Tư vấn mua xe Kia K3 hay Vios mới !!!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
-Bác chắc có suy nghĩ nó ko giống "người bt" lắm nhể? Bản chất con người là luôn muốn tham gia những cái gì sinh lợi, trong trường hợp nếu ko như thế được thì những người thông minh thường suy tính sao cho phải hạn chế thiệt hại ở mức thấp nhất, giàu có để đến mức ko phải nghĩ đến tiền thì tỷ lệ % hơi ít, số đông thì vẫn phải cày cuốc hàng ngày, hài là ở chỗ toàn các ông đi mua xe rẻ tiền rồi tuyên bố là "ko quan tâm đến tiền", chả biết như thế thì gọi là gì, "cuồng" hay "ng.u"?:-o
E đồng ý với bác cái này nhưng e cũng từng nghe câu "tính già hóa non" ngẫm lại cũng rất chí lý !

ubisapro

Xe trâu
Đừng mua xe vì sau này bán. Hãy mua xe vì suy nghĩ mua nó để làm gì các cụ ạ.
Em vẫn có quan điểm đồ nhật tốt hơn đồ hàn vài lần nhưng em vẫn mua K3 vì đơn giản nó đáp ứng rất tốt nhu cầu sử dụng hiện tại. Nếu có đủ tiền mua Camry hay Mer dù chỉ là C200 cháu sẽ mua Mer hoặc camrry còn đã là rẻ hơn hai con này thì con nào ưng là lấy ạ
Các cụ chưa mua đã tính đến bán rồi thì đừng mua xe cụ ạ. để tiền đó gửi ngân hàng lấy lãi đi đâu đi taxi đi.
Đặt hai con VIOS thần thánh và KIA K3 ghẻ gần nhau mà cụ vẫn chọn VIOS được thì chịu cụ. Đời sống được đến mấy lần các cụ đổi xe mà chưa mua đã mất giá. Đấy là chưa nói chính sách của VN thay đổi xoành xoạch, đến 2018 mà nó rẻ thật như nước ngoài thì các cụ bán cho ma mấy con xe ghẻ cũ mà lo mất giá ạ.
Mua con nào trông đẹp, đồ nhiều, ứng ý và túi tiền là đc các cụ ạ.
1 lời khuyên cho cụ, mua xe Tung của mà đi, đẹp, long lanh mà rẻ hơn K3 nhiều. Cụ so sánh hợp lý quá. Nhiều người chọn xe Vios như e quan trọng nhất là e nó lành, chứ còn e chẳng cần đẹp long lanh, nhiều ốp làm j cả. Thích e lắp thêm vào Vios nhé, chẳng có j mà ko làm được cả :D Còn cụ thích ngon, làm Altis hay các hãng Nhật khác kìa, chuẩn luôn. Hay lúc đó cụ lại lăn tăn, đắt hơn nhiều mà cũng "chỉ đến thế". Cụ nào đi K3 gặp em đi Vios mà vênh cái mặt lên, em vả vỡ mặt ra ý chứ:-<Cụ chọn K3, ok. Nhưng đừng có dạy những người đi Vios cách tiêu tiền thông minh. Ở nước mình, sở hữu 1 chiếc xe không phải là điều dễ dàng đi. Chiếc xe là 1 tài sản lớn nên tâm lý chung của người Việt mình vẫn là ăn chắc mặc bền, đặc biệt với những người lao động cày cuốc để có được 1 cái xe che mưa che nằng => tiêu chí lành, tiết kiệm vẫn hơn cái đẹp nhiều cụ ah:D

ubisapro

Xe trâu
-Bác chắc có suy nghĩ nó ko giống "người bt" lắm nhể? Bản chất con người là luôn muốn tham gia những cái gì sinh lợi, trong trường hợp nếu ko như thế được thì những người thông minh thường suy tính sao cho phải hạn chế thiệt hại ở mức thấp nhất, giàu có để đến mức ko phải nghĩ đến tiền thì tỷ lệ % hơi ít, số đông thì vẫn phải cày cuốc hàng ngày, hài là ở chỗ toàn các ông đi mua xe rẻ tiền rồi tuyên bố là "ko quan tâm đến tiền", chả biết như thế thì gọi là gì, "cuồng" hay "ng.u"?:-o
Đấy gọi là ăn chơi ko sợ mưa rơi cụ ah L-)

coolpix8700

Xe ngựa
1 lời khuyên cho cụ, mua xe Tung của mà đi, đẹp, long lanh mà...

Bác khuyên đúng đấy,
nhưng không phải xe tầu mà Luxgen của Đài!
Cái "suv" Đài thì thôi rồi là ốp sừng, cả Rolls Royce chẳng thể hơn. Sensors-rada trang bị kín mít, đủ các thứ đồ chơi bấm cả tháng không hết nút.
Mà họ biểu diễn lái xe ngồi bên trong kính dán giấy kím mít cả trước-sau và 2 bên mà vẫn điều khiển xe đi trên 2 thanh ray (đường đi là 2 thanh ray) ngoằn nghèo vừa cong, lượn lại lên xuống dốc...

RAVA

Xe ba gác
Bác khuyên đúng đấy,
nhưng không phải xe tầu mà Luxgen của Đài!
Cái "suv" Đài thì thôi rồi là ốp sừng, cả Rolls Royce chẳng thể hơn. Sensors-rada trang bị kín mít, đủ các thứ đồ chơi bấm cả tháng không hết nút.
Mà họ biểu diễn lái xe ngồi bên trong kính dán giấy kím mít cả trước-sau và 2 bên mà vẫn điều khiển xe đi trên 2 thanh ray (đường đi là 2 thanh ray) ngoằn nghèo vừa cong, lượn lại lên xuống dốc...
-Ít óp sần quá thì kêu váng lên, dừng nhiều quá thì lại sợ?:))

coolpix8700

Xe ngựa
-Ít óp sần quá thì kêu váng lên, dừng nhiều quá thì lại sợ?:))
Chắc bác nhắc đến Ốp sừng "chếch ên din" hay nhấp nháy mà vào hãng lại được "khuyến cáo" đó là trang bị tiêu chuẩn?
Với em cái ô tô phải là ô tô. Chỉ khi nào có ý định đi xuyên Việt với cả nhà thì em sẽ nghĩ đến 1 cái Honda Ê đi xê hay cái VW Sharan trang bị cho mỗi ghế 1 đầu nghe-nhìn.
Còn bây giờ hang ngày cái xe cứ phải lành, lái ngon, chạy không phạm luật nhưng đến lại nhanh trên đường lúc nào cùng loan đủ loại xe - cộ!
Ngay cái đầu DVD theo xe em chỉ dành cho Vietmap và tiếng thì VOC GT, không bắt được nữa thì có 1 cái đĩa nhạc CM đỏ lúc nào cũng nằm sẵn bên trong!

Chỉnh sửa cuối:

dungslayer

Xe tăng
Cụ chủ lăn tăn vô lý thế, Vai ốt tuổi gì so với K3? Cống rãnh sóng sánh với... nước sông. Nếu là em, em mua ngay k3 không phải nghĩ 1 nốt nhạc nào luôn.

BảoNam

Xe tăng
K3 mà quất cụ à , nếu không thích xe hàn thì có thể chuyển quá Mazda 3s

1.6gli

Xe container
Bác khôn vãi, nhưng tiếc lại là "khôn lỏi". Tư duy kiểu như bác theo em bán cái ra vờ phò đời ơ kìa đang chạy đi thời điểm này bán còn lỗ ít đấy. Tiền bán xe đút vào bị hay gửi ngân hàng vừa bảo toàn vốn lại có lãi nữa:P Chứ để thời gian nưa bán lỗ nhiều ae lại được chiêm ngưỡng cái list chi phí như hồi bán en escape kia thì...:))

dungslayer

Xe tăng
Cơ bản là sở thích và tính cách cá nhân thôi, có cụ thích ăn mắm tôm,cụ thích ăn nước mắm... cá nhân cháu vios là cháu không bao giờ mua,vì cháu ko thích :D

RAVA

Xe ba gác
Bác khôn vãi, nhưng tiếc lại là "khôn lỏi". Tư duy kiểu như bác theo em bán cái ra vờ phò đời ơ kìa đang chạy đi thời điểm này bán còn lỗ ít đấy. Tiền bán xe đút vào bị hay gửi ngân hàng vừa bảo toàn vốn lại có lãi nữa:P Chứ để thời gian nưa bán lỗ nhiều ae lại được chiêm ngưỡng cái list chi phí như hồi bán en escape kia thì...:))
-Em hỏi thật là bác dạo này còn xơi thịt động vật bị bệnh ko đấy mà nói...ng.u thế?:))

mecgia

Xe tải
Thằng cu em cũng có câu hỏi như topic này cuối cùng chọn vios 2014, hỏi thì kêu lần đầu đi xe nên cứ mua cái logo cho lành. 8-}

1.6gli

Xe container
-Em hỏi thật là bác dạo này còn xơi thịt động vật bị bệnh ko đấy mà nói...ng.u thế?:))
Cái tính "đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành" nó ngấm vào máu, tăng xông lên não bác rồi hay sao mà nói mãi chả hiểu được thế? Sao mà "khôn" thế chả biết :))

souri

Xe đạp
Xe nhỏ không đọ lại được với xe to về độ rộng rãi cũng như an toàn khi va chạm. Nếu tin rằng sẽ chẳng bao giờ có tai nạn vì mình chạy đàng hoàng thế kia mà thì chọn vios cũng okie.

RAVA

Xe ba gác
Cái tính "đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành" nó ngấm vào máu, tăng xông lên não bác rồi hay sao mà nói mãi chả hiểu được thế? Sao mà "khôn" thế chả biết :))
-Bác cứ quen thói xơi thịt chó dại thì làm sao mà hiểu được, thế đã sùi bọt mép chưa?:))

1.6gli

Xe container
-Bác cứ quen thói xơi thịt chó dại thì làm sao mà hiểu được, thế đã sùi bọt mép chưa?:))
Bác "khôn" thế mà k hiểu được thật hở? Thôi bác cứ lo mà ghi chép xăng cộ, dầu mỡ...đi. Hi vọng lại có thớt tổng kết chi phí sau x năm gắn bó với ra vờ phò nhề:))

ubisapro

Xe trâu
Thằng cu em cũng có câu hỏi như topic này cuối cùng chọn vios 2014, hỏi thì kêu lần đầu đi xe nên cứ mua cái logo cho lành. 8-}
Giống em thế, nhưng em ko chọn K3 mà phân vân city và Vios. Cuối cùng thì cái lành nổi tiếng và sự thay đổi thiết kế của Vios đã làm e xiêu lòng@@ Thêm 1 điều nữa là thằng em họ gần nhà e vừa sút city 2013 nên e ko thích mua City 2014. Thích đi city thì 2 anh em đổi xe cho nhau:-??