1 thời gian nữa mua còn hơn, đỡ phải chịu lãi

theo em là cụ chủ mua lần đầu
chơi Mer là quá ngon rùi
nhưng ko nên cố quá
mua xe trong khả năng sẽ thấy thoải mái hơn
còn tiền để dành làm các việc khác nữa
trả góp chỉ áp dụng trong trường hợp Kh kinh doanh tốt, quay vòng được tiền sinh lợi nhuận . còn nếu chỉ là tiền nhàn rỗi không đầu tư vào đâu mà chỉ để mua xe thì không nên mua trả góp . Thà lùi lại 1 thời gian nữa mua còn hơn, đỡ phải chịu lãi
Dạ, em cảm ơn cụ, cụ là Sale mà tư vấn có tâm quá.

Duong tien sih

Xe tải
Còn trẻ làm con E250 đời 2013, 2014 mà đi tán gái. Mer E đi sang hơn mà bạn còn trẻ mà thu nhập 200 củ/tháng thì CHỊCH hotgirl được rồi.

ht83

Xe máy
Khuyên chân thành là nên mua Mec E250 đời 2013 hoặc 2014 cụ ơi. Mình hay đi xa về quê từ HN về nhà khoảng 160km chạy E250 đời 2012 đăng ký 2013 thì thấy rất êm, cách âm tốt, âm thanh cao cấp. Các xe 2013 - 2015 thì như mới mua, xem như có người trả khấu hao và chạy rốt đa cho mình rồi.

- Tại sao không chọn C: Vì nó không thể bằng E, hơi chật và ngắn, thà mua E sau 1 năm còn hơn mua C.
- Tại sao không mua BMW: Dáng BMW em rất thích nhưng các dịch vụ sau bán hàng như chăm sóc, bảo dưỡng, thay phụ tùng thì đắt đỏ và chậm chạp, đặc biệt ở các tỉnh thì đại lý và phụ tùng hiếm như kim cương.
- Tại sao không chọn Santafe: Xe này thì em chưa được đi nhiều, tuy nhiên đi vài lần thấy cách âm và đầm thì không bằng E được cụ à, âm thanh và sự sang trọng thì thua xa. Santafe ưu điểm là cao, quan sát tốt, đi gồ ghề và lên vỉa hè không phải rón rén.

Note: Mua xe Mer cụ cứ thoả thuận check hãng, chả đáng bao nhiêu. Nó xem như khoản bảo hiểm rủi ro để có được con xe ngon.

Khuyên chân thành là nên mua Mec E250 đời 2013 hoặc 2014 cụ ơi. Mình hay đi xa về quê từ HN về nhà khoảng 160km chạy E250 đời 2012 đăng ký 2013 thì thấy rất êm, cách âm tốt, âm thanh cao cấp. Các xe 2013 - 2015 thì như mới mua, xem như có người trả khấu hao và chạy rốt đa cho mình rồi.

- Tại sao không chọn C: Vì nó không thể bằng E, hơi chật và ngắn, thà mua E sau 1 năm còn hơn mua C.
- Tại sao không mua BMW: Dáng BMW em rất thích nhưng các dịch vụ sau bán hàng như chăm sóc, bảo dưỡng, thay phụ tùng thì đắt đỏ và chậm chạp, đặc biệt ở các tỉnh thì đại lý và phụ tùng hiếm như kim cương.
- Tại sao không chọn Santafe: Xe này thì em chưa được đi nhiều, tuy nhiên đi vài lần thấy cách âm và đầm thì không bằng E được cụ à, âm thanh và sự sang trọng thì thua xa. Santafe ưu điểm là cao, quan sát tốt, đi gồ ghề và lên vỉa hè không phải rón rén.

Note: Mua xe Mer cụ cứ thoả thuận check hãng, chả đáng bao nhiêu. Nó xem như khoản bảo hiểm rủi ro để có được con xe ngon.
Dạ. Em cảm ơn cụ. Cụ có biết em xe nào phù hợp thì giới thiệu cho em với :D

gnuhjp2003

Xe buýt
cụ làm gì giỏi thế :)) tư vấn cho e kiếm được 1-200 tỏi một tháng giống cụ rùi e cũng tư vấn cho cụ mua xe gì =))))

fun tí. cụ mới mua xe lần đầu nhưng cũng k muốn đầu từ nhiều thì e khuyên lấy C300AMG lướt. xe thì như mới mà đỡ được 2-300tr tiền thuế. e mua C2011 năm 2015 từ chính hãng mà đi cũng chả phải nghĩ ngợi gì nhiều.
e ngồi E rồi, chất hơn C đấy, nhưng đó la cụ phải đi C rồi mới biết E nó chất, chứ vọt phát lên E thì cũng chưa chắc cảm nhận được hết.
p/s:e cũng đang tính đổi C lên E hơạc gầm cao.

janoto

Xe tải
Nếu đã quyết cưới thị Mẹt thì cưới C300 AMG, vì với thu nhập như cụ, sau khi mua C200 2 tháng lại tiếc là nhiều tiền nhưng kybo quá, giờ có dư 400 triệu thu nhập mà nâng cấp ko được. Sale nào đang khuyên cụ lấy C200 hay C250 là họ đang sẵn hàng, chứ em mà thu nhập cỡ cụ thì em chẳng suy nghĩ làm gì , cưới ngay thị Mẹt C300, chạy 2 năm chán thì đổi GLE đi cho cao ráo.
Xuất phát từ Mer như cụ em cũng mới thấy lần đầu, thật kính nể.

Nếu đã quyết cưới thị Mẹt thì cưới C300 AMG, vì với thu nhập như cụ, sau khi mua C200 2 tháng lại tiếc là nhiều tiền nhưng kybo quá, giờ có dư 400 triệu thu nhập mà nâng cấp ko được. Sale nào đang khuyên cụ lấy C200 hay C250 là họ đang sẵn hàng, chứ em mà thu nhập cỡ cụ thì em chẳng suy nghĩ làm gì , cưới ngay thị Mẹt C300, chạy 2 năm chán thì đổi GLE đi cho cao ráo.
Xuất phát từ Mer như cụ em cũng mới thấy lần đầu, thật kính nể.
Hự. Em chẳng qua do mới mua xe nên k có kinh nghiệm. Lúc đầu phân vân Tucson , SantaFe.
Giờ chuyển qua phân vân SantaFe, Mer, BMW.
Sáng nay vừa coi qua 1 em 320i của cụ Long bên BMW rồi ạ.
2 cụ BMW nhiệt tình quá, chạy xe từ HN về Bắc Ninh chỉ để cho em xem xe.

Veyron2.0

Xe buýt
Hự. Em chẳng qua do mới mua xe nên k có kinh nghiệm. Lúc đầu phân vân Tucson , SantaFe.
Giờ chuyển qua phân vân SantaFe, Mer, BMW.
Sáng nay vừa coi qua 1 em 320i của cụ Long bên BMW rồi ạ.
2 cụ BMW nhiệt tình quá, chạy xe từ HN về Bắc Ninh chỉ để cho em xem xe.

Cụ thấy chưa, mấy cụ hội Bim Mẹc nhiệt tình lắm, em nghĩ là cụ có thể bỏ San ra khỏi danh sách lựa chọn được rùi.
Em đi Mẹc đời ơ kìa mà lên con San đời 2015 của ông bạn còn thấy có gì đó sao sao ấy

cụ làm gì giỏi thế :)) tư vấn cho e kiếm được 1-200 tỏi một tháng giống cụ rùi e cũng tư vấn cho cụ mua xe gì =))))

fun tí. cụ mới mua xe lần đầu nhưng cũng k muốn đầu từ nhiều thì e khuyên lấy C300AMG lướt. xe thì như mới mà đỡ được 2-300tr tiền thuế. e mua C2011 năm 2015 từ chính hãng mà đi cũng chả phải nghĩ ngợi gì nhiều.
e ngồi E rồi, chất hơn C đấy, nhưng đó la cụ phải đi C rồi mới biết E nó chất, chứ vọt phát lên E thì cũng chưa chắc cảm nhận được hết.
p/s:e cũng đang tính đổi C lên E hơạc gầm cao.
Mer C300 AMG thì lại là xe cũ, mà em thấy lo lo khi mua xe cũ lắm. Có cụ nào biết xem xe không ạ? Khi nào đi xem xe, cụ đi cùng em, em sẽ hậu tạ ạ

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Với tất cả các điều cụ nêu trên thì em nghĩ cụ nên lấy xe C200 mới 2016. Trang bị rất nhiều các tính năng mới, giá tháng 11 cũng đang khuyến mãi nhiều cụ ạ.
Cụ đăng kí xong xuôi cũng chỉ hơn 1,6 tỷ và chạy ko lo mất giá.
Thân!

Cụ thấy chưa, mấy cụ hội Bim Mẹc nhiệt tình lắm, em nghĩ là cụ có thể bỏ San ra khỏi danh sách lựa chọn được rùi.
Em đi Mẹc đời ơ kìa mà lên con San đời 2015 của ông bạn còn thấy có gì đó sao sao ấy
Dạ cụ, em cũng thấy là mấy cụ Bim vs Mẹc nhiệt tình thật.
Cụ đi Mer E thì chất rồi mà

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em xin cái giá Mer C200 với ạ.
Cụ có hay đi công việc xa không? Sợ đi Sedan mà hay đi tỉnh hay đi vào đường xấu thì nó không tiện. Cụ xem làm con GLC, mỗi cái phải chờ lâu.
Tùy vào công việc, nếu đi tỉnh và đi công tác xa nhiều nên đi con gầm cao cho nó chủ động và không sợ địa hình xấu.
Nếu là em, em sẽ chỉ mua C nếu em đi phố và các tỉnh đường xá tốt.

toyfriend

Xe buýt