Tư vấn mua xe côn tay

khiemds

Xe tải
Em hai người, hàng ngày đi từ Cầu giấy sang Sân bay Nội Bài thì chọn xe nào hợp lý ạ?
- Exiter
- WinX
- PCX

Hay còn loại nào khác không? Em nhờ các cụ tư vấn giúp ạ

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Xe côn tay mà cụ kê cả PCX, lại có bố tư vấn SH, em thấy thớt này nhạt nhỉ
Cụ có thực sự muốn mua côn tay ko thì em tư vấn
Còn nếu đi đều Cầu Giấy - Nội Bài không phát sinh thêm quãng đường trong ngày thì có lựa chọn khác hợp lý hơn

mabu44

Xe điện
Côn tay thì cứ chơi đúng chất côn tay, chứ cụ chủ dùng underbone thì chưa phải dáng chuẩn. Tầm tiền nhẹ nhàng mà xe mới thì cụ mua GD110, hoặc thêm chút thì EN150 hay CG125. Thích thể thao thì CBR150 hay FZ150. Còn trung tuổi thích hoài cổ thì em nghĩ tim em Win còn tương đối là ổn, chạy ngày 40km vô tư.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Côn tay thì cứ chơi đúng chất côn tay, chứ cụ chủ dùng underbone thì chưa phải dáng chuẩn. Tầm tiền nhẹ nhàng mà xe mới thì cụ mua GD110, hoặc thêm chút thì EN150 hay CG125. Thích thể thao thì CBR150 hay FZ150. Còn trung tuổi thích hoài cổ thì em nghĩ tim em Win còn tương đối là ổn, chạy ngày 40km vô tư.
Trung tuổi hoài cổ thì phải là GZ150A của Suzuki con đấy ngồi thích, đỡ mỏi, người ngồi sau còn tựa được lưng

JasonNghia

Xe điện
Còn nếu đi đều Cầu Giấy - Nội Bài không phát sinh thêm quãng đường trong ngày thì có lựa chọn khác hợp lý hơn
Cụ lại tư vấn xe điện phỏng, cung đấy mà đi xe điện em sợ hơi lo về pin đấy, leo cái cầu nhật tân 2 lượt cũng tốn pin lắm, phóng eco thi lại hơi bí tay
Cụ chủ thớt nghiên cứu Aprillia sr gt 200 hoặc Honda ADV 150 xem sao, 2 con này dáng ngồi cũng thoải mái, tầm 100 củ
Còn ít tiền hơn thì pcx 150 hợp lí nhất rồi, cỡ 4x 5x củ hàng used.
Đi xa thường xuyên thì nên mua xe ga/có cốp còn đựng đồ, đựng áo mưa cho thoải mái, đi côn tay bất tiện lắm.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại tư vấn xe điện phỏng, cung đấy mà đi xe điện em sợ hơi lo về pin đấy, leo cái cầu nhật tân 2 lượt cũng tốn pin lắm, phóng eco thi lại hơi bí tay
Cụ chủ thớt nghiên cứu Aprillia sr gt 200 hoặc Honda ADV 150 xem sao, 2 con này dáng ngồi cũng thoải mái, tầm 100 củ
Còn ít tiền hơn thì pcx 150 hợp lí nhất rồi, cỡ 4x 5x củ hàng used.
Đi xa thường xuyên thì nên mua xe ga/có cốp còn đựng đồ, đựng áo mưa cho thoải mái, đi côn tay bất tiện lắm.
Cầu Giấy - Nội Bài 30km/chiều ngày đi 60-65km thì FelizS cân tốt cụ ạ, đi cố định cự ly xa thế thì xe điện tiết kiệm hơn xe xăng rất nhiều, tháng 2000km cũng đỡ được hơn triệu đấy. Còn nếu muốn thoải mái hẳn thì kiếm con Pega S độ viên pin 60aH vào thì tuyệt vời luôn
Cụ chủ mà cứ thích côn tay cũng chả sao, gắn cái thùng Givi (2 thùng hông hoặc 1 thùng đuôi) thì đựng đồ tẹt

JasonNghia

Xe điện
Cầu Giấy - Nội Bài 30km/chiều ngày đi 60-65km thì FelizS cân tốt cụ ạ, đi cố định cự ly xa thế thì xe điện tiết kiệm hơn xe xăng rất nhiều, tháng 2000km cũng đỡ được hơn triệu đấy. Còn nếu muốn thoải mái hẳn thì kiếm con Pega S độ viên pin 60aH vào thì tuyệt vời luôn
Cụ chủ mà cứ thích côn tay cũng chả sao, gắn cái thùng Givi (2 thùng hông hoặc 1 thùng đuôi) thì đựng đồ tẹt
đúng rồi nhưng 60-65km đấy đường không hoàn toàn phẳng mờ cụ, leo cầu nhật tân, mấy cái cầu vượt sông, đường dân sinh, thêm nữa đường đấy như em nói, phóng phải 50 60km/h thì pin nó tụt cũng nhanh nữa, chưa kể đèo 2, ngược gió, v.v..
Chạy thì chạy được nhưng mà để thoải mái đầu óc ko lo nghĩ về pin thì hơi khó. Trừ khi cụ chủ thớt mà cầm sạc đi sạc thì đúng là tiết kiệm được mớ tướng so với xe xăng rồi :D

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
đúng rồi nhưng 60-65km đấy đường không hoàn toàn phẳng mờ cụ, leo cầu nhật tân, mấy cái cầu vượt sông, đường dân sinh, thêm nữa đường đấy như em nói, phóng phải 50 60km/h thì pin nó tụt cũng nhanh nữa, chưa kể đèo 2, ngược gió, v.v..
Chạy thì chạy được nhưng mà để thoải mái đầu óc ko lo nghĩ về pin thì hơi khó. Trừ khi cụ chủ thớt mà cầm sạc đi sạc thì đúng là tiết kiệm được mớ tướng so với xe xăng rồi :D
Em khẳng định chạy được, vì em đã mang FelizS đi chạy đường trường, 1 mình với đồ đạc 80kg chạy đều tốc 50-55km/h thì phải chạy được 100km mới hết pin (em chạy 84km vẫn còn hơn 25% pin. Lên dốc tốn pin thì xuống dốc thả tay ga cho đỡ dùng đến pin, trừ khi leo dốc liên tục dài quá thôi. Đường từ Cầu Giấy sang Nội Bài ko quá nhiều dốc lại thông thoáng đi 60-65km đèo 2 không phải vấn đề. Còn muốn an tâm cứ bỏ cục sạc trong cốp, trước khi quay đầu về HN mà dưới 55% pin thì cắm thêm 30p là thoải mái

khiemds

Xe tải
Oh, em nhầm đúng là pcx không phải côn tay
Em muốn mua thật cụ ạ

khiemds

Xe tải
Em sẽ nghiên cứu kỹ các option của cụ,

FelizS

[Tịch thu bằng lái]

Xin ý kiến các cụ con này ạ
Kawasaki W175 cần bằng A2, được xếp vào pkl nhưng xe vẫn nhỏ, động cơ không mạnh, trang bị nghèo nàn, được cái kiểu dáng classic thôi
Cụ nghiên cứu Yamaha XSR 155 xem

khiemds

Xe tải
Kawasaki W175 cần bằng A2, được xếp vào pkl nhưng xe vẫn nhỏ, động cơ không mạnh, trang bị nghèo nàn, được cái kiểu dáng classic thôi
Cụ nghiên cứu Yamaha XSR 155 xem
Úi, ẻm này được quá cụ ạ, bằng A1 vẫn lái được (mà em vẫn phải đi thi thôi, 15 năm rồi không chạy xe máy, không biết vứt cái bằng ở đâu rồi.)
Cụ cho em hỏi, mua xe lướt có ok hơn không cụ? Hay cứ ra làm em mới ạ?

Chỉnh sửa cuối:

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Úi, ẻm này được quá cụ ạ, bằng b1 vẫn lái được (mà em vẫn phải đi thi thôi, 15 năm rồi không chạy xe máy, không biết vứt cái bằng ở đâu rồi.)
Cụ cho em hỏi, mua xe lướt có ok hơn không cụ? Hay cứ ra làm em mới ạ?
Xe lướt vẫn ngon, Yamaha nhập thì miễn bàn cụ ạ chả hỏng hóc gì đâu, mà con này ít người đi nên không nhiều xe qua tay thợ.
Xe mới khoảng 7x triệu, xe cũ thì tầm 6x nhỏ

khiemds

Xe tải
Xe lướt vẫn ngon, Yamaha nhập thì miễn bàn cụ ạ chả hỏng hóc gì đâu, mà con này ít người đi nên không nhiều xe qua tay thợ.
Xe mới khoảng 7x triệu, xe cũ thì tầm 6x nhỏ
em ham rồi đấy, xe cũ thì mua ở đâu được ạ? chênh nhau chục củ cũng nhiều đấy ạ

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
em ham rồi đấy, xe cũ thì mua ở đâu được ạ? chênh nhau chục củ cũng nhiều đấy ạ
Xe cũ thì cụ phải tự tìm thôi, xe mới thì qua Trường Trung motor ở Thọ Lão ấy

Ryan848

Xe container
Em hai người, hàng ngày đi từ Cầu giấy sang Sân bay Nội Bài thì chọn xe nào hợp lý ạ?
- Exiter
- WinX
- PCX

Hay còn loại nào khác không? Em nhờ các cụ tư vấn giúp ạ
Đi đường dài PCX is best. Ngày mưa ngày nắng tay ga cho nó nhàn cụ ạ.

Xin ý kiến các cụ con này ạ
W175 chạy đường dài cũng khá ê đấy cụ, dc cái rẻ (xe cũ tầm 45-55tr, tùy đời + hình thức).
Cụ mua thỉnh thoảng phượt thì ok chứ chạy hàng ngày ko nên.