Tư vấn mua xe Ford Focus 1.8 AT 5 cửa, giúp em với ah

Ford Fiesta

Xe đạp
Em đang định mua xe Ford Focus 1.8 AT 5 cửa mà đến các đại lý Ford các Sale bán mỗi người một giá. Mức chiết khấu trên giá công bố rất khác nhau, chênh nhau tận 300- 500$ liền. Mà Sale nào cũng bảo anh chị tham khảo các đại lý khác, em sẽ để giá tốt nhất cho anh chị so với họ.
Nên em băn khoăn quá, ko biết mức giá nào thật, giá nào ảo. Mà mình cũng ko có nhiều thời gian để đi cả mấy đại lý của Ford để tham khảo giá.
Bác nào mới mua xe hay biết về giá cả xe này thì tư vấn cho em với a, Em mua lần đầu nên lúng túng quá. Cảm ơn các bác.

TSTA

Xe container
Em đang định mua xe Ford Focus 1.8 AT 5 cửa mà đến các đại lý Ford các Sale bán mỗi người một giá. Mức chiết khấu trên giá công bố rất khác nhau, chênh nhau tận 300- 500$ liền. Mà Sale nào cũng bảo anh chị tham khảo các đại lý khác, em sẽ để giá tốt nhất cho anh chị so với họ.
Nên em băn khoăn quá, ko biết mức giá nào thật, giá nào ảo. Mà mình cũng ko có nhiều thời gian để đi cả mấy đại lý của Ford để tham khảo giá.
Bác nào mới mua xe hay biết về giá cả xe này thì tư vấn cho em với a, Em mua lần đầu nên lúng túng quá. Cảm ơn các bác.
Đấy là cái nỗi khổ của các sale Ford đấy cụ à, ở các mức giá thấp, thì xuống nữa các sale cũng ko được gì, nhiêu khi cả xe cũng chỉ có 800k-1 tr/xe thôi.

Nhiều lúc muốn tập trung cho chất lượng bán hàng, chăm sóc sau bán hàng, nhưng bọn em cũng bị trở ngại trong vấn đề về giá mà mất đi người để mình chăm sóc lâu dài.

Cụ mới mua lần đầu, em mời cụ hãy qua trực tiếp là hơn cả. Mời cụ bắt đầu từ Hà Nội Ford, rồi qua nơi khác tham khảo.
Thank in advance. >:D<

Porsche 911

Xe container
Em hóng được cụ nào đó bên Otosaigon nói là hiện nay có thể mua Focus 1.8AT mới 100% với giá 582 triệu, bác chủ cứ giá đó mà mặc cả lên đến 639,9 triệu nhé. =P~

Ford Fiesta

Xe đạp
Sao có người mua được giá rẻ thế nhỉ, em ở HN, các bác nhiệt tình tư vấn giúp em với ah.
Thanks các bác nhiều

TSTA

Xe container
Theo tỷ giá hôm nay là 20610, thì Ko thể có được cái giá đó đâu, từ thời giá xe Focus chưa tăng (29,700$) còn rất khó để có được giá đó.
@Ford Fiesta: anh phải gặp trực tiếp thôi, chứ báo qua mạng như này, mất thời gian cho anh sàng lọc thông tin lắm.

tranquay

Xe buýt
Tùy độ rắn của cụ và độ máu của cụ mà Sales sẽ ra chính sách, thông thường thì cụ có thể bớt được 1000USD/xe. Các đại lý có thỏa thuận ngầm chỉ bớt cho khách tối đa 500USD, tuy nhiên chả đại lý nào làm theo thỏa thuận này cả, mặc dù lúc hỏi giá đều có vẻ giảm giá y hệt nhau.

vanhai0850

Xe tăng
Cu alo cho cụ mango3230 nhé. Cụ ấy vừa lấy xe Fiesta đấy

HamLong3.0V

Xe điện
Em mới lấy FC1.8AT màu trắng được gần tháng, được down giá 1500$ kèm thêm tý đồ lặt vặt. Bác chủ thớt nên trực tiếp đến Ford HN ngó nghiêng thương lượng xem sao, không ổn thì mò sang bên Ford An Đô cũng khá lắm. Cuối tuần này em đi đánh võng 1 vòng đặt thêm con Fiesta 5 cửa màu trắng cho bà già :D
PS: nicks Fiesta mà lại đi mua Focus, lạ thế :))

Chỉnh sửa cuối:

Ford Fiesta

Xe đạp
Em mới lấy FC1.8AT màu trắng được gần tháng, được down giá 1500$ kèm thêm tý đồ lặt vặt. Bác chủ thớt nên trực tiếp đến Ford HN ngó nghiêng thương lượng xem sao, không ổn thì mò sang bên Ford An Đô cũng khá lắm. Cuối tuần này em đi đánh võng 1 vòng đặt thêm con Fiesta 5 cửa màu trắng cho bà già :D
PS: nicks Fiesta mà lại đi mua Focus, lạ thế :))
Chả dấu gì bác hồi đầu em định mua Fiesta, nhưng sau lại chuyển sang focus. Em đã đi Long Biên ford, HN ford để xem hàng và giá cả, nhưng mỗi nơi báo mỗi kiểu nên mới lên đây xin ý kiến các bác a.

HamLong3.0V

Xe điện
Chả dấu gì bác hồi đầu em định mua Fiesta, nhưng sau lại chuyển sang focus. Em đã đi Long Biên ford, HN ford để xem hàng và giá cả, nhưng mỗi nơi báo mỗi kiểu nên mới lên đây xin ý kiến các bác a.
Em giống bác. Hai vợ chồng đi xem FF, vợ em chê bé quá mà giá thì chả chênh với FC là bao, thế là quất luôn FC. Em mua bên An Đô trên Phạm Văn Đồng giá cũng khá tốt. Chúc bác sớm mua được xe nhá nhá nhá :))

tranquay

Xe buýt
Chuyện thường tình mà cụ, cụ đi mua mớ rau còn thế nữa là cái xe.

Thời điểm này đang thiếu tiền mặt, cụ mang tiền đến thì hãng nào chả mời thật lực, cụ được đà cứ ép đi ợ, nhưng quyết nhanh để tránh dèm pha. Tầm 1500USD là ổn lắm rồi

Chich_Bong

Xe máy
Giá 582 hơi khó có cụ chủ thớt ạ, giờ tăng giá lên nữa.

Hôm em lấy xe USD liên ngân hàng cũng bắt đầu giảm (giảm hơn giá lúc ký hợp đồng cách đó 4 ngày làm em tiết kiệm được gần 3 triệu). Em trả 596 triệu thì phải....

vn5

Xe tải
Website
www.quataovang.com
cụ mặc cả đến sát mức giá 29.700 là ok ạ

HamLong3.0V

Xe điện
Giá 582 hơi khó có cụ chủ thớt ạ, giờ tăng giá lên nữa.

Hôm em lấy xe USD liên ngân hàng cũng bắt đầu giảm (giảm hơn giá lúc ký hợp đồng cách đó 4 ngày làm em tiết kiệm được gần 3 triệu). Em trả 596 triệu thì phải....
Em mua đắt hơn mợ mấy củ, thế mới đau. Nhưng có cái may là em vừa xuống tiền thì $ nó lên, em được tính theo giá $ hôm trước thành ra rẻ được mấy củ gọi là an ủi :D.
PS: mợ Chích Bông độ được gì cho xe chưa ah, hôm nọ em sang làm phiền bác Thắng VW được mấy món hay phết, càng ngày càng khoái em FC :))

thanhy5

Xe đạp
thật ra em nghĩ chênh lệch chút ít không đáng kể, quan trọng bác xem đại lý nào được anh em OF chấm nhiều sao hơn và có dịch vụ bảo hành bảo trì tốt hơn. Ngu ý của em, bất kể mua cái gì thì phần bảo hành bảo trì là quan trọng nhất!!

TSTA

Xe container
thật ra em nghĩ chênh lệch chút ít không đáng kể, quan trọng bác xem đại lý nào được anh em OF chấm nhiều sao hơn và có dịch vụ bảo hành bảo trì tốt hơn. Ngu ý của em, bất kể mua cái gì thì phần bảo hành bảo trì là quan trọng nhất!!
Cảm ơn cụ, như vậy các sale mới có cơ hội trở thành chuyên nghiệp được cụ à.

Ford Fiesta

Xe đạp
Cám ơn các cụ đã chỉ dẫn em. em mới mua lần đầu, bạn bè cũng ko nhiều người dùng Ford nên cũng chẳng biết gì mấy, thế theo các cụ thì đại lý Ford nào là ok nhất về việc bảo hành, bảo trì ah. Một lần nữa mong các cụ chỉ giáo a.
Em lại xin thêm chút ý kiến: Thế khi làm HD và nhận xe thì cần phải chú ý những điểm nào ah.
Cám ơn các cụ a.

Chich_Bong

Xe máy
Em PM cho bác Ford Fiesta rồi nhé. Kinh nghiệm của em chỉ có vậy thôi :D Hợp đồng thì cũng chẳng có gì kinh khủng đâu. Trước khi lấy xe bác hành hạ sales hướng dẫn hoành tráng 1 tí cho bõ (j/k).

@cụ Hàm Long: mấy củ bõ bèn gì cụ. Giờ em được chọn lại em cũng chẳng vì mấy củ đấy mà mua chỗ em mua đâu. Rẻ hơn một chút mà phát bực mình rất là không nên !!

Độ xe thì em chưa làm gì hết :( Mới có mỗi cái...cảm biển lùi thôi ah. Cả tuần nay em ngủ muộn nên không có chỗ đỗ xe, Muốn thoải mái thì phải 7h30 đã có mặt rồi. Em toàn 7h30 mới dậy :D Chẹp, chưa biết nên làm cái gì... Mà em tự nhiên thấy chả có nhu cầu làm gì :| hix... Anh em còn bảo thôi mày ơi hè này mát, khỏi dán kính luôn đi =))

TSTA

Xe container
Focus thì chắc chỉ làm cảm biến lùi và trải lại sàn, dán kinh thôi, rồi đi 1 thời gian anh thấy cần gì, thiếu gì thì lắp sau.
Mua bán thì cũng ko có gì quá khó đâu anh à, anh cứ mua bán bình thường, ko lo nghĩ nhiều cho nhẹ, càng lăn tăn nhiều về phương thứ, hợp đồng lại càng đau đầu, mà cũng ko tốt khi do dự nhiều quá.